ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  คุยกันฉันเพื่อน
/  มีไม้ยี่ห้อไหนที่specใกล้เคียง at900 t บ้างครับ?
Page 2 of 2«1[2]
มีไม้ยี่ห้อไหนที่specใกล้เคียง at900 t บ้างครับ?                 

อัครเทพวรากร ทวิภพ

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  29/3/2008 1:47:07
  Re: มีไม้ยี่ห้อไหนที่specใกล้เคียง at900 t บ้างครับ?

เลขที่สมาชิก: 3487

มีอคติคือไม่เป็นกลาง
ผมอาจขวานผ่าซาก
แต่ตรงไปตรงมาหน่อย
การที่มีคนให้เปรียบเทียบไม้
แล้วมีการแนะนำของที่ขายว่าน่าจะใช่
มันเป็นกลางตรงไหนครับ
ผมไม่ได้ดูถูกใคร
แต่คุณตี้เคยประกาสเอง
ว่าเพิ่งตีและเป็นตัวแทนขาย
จำได้ว่าไม่ถึงปี
ผมจึงบอกว่ามันต่างกัน
อยากให้ฟังหูไว้หูครับ
เรื่องหมอรักษาคน
ถ้าไม่มีคนป่วยโรคนั้นมาก่อน
หมอก็รักษาตามอาการเฉพาะหน้าครับ
เรื่องอคติผมมีนะ
แต่มีกับไม้ที่เลียนแบบคนอื่นครับ

--
ข้อมูลส่วนตัว

ฆาตกรโรคจิต!@#$

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  29/3/2008 2:03:49
  Re: มีไม้ยี่ห้อไหนที่specใกล้เคียง at900 t บ้างครับ?

เลขที่สมาชิก: 12925

ยกคำพูด:
เขียนโดย Sincerely:

สำหรับผม

AT900T แท้ TH - ไม้ก้านแข็งแต่ไม่มาก หัวหนักตบได้ดี ดาดเยี่ยม
AT900T ปลอม TW - ไม้ก้านแข็งพอๆกัน แต่หัวเบากว่าของแท้ ตบได้ดีพอควร แต่ดาดดีกว่าตัว TH (เพราะหัวเบากว่า)
Tailai AT900T - ไม้ก้านสปริง หัวหนัก ตบได้ธรรมดา ดาดธรรมดา (ไม่ได้อคติกับ TL นะครับแต่ใช้แล้วไม่ชอบเลย ผมชอบ TL อย่างเดียวครับคือมันทนจริงๆครับ เพราะผมใช้อยู่ไปหวดกับเสาเต็มแรงไม้ยังนิ้งอยู่เลย)

เห็นด้วย

ผมมีSPอันนึงไม่ใช่ของแท้หรอก 900 บาทเอง

ก้านแข็งเหมือนของแท้ หัวเบาดี ให้ความรู้สึกเหมือนnano8000

ไม่ได้อยากว่าใครนะครับ แต่คนเราความเห็นไม่เหมือนกันหรอกครับ

ตีแบดมา เกือบ1ปีเต็ม ใช้ไม้ไป 20 กว่ารุ่นของyy ใช้sp อันเดียว

ยังหาไม้ที่ลงตัวไม่ได้ซะทีเลยครับ กว่าจะมาลงตัวคือ 1เดือนที่ผ่านมา คือnano 8000กับmp99

--
สถานะ = อย่าไปยึดติด ที่ไหนก็ตีแบดได้ เพราะเราไปแทบทุกที่ 555+

เขียนเมื่อ:  29/3/2008 2:19:29

อยากให้ลองเปรียบกับเรื่องรถ
คนนึงขับมาสิบปี
หลายรุ่นหลายราคา
อีกคนขับพอได้
ให้เค้าแนะนำเรื่องรถ
คุณควรฟังใครดีครับ

ลองอ่านโพสแรกของผมดีๆ
คุณจะเห็นว่าผมเชีย
ไม้ถูกทนน้ำหนักไม่มากไม่น้อย
ซึ่งTLไม่เข้าข่ายหรือครับ
แต่ผมไม่ได้ระบุยี่ห้อ
เพราะยี่ห้ออื่นที่เข้าข่ายก็ยังมีครับ
ใครดูอิมซังอ๊ก
จะรู้ว่าการขาย
ที่มีจรรยาบรรณคืออะไร
ขอโทษคุณตี้ด้วยที่พาดพิง
นิสัยผมถามคุณเอก
ที่ซื้อTL ARC7
จากคุณตี้ได้ครับ

--

เขียนเมื่อ:  29/3/2008 2:19:54

เพราะยี่ห้ออื่นที่เข้าข่ายก็ยังมีครับ

--

คริสตี้ ซุง

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  29/3/2008 8:15:27

เลขที่สมาชิก: 12436

ยกคำพูด:
เขียนโดย อัครเทพวรากร:

ยกคำพูด:
เขียนโดย Mobile Shop:

ผมว่าซื้อ TL 900T ไปเลยดีกว่าครับ น่าเล่นกว่าเยอะครับ วัสดุเนื้องานและสี ดูทนดีครับ ตัวที่เป็น TW หรือ SP ผมว่ามันเปาะไปนิดอะครับ แต่ว่าถ้าไม่ตีหนักๆมากก็โอเคอยู่ครับ แต่ถ้าเรื่องของ Feeling แล้ว TL ดีกว่าเยอะครับ ราคาก็คุ้มค่ากับคุณภาพด้วยครับ

สนใจ TL ติดต่อคุณ ตี้เลยครับ มีหลายรุ่นให้เลือกเลยครับ แล้วอธิบายดีด้วยครับว่าแต่ละรุ่นเป็นแบบไหนครับ

ขอบคุณครับ

ออกตัวก่อน ไม่ได้จะมีอคติอะไรกับคุณตี้นะครับ

แต่ว่าการแนะนำในส่วนของผู้ขายซึ่งยังไม่ค่อยมีประสบการณ์ในการตีแบด (ตีได้ไม่นาน เพราะเห็นเคยโพสต์บอกไว้)

มันต่างจากการแนะนำของคนที่ตีแบดมานานแล้วลองตีมาจริงๆ แล้วนะครับ

ตอบ จขกท. ครับ

ถ้ายังเพิ่งเริ่มตี หาไม้ราคาไม่แพง ไม่หนักไม่เบา ทนๆ มาตีไปก่อนครับ (เริ่มเก็บตังไปด้วย)

ถ้าเริ่มตีเป็นเกมแล้วค่อยหาที่อยากได้จริงครับ

สนับสนุนความคิดพี่ฟูครับเรื่องเงินๆ ทองๆ ครับ

เพราะผมเคยเจอน้องผู้หญิงคนหนึ่ง เพิ่งเริ่มตี ตียังไม่ค่อยจะโดนลูกเลย

เพื่อนเค้าดันบอกให้ซื้อ 900P มาใช้ เธอเชื่อเพื่อนครับ

ผลคือการพัฒนาไม่ค่อยดีครับ เพราะไม้มันไม่เอื้อต่อการพัฒนาฝีมือครับ

[ แก้ไขโดย โยธิน เมื่อ 28/3/2008 17:44 ]

สวัสดีค่ะ เอ่อออออ  คือว่า อ่านมาตั้งแต่เมื่อวานแล้ว ว่าจะไม่ยุ่งแล้วเชียว ตี้ก็อยู่ของตี้เฉยๆ แต่เมื่อมีคนมาพาดพึงแล้วพูดถึงในแง่ไม่ดี  ยังจะบอกว่าไม่มีอคิติอีกหรอคะ  

เริ่มเรื่องก็เป็นคุณ Mobile เค้าเพียงแนะนำจากความรู้สึกของเค้า  คุณลองนึกสิว่า  ถ้าเป็นคุณแนะนำอะไรแล้วมีคนมาต่อท้าย แล้วมาพูดแย้ง จะรู้สึกอย่างไร คุณก็ไปต่อท้ายเค้า (แต่กลับมาพูดถึงตี้)   ทำไมหรอคะ สนุกมากหรือไง  คุณไม่เคยเป็นลูกค้าตี้สักหน่อย  มีสิทธ์อะไรมาบอกว่าตี้อย่างโน้นอย่างนี้ ส่งมาตั้งสามสี่ข้อความเลย  ทั้งที่คนที่ออกมาแสดงความคิดเห็นไม่ใช่ตี้สักหน่อย คุณไม่เห็นด้วยคุณก็ไปพูดถึงเค้าสิคะ  เกี่ยวอะไรกับตี้ด้วย 

ไม่ว่าจะเป็นคุณเวลล์ คุณมี๋แพนด้าหรือ คุณ KOB_MAGA ที่เค้าชอบTL  แม้กระทั่งน้องแอร์เอง ก็ออกมาบอกว่าไม่ชอบ แต่ตี้ไม่เคยไปยุ่งอะไรกับเค้าเลย เพราะเราก็จัดไปตามที่เค้าสั่ง ไม่ได้ไปเอาปืนขู่ ให้เค้าซื้อไป พอเค้าไม่ชอบ ก็ไปว่าเค้า ไม่ใช่วิสัยของตี้ค่ะ สี่คนนี้ต่างหากที่เค้ามีสิทธิ์จะมาวิภาควิจารณ์การทำงานของตี้ 

ปากคุณบอกไม่อคติ แต่ลองถามใจคุณดูสิคะ ทำไมหรอคะ การออกตัวว่าตีไม่เก่ง ไม่ได้เเสดงว่าจะไม่รู้เรื่องอะไรเลย จริงๆตีแบดมาตั้งแต่เด็กแล้วค่ะ ตอนเด็กๆร่างกายไม่แข็งแรงค่ะ เป็นหลายโรคมาก แต่ตอนเด็กๆก็มีเพื่อนพี่เป็นทีมชาติของฝรั่งเศส ช่วงไหนที่เค้ามาเมืองไทย มาพักผ่อน เค้าก็มาสอนให้ ไม่ได้สอนจริงจังอะไร เพราะเค้ารู้ว่าเราไม่แข็งแรง เรียนมากก็ตายพอดี แต่ก็เล่นทุกวัน  แต่เล่นกันขำๆ เรียนกันหน้าบ้านเนี่ยแหละ ตีกับญาติ ตีกับเพื่อนๆ ใช้ตั้งแต่ไม้FBTหนักแทบตายก็ตีกันหน้าชื่นตาบานแต่เล่นแป๊บเดียวก็ต้องพัก จนมาม.1 ต้องเรียนที่โรงเรียน แม่ถึงซื้อไม้แพงๆ(ไม่บอกนะคะว่าอะไรเอาเป็นว่ายี่ห้อดัง  แต่ก็ช่วยไรไม่ได้มาก อย่างที่บอกอ่ะค่ะ แรงไม่ดี ) จนตอนนี้จบปริญญาโทแล้วก็ยังตีอยู่  แต่ไม่ได้ตีกันทุกวันเท่านั้น  การที่ตี้บอกว่าเล่นไม่นานหมายถึง ตี้เพิ่งจะมาตีแบบจริงจัง ซึ่งหมายถึงตีทุกวันน่ะค่ะ แค่ช่วงตอนเรียนโทเนี่ยแหละค่ะ ก็เลยเริ่มนับตั้งแต่ตอนนั้น     

แค่ไม่ได้ไปเรียนตามคอร์ท เพราะตอนเด็กคิดว่า ว่ายน้ำมันช่วยเราได้มากกว่าอย่างที่บอกค่ะเหนื่อยง่าย แต่ก็รู้จักมันมานานแล้ว  แต่พอโตมากลับชอบแบดก็กลับมาเล่นแบด  ก็เลยกลับมาเรียนแบด  ทราบค่ะว่าคุณอัครเทพตีเก่ง แต่คุณอัครเทพแน่ใจหรือคะว่ารู้จักไม้TL ดีพอ  รู้จักตี้ดีพอ  ถึงได้เขียนมาซะหลายข้อความแบบนี้  ตี้เคยตีแบดไม่ถึงชม.เพราะไม้ที่มีอยู่มันก้านแข็งตีแป๊บเดียวก็เหนื่อย แต่พอใช้TL ก็รู้สึกว่าตัวเองเล่นได้นานขึ้น ประทับใจ ถึงเข้าไปคุยกับเจ้าของว่าเราสนใจ

ผิดตรงไหนที่ชอบTL แล้วแนะนำTL   "ไม่ใช่ว่าขายแล้วชอบ แต่ชอบจึงมาขาย"

ไม่ได้อยากแก้ตัวว่าเก่งหรือมีประสบการณ์ ตี้บอกว่าตี้ตีไม่เก่ง ตี้ก็ตีไม่เก่ง ก็ผู้หญิงนี่ค่ะ แถมตี้ร่างกายไม่แข็งแรงค่ะ เล่นได้แป๊บเดียวก็ต้องพักแล้ว  ร่ายกายพัก แต่สมองตี้ทำงานอยู่นะคะ  อย่างที่คุณเวลล์บอกอ่ะค่ะ ไม่ใช่คนเก่งๆจะรู้เรื่องเสมอไป  อยู่ที่ตัวเค้ามากกว่าว่าจะเปิดใจให้กับไม้อะไรมากแค่ไหน  ตี้ทราบว่าตี้ตีไม่เก่งตี้ก็เลยหาข้อมูลจากลูกค้า คุณอัครเทพคิดว่าความคิดของคุณอัครเทพจะถูกมากกว่าลูกค้าเป็นร้อยๆคนของตี้คะ

บอกไว้เลยนะคะว่า แค่ตีป้าบสองป้าบ ไม่สามารถฟันธงได้หรอกค่ะ ว่าไม้ดีหรือไม่ดี คนที่ตีเก่งๆ ไม้อะไรก็ตีได้หมดค่ะ อยู่ที่ใจมากกว่าว่าจะเปิดรับความรู้สึกของไม้แต่ละไม้แค่ไหน 

--
ไม้ชื่นชอบ Tailai Levin 1800 ,ARC 10,7700
รองเท้า Tailai ฟ้าขาวน่ารัก หุๆ
Kitty ,Kristy,Kristy Sung,คริสตี้ซุง 55555
ขอขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกๆ คนที่ช่วยให้การช่วยเหลือ อุดหนุน และคอยดูแล
ขอบพระคุณมากค่ะ
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

เขียนเมื่อ:  29/3/2008 10:39:36

ผมก็ไม่เก่งครับ
แต่ได้อ่านในวีเลิฟ
เข้าใจว่าเป็นแบบนั้น
ขอโทษด้วยครับ
วันหลังจะไปขอโทษด้วยตนเองอีกครั้ง

--

Well

เขียนเมื่อ:  29/3/2008 10:44:18

เลขที่สมาชิก: 10580

ยกคำพูด:

มีอคติคือไม่เป็นกลาง
ผมอาจขวานผ่าซาก
แต่ตรงไปตรงมาหน่อย
การที่มีคนให้เปรียบเทียบไม้
แล้วมีการแนะนำของที่ขายว่าน่าจะใช่
มันเป็นกลางตรงไหนครับ
ผมไม่ได้ดูถูกใคร
แต่คุณตี้เคยประกาสเอง
ว่าเพิ่งตีและเป็นตัวแทนขาย
จำได้ว่าไม่ถึงปี
ผมจึงบอกว่ามันต่างกัน
อยากให้ฟังหูไว้หูครับ
เรื่องหมอรักษาคน
ถ้าไม่มีคนป่วยโรคนั้นมาก่อน
หมอก็รักษาตามอาการเฉพาะหน้าครับ
เรื่องอคติผมมีนะ
แต่มีกับไม้ที่เลียนแบบคนอื่นครับ

แหง่ว สงสัยจะไม่เข้าใจที่อธิบายไป พิมพ์ยาวไปจริงๆ

อย่างนั้นจริงๆ ผมว่าไม่ได้เป็นเพราะขวานผ่าซาก ตรงไปตรงมาอ่ะนะ

เพราะแค่คุณอ่านว่าเค้าพิมพ์ว่าตีแบดมาไม่นาน ไม่เก่ง คุณก็ว่าเค้าแนะนำไม้ดีๆซักตัวไม่ได้งั้นหรอ

หรือว่าคุณแค่มองการพิมพ์ตรงนั้น อย่างเดียวแล้วก็มาวิจารณ์เค้า(มองหลายมุมนะเนี่ย) ถ้าอย่างนี้สงสัยผมต้องแนะนำให้เค้าไปแก้คำใหม่ว่าเค้า ตีแบดเก่งอย่างเทพธิดา(เป็นผู้หญิง) เผื่อว่าเค้าแนะนำไปก็อาจมีคนเห็นข้อความแล้ว ซูฮก

คือขอแนะนำครับว่า ถ้าคุณไม่เคยเห็น ไม่รู้จัก ไม่เคยพบ หรือเข้าใจเค้าก็อย่าไปพูดอะไรที่มันไร้สาระดีกว่าครับ ถ้ามองจากตรงนั้นด้านเดียวแล้วบอกว่าเค้าแนะนำไม้สู้คนเก่งไม่ได้ มันก็ไม่รู้เรื่องแล้วล่ะ  อย่างที่ผมเคยเจอบางคนในเว็บที่ตีแบด เค้าบอกว่าเค้าเล่นอ่อน พอมีคนถามไม้ยี่ห้อดังๆ ที่คนนี้ใช้ ผมก็คงบอกว่าคุณอย่ามาแนะนำไปเลย หรือไม่งั้นอย่าไปเชื่อคนนั้นนะ ไปเชื่อคนเก่งกว่านั้นเถอะ(สงสัยต้องไปประลองกับคนอื่นซะก่อนจะได้รู้ว่าใครเก่งไม่เก่ง) คนมาโพสต์เค้าก็เล่นอ่อน ไม้ที่เค้าใช้ก็ไม่เห็นดีเลย ไม่ได้ช่วยทำให้เค้าเก่งขึ้นชนะแชมป์ได้ (ทำอย่างนั้นแล้วมันดีไหม)

ทำไมคุณไม่มองว่าถึงการขายเค้ามีความจริงใจล่ะ ไม่จำเป็นต้องโกหก บอกว่าข้าเก่ง ข้าตีมาสัมผัสทุกไม้ เพื่อให้คนมาซื้อของทั้งที่เค้าจะทำอย่างนั้นก็ได้ เพราะส่วนมากเค้าไม่จำเป็นต้องไปตีกับคนในเว็บก็ได้ เมื่อไม่มีตีก็ไม่มีใครรู้เค้าจะพิมพ์ยังไงก็ได้ เค้าก็ไม่ทำ

สำหรับคนที่โพสต์เค้าก็ชื่นชมคุณตี้ จะมีคนเชื่อหรือไม่ ไม่ทราบว่ามันไปบาดใจคุณตรงไหน ถ้าคุณอยากให้ฟังหูไว้หู คุณก็บอกสิครับว่าของแบบนี้มันต้องลองเอง หรือฟังจากคนเก่งๆ(ผมเคยฟังจากคนเก่งแนะนำไม้ ผมมาตีก็ไม่เห็นโดนใจเลย เพราะมันอยู่ที่ตัวผม) แล้ว

สำหรับคุณตี้เค้าไม่เคยประกาศว่าเค้าเป็นกลางเลยนะครับ เค้าก็บอกว่าเค้าเป็นคนขายหรือว่าไปอ่านกระทู้ไหนแล้วเข้าใจผิดอีก สำหรับในกระทู้นี้คุณตี้ไม่เคยบอกว่ามีไม้ไท่ไหลที่มีความรู้สึกการตีเหมือนโย เลยนะครับ เค้าจะเน้นว่ามีความแตกต่างโดยให้ไปดูจากหน้าเว็บเค้า   ว่ามันไม่เหมือนกัน หรือว่าเค้าพิมพ์ไปว่าฟิลเดียวกันเลย ซื้อไท่ไหลดีกว่าฟิลเดียวกัน   ส่วนไม้อื่นเค้าก็มีขายแต่บางรุ่นยังไม่มีการสำรวจเค้าก็ไม่ได้แนะนำหรือไม่กล้าตอบ ทำไมไม่เคยสังเกตหรอครับ ถ้าเค้าคิดแต่จะขายอย่างเดียว  ก็คงมาบอกว่า   เอาไม้ไท่ไหลรุ่นนี้ ตามด้วย คาวารุ่นที่ไม่เคยใช้ และเฟล็กซ์รุ่นนั้น ทุกกระทู้อยู่ร่ำไป (เมื่อก่อนมีคาร์สัน 100 อยู่ในครอบครองเหลือสองไม้ก็ยังไม่ขายเลย)

ส่วนหมอรักษาคนก็สงสัยจะยกตัวอย่างไม่เคลียร์แล้วเลยเถิดไปอ่ะครับ หมายความว่า หมอเองไม่ได้ลองกินยาทุกตัว เค้าก็รักษาคนได้โดยการศึกษาและร่ำเรียนตามหลักองค์ประกอบของเค้า ถ้าคุณจะให้เค้ารักษาแล้วมองว่าเค้าต้องมีประสบการณ์ในการกินยาทุกตัวมันคงไม่ได้หรอกครับ ส่วนรักษาโรคที่ไม่เคยเจอก็รักษาอาการเฉพาะหน้าแล้วมันเป็นไงไม่ทราบอ่ะครับ สงสัยต้องเล่นเกี่ยวกับหมอ คือว่าถ้าเค้าไม่เคยเจอเค้าก็จะส่งไปหาหมอคนที่เคยเจอ หรือทำงานเป็นคณะก็แค่นั้นเอง เป็นแค่ยกตัวอย่างเปรียบเทียบให้ฟังอ่ะครับ หรือว่า คนตีแบดเก่งๆ อาการนี้จะแปลกกว่าเพื่อน ลูกตบผมเป็นอย่างนั้น ลูกหยอดผมไม่เหมือนชาวบ้าน ต้องเอาคนเก่งๆมาแนะนำไม้ให้เหมาะกับคนนั้นหรอนี้

ส่วนคุณมีอคติกับไม้ที่เลียนแบบ ทำไมคุณไม่ไปโพสต์ พวกโยเน็กซ์ ก๊อป อ่ะครับ อันนั้นตีตราโยเลย แถมจงใจมีลักษณะพยายามบิ๊วอารมณ์ให้คล้ายซะด้วย หรือว่าคนขายเค้าตีแบดเก่งคุณเลยเชื่อ หรือสามารถรับฟังได้ แล้วทำไมไม่บอกให้ฟังหูไว้หูอ่ะ 

แล้วของไท่ไหลเค้าก็มีรุ่นอื่นๆที่ไม่เหมือนกันกับโยตั้งเยอะแยะ ไม่เห็นชมเลยอ่ะ ยังอยู่เฉยๆได้ หรือว่า จะคอยอคติแต่ไม้ที่เหมือนโยเท่านั้นอ่ะครับ

ปล.ถ้าคนไม่เก่งมาแนะนำไม้ไม่ได้ ถึงมาแนะนำแล้วก็บอกว่าอย่าไปฟังคนนั้นมันไม่เก่งฟังแต่คนเก่งๆ สงสัยผมก็คงไม่กล้าตอบเหมือนกันล่ะครับ ผมคงต้องตอบว่า เดี๋ยวรอ เทาฟิคมาตอบดีกว่า  เดี๋ยวรอบุญศักดิ์  รอหลินตัน มาตอบดีกว่า

--
อุปกรณ์ระดับโลก ฝีมือระดับหมู่บ้าน

Well

เขียนเมื่อ:  29/3/2008 11:03:15

ยกคำพูด:

คือสงสัยจะซื้อรถฯ ต้องตระเวนไปหาคนขับรถเก่งๆ หลายคันเท่านั้นหรอครับ

แล้วถ้าคนที่เค้าสอบถามมาจากคนที่ขับรถเก่งฯหลายคัน หลายๆคนก็คงไม่ต้องฟังกันมาประกอบข้อมูลการตัดสินใจเลยหรอครับ ต้องไปแสวงหาคนขับรถฯเก่งๆหลายคันๆไหมอ่ะครับ  

เพราะบางอย่างเค้าก็ต้องมาตัดสินใจเองอยู่ดีอ่ะครับ

ส่วนไม้ TL จะเข้าข่ายหรือไม่ ก็ไม่ทราบครับเพียงแต่ว่า ที่พิมพ์ไม่อยากให้คุณไปว่าใครทั้งที่ไม่รู้จักเค้าหรือแค่ข้อมูลแค่นั้นเองครับ
ส่วนการขายก็ว่ากันไปอ่ะคับ ถ้าไม่บอกสเป็ค บอกลักษณะการตี บอกรายละเอียด ก็ว่ามีคนมาด่าไม่หาข้อมูล  ส่วนข้อมูลเค้าก็ออกตัวแล้วว่าเป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจ ไม่ได้ให้เชื่อหมดที่ไหน

ส่วนเรื่องอิมซังอ๊ก ผมไม่ได้ดูอ่ะครับ เพราะว่าไปตีแบดอยู่ กว่าจะตีเสร็จก็กลับมาดูนางทาส หรือ สวรรค์เบี่ยง พอดีเลย ฮิๆๆ

ส่วนนิสัยคงไม่มีใครมาสอบถามจากคุณเอกอ่ะครับ  เพียงแต่ผมรู้จากคุณตี้ ว่าคุณเอก เนี๊ยะอัธยาศัยดี ใจดีมากๆ คอยช่วยดูแลแนะนำ อุดหนุนอีกคนนึงอ่ะครับ ชมกันซะหลายวันเลย แต่ผมก็ไม่เชื่อนะครับเพราะเค้าไม่ยอมซื้อไม้ให้ผม แหง่ว (นิสัยไม่ทราบอ่ะครับ เพียงแต่อยากให้มองหลายๆมุมแค่นั้นเองครับ) 

--
อุปกรณ์ระดับโลก ฝีมือระดับหมู่บ้าน

Well

เขียนเมื่อ:  29/3/2008 11:11:10

พิมพ์มาซะยาวเลย ต้องขอโทษจริงๆนะครับ ผมอาจจะดูเป็นคนกวนประสาท ปากเสีย แต่จริงๆแล้วไม่ใช่นิสัยผมนะครับ เพราะจริงๆแล้วมันเป็นสันดานแล้ว ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขอโทษด้วยนะครับ

--

AO_Vanson_badminton

เขียนเมื่อ:  29/3/2008 17:52:53

เลขที่สมาชิก: 3670

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:
เขียนโดย Mobile Shop:

ผมว่าซื้อ TL 900T ไปเลยดีกว่าครับ น่าเล่นกว่าเยอะครับ วัสดุเนื้องานและสี ดูทนดีครับ ตัวที่เป็น TW หรือ SP ผมว่ามันเปาะไปนิดอะครับ แต่ว่าถ้าไม่ตีหนักๆมากก็โอเคอยู่ครับ แต่ถ้าเรื่องของ Feeling แล้ว TL ดีกว่าเยอะครับ ราคาก็คุ้มค่ากับคุณภาพด้วยครับ

สนใจ TL ติดต่อคุณ ตี้เลยครับ มีหลายรุ่นให้เลือกเลยครับ แล้วอธิบายดีด้วยครับว่าแต่ละรุ่นเป็นแบบไหนครับ

ขอบคุณครับ

ออกตัวก่อน ไม่ได้จะมีอคติอะไรกับคุณตี้นะครับ

แต่ว่าการแนะนำในส่วนของผู้ขายซึ่งยังไม่ค่อยมีประสบการณ์ในการตีแบด (ตีได้ไม่นาน เพราะเห็นเคยโพสต์บอกไว้)

มันต่างจากการแนะนำของคนที่ตีแบดมานานแล้วลองตีมาจริงๆ แล้วนะครับ

ตอบ จขกท. ครับ

ถ้ายังเพิ่งเริ่มตี หาไม้ราคาไม่แพง ไม่หนักไม่เบา ทนๆ มาตีไปก่อนครับ (เริ่มเก็บตังไปด้วย)

ถ้าเริ่มตีเป็นเกมแล้วค่อยหาที่อยากได้จริงครับ

สนับสนุนความคิดพี่ฟูครับเรื่องเงินๆ ทองๆ ครับ

เพราะผมเคยเจอน้องผู้หญิงคนหนึ่ง เพิ่งเริ่มตี ตียังไม่ค่อยจะโดนลูกเลย

เพื่อนเค้าดันบอกให้ซื้อ 900P มาใช้ เธอเชื่อเพื่อนครับ

ผลคือการพัฒนาไม่ค่อยดีครับ เพราะไม้มันไม่เอื้อต่อการพัฒนาฝีมือครับ

[ แก้ไขโดย โยธิน เมื่อ 28/3/2008 17:44 ]

สำหรับผมคิดว่าไม้ไม่มีผลต่อการพัฒนาฝีมือครับแต่มีผลต่อจิตใจนะครับ ใครบอกว่าไม้แท้ กับไม้ copy หรือ ไม้ยี่ห้ออื่น ความมั่นใจไม่เหมือนกันนะครับ เช่นเล่นลูก RSL ไทย กับ มาเลย์ ยังมีอคติกันเลยครับ ทั้ง ๆ มากจากแหล่งผลิตเดียวกัน แต่ความเชื่อนะครับ ส่วนการพัฒนาฝีมือผมว่ามันค่อยเป็นค่อยไปสำหรับไม้ถ้าเขาเลือกแล้วอาจจะเป็นความต้องการของเธอเองโดยเพื่อนได้รับฟังลักษณะไม้ที่เธอชอบก็ได้ไม้ AT900P ไม่ได้เป็นไม้รุกอย่างเดียวแต่เป็นไม้ที่ contral ได้ดีมากไม้หนึ่งนะครับ  การตีไม้ไหนนาน ๆ จะมีผลต่อความชำนาญครับไม่ใช่ว่าไม้ดีแล้วคนจะไม่มีฝีมือ ของอย่างนี้ใช้เวลาครับ

--
เชิญชมสินค้าได้ครับ ทั้ง kawasaki yonex victor Vanson rsl VS
http://sportthonburi.lnwshop.com/
ไม่ซื้อไม่หาไม่ว่าอะไรไม่ว่าอะไร เชิญได้แค่แวะมาก็ดีใจแล้วครับ

Jay

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  31/3/2008 21:35:56

เลขที่สมาชิก: 11688

ขอโทษด้วยครับถ้า กท ผม ทำให้พี่ๆมีความเห็นขัดแย้งกันครับ

playboy_playbad

เขียนเมื่อ:  1/4/2008 0:02:52

เลขที่สมาชิก: 6263

กลายพันธ์ซะแหล่วว

จายเย็นๆ โลกร้อนอย่างเดียวก้อพอแล้วพี่น้องงง

--
ตีเอามันส์

NonG D K

เขียนเมื่อ:  1/4/2008 9:44:09

เลขที่สมาชิก: 6978

ที่นึกออกก็ Ti10 ของ Yonex ครับ ใกล้เคียงที่สุดในความรู้สึกผม เพราะเคยตีทั้งคู่ ส่วนของยี่ห้ออื่น ก็ไม่ค่อยแน่ใจครับ อาจจะมี Victor Nano 5 มั้ง หรือ Power Wave 12

ส่วนของ Tailai ที่เคยลองมันไม่ใกล้เคียงซักเท่าไหร่ครับ ลองไปตีดูก่อน อาจจะชอบหรือไม่ชอบก็ได้

แนะนำว่าอยากให้หาลองไม้ที่จะซื้อก่อนจริงๆ จะได้ไม่ต้องมาขายมือ2 เพราะไม่เข้ามือ

ป.ล. สำหรับท่านอื่นๆ อย่าทะเลาะกันเลยครับ ตอบในสิ่งที่ จขกท. อยากรู้ดีกว่านะ

--
((( AT700 Fan Club )))

AT700 Ori x 2
AT900P
AT900T
Ti10 Yellow

Prad~Preaw

เขียนเมื่อ:  1/4/2008 18:53:34

เลขที่สมาชิก: 7447

งบไม่พอก็รอมือ 2 เอาแล้วกันครับ

++WiNnIe++

เขียนเมื่อ:  1/4/2008 20:45:17

เลขที่สมาชิก: 6922

ผมว่า ไทไหล คับ ใกล้เคียงมากๆๆ

--
>> ตีไม่เก่ง ตบไม่เป็น หยอดไม่ข้าม งัดไม่ไป ตีไปทำไม <<

" คอร์ดรุ่งเรืองกลกาล " พุธ , เสาร์ => 20.00-24.00 น.

Marder

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  13/2/2024 7:40:35

เลขที่สมาชิก: 85127

ยกคำพูด:
เขียนโดย Tao700:

หาอยู่เหมือนกันครับ แต่ไม้เรียนแบบ Yonex ลองมาแล้วหลายตัวไม่เหมือนพอที่จะเรียกว่าเหมืือนได้ซักตัว

กรุงเทพฯ
Page 2 of 2«1[2]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 7 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 7 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
7 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต