ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: ไม้แบดมินตัน
/  รีวิว Astrox 88S Pro Gen3 ตัวใหม่ล่าสุดจาก Yonex
รีวิว Astrox 88S Pro Gen3 ตัวใหม่ล่าสุดจาก Yonex                 

Lostdata

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  17/4/2024 9:04:08  [มีการแก้ไข: 17/4/2024 9:04:43]
  รีวิว Astrox 88S Pro Gen3 ตัวใหม่ล่าสุดจาก Yonex

เลขที่สมาชิก: 63709

ราคาขาย 6,225 บาท

สำหรับผมแล้วการออกมาของ 88S Pro Gen 3 เหมือนเป็นการแสดงความรักของ Yonex ที่มีต่อแฟนคลับไม้รุ่นนี้ครับ เป็นเหมือนการกลับมาของ 88S ตัวแรกที่เราเคยใช้ ฟิลลิ่งเดิม ๆ ที่เราเคยได้สัมผัส แต่ในปีนี้มีการปรับปรุงวัสดุและเพิ่มเทคโนโลยีไปในทางที่ดีขึ้น

สิ่งที่เห็นได้ชัดคือแรงสะท้านที่ส่งมาน้อยมากตัวไม้ซับแรงกระแทกได้ดีมากๆ ⭐⭐⭐⭐⭐ สิ่งนี้คือรู้สึกได้แต่วันแรกที่ตี
ตั้งแต่วันที่ได้ไม้ใช้มาจนถึงวันนี้
ยังไม่ได้พักตีแบดสักวันเลยครับแขนไม่ล้าจริงๆ 😅

ความรู้สึกเวลาใช้ไม้นี้โดยรวมก็เหมือนตัวเก่า(Gen1)นะครับ เคยเป็นยังไงก็เป็นอย่างนั้น
(เขียนแบบนี้ คนที่ใช้ Astrox 88S Gen1 แล้วรักมันก็น่าจะยิ้มออกนะครับว่าไม่ต้องเกร็งเวลาใช้แล้ว 88S Gen1 มันหาไม่ได้แล้ว บวกมาที มีน้ำตาซึมอะครับ)
ตีโยกสายโยกขวาเน้นคอนโทรลและจังหวะบุกท้ายคอร์ดมันดีมาก

คือเวลาตีแบด หลักๆเนี่ย มันจะมีจังหวะ 3 แบบครับ
1.คือช่วงเวลาที่เราบุก
2.คือช่วงเวลาที่เรารับ
3.คือช่วงเวลาที่เราเปลี่ยนจังหวะจาก 1 เป็น 2 หรือ 2 เป็น 1

จังหวะนี้แหละที่ไม้นี้จะได้เปรียบเพราะมันคล่องตัว และรุนแรง สามารถสวนกลับได้ไว และพอที่จะมั่นใจได้ว่าสามารถทำแต้มได้จากฝั่งเรา

แต่ข้อเสียใช่ว่าจะไม่มีครับ 88S กว่าจะเข้ามือแทบเอาท้อใจ ใครไม่เคยตี 88S มาก่อน อ่านโพสต์นี้แล้วอยากจะซื้อตาม อยากจะบอกว่าคิดดีๆนะครับ 88S มันไม่ได้เป็นไม้ที่ตีง่ายเหมือนไม้ตัวอื่นครับ ตบเหิน ตบแป้ก ตีติดเน็ต ยกรับไม่ทัน ตีไม่โดน sweetspot เป็นอาการของผมที่ใช้ไม้ตัวนี้แรกๆ

ผมใช้ไม้ตัวนี้ครั้งแรกเมื่อปี 2018 ผมแทบจะปล่อยมันนอนไว้ในกระเป๋าและหยิบตัวอื่นมาตีแทน ช่วงนั้น Duora10 N50 BS12 เป็นไม้ที่ผมเอามาใช้สลับกันไปมาครับ แต่สุดท้ายแล้วมนุษย์เราปรับตัวเก่งครับ Yonex เขาว่าดีนี่หน่า เควินก็ทำผลงานยอดเยี่ยมมากในปีนั้น

ยอมทนตีไม้ที่ผมคิดว่า Yonex โม้มากๆ
สุดท้าย....กลายมาเป็นไม้หนึ่งที่ผมรักมากที่สุดและคิดว่าดีที่สุดที่เคยตีมาในแบรนด์นี้เลยครับ

ซื้อไม้นี้เถอะครับถ้าคุณชอบ 88S Gen1
อย่าซื้อไม้นี้ถ้าเพียงว่าอ่านแล้วรู้สึกว่ามันน่าลองจัง
แต่ว่าถ้าอยากจะพิสูจน์ว่าผมพูดจริงไหมลองซื้อมาก็ได้นะครับมีขว้างทิ้ง
ไม้ตัวนี้นิสัยเหมือนแมว ค่อนข้างที่จะเอาใจคนที่เคยตี 88S มาก่อนครับ .
แต่เผอิญว่าผมเป็นคนรักแมวด้วยสิ 🫣
ข้อมูลส่วนตัว

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 8 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 8 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
8 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต