ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: ไม้แบดมินตัน
/  รีวิวไม้ YONEX NANOFLARE 800 PRO / เมื่อ YONEX ออกไม้ตัวจี๊ด
รีวิวไม้ YONEX NANOFLARE 800 PRO / เมื่อ YONEX ออกไม้ตัวจี๊ด                 

Lostdata

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  17/11/2023 8:48:38  [มีการแก้ไข: 17/11/2023 8:51:32]
  รีวิวไม้ YONEX NANOFLARE 800 PRO / เมื่อ YONEX ออกไม้ตัวจี๊ด

เลขที่สมาชิก: 63709

วันจำหน่ายและราคายังไม่ประกาศนะครับ
เร็วๆนี้

น้ำหนักไม้ 4U ตัวนี้ขึ้น Exbolt65 26 ปอนด์
ฟิลลิ่งที่ได้ใช้.....ลืม Nanoflare 800 ตัวเก่าไปเลยครับ คนละฟีลเลย ตัวใหม่ตีง่ายกว่ามากและหวังผลจากหลายๆลูกๆได้ดีกว่ามาก และมันควรจะเป็น Nanoflare 800 ในแบบที่มันควรจะเป็นมาตั้งแต่ตัวแรกแล้วอะครับ แต่...ต้องปรับตัวนะครับ ถ้าเอามาตีแป้ปๆลองตีแบบแค่ผิวเผินแล้วจะไม่ได้อะไรเลยครับ ผมใช้เวลาประตัวกับไม้นี้อยู่หลายวันตีหนักทุกวัน

วันแรกที่เอาไปใช้ ติดเน็ทกระจายเลยครับ 5555 ติดแบบไม่น่าติดก็ติด
โคตรท้อ จังหวะสวิงเดิม บวกกับไม้ใหม่ที่ไวขึ้น ก็ทำให้ลูกมันมีวิถีที่พุ่งลงเกินกว่าที่เราคิดไว้ และตีไม่ถูกลูกเพราะมันไว ใช้เวลากับมันสักหน่อยถึงจะเริ่มเห็นผลครับ มาจนถึงปัจจุบันที่ได้ใช้ ก็กลายเป็นไม้นึงที่รักมากและอยากจะเอาออกไปตีมากๆ
ไม้นี้มาเติมเต็มเกมกลางคอร์ดเกมดาดที่เราสามารถเล่นได้อย่างมั่นใจมากขึ้น ทำให้เรามีโอกาสได้แต้มจากคู่ต่อสู้ นี่เป็นสิ่งที่ขาดหายไปนานครับ การเคลียร์ถึงหลังเป็นเรื่องปกติง่ายๆ แต่ลูกแบ็คแฮนด์ถ้ามาไวๆก็จะตีเคลียร์ไปได้ยากหน่อยอันนี้น่าจะอยู่ที่คนเป็นหลักด้วยนะครับ เสริฟง่ายครับวิถีลูกดี

ลูกที่อาศัยเทคนิคจากการฝึกซ้อมเช่นลูกตบ ทำได้พุ่ง คม และไว ไม่ต้องไปหวังผลว่าเราจะตบตายตั้งแต่ไม้แรก แต่ถ้าได้ก็เป็นกำไรนะครับ คือมันเล่นจุกจิกได้ดี และมันเป็นไม้ที่สร้างความหลากหลายในเกมให้คู่ตอสู้จับทางไม่ถูกได้ง่าย หลายๆลูกหากเอามาตีผสมในแต้มเดียว มันก็ทำได้ไม่ยากนักครับ ลูกเล่นแพรวพราว หาตัวจับได้ยากเลยแหละ

ไม้นี้เหมือนเป็นการผสมผสานระหว่าง 1000z กับ 700 อย่างลงตัว มีทั้งความเร็ว ความแข็งแรง และความนุ่มของไม้ทำให้ตีได้ง่าย ถ้าใครตี 700 แล้วมันอ่อนไป หรือว่าตี 1000z แล้วมันตีแข็งไป ตัวนี้มันคือความลงตัวของไม้แบด Series Nanoflare อย่างแท้จริงเลยครับ Yonex มาถูกทางแล้ว

ไม้นี้เหมาะสำหรับ? ผู้เล่นฝีมือปานกลางขึ้นไปนะครับ ผู้ที่สามารถออกแรงจากข้อมือได้ และเหมาะสำหรับคนที่ชอบเล่นทั่วทั้งคอร์ดแต่ไม่ชอบไม้หนักๆ เล่นวางเล่นชิงจังหวะ เคาะไปเคาะมา สร้างความปั่นป่วนให้ฝั่งตรงข้ามได้ดี ไม้นี้จะไม่เหมาะสำหรับคุณเลยถ้าเป็นมือใหม่ใช้ข้อมือไม่เป็น และยังวิ่งไปทั่วทั้งคอร์ดไม่ได้ และต้องการไม้ที่่หวังผลจากการบุกด้วยไม้เดียวตัวนี้ไม่ตอบโจทย์ครับ

ข้อมูลส่วนตัว

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 3 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 3 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
3 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต