ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  ถามปัญหาแบดมินตัน
/  อยากถามเรื่องการขึ้นเอ็นเครื่องแบบไม่ไฟฟ้าหน่อยครับ
อยากถามเรื่องการขึ้นเอ็นเครื่องแบบไม่ไฟฟ้าหน่อยครับ                 

ตีแบตอยู่ที่ญี่ปุ่น

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  1/9/2014 12:55:57
  อยากถามเรื่องการขึ้นเอ็นเครื่องแบบไม่ไฟฟ้าหน่อยครับ

เลขที่สมาชิก: 58293

http://www.sunfast.jp/item/ST-M190/
มีใครเคยเห็นเครื่องขึ้นเอ็นแบตอารมณ์นี้บ้างไหมครับ อยากฝึกขึ้นเอ็นเองเพราะที่ญี่ปุ่นปกติซื้อเอ็นแบตแล้วขึ้นเอ็นยังต้องเสียค่าขึ้นต่างหาก200กว่าบาทครับ -0-
ข้อมูลส่วนตัว

สิงโต แบดมินตัน อุบลราชธานี

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  1/9/2014 16:29:47
  Re: อยากถามเรื่องการขึ้นเอ็นเครื่องแบบไม่ไฟฟ้าหน่อยครับ

เลขที่สมาชิก: 30330

ผมขึ้นเองอยู่ครับ อารมณ์นี้เอ็นจะมีความเที่ยงตรงสูงมาก(เพราะใช้นำ้หนักถ่วงโดยตรง และเป๊ะมากๆ)

และราคาค่าเครื่องก็ถูกกว่าแบบมือหมุนและดิจิตอลแบบน่าตกใจครับ

ดูเครื่องฯ ตามลิงค์แล้ว เป็นเครื่องที่ดีเครื่องนึงเลย (ว่าแต่ว่าราคาเท่าไหร่ครับ? PM บอกผมซักนิด)

แต่ต้องใจเย็นๆนิดนึงนะครับเพราะน้ำหนักลงที่ฟรมไม้โดยตรง ต้องค่อยๆปล่อยนะ

[ แก้ไขโดย singto เมื่อ 1/9/2014 16:32 ]
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 8 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 8 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
8 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต