ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  สินค้าใหม่
/  [เคลียร์เรียบร้อยแล้ว] ข้อเตือนใจ ในการซื้อขายของผ่านเนต
Page 3 of 7«12[3]4567»
[เคลียร์เรียบร้อยแล้ว] ข้อเตือนใจ ในการซื้อขายของผ่านเนต                 

PENTOR

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  21/8/2014 14:25:18
  Re: เตือนภัย จากพวกคนโกง ที่ใช้นามว่า swing

เลขที่สมาชิก: 48744

ZF II jp ราคาถูกดี แต่ไม่ได้ของนี้สิ *_*
ข้อมูลส่วนตัว

uาeเฟ๊oะฟ๊ะ

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  21/8/2014 16:25:02
  Re: เตือนภัย จากพวกคนโกง ที่ใช้นามว่า swing

เลขที่สมาชิก: 65254

ยกคำพูด:
เขียนโดย R-leng:

ผมถือว่าเชื่อใจกันในการซื้อขายของในชมรมนี้จึงโอนแต่ที่ผ่านมานานเพราะผู้ขายบอกให้รอและเชื่อใจเห็นว่าเป็นสมาชิกในชมรมมานาน ตอนนี้เขาให้ผมแก้กระทู้และจะทยอยจ่ายให้แล้วผมจะเชื่อใจได้มั้ยครับแต่ท่านใดอยากดูรายละเอียดซื้อขายแอดlineผมมาเลยครับ081-4785808 ผมไม่รู้IDผมหรือจะช่วยผมลงรูปบอกLINEมาเลยครับผมถ่ายหลักฐานรูปไว้หมดเพราะผมลงไม่เป็น ส่วนที่หายเพราะผมค้าขายครับว่างบ้างไม่ว่างบ้างครับ

ผมก็ยอมรับแล้วว่ามันผิดพลาดทางผมเอ
คุณ
จะเชื่อใจหรือไม่เชื่อใจดี สิทธิ์ของคุณ
วันนี้ผมออกมายอมรับ และ ใน fb ผมก็ตืดต่อไปแล้ว ไม่เห็นตอบกลับ
คือตกลงคุณจะรับเงินคืน หรือ อะรัยยังไงครับ
ถ้าผมมีเจตนาแบบว่าไม่มาเคียร์ ผมจะมาตอบกระทู้ทำไมละครับ
ที่ให้แก้กระทู้ให้ ไม่ใช่ให้แก้ตอนนี้ หลังจากที่คุณรับเงินครบแล้ว
ถึงว่ากันอีกเรื่อง ส่วนจะพิจรณายังไงต่อขอพี่น้องในนี้ตัดสินใจครับ

บ้านไม้แบดอุดร

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  21/8/2014 17:30:44

เลขที่สมาชิก: 50742

ข้อความทั้งหมดครับเจ้าของกระทู้อณุญาติให้ลง
อ่านเอานะครับผมไม่ใด้เรียงช่วงเวลา
ไม่ออกความเห็นเหมือนเคยครับ
พิจารณาตามแต่ละท่านเลย

ขออภัยในทุกกรณีนะครับ

บ้านไม้แบดอุดร
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

Armblow

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  21/8/2014 20:30:30

เลขที่สมาชิก: 67043

ถ้าเรื่องมะแดงจะได้เงินคืนไหมครับ

anon@cwt

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  21/8/2014 21:45:36

เลขที่สมาชิก: 28784

มีหลักฐานมาลงแล้ว ในใจคิดแล้วละ แต่ไม่แน่ใจว่าอะไรยังไง รอดูต่อไป ว่าอีกฝั่งจะมีคำตอบว่าไง?

นัด ศาลายา (หมู ฉึก ฉึก)

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  22/8/2014 0:26:34

เลขที่สมาชิก: 8966

อ่านแล้ว ผุ้ขายใช้เวลาเคลียร์นานมากไป เงินห้าพันถือว่ามากสำหรับผม

เหนใจเจ้าของกระทุ้ ไงขอให้ได้เงินคืนไวๆ

นัด ศาลายา (หมู ฉึก ฉึก)

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  22/8/2014 0:30:20

เลขที่สมาชิก: 8966

อ่านแล้ว ผุ้ขายใช้เวลาเคลียร์นานมากไป เงินห้าพันถือว่ามากสำหรับผม

เหนใจเจ้าของกระทุ้ ไงขอให้ได้เงินคืนไวๆ

kengwit

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  22/8/2014 1:02:19

เลขที่สมาชิก: 39203

ชัดเจนครับ เห็นใจเจ้าของกระทู้เลย ใครไม่เจอกับตัวคงไม่เข้าใจ ยังไงก็เอาใจช่วยให้เรื่องราวจบลงด้วยดีครับ

uาeเฟ๊oะฟ๊ะ

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  22/8/2014 1:12:00

ผมต้องการจะรีบเคียร์เพื่อให้มันจบ ผมติดต่อเค้าไปในเฟสแล้ว
ข้อความส่งไปเคียร์ทำไมไม่แค๊บมาลงละ ไม่ใช่ว่าผมจะไม่รับผิดชอบ

PENTOR

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  22/8/2014 1:19:59

เลขที่สมาชิก: 48744

ถ้าเคียร์เงินคืนก็น่าจะจบคับ กระทู้นี้ สู้ๆทั้งผู้ซื้อและผู้ขายคับ

Ghost HanD

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  22/8/2014 1:51:39

เลขที่สมาชิก: 16197

ผมว่าคนเราค้าขายน่าจะมีจรรยาบรรณในการขายของนะครับ ไม่ใช่ประกาศขายแล้วเอาเงินมาหมุนหรืออย่างไร หรือสินค้าไม่มีอยู่ต้องการนำเงินมาใช้แล้วอ้างว่าสินค้ามีปัญหาจะโอนเงินคืนไปให้ แต่ก็พลัดวันโอนคืนไปเรื่อยๆแบบนี้ ถ้าซื้อขายกันอย่างขาวสะอาดไม่มีปัญหาหรอกครับ เคสนี้ผมเข้าใจคนซื้อ เพราะผมเคยเจอ ผิดหรอที่โพสกระทู้ช้าถึง 4 เดือนเพราะไว้ใจคนขายว่าจะโอนคืนให้ ถ้าคืนก่อนหน้านี้เรื่องคงไม่บานปลายขนาดนี้ ผิดหรอที่ต้องการเงินคืนในเมื่อไม่ได้ของ จึงจำเป็นต้องประจาร แต่ถ้าหากเคลียร์กันเรียบร้อยตกลงกันไปแล้ว แล้วมาตั้งกระทู้หักหลังประจารทีหลังนี่มันไม่ดีเหมือนกัน ยังงัยก็เคลียร์กันโดยดีนะครับ เป็นกำลังใจให้ทุกคน

uาeเฟ๊oะฟ๊ะ

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  22/8/2014 3:32:03

ยกคำพูด:
เขียนโดย PENTOR:

ถ้าเคียร์เงินคืนก็น่าจะจบคับ กระทู้นี้ สู้ๆทั้งผู้ซื้อและผู้ขายคับ
ขอบคุณครับพี่ต่อ
ยกคำพูด:
เขียนโดย Ghost HanD:

ผมว่าคนเราค้าขายน่าจะมีจรรยาบรรณในการขายของนะครับ ไม่ใช่ประกาศขายแล้วเอาเงินมาหมุนหรืออย่างไร หรือสินค้าไม่มีอยู่ต้องการนำเงินมาใช้แล้วอ้างว่าสินค้ามีปัญหาจะโอนเงินคืนไปให้ แต่ก็พลัดวันโอนคืนไปเรื่อยๆแบบนี้ ถ้าซื้อขายกันอย่างขาวสะอาดไม่มีปัญหาหรอกครับ เคสนี้ผมเข้าใจคนซื้อ เพราะผมเคยเจอ ผิดหรอที่โพสกระทู้ช้าถึง 4 เดือนเพราะไว้ใจคนขายว่าจะโอนคืนให้ ถ้าคืนก่อนหน้านี้เรื่องคงไม่บานปลายขนาดนี้ ผิดหรอที่ต้องการเงินคืนในเมื่อไม่ได้ของ จึงจำเป็นต้องประจาร แต่ถ้าหากเคลียร์กันเรียบร้อยตกลงกันไปแล้ว แล้วมาตั้งกระทู้หักหลังประจารทีหลังนี่มันไม่ดีเหมือนกัน ยังงัยก็เคลียร์กันโดยดีนะครับ เป็นกำลังใจให้ทุกคน
ขอบคุณครับที่เข้าใจครับ

ไว้ผมเคียร์จบกับ จขกท. เรื่องทุกอย่างเด่ยวผมจะอธิบายเองครับว่าเหตุมันเกิดจากอะไร
แต่ไม่ได้เกี่ยวกับ จขกท. เค้าเป็นลูกค้าผมจรืง

pianoza

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  22/8/2014 8:03:00

เลขที่สมาชิก: 50975

ขอติคุณ{--x Nua.N x--}
นิดนึงนะครับว่าจากการอ่านไลน์ ที่ผู้ซื้อต้องถวงถามนานมาก, การซื้อขายรึโอนกันนั้น (ใช่เหรอครับที่จะใช้เวลาในการโอนกลับมากขนาดนั้น..)ส่วนตัวมองว่าในเมื่อไม่ได้ไม้แบดอย่างที่ต้องการแล้ว ก็ไม่น่าจะเกิน3-5วันในการโอนเงินกลับให้ลูกค้านะครับ เพราะถ้าหากว่าปล่อยเวลาให้นานไปแล้ว จะกลายเป็นถูกมองว่า(โกง)ได้นะครับ ที่ผมพูดก็เพราะผมเป็นผู้ซื้อส่วนใหญ่นะครับ....ไงก็ขอให้จบกันด้วยดีครับ

LekViper

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  22/8/2014 8:47:18

เลขที่สมาชิก: 67562

ยกคำพูด:
เขียนโดย {--x Nua.N x--}:

ผมต้องการจะรีบเคียร์เพื่อให้มันจบ ผมติดต่อเค้าไปในเฟสแล้ว
ข้อความส่งไปเคียร์ทำไมไม่แค๊บมาลงละ ไม่ใช่ว่าผมจะไม่รับผิดชอบ

คุณ cap มาแจงเองเลยดีกว่าครับ ไม่ว่าใครก็อยากรู้ เครียร์ให้จบๆ ยิ่งคุณดึงเวลาในการแก้ต่างมากเท่าไหร่ มันยิ่งทำให้คุณเสียชื่อเสียงมากขึ้นเท่านั้น

anon@cwt

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  22/8/2014 8:50:11

ยกคำพูด:
เขียนโดย LekViper:

ยกคำพูด:

คุณ cap มาแจงเองเลยดีกว่าครับ ไม่ว่าใครก็อยากรู้ เครียร์ให้จบๆ ยิ่งคุณดึงเวลาในการแก้ต่างมากเท่าไหร่ มันยิ่งทำให้คุณเสียชื่อเสียงมากขึ้นเท่านั้น

สรุปว่า คืนเงินไปหรือยัง หรือกำหนดส่งคืนวันไหนครับ น่าจะรีบเคลียร์ก่อน

uาeเฟ๊oะฟ๊ะ

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  22/8/2014 8:54:29

ยกคำพูด:
เขียนโดย pianoza:

ขอตคุณ{--x Nua.N x--}
นิดนึงนะครับวาจากการอ่านไลน์ ที่ผู้ซื้อต้องถวงถามนานมาก, การซื้อขายรึโอนกันนั้น (ใช่เหรอครับที่จะใช้เวลาในการโอนกลับมากขนาดนั้น..)ส่วนตัวมองว่าในเมื่อไม่ได้ไม้แบดอย่างที่ต้องการแล้ว ก็ไม่น่าจะเกิน3-5วันในการโอนเงินกลับให้ลูกค้านะครับ เพราะถ้าหากว่าปล่อยเวลาให้นานไปแล้ว จะกลายเป็นถูกมองว่า(โกง)ได้นะครับ ที่ผมพูดก็เพราะผมเป็นผู้ซื้อส่วนใหญ่นะครับ....ไงก็ขอให้จบกันด้วยดีครับ
เกิน 3-5 วัน นั้นถูกครับ ถ้ามีของพร้อมส่ง ปกติผมส่งของ2 3 วันของก็ถึงมือล่ะ

เคสนี้เป็นเคสไม้หิ้วจาก JP ซึ่งผมเองก็บอกแล้วตั้งแต่ต้นว่าไม้มีคนฝากขาย 
น้องคนนึงเค้าต้องการใช้เงินก่อน เลยจะให้ผมขายไม้ผ่านเพจให้ ของมาแล้ว
เค้าจะจัดส่งของไปให้ ซึ่งผมก็บอกลูกค้าตามนี้ มีคนมาถามหลายท่านอยู่เรื่องไม้
ถ้าเค้าเข้ามาตอบว่า ที่ผมพุดตามที่บอกจริงหรือป่าว จะเป็นพระคุณมากครับ
ตอนนั้นผมได้สั่งซื้อเสื้อทีม ญี่ปุ่น มาจำนวน 8 ตัว จากน้องคนที่หิ้วมานี่แหละ
ผมยังไม่โอนเงินไปจ่ายค่าเสื้อ พอดีจังหวะเค้าจะขายไม้เค้าเลยให้ติดต่อกับลูกค้าแทน
โดยผ่านบัญชีผม แล้วให้ผมโอนให้เค้าต่ออีกที ค่าเสื้อ + ค่าไม้ วันต่อมาเค้าส่งของมาให้ตามปกติ
ส่วนไม้ต้องรอต่อ มันมีเหตุการบ้านเมืองช่วงนั้นผมจำไม่ได้ว่าเกิดอะรัยขึ้นนะ 
ซึ่งมันมีผลกับการขนส่งด้วย ผมก็ไม่ได้เอ๊ะใจเพราะยังไมเกิน 30 วัน อาจมีช้าบ้างนิดหน่อย
จนบัดนี้ก็อย่างที่เห็นครับ ผมเองก็พยายามหาตัวเค้าเหมือนกัน
รู้แต่ว่าชื่อ แบงค์ เรียนที่ ม. มหาสารคม ไม่รู้จะไปตามที่ไหน
ถามใครก็ไม่มีคนรู้จัก ผมไม่รู้จะทำยังไง ไม่มีข้อมูลอะรัยเลย มีแค่บัญชีเขา
ติดต่อไม่ได้ รูปเฟสก็เอารูปการ์ตูนมาขึ้น ผมว่าจะพูดหลังจากที่เคียร์กะเจ้าของกระทู้จบ ผมจะพูดในประเด็นนี้ต่อ
ยังมีบางท่านที่ไม่เข้าใจ ลูกค้าโอนเงิน 3 4 วันน่าจะโอนคืนได้แล้ว
เหตุมันเกิดจากตัวนี้แหละครับ ถ้าไม่มีของส่ง ไม่มีของผมโอนคืนให้อยุ่แล้ว

ยกคำพูด:
เขียนโดย LekViper:
ยกคำพูด:

ผมไม่ได้ดึงเวลาครับผมก็รอคำตอบตกลงจะรับเงินคืนหรือไม่อย่างไร ผมจะได้ดำเนินการ
ซึ่งจะขอเค้าทยอยจ่าย หากเค้าตกลงจะได้คุยกันรายละเอียดภายวันไหนยังไง

cony

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  22/8/2014 9:15:30

เลขที่สมาชิก: 69245

เท่าที่ดูจาก log การสนทนา
คนซื้อเขาทวงถามการคืนเงินตั้งแต่ 6มิถุนา จนถึงประมาณ 14กรฏา

ไม่ทราบว่าผู้ขายได้ติดต่อตกลงจะคืนเงินช่วงเวลาไหนครับ
ถ้าจัดการโอนไปให้ผู้ซื้อเลยแล้วเอาสลิปมายืนยัน จะเรียบร้อยไหมครับ

เอาใจช่วยทั้ง 2 ครับ

tamuya76

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  22/8/2014 10:59:57

เลขที่สมาชิก: 37965

ผมสงสัยอย่างเดียว ทำไมคู่กรณีทั้งสองฝ่ายไม่ให้เบอร์โทรศัพท์ โทรเคลียร์กันเลยให้มันจบๆไปเลยครับ สื่อสารกันทางfacebook , line กว่าคนจะอ่าน กว่าจะมาตอบข้ามวันข้ามคืน คลาดกันไปมา

R-leng

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  22/8/2014 11:01:58

เลขที่สมาชิก: 69079

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ให้กำลังใจครับเรื่องเงินผมก็อยากได้คืนเร็วๆจะได้จบซึ่งเขาก็มีเลขที่บ/ชผมอยู่แล้วโอนมาแล้วโทรมาบอกก็ได้หรือsmsตู้ธนาคารมาบอกก็ได้ ผมอยากให้เขาคุยกันในนี้มากกว่าว่าวันไหนจะคืนและขอเป็นจำนวนเต็มครั้งเดียวจะได้จบๆยิ่งปล่อยไว้นานความรู้สึกก็ยิ่งแย่ครับอีกอย่างถ้าคุยกันในชมรมนี้จะได้มีพยานรู้เห็นกว่าที่ผ่านๆมาครับ

anon@cwt

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  22/8/2014 11:35:20

ผมว่าไม่ต้องคุยอะไรเพิ่มแล้วครับ เพราะดูแล้ว ผู้ขายต้องรับผิดชอบผู้ซื้อ (จขกท) เต็มๆ ดังนั้นควรเคลียร์ฝั่งนี้ก่อน โอนเงินคืนเต็มจำนวน หากขัดข้องก็ทยอยจ่าย แต่ก็ไม่น่าเกิน 1 สัปดาห์ หลังจากนั้นคุณก็ไปไล่เบี้ยอีกฝั่งครับ
Page 3 of 7«12[3]4567»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 2 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 2 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
2 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต