ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  คุยกันฉันเพื่อน
/  เมื่อแฟนคุณ พูดใส่ว่า "อย่างเธอต้องหาแฟนที่เล่นแบดเหมือนกัน"
Page 3 of 3«12[3]
เมื่อแฟนคุณ พูดใส่ว่า "อย่างเธอต้องหาแฟนที่เล่นแบดเหมือนกัน"                 

Oops Eve

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  30/7/2014 13:23:51
  Re: เมื่อแฟนคุณ พูดใส่ว่า "อย่างเธอต้องหาแฟนที่เล่นแบดเหมือน

เลขที่สมาชิก: 66819

หวังว่าคุณแฟน คงเข้าใจเจ้าของกระทู้ในซักวันนะค๊าา ^^
ข้อมูลส่วนตัว

bazzy ณ หอยหลอด

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  30/7/2014 13:26:22
  Re: เมื่อแฟนคุณ พูดใส่ว่า "อย่างเธอต้องหาแฟนที่เล่นแบดเหมือน

เลขที่สมาชิก: 32058

เป็นผมก็หาตามนั้นเลย 555

phoenixx

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  30/7/2014 13:58:46

เลขที่สมาชิก: 49736

ผมว่าอย่างแรกต้องรู้ใจเขาใจเราครับ เราเองก็อยากให้เค้าเข้าใจเรา เพราะฉะนั้น เราก็ต้องเข้าใจเขาเหมือนกัน เช่น ตกลงว่าแฟนไม่พอใจอะไรกันแน่ คือ ไม่ชอบให้เล่นแบด / ออกกำลังการเลย หรือว่า เค้าต้องการให้เราไปไหนหรือทำอะไรร่วมกัน แต่เราปฏิเสธตลอดเพราะว่า ต้องไปตีแบด
ที่พูดมานี่เพราะว่าตัวเองก็มีประสบการณ์ครับ อาจจะไม่ถึงกับพูดจาแบบ จขกท นะครับ แต่ว่าก็มีไม่พอใจเหมือนกัน ผมเองก็ตีแบดประมาณอาทิตย์และ 2-3 วัน วันละ 2 ชม. ซึ่งผมเองก็มองว่าไม่เยอะจนเกินไป ชวนแฟนมาเล่นด้วย เค้าไม่สนใจ ผมก็ไม่รบเร้าครับ
ประเด็นคือ 1. ที่เค้าไม่พอใจ เรา (ทำใจให้เป็นกลาง) ลองมองดูว่า มีเหตุผมหรือไม่ ถ้าจะให้เราต้องมีเวลาให้ตลอด จนทำให้เราไม่สามารถมีเวลาส่วนตัวเลย เน้นว่าไม่มีเวลาของตัวเองเลยนะครับ ก็ .... เลิกเถอะครับ คนเราต้องมีเวลาส่วนตัว ไม่ว่าตัวเราหรือตัวแฟนเอง ถ้าแฟนไม่เข้าใจคำว่าเวลาส่วนตัว ผมว่าอยู่ด้วยกันลำบาก (ถ้าแต่งงานแล้วจะยิ่งไม่มีเวลาส่วนตัวครับ)
2. ถ้าเค้าไม่พอใจ เพราะ เช่น เราจะปฏิเสธแฟนทุกครั้งที่เราจะไปเล่นแบด คือว่า ทำให้แฟนเห็นว่า ถ้าเราจะไปเล่นแบด ก็อย่ามายุ่ง ประมาณนั้น ก็ทำให้แฟนแอนตี้การเล่นแบดมินตันไป ซึ่งคนที่ไม่มีเหตุผลคือเราครับ
ลองคิดดูให้ดี ว่าประเด็นไหนกันแน่ เพราะคนที่คบกันมาหลายปี ถ้าแค่เพราะเรื่องแบดมินตันที่เห็นไม่ตรงกัน เรื่องอื่นไม่มีปัญหา ก็น่าคิดเหมือนกันนะครับ

Ekkasit

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  30/7/2014 15:00:13

เลขที่สมาชิก: 62637

เพิ่งรู้ว่าคนหัวอกเดียวกันกับผมเยอะแฮะ เฮ้อผมก็ไม่รู้จะหาทางออกยังไง คิดไปคิดมาสุดท้ายก็ต้องยอมแฟนแหละ คือยอมลดลง

น้องนู๊โทรโข่ง

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  30/7/2014 17:15:25

เลขที่สมาชิก: 60936

ยกคำพูด:
เขียนโดย Endotum:

ไม่เข้าใจก็เลิกไป..หาใหม่ เราชอบตีแบดมีกิจกรรมทำก็ไม่ว่างไม่เหงาอยุ่แล้ว

นี้คือที่น้องชอบ ผุชายที่ชอบตีแบดเหมือนกัน 55555 คุยกันง่ายหน่อย เบื่อๆเซงๆ ไป ตีแบดดดดดดดดด ตังไม่มี ไปไปตีแบดดดด 

--
สถานะ:โลกหมุนรอบตัวเอง

น้องนู๊โทรโข่ง

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  30/7/2014 17:17:10

เลขที่สมาชิก: 60936

ถ้าเป็น นุ้ โดนตอกมาว่า "ไปหาแฟนที่ตีแบดสิ" นุ้ยจะสะพายกระเป๋าแบดไปทันที ###เคยทำมาแล้ว ก็ออกไปตีแบดเลย ผุชายไม่ง้อ 555555+

### ###เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ค่ะ

[ แก้ไขโดย NUINUIZZZ เมื่อ 30/7/2014 17:23 ]

--
สถานะ:โลกหมุนรอบตัวเอง

pianoza

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  31/7/2014 8:43:04

เลขที่สมาชิก: 50975

แหม....น้องนู๊โทรโข่ง(พูดโดนใจมากๆ...
)

azuraguy

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  31/7/2014 10:15:48

เลขที่สมาชิก: 60504

เข้ามาเจอคุณ นุ้ อีกแระคับ

MaN-U

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  1/8/2014 10:20:19

เลขที่สมาชิก: 66665

อาาาาาาาาเมน!!

wachirapun_n

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  1/8/2014 14:04:57

เลขที่สมาชิก: 68915

เอาประสบการณ์ตรงมาแชร์ค่ะ

เคยไม่เข้าใจกับแฟนเหมือนกันเรื่องตีแบด ทั้งๆที่ก้อตีแบดด้วยกันทั้งคู่ แต่ที่ไม่เข้าใจมันไม่ได้มาจากเหตุผลจากการไปตีแบดค่ะ เคยชวนแฟนทะเลาะเวลาที่เค้าไปตีแบดกะเพื่อนเค้า
สาเหตุเพราะ น้อยใจแฟนปฏิเสธเวลาเราชวนไปไหนมาไหน แต่เรื่องไปตีแบดไม่เคยพลาด ต่อให้ติดงานก้อสลับเวลาจนไปได้ มันก้อเลยมีอาการน้อยใจ พาลหาเรื่องทะเลาะกัน จนปัญหาบานปลาย จนต้องคุยกันแบบจริงจัง แฟนก้อพยายามเข้าใจเรา เราก้อพยายามเข้าใจแฟน ตอนนี้ตีแบดด้วยกันเกือบทุกวัน แทบไม่มีปัญหาไม่เข้าใจกัน

ของคุณ จขกท. เกิดจากปัญหาไม่มีเวลาเหมือนกันหรือป่าว ถ้าใช่ลองคุยกันแบบเปิดใจดูนะคะ ตอนเคสของตัวเองตอนคุยก้อทำใจเลยค่ะ ถ้าไม่เข้าใจก้ออาจมีแยกทางเหมือนกัน ขึ้นอยู่ว่าคน 2 คนยังอยากใช้ชีวิตอยู่ด้วยกันหรือป่าว ถ้ายังอยากอยู่ทางออกก้อมาเองค่ะ แต่ถ้าไม่แล้วทำอะรัยไปเท่าไหร่ก้อไม่มีค่าค่ะ

ร่ายยาวเลย ให้กำลังใจคุณจขกท.นะคะ สู้ๆค่ะ

--
nnnnnnnnnnnnn ] ] ตีแบดสนุกๆกับพวกเราก๊วนอาโป@Hippocampus นะคะ [ [ nnnnnnnnnnnnn
Page 3 of 3«12[3]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 9 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 9 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
9 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต