ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  คุยกันฉันเพื่อน
/  ทำไม-ชายคู่ ไม่ชอบเล่นกะคู่ผสม
Page 2 of 3«1[2]3»
ทำไม-ชายคู่ ไม่ชอบเล่นกะคู่ผสม                 

ไซโคน

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  25/7/2014 14:57:58
  Re: ทำไม-ชายคู่ ไม่ชอบเล่นกะคู่ผสม

เลขที่สมาชิก: 63812

พูดตามตรงเลยนะ ตี 13 ก๊วน 12 ก๊วนไม่อยากเล่นด้วย
ต้องพิจารณาตัวเองละ ว่าเราอ่อนไป
เหมือนผมตอนตีใหม่ๆ นึกว่าเราเก่งละออกนอกก๊วนเหมือนกบในกะลา มือเก่งๆ เยอะมากเรานี่ยังหมู ถึงได้รู้ว่าคนเก่งตียังไง
จริงๆ ถ้าคุณตีเก่งจริง เปนไปไม่ได้ที่ไม่มีคนอยากเล่นด้วย ผมว่าผู้ชายอยากตีกะคู่ผสมที่ผู้หญิงฝีมือเก่งจะตาย

ผมว่าคุณลองถามเขาตรงๆ (คนที่คุยได้หรือชอบสอน) ว่าหนูมีจุดอ่อนตรงไหน ควรปรับปรุงตรงไหนเวลาเจอชายคู่ต้องทำอย่างไร(โดยแกล้งยอเขาเยอะๆ ใช้เสนห่์หญิง **ถ้ามี) รับรองบอกเขาหมด
ข้อมูลส่วนตัว

ArjunA

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  25/7/2014 15:48:43
  Re: ทำไม-ชายคู่ ไม่ชอบเล่นกะคู่ผสม

เลขที่สมาชิก: 46746

ยกคำพูด:
เขียนโดย ๐๐ 246777 ๐๐:

ยกคำพูด:
เขียนโดย Arjuna:

ส่วนตัวผมไม่สนใจนะ ผู้หญิงฝีมือดีมีเยอะแยะ เล่นเดี่ยวผมแพ้หลุดลุ่ยมาก็มาก

ไม่ทราบว่าเล่นอยู่แถวไหนครับ ถ้าใกล้ๆกันจะเชิญมาตีด้วย

[ แก้ไขโดย Arjuna เมื่อ 25/7/2014 12:19 ]

คงจะไม่ได้ประมือกันคะ เพราะอยู่ไกลกันคนละโลกเลย

บ้านอยู่บางกะปิคะ คงไม่สามารถขับรถไปถึงราชพฤกษ์ได้

แต่ถ้ามีแว่บๆ ไปเอาของ จะร่วมแจมด้วยนะคะ

ขอบคุณมากๆ คะ

แถวนั้นผมเคยไปตีที่ซอยใกล้แยกลำสาลี คอร์ดปาร์เก้พื้นเอียงๆน่าจะนึกออก ฮ่า ฮ่า

--
1. "คนโง่ที่รู้ว่าตนเองโง่" กลุ่มนี้สามารถพัฒนาได้ด้วยตนเอง
เพราะพยายามแสวงหาความรู้ใส่ตัวอยู่เสมอ เปิดกว้างรับความความคิดเห็นของผู้อื่น
และคัดกรองข้อมูลที่รับมาด้วยเหตุผลเสมอ

2. "คนโง่ที่ไม่รู้ว่าตนเองโง่" กลุ่มนี้ไม่เพียรหาความรู้ใหม่ๆใส่ตน
แต่ยังสามารถพัฒนาตนเองได้ โดยการ บอก,สอน หรือบังคับจากผู้ที่มีความรู้

3. "คนโง่ที่คิดว่าตนฉลาด" กลุ่มนี้ไม่มีทางที่จะพัฒนาใดๆได้
เพราะนอกจากไม่แสวงหาความรู้เพิ่มเติมแล้วยังคิดว่าตนเหนือกว่าผู้อื่น
ผู้ใดชี้แจงหรือบอกกล่าวใดๆก็ไม่เชื่อเพราะคิดว่าผู้อื่นนั้นด้อยกว่า

-To*LFC*-

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  25/7/2014 16:13:47

เลขที่สมาชิก: 48431

ปะ มาคู่ผม ผมฝีมือระดับเทพ (โพธิ์งาม)
ผมเล่นมิกส์ประจำครับ ไม่ได้เก่งไร แค่วิ่งหน้าไม่ไหว ก็เท่าน๊าน 555+

--
อยากตีแบดใครว่างชวนได้คร๊าบบบ (081-8929539 โต้)
- ลาดปลาเค้า - เสนา - เกษตร
มือ P ชวนได้นะค๊าบ ตีเกมส์ได้ วิ่งไม่ค่อยเป็น 5555+

อรุโณทัย ในหัวใจห้องที่ห้า

เขียนเมื่อ:  25/7/2014 16:46:11

เลขที่สมาชิก: 16636

..คุณoo24677oo8ครับ  ผมอ่านดูรอบแรก ผมจะไม่ยุ่งแล้วมันเป็นเรื่องปรกติของคนอยู่แล้ว แต่ผมก็อ่านดูอีก แล้วขอแสดงความคิดนะครับ  ผมจะแฉให้ชิมครับ...

"ไม่อยากตีกับของอ่อน" , จะใช้ปัญญาพิจรณาต่อ ในด้านของตัวเขาในด้านของตัวเรา ต่อเลยนะครับ
"มันน่าเบื่อ เซ็ง", จะใช้ปัญญาพิจรณาต่อ ในด้านของตัวเขาในด้านของตัวเรา ต่อเลยนะครับ

เพราะผมก็เป็นเองและเจอมาครับ ขอเล่าคุยบ้างนะครับ นานมากแล้วที่ผมหยุดตีแบดไป แล้วเพิ่งกลับมาตีแบด

-ตีแรกๆ..อ่าวมันไม่มีแรงนี่ ผมก็ฟิตทุกอย่าง ทั้งกล้ามเนื้อ,cardio ฟิตดีมากครับ ครั้งนี้ตั้งใจแล้วไม่เน้นกล้าเนื้อเน้นcardio,เน้นฟิตครับ T25วนหลายcycleแล้วครับ หลายท่าเต้นแรงกว่าอีกครับ กำลังจะไปinsanityครับ

-ตีๆไป..อ่าวตีไม่ถูก ลูกเคยทำได้ก็ทำไม่ได้ คราวนี้แรงมาแล้ว ขาดความแม่น ก็น๊อคลูกเยอะๆๆๆหลายๆรูปแบบจนเข้าที่(ตอนนั้นไม่เน้นตีเกมส์ซ้ำนะครับ โดนคนมีอายุตีได้ต่อกันไม่เกินสองไม้ไม่รู้จักกันแหย่,ขยี้ ว่าจะเล่นพนันด้วย โธ๋.... เอ่อจริงกูยังไม่ฟิต)

พอตีก๊วนมือเบานี้ ตีได้,ตีเข้าที่ แล้วรู้สึกได้ว่าแก้ได้ทุกลูก คุมคู่เรา,คุมฝั่งตรงข้ามได้ ตอนนี้เลื่อนไปตีก๊วนมือหนักแล้วครับ ก็พรรคพวก,ก๊วนเดิมผมนั้นแหล่ะครับ แต่ที่ทำให้ผมรู้สึกว่าฟิตคือ ก๊วนมือเบาเขามีจันทร์-เสาร์ ในหนึ่งอาทิตย์ผมก็เข้าไปตีบ่อยหน่อยแต่ไม่ได้ทุกวันนะครับผม ทำให้รู้สึกกว่ากลับมาฟิต,กลับมาคุ้นเร็วครับ

ผมตีกับก๊วนมือเบา,คนมีอายุเล่นแบดยังไงไม่รู้ เข้าหน้าก็ไม่เข้า ไปหลังก็ไม่ไป สลับก็ไม่สลับ จะแยกคอร์ทซึ่งเขาพูดเองก็ป่วยการ ต้องรุมบุกดันเซฟ ตัวเองเสียเงียบคนอื่นเสียด่า,สั่ง555 ผมกับคู่ตีของผมจะเป็นสไตล์เร็ว,ชน เคลื่อนตัวตีถึงจะตีลูกถึงจะตีถูก ผมไปเจอก๊วนคนมีอายุ โยนไปแล้วอีกฝั่งตบมาก็รับไม่ได้ รับตบได้แต่ก็หอบรับประทานผมก็เสียใจที่ไม่ได้ช่วยคู่ผม ผมจะดาดชนลูกเร็วเขาก็ทำไม่ได้,ทำไม่เป็น ผมจะเคลื่อนตัวเร็วเขาก็บอกว่าใจเย็นๆก็ได้ ตีแค่นี้ก็ชนะแล้ว5555 ก็พี่รู้จักแค่นี้ไงง5555 มีคู่พี่คนหนึ่งพอจะเคลื่อนตีได้ คู่กันผมก็ตกใจเขาอุทานว่า "นี่ไง ตีแบบมันต้องอย่างงี้" แล้วก็เข้ามากอดผม หยอกเล่นๆกันครับ ผมรู้สึกในใจแต่แรกแล้วว่า เอ่อพอยังมีคู่ที่ตีได้ด้วยแล้ว ผมก็ดีใจที่มีคนคิดเหมือนผม ผมจะไม่ได้คิดเข้าข้างตัวเองมากไปกว่านี้

สรุปแล้วนะครับผม ความคิดต่างๆก็ต้องให้ผ่านปัญญาติตัวเอง ติคนอื่นอย่างเป็นกลางนะครับ ทำตอนมีสมาธิเป็นพื้นนะครับ อย่าใช้อารมณ์เป็นพิ้น คู่แบดที่ดี ตีพอได้ก็ช่าง ขอให้ตีแบดถูกหลัก ตีสลับตำแหน่งให้เป็น ผมว่าก็ดีแล้วนะครับ
ความคิดลบๆมันเป็นกันทุกคนแหล่ะครับ โลกธรรมแปด มีมาก่อน แล้วก็จะมีไปอีก อยู่กับมันให้เข้าใจ สนุกกับตัวเองจะอารมณ์ดีครับผม คนไหนๆจะเป็นยังไงก็ของเขาอายุวัย,นิสัยมันก็เขาเอง ผมไปตกตำแหน่งนั้นผมก็เป็นครับ... ^_^

เอางี้ดีกว่า มันเป็นเพลงจากหนังเรื่องBegin Again  เพลงLost Stars มีทั้งผู้หญิงร้อง(เคียร่า) ผู้ชายร้อง(มารูนห้า) เพราะมากๆครับ ชอบๆๆ ฟังกันนะครับผม อาจหาหนังมาดูเพิ่มความโรแมส์ให้ชีวิตนะครับ (^_^)

[ แก้ไขโดย nongton49 เมื่อ 25/7/2014 16:53 ]

--
สโมสรแบดมินตันธนบุรี
รับสอนแบดมินตันเยาวชน ตั้งแต่พื้นฐานจนถึงแข่งระดับประเทศ และกลุ่มผู้ใหญ่หลังเลิกงานครับ
096-268 6028 พี่ป๊อก คมฉาน พรหมศริน
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

มาร์ช

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  25/7/2014 17:41:10

เลขที่สมาชิก: 43180

ยกคำพูด:
เขียนโดย ไซโคน:

พูดตามตรงเลยนะ ตี 13 ก๊วน 12 ก๊วนไม่อยากเล่นด้วย
ต้องพิจารณาตัวเองละ ว่าเราอ่อนไป
เหมือนผมตอนตีใหม่ๆ นึกว่าเราเก่งละออกนอกก๊วนเหมือนกบในกะลา มือเก่งๆ เยอะมากเรานี่ยังหมู ถึงได้รู้ว่าคนเก่งตียังไง
จริงๆ ถ้าคุณตีเก่งจริง เปนไปไม่ได้ที่ไม่มีคนอยากเล่นด้วย ผมว่าผู้ชายอยากตีกะคู่ผสมที่ผู้หญิงฝีมือเก่งจะตาย

ผมว่าคุณลองถามเขาตรงๆ (คนที่คุยได้หรือชอบสอน) ว่าหนูมีจุดอ่อนตรงไหน ควรปรับปรุงตรงไหนเวลาเจอชายคู่ต้องทำอย่างไร(โดยแกล้งยอเขาเยอะๆ ใช้เสนห่์หญิง **ถ้ามี) รับรองบอกเขาหมด

เห็นด้วยครับว่า ถ้าตีเก่งตีดี ไม่มีทางที่จะหาคนตีด้วยไม่ได้

การเปลี่ยนก๊วนจะไม่เกินปัญหากับคนฝีมือดีครับ เกมแรกอาจจะไม่สนุก แต่หลักจากนั้นละ คิวยาวเลย มีแต่คนขอตีด้วย

ผมว่าต้องลองเปิดใจถามผู้จัดก๊วนกันตรงๆ เลย ว่าทราบไหมเป็นเพราะอะไรไม่มีใครอยากตี ไม่งั้ันก็ค้างคาใจต่อไปเรื่อยๆ

--
ไม่ใช่ว่าคนเก่งไม่เข้าใจคนอ่อนอย่างเดียวนะ
คนอ่อนก็ไม่เข้าใจคนเก่งเหมือนกัน
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

เป็น..ต่อ

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  25/7/2014 17:52:56

เลขที่สมาชิก: 11448

มาหาพี่ต่อที่ก๊วนวินเนอร์-ห้วยขวาง วันพุธ ทั้งสองคนเลย รีบๆมา 18.00 น. นะ อยู่ใกล้ๆกัน
จะให้ลองลงซักแมทช์/สองแมทช์ แล้วจะบอกให้ว่าทำไม?...รับรองตรง-ชัดเจน ที่สุดในระเทศไทย

--
[[[[ Ex - Mixer..r..r..r Team]]]]
*** Right Now...ก๊วนเป็นต่อ..***

::: PPG :::

เขียนเมื่อ:  25/7/2014 19:42:36

เลขที่สมาชิก: 36307

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะคะ

ทั้งปลอบใจ และติติง

ขอสรุปตรงนี้นะคะ

มาโพสต์หรือมาตั้งกระทู้นี้ ไม่ได้มาประกาศศักดา ว่าตัวเองเก่ง จนผู้ชายสู้ไม่ได้นะคะ หรือ ดูถูกคนอื่นที่อ่อนกว่า เพราะตัวเองเคยโดนมาหมดแล้วคะ ทั้งดูถูก ว่าทั้งหลับหลังและต่อหน้า และทำให้ตัวเองมีแรงผลักดันตัวเองขึ้นมา

ฝึก ฝึก และฝึก โดนพี่ที่โยนลูกให้ด่า ว่า ทะเลาะกันมา ทั้งแอบร้องไห้(ดราม่าอีกแระ) นอยส์จนอยากจะเลิกไปหลายรอบแล้ว แต่ตัวเองก็อดทน จนกว่าจะตีได้ ตบได้ เลี้ยวได้ เซฟได้ มันก็เจออะไรมาเยอะนะคะ ฉะนั้นการที่จะมาดูถูกคนอื่นที่อ่อนกว่า ไม่เคยมีและไม่คิดจะทำด้วยคะ เพราะตัวเองเคยเจอมาหมดแล้ว และรู้ด้วยว่ารู้สึกยังไง เจ็บปวดแค่ไหน

ปล. ตอนนี้สติครบด้วยคะ ไม่ได้พูดเพราะความโมโห หรือความโกรธนะคะ

ขอบคุณทุกท่านที่ชวนไปเล่นด้วยคะ ขอบคุณความหวังดีที่อยากให้ไปเจอสังคมดีๆ ค่ะ

แต่ท่านที่หลงประเด็นไปนิดหน่อย ก็เข้าใจคะ ไม่เป็นไร ต่างคนต่างความคิดคะ นานาจิตตังค่ะ

--
เล่นหน้ายากเย็น
เล่นหลังสบายใจ

ไซโคน

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  25/7/2014 19:54:46

เลขที่สมาชิก: 63812

ผมพอจะรู้ละ ว่าทำไมไม่มีใครอยากเล่นด้วย

phoenixx

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  25/7/2014 20:49:49

เลขที่สมาชิก: 49736

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เล่นกับคู่ผสมบ่อย ๆ ครับ แต่ว่าส่วนมากผู้หญิงที่ก๊วนเล่นกันไม่ค่อยเก่งมากครับ ชายคู่คู่อื่นก็ไม่ค่อยอยากมาเล่นด้วยเพราะว่าเล่นไม่มันส์ ว่างั้น ส่วนผมคือเล่นออกกำลังกายเลยไม่คิดอะไร ผมเคยเล่นกับคู่ผสมที่ผู้หญิงฝึมือดีพอสมควรครับ ตบได้ รับได้ หยอดได้ ก็คงประมาณ จขกท นี่แหละครับ แต่เนื่องจากว่าไม่ค่อยคุ้นเคยกัน ก็เลยไม่ค่อยกล้าตบใส่ครับ ไม่ใช่ว่าดูถูกฝึมือนะครับ แต่ด้วยความที่่ว่าไม่คุ้นกัน นี่คือเหตุผลหลัก
เพราะงั้น อาจจะเป็นเหตุผลเดียวกันก็ได้ครับที่ทำให้เกิดเหตุการณ์อย่างที่ จขกท บอกมาคือ เค้าไม่รู้จะเล่นยังไงดี ก็เลยกลายเป็นไม่เล่นซะดีกว่า เพราะฉะนั้นอย่าคืดมากครับ เล่นไปซักระยะหนึ่ง พอเริ่มคุ้นเคยกัน เค้าก็จะเห็นเองว่าเราเล่นได้ถึงระดับไหน แล้วก็จะมาเล่นด้วยเอง
ขอให้เล่นแบดให้สนุกนะครับ

F30

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  25/7/2014 21:37:22

เลขที่สมาชิก: 49351

มาลองก๊วนผมมั้ย วัน อังคาร กับ วันพฤหัสบดี เวลา 19.00-21.00

คอร์ด(เอียง) ราม 58 ใกล้ๆแยกลำสาลี ใกล้ๆกับคุณเลย บางกะปิ

พี่ขนมปัง

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  26/7/2014 0:26:30

เลขที่สมาชิก: 61609

ก๊วนที่ตีอยู่ไม่เคยมีแบบว่าไม่ยอมลงหรือเล่นตัว อะไรประมานนี้ แม้จะเป็นคู่ผสมก็ตาม

พี่ๆน้องๆนิสัยดีกันทั้งนั้น....ถ้าสนใจก็ลองมาตีด้วยกันก็ได้ค่ะ 086-9999445 แคตตี้  เฟสบุ๊ค  "ตีมั่ว รั่วยกแก๊งค์"

[ แก้ไขโดย cat2954 เมื่อ 26/7/2014 0:43 ]

อาเฟย สะท้านบู๊ลิ้ม !!

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  26/7/2014 0:33:42

เลขที่สมาชิก: 61820

อยู่ที่คนด้วยแหละครับ อย่างว่า พวกที่ตีคู่ผสมเป็นอาจิณนี่ จะแยกไปเล่นคู่แล้วมันจังหวะขัดกันมั้ง (ถ้าไม่มืออาชีพนะ) ผมมีน้องที่ตีด้วยกันบ่อย ๆ เล่นคู่ผสมอย่างเทพ ได้แชมป์ดี โหดพอได้อยู่ แต่พอจับมาตีชายคู่ กลับแป๊กไม่เป็นท่า จังหวะชนกันมันส์เลย 555

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ทุกคอร์ดมีแหละครับ ประเภท ตีแต่กันเอง คนแปลกหน้ามา ไม่ค่อยได้รับความสนใจเท่าไร อยู่ไปสักพักทุกอย่างจะดีขึ้นเอง อิอิ 555

สู้ ๆ นะครัช เล่นแบดให้สนุก แล้วทุกอย่างจะดีเอง ^ ^

เล่นกับคนที่อ่อนกว่า ก็ถือว่าฝึกได้เหมือนกันนะครับ หัดวางลูก หาพื้นที่ ให้เขาวิ่ง เล่น นอกจากจะฝึกให้เราวางไปในตัวแล้ว ยังฝึกให้เราคุม แถมได้บุญด้วยการที่ ดันมือที่อ่อนกว่าเราขึ้นมาในอีกระดับไปในตัวด้วยครัช ^ ^

::: PPG :::

เขียนเมื่อ:  26/7/2014 1:53:57

เลขที่สมาชิก: 36307

ขอบคุณทุกท่านที่ชวนไปแจมนะคะ
เด่วจะหาเวลาไปแจม ทั้งที่ไกล และใกล้เลยคะ ^^

ส่วนตอนนี้อ่านหลายๆคอมเม้นท์แล้วก็มาถึงตรงสุดทางความคิดแล้ว
ว่าคงต้องเลือกก๊วน และหยุดสนใจกับคนที่ทำให้เราไม่สบายใจ
การคิดแบบนี้ คงทำให้สบายใจและไม่ต้องทุกข์กับการกระทำของคนอื่น
คิดได้แล้ว ที่เหลือก็แค่ทำ...ให้ได้ 555

--
เล่นหน้ายากเย็น
เล่นหลังสบายใจ

A_kunrang

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  26/7/2014 10:39:04

เลขที่สมาชิก: 67559

ผมก็ตี คู่ผสมเหมือนกัน

sally

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  26/7/2014 12:51:34

เลขที่สมาชิก: 32301

เราว่าผช.มักคิดว่าผญ.สู้ผช.ไม่ได้ อยู่ตรงข้ามไม่สนุกและตีได้ไม่เต็มที่ ถ้าแพ้ก้อเสียหน้าอีก ถ้ามือไม่ห่างกันมาก เราก้ออยากให้ฝ่ายตรงข้ามเล่นเต็มที่เหมือนกัน เราจะได้พัฒนาบ้างอะไรบ้าง แต่ถ้าลักษณะเป็นเกมคุมมือห่างกันเยอะๆก้อเลือกตบใส่คนคุมน่ะถูกต้องแล้ว ตามความคิดเรานะ

--
ก๊วน Badminton Junkies
@RPK กรุงเทพกรีฑา21 >>>>>ทุกวันพุธ เวลา20:30-24.00น.
@SP Badminton นาคนิวาส 6 >>>> ทุกวันเสาร์ เวลา 20:00 -24:00 น.

Badminton Paradise ร้านจำหน่ายอุปกรณ์แบดมินตันทุกชนิด และบริการขึ้นเอ็นด้วยระบบดิจิตอล อยู่ระหว่างซ.ราม73-75 ติดอาคารจิตต์อุทัย

Facebook Fanpage: Badminton Paradise
Line: 0967597776
Tel.081-6632181/ 0967597776

เอก_8431

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  26/7/2014 14:06:40

เลขที่สมาชิก: 48763

ถ้าได้ก๊วนที่เขายินดีตีด้วยแล้ว รบกวนมาอัพเดตหน่อยนะครับ
ว่าผู้จัดก๊วนเขาว่าไง ทำไมถึงไม่มีคนตีกะเรา

ไหนๆ อุตส่าห์ตั้งกระทู้ ซะยาวแล้ว ถือว่าเป็นวิทยาทาน หน่อยละกันครับ
อย่าให้มันลอยมา แล้วก็ลอยไปเฉยๆ

fotja

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  26/7/2014 17:59:55

เลขที่สมาชิก: 63751

ผมเข้าใจครับว่ามันเป็ฯยังไง ส่วนใหญ่เวลาตีเราอยากจะเเสดงให้เขาเห็นว่าเราสามารถยืนดับเบิ้ลได้ไม่ต้องยืนหน้าหลัง ไอ้ผู็ชายมือเหนือกว่า มันมันจะไล่เราให้ไปตีด้านหน้าตลอดทั้งๆที่เราอยากจะเล่นหลัง เราอยากจะเล่นเต็มที่ให้คุ้มกับที่เราฝึกฝนมาอยากจะเล่นเหมือนผู็ชาย เเสดงให้เห็ฯว่าเราก็เท่าเทียมกับผู้ชายได้เช่นกัน การเเสดงออกเเบบนี้ บางครั้ง
มากเกินไปอาจจะทําให้คนที่เล่นด้วยอึดอัด เเละพอจบเกมก็ออกมาระบายกับกลุ่มเพื่อนๆในก้วน เลยยิ่งจะทําให้พวกเขาไม่อยากเล่นด้วยเข้าไป อีก

นั่นจึงเป็นการเเสดงให้เห็นถึงก้วนที่คุณไปตีได้ว่าเกือบทุกก้วนไม่ต้อนรับคุณ ผมเข้าใจคุณดี ว่าไม่มีเจตนาในการที่จะทําให้คู่ของเราหงุดหงิด เเต่บางครั้งสีหน้าก็เเสดงออกมาทางร่างกายเเละอารมณ์ เเววตา เเม้ทุกครั้งคุณจะไหว้ หรือขอโทษ
เเต่คนอื่นก็จะมองคุณไปอีกคนล่ะเเบบ ผมอยากจะชวนคุณมาตีด้วยกันอยู่หลายครั้ง เเต่ไม่มีโอกาสได้คุยกับคุณ เเต่ผมเองก็ตะเวนตีไปเรื่อยเช่นกัน บางครั้งคุณก็ตะเวนมาตีไกลเช่นเดียวกันน่ะครับ ที่สนามผมมีผู้หญิงอย่างคุณอยู่สองคน คือหน้าไม่เคยยิ้ม หน้าบึ้งตลอด เอาง่ายๆมือใหม่มาตะเวนตี ไม่มีใครกล้าตีด้วย ทั้งๆที่ตีดีด้วย เป็นนักกีฬามาก่อน เเต่เเค่เป็นคนไม่ค่อยเหมือน คนอื่นก็เท่านั้นเอง เเต่สําหรับผมเเล้ว ถือเป็นเรื่องปรกติในคอร์ทผมครับ ว่างๆลองมาตีด้วยกันครับบางกระปิ กับ สุขาหนึ่งไกลมากๆๆๆๆ
เล่น  ไลน์ไหม ส่งมาใน pm หน่อย
[ แก้ไขโดย fotja เมื่อ 26/7/2014 18:09 ]

[ แก้ไขโดย fotja เมื่อ 26/7/2014 18:11 ]

008

เขียนเมื่อ:  27/7/2014 18:15:20

เลขที่สมาชิก: 10692

ยกคำพูด:
เขียนโดย Bad-man-ton:

มีชายคู่ นึงที่คอร์ทหนูเล่น ตบหนักทั้งคู่ เค้าเล่นได้หมด แต่เค้าชอบขอเจอกับ เด็ก สตรี และคนชรา ที่อยากลองของ เค้าอัดเละไม่มียั้งเหมือนตีกับชายคู่เลยค่ะ

ไปเล่นที่นี่เคยได้เล่นคู่ผสมหนเดวเเอง ส่วนใหญ่โดนจัดหนักตลอด --"

--
ถ้าพี่จับกระบี่แล้วไซร้ จะโอบกอดน้องได้อย่างไร

ถ้าพี่กุมมือน้องแล้วไซร้ จะปกป้องน้องได้อย่างไร

kaikaiser

เขียนเมื่อ:  27/7/2014 19:28:42

เลขที่สมาชิก: 32204

ยกคำพูด:
เขียนโดย ๐๐ 246777 ๐๐:

อันนี้จากประสบการณ์ตรง และจริง และประสบมากะตัวจนถึงทุกวันนี้

ทำให้เกิดคำถามมากมายในใจ (และนอกใจ) ว่าทำไมจึงเป็นเช่นนี้

เรื่องมีอยู่ว่า

เมื่อหลายเดือนที่ผ่านมา (ประมาณ 3 เดือนได้มั้ง) ได้มีความคิดที่อยากจะออกไปตระเวณตีนอกก๊วนประจำ

เนื่องจากเกิดความเบื่อ เซง และอยากเปลี่ยนบรรยากาศ (ปล. ไม่ใช่ก๊วนเก่าไม่ดีนะคะ แต่เราหมดไฟเอง)

เลยอยากไปเจอคนใหม่ ฝีมือใหม่ หลากหลาย และหาประสบการณ์เพื่อพัฒนาฝีมือด้วย

เลยมีความคิดชวนคู่ (Buddy) ที่ตีประจำ ไปตีนอกสถานที่แบบ Non-Stop

แต่ผลที่ได้กลับมาคือ ไม่มีชายคู่ (หรือแม้แต่คู่ผสมเอง) อยากตีด้วยเลย

ผู้จัดจัดให้ลง แต่อีกฝั่งไม่อยากลงด้วย ผู้จัดก็ไม่รู้ทำไง ต้องไปให้เล่นกะมืออ่อนกว่าตลอด

คือ อยากอธิบายฝีมือตัวเองนิดนึงนะคะ ไม่ได้ตีขี้เหร่มากมาย ตบได้ เซฟถึงหลัง หยอดได้ทั้งรับ และรุก แก้ไขเกมส์ได้  (ปล.ไม่เคยลงรายการที่ไหน เลยไม่รู้จะจัดตัวเองอยู่มืออะไรดี)

แต่ทำไม๊ ทำไม ไม่มีใครอยากเล่นด้วยเลย

จนเมื่อคืนคุยกะคู่ตัวเองว่า เอ๊ะ หรือเรานิสัยไม่ดี ก็ไม่น๊า เพราะก่อนเริ่มตีก็จะไหว้ฝั่งตรงข้ามก่อนตลอด ตีเข้าตัว หรือตีจังหวะแป๊กๆ ก็ขอโทษตลอด ประมาณว่า ระวังมารยาทมากๆ เพราะเราก็ไม่เก่งอะไร และเกรงใจฝั่งตรงข้ามด้วย

หรืออีกกรณีหนึ่งที่คิดคือ ผู้ชายอีโก้เยอะ ไม่ชอบตีกะผู้หญิง เพราะถ้าแพ้ จะโดนล้อ อันนี้ไม่ได้คิดเองนะคะ แต่คู่บอก

คือตัวเองไม่ได้ตบหนัก ปุ้งปั๊งๆ แต่ตบมาฉันก็ไม่ยอม มีจังหวะตบกลับ ฉันก็จัดเลย เล่นให้รู้ว่า ฉันก็เล่นได้ ไม่กลัวลูกตบ หรือไม่เล่นอ่อยๆ ให้ฝั่งตรงข้าม คือถ้ามองแล้วว่าฝั่งตรงข้ามเล่นได้ มือหนักหน่อย ก็จัดเต็ม แต่ถ้ามือเขาอ่อนกว่า ก็จะเล่นเอาสนุก เอาให้เขาเล่นได้ด้วย ไม่ใช่ว่าหลับหูหลับตาตบอย่างเดียวแล้วเขารับไม่ได้ มันจะกลายเป็นไม่สนุกทั้งคู่

การคิดถึงใจเขา ใจเรา มันไม่ดีหรืออย่างไร

ที่เราตระเวณตีนอกก๊วนประจำ เพราะเราอยากเปลี่ยนบรรยากาศ อยากเล่นมันส์ๆ (ง่ายๆ อยากเล่นเกมส์ตบ เพราะที่ก๊วนเป็น ผู้ใหญ่หมด เลยเล่นหนักๆ นานๆ ผู้ใหญ่เขาก็ไม่ไหว)

แต่กลายเป็นว่า ออกมาแล้วเจอแบบนี้ ไม่รู้จะทำไง

บางก๊วน ผู้จัดให้ลงกะคู่ผสม เขาจัดให้แล้วเลย

แต่อีกคู่ไม่ยอมลง นั่งเล่นมือถือ ไม่สนใจ ถึงกับงง

รอนานมาก จนผู้จัดเอามืออ่อนกว่ามาลงให้ ถึงกับเซง

ไม่ทราบว่า คนอื่น (โดยเฉพาะชายคู่) หรือคู่ผสมด้วยกันเอง คิดว่าอย่างไรกันบ้าง

หรือคนที่เคยเล่นกัน มาแสดงความคิดเห็นหน่อยคะ

เพราะตอนนี้งงมากๆ ว่าเราเล่นไม่ดี ไม่อยากเล่นด้วย

หรือเพราะอีโก้ที่สูงเสียดเพดาน แพ้ผู้หญิงไม่ได้

หรือเพราะ บลา บลา บลา ก็แล้วแต่

ปล. ถึงผู้จัดทุกท่าน ที่เคยไปเล่นด้วยนะคะ

ที่ตั้งกระทู้มา ไม่ได้มีเจตนาออกมาเรียกร้อง หรือสร้างความเดือดร้อนให้ผู้จัดแต่อย่างใด

(เข้าใจผู้จัดด้วยซ้ำว่า ลำบากใจในการจัดมือลงด้วย เพราะถ้าเขาไม่ลง ก็บังคับเขาไม่ได้)

แค่อยากมาสอบถามความรู้สึกของผู้เล่นคนอื่น ว่ามีความคิดเห็นอย่างไร

เพราะตอนนี้รู้สึกแย่ และงงมาก ว่าต้องทำอย่างไร เขาถึงอยากจะเล่นด้วย

อยากเล่นสนุก อยากเล่นมันส์ๆ อยากเล่นให้เก่ง

จนตอนนี้ ชักเบื่อจะพัฒนาแล้ว

นับก๊วนที่ตระเวณตี ตอนนี้ก็ประมาณ 12 ก๊วนได้แล้ว จนท้อ

รอบแรกไปก็ดี พอรอบ2 รอบ3 ไม่มีมือหนักกว่าหรือเท่ากันอยากตีด้วย

จนจะเลิกแล้ว เบื่อมาก

ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหน มาตีกับพวกผมได้
ปกติส่วนตัวเล่นคู่ผสมเป็นหลัก ไม่เคยเจอปัญหาอะไร ไม่ว่าไปตีก้วนไหน 
หนักบ้างเบาบ้างก็ตีได้ ถ้าสะดวกก็ pm มานะครับ ที่ก้วนคนจัดไม่เกี่ยงเรื่องมือ
จัดให้ได้ทุกระดับ ประทับใจหรือไม่ก็ต้องลองเอง
อิอิ

--
I realize  the screaming pain
Hearing loud on my brain
But I'm going straight ahead with the scar
(Can you hear me So am I)

Supakorn K.

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  27/7/2014 23:14:42

เลขที่สมาชิก: 53763

ถ้ามีโอกาสลองมาเล่นที่ก๊วนแสงเทียน คอร์ทแบดมินตันสวนสงบ ที่ซอยตากสิน 9/2 สิครับ (วันศุกร์ตั้งแต่ 3 ทุ่มยันหมดแรงครับ)

มีผู้หญิงเก่งมาก ๆ จนกทำให้ผู้ชายแพ้หลายคนเลย จนกลายเป็นเรื่องปกติไปแล้ว อิอิ

จริง ๆ แล้วก็มีผู้ชายเก่ง ๆ ก็หลายคนอยู่ครับ

แนวทางจัดผู้เล่นที่นี่ ผู้จัดก็จะจัดให้เล่นได้สูสีกัน จะได้เล่นกันได้สนุก ๆ

--
Winex Zip 88 Holes (3U) - BG 66 23 lbs.
Winex X19 (3U) - BG 66 23 lbs.
Winex Voltaic 70 (3U) - BG 65 25 lbs.
Winex Voltaic 77 (3U) - BG 65 25 lbs.
Winex Ti8s (3U) - BG 66 25 lbs.
----------------------------------------------
Winex Voltaic 77 (4U) - BG 66 22 lbs.
Winex Voltaic 70 (4U)
Winex Ti8s (4U) - BG 68Ti 23 lbs.
Winex 9009 (4U) - BG 66 20 lbs.
Page 2 of 3«1[2]3»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 13 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 13 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
13 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต