ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  จัดตั้งกลุ่ม-หากลุ่ม
/  กลุ่มมือใหม่หาแจมก๊วน ห้วยขวางครับ
กลุ่มมือใหม่หาแจมก๊วน ห้วยขวางครับ                 

pseudo

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  24/7/2014 14:04:43
  กลุ่มมือใหม่หาแจมก๊วน ห้วยขวางครับ

เลขที่สมาชิก: 69498

สวัสดีครับพี่ ๆ ในบอร์ด พอจะทราบไหมครับว่า . ..

พี่คนไหนเป็นเจ้าของก๊วนรอบเย็นที่ วินเนอร์ ประชาราษฎร์บำเพ็ญ 24
หรือ สนามแบท วังนาคา ลาดพร้าว 80 ก็ได้ครับ

คือทางพวกผมทำงานออฟฟิศใกล้ ๆ อยากจะหาที่ออกกำลังกายประจำครับ สองคอร์ดนี้สะดวกที่สุด ถ้าเป็นไปได้อยากจะจอยด้วยครับ 

ผู้ชายวัยรุ่น 6 - 8 คนครับ  สนใจเล่นตั้งแต่ 2 ทุ่มครับวัน พุธ หรือ พฤหัส ก็ได้ เป็นมือใหม่แต่สนใจที่จะพัฒนาครับ

ฝากเนิ้อฝากตัวด้วยครับ 

ถ้าวันนี้มีให้จอยก็พร้อมเล่นเลยครับ :) อยากตีมากหาสนามมาหลายอาทิตย์แล้ว T_T
ข้อมูลส่วนตัว

K Red Typhoon

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  24/7/2014 14:22:25
  Re: กลุ่มมือใหม่หาแจมก๊วน ห้วยขวางครับ

เลขที่สมาชิก: 45117

ที่วินเนอร์ รู้จักแต่ก๊วนที่เล่นกันตั้งแต่เย็นครับ
ถ้าสองทุ่มเป็นต้นไป แนะนำก๊วนที่วังนาคาครับ
ก๊วนชาววัง โดยพี่ปุ๋ยและคุณโอ๊ค เล่นจันทร์ พฤหัส คอร์ด1,2 เล่นกี่โมงไม่ค่อยแน่ใจ น่าจะสองทุ่มหรือไม่ก็สามทุ่ม ลองโทรไปคอร์ดดูครับ เบอร์ติดต่อ 02-935-5427, โอ๊ค 081-907-8930
ก๊วนKAYRAY(เกเร) โดยพี่... เอ๊ะ ชื่อไรจำไม่ได้ ฮ่าๆๆ สองทุ่ม จันทร์ พุธ ศุกร์ คอร์ด3,4,5

pseudo

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  24/7/2014 14:38:27
  Re: กลุ่มมือใหม่หาแจมก๊วน ห้วยขวางครับ

ขอบคุณครับ

ขอถามเพิ่มเติมหน่อยครับ ว่าคำว่าก๊วนนี่ หมายถึงกลุ่มคนที่เหมาสนามหรือป่าวครับ

หรือคนที่มีกลุ่มของตัวเองไปเช่าแต่อยากหาคนเพิ่ม เห็นใช้ศัพท์นี้กันแต่ยังไม่ค่อยเข้าใจครับ

มือระดับต่าง ๆ ด้วย p c+ c ไรงี้ ขอบคุณล่วงหน้าที่ชี้แจงครับ

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  24/7/2014 15:04:20

ก๊วน คือกลุ่มคนที่เช่าสนาม และเล่นประจำ ณ คอร์ดดังกล่าวครับ ส่วนใหญ่จะเป็นก๊วนเปิด(ยินดีให้ผู้เล่นขาจรเข้ามาแจมได้ด้วยครับ)
สำหรับสองก๊วนนี้ จะเป็นก๊วนปานกลาง คนประมาณ20คน

ค่าใช้จ่ายในการจอยก๊วน จะเป็นประมาณนี้กันหมดครับ
1.คิดค่าลงสนามครั้งเดียวเล่นได้ตั้งแต่ที่ก๊วนเปิดจนก๊วนเลิก อัตราตั้งแต่60บาท ถึง90บาท แล้วแต่ก๊วน
ถ้าก๊วนเริ่มสองทุ่มเลิกเที่ยงคืน คุณไม่ต้องหารค่าคอร์ด4ชั่วโมง แต่จ่ายไปเลยอัตราเดียว
2.คิดค่าลูก ลูกละ10-15บาท ต่อคนต่อลูก (1เกมมี4คน ก็คนละ10-15บาทต่อลูก)
น้ำดื่ม บางก๊วนจะฟรี เพราะคิดหารไปในค่าลงสนามแล้ว

มือระดับต่างๆ อันนี้ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้เกณฑ์เป็นอย่างไรนะครับ เอาที่ควรจะเป็นละกัน
P- เริ่มหัดเล่น เบสิคยังไม่แน่น ความรุนแรงในการตีไม่มี สปีดไม่รวดเร็ว ความแม่นยำและความแน่นอนต่ำ

P ระดับทั่วไปของนักแบดมือสมัครเล่น มีทักษะในการเล่นระดับหนึ่ง แต่อาจบกพร่องในบางลูกซึ่งทำให้เกมเสียเปรียบมาก เช่น ตบเบา โยนไม่ถึงหลัง แบ็คแฮนบอด แบ็คแฮนไม่แรง ตีออกบ่อย ตีติดเน็ทบ่อย สปีดไม่รวดเร็ว พละกำลังไม่ค่อยดี เหนื่อยง่าย

P+ ระดับผู้เล่นที่มีข้อบกพร่องน้อยกว่าP มีทักษะระดับหนึ่ง แต่อาจบกพร่องในบางลูก แต่ไม่ถึงขั้นเสียเปรียบนัก อาจขาดความรุนแรงดุดัน/ความเนียน/ไหวพริบ มีความเนียนในการเล่นระดับหนึ่ง อ่านเกมได้

C ระดับผู้เล่นที่ค่อนข้างเคี้ยวยากสำหรับมือสมัครเล่นทั่วไป เล่นได้ทุกลูก แต่ตบไม่ได้รุนแรงนัก ความเร็ว ความฟิต และการอ่านเกมเหนือกว่าระดับP แต่หากเล่นกับมือสูงขึ้นไปอาจจะตามความเร็วของเกมเร็วๆไม่ทัน มีความเนียนในการเล่นระดับหนึ่ง อ่านเกมได้

C+ ระดับผู้เล่นที่สูงจากCขึ้นไปอีก มีดีกว่า ตรงความฟิต พละกำลัง ความเหนียว

สำหรับมือที่เหนือขึ้นไปอีก จะต่างจากมือล่างๆ ตรงความฟิต พละกำลัง สปีดในการเข้าถึงลูก ความแม่นยำ ความละเอียดในการตี ความเหนียว ยิ่งลับมาคมเท่าไหร่มือก็จะยิ่งสูง

นรากับอาทิตย์

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  24/7/2014 16:24:24

เลขที่สมาชิก: 953

ยกคำพูด:
เขียนโดย K Red Typhoon:

ก๊วน คือกลุ่มคนที่เช่าสนาม และเล่นประจำ ณ คอร์ดดังกล่าวครับ ส่วนใหญ่จะเป็นก๊วนเปิด(ยินดีให้ผู้เล่นขาจรเข้ามาแจมได้ด้วยครับ)
สำหรับสองก๊วนนี้ จะเป็นก๊วนปานกลาง คนประมาณ20คน

ค่าใช้จ่ายในการจอยก๊วน จะเป็นประมาณนี้กันหมดครับ
1.คิดค่าลงสนามครั้งเดียวเล่นได้ตั้งแต่ที่ก๊วนเปิดจนก๊วนเลิก อัตราตั้งแต่60บาท ถึง90บาท แล้วแต่ก๊วน
ถ้าก๊วนเริ่มสองทุ่มเลิกเที่ยงคืน คุณไม่ต้องหารค่าคอร์ด4ชั่วโมง แต่จ่ายไปเลยอัตราเดียว
2.คิดค่าลูก ลูกละ10-15บาท ต่อคนต่อลูก (1เกมมี4คน ก็คนละ10-15บาทต่อลูก)
น้ำดื่ม บางก๊วนจะฟรี เพราะคิดหารไปในค่าลงสนามแล้ว

มือระดับต่างๆ อันนี้ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้เกณฑ์เป็นอย่างไรนะครับ เอาที่ควรจะเป็นละกัน
P- เริ่มหัดเล่น เบสิคยังไม่แน่น ความรุนแรงในการตีไม่มี สปีดไม่รวดเร็ว ความแม่นยำและความแน่นอนต่ำ

P ระดับทั่วไปของนักแบดมือสมัครเล่น มีทักษะในการเล่นระดับหนึ่ง แต่อาจบกพร่องในบางลูกซึ่งทำให้เกมเสียเปรียบมาก เช่น ตบเบา โยนไม่ถึงหลัง แบ็คแฮนบอด แบ็คแฮนไม่แรง ตีออกบ่อย ตีติดเน็ทบ่อย สปีดไม่รวดเร็ว พละกำลังไม่ค่อยดี เหนื่อยง่าย

P+ ระดับผู้เล่นที่มีข้อบกพร่องน้อยกว่าP มีทักษะระดับหนึ่ง แต่อาจบกพร่องในบางลูก แต่ไม่ถึงขั้นเสียเปรียบนัก อาจขาดความรุนแรงดุดัน/ความเนียน/ไหวพริบ มีความเนียนในการเล่นระดับหนึ่ง อ่านเกมได้

C ระดับผู้เล่นที่ค่อนข้างเคี้ยวยากสำหรับมือสมัครเล่นทั่วไป เล่นได้ทุกลูก แต่ตบไม่ได้รุนแรงนัก ความเร็ว ความฟิต และการอ่านเกมเหนือกว่าระดับP แต่หากเล่นกับมือสูงขึ้นไปอาจจะตามความเร็วของเกมเร็วๆไม่ทัน มีความเนียนในการเล่นระดับหนึ่ง อ่านเกมได้

C+ ระดับผู้เล่นที่สูงจากCขึ้นไปอีก มีดีกว่า ตรงความฟิต พละกำลัง ความเหนียว

สำหรับมือที่เหนือขึ้นไปอีก จะต่างจากมือล่างๆ ตรงความฟิต พละกำลัง สปีดในการเข้าถึงลูก ความแม่นยำ ความละเอียดในการตี ความเหนียว ยิ่งลับมาคมเท่าไหร่มือก็จะยิ่งสูง

เยี่ยมมากเค

--
Blue Sky Club

pseudo

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  24/7/2014 17:32:35

ขอบคุณครับตอนนี้เรายังประเมินตัวเองไม่ถูก ตีเป็นแต่ไม่ได้ตีนาน
คงต้องหาเวลาไปวอมกันเองก่อนถึงจะไปแจมได้สะดวก
สนามช่วงเย็นค่อนข้างจะเต็มมากเลยครับ T_T

ไอ้....เจี๊ยบ

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  31/7/2014 18:06:10

เลขที่สมาชิก: 360

ที่ทำงานอยู่ซอยหมู่บ้านอยู่เจริญ779 หรือเปล่า?

--
เล่นให้เหมือนตอนซ้อม ซ้อมให้เหมือนตอนเล่น
ความกดดันถ้ามีแล้วเล่นพลาด จะแบกมันไว้บนบ่าอยู่ทำไม

cony

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  1/8/2014 9:04:59

เลขที่สมาชิก: 69245

ถ้าเริ่ม6โมงมีก๊วนไหนบ้างครับที่สนามวินเนอร์

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  1/8/2014 13:02:20

ก๊วนเป็นต่อ วันพุธ เห็นเขียนไว้ว่า รับเฉพาะคนคุ้นเคย
ก๊วนลุงเปี๊ยก/อี๊เล็ก คอร์ด1 จำวันไม่ได้ แต่จันทร์ กับอาทิตย์นี่ชัวร์

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 17 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 17 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
17 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต