ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  สกลแบดมินตัน แข่งขัน CCG ผลการแข่งขันมาแล้วครับ
Page 4 of 4«123[4]
สกลแบดมินตัน แข่งขัน CCG ผลการแข่งขันมาแล้วครับ                 

R.YONGYUT

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  9/8/2014 22:47:57
  Re: การแข่งขันแบดมินตัน CCG 12 ส.ค. 57 ณ สนามสกลแบดมินตัน บา

เลขที่สมาชิก: 6918

ประชาชนทั่วไป>>ไม่จำกัดมือ ไม่ใช่เหรอครับ อย่าพากันงงเลย รุ่น ทั่วไปเลยจบ อืมเดี๋ยวจะ มีแบ่ง อายุ อีกครับ วุ่นวายวุ่นวายครับ
ข้อมูลส่วนตัว

arnonyoo

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  9/8/2014 23:09:51
  Re: การแข่งขันแบดมินตัน CCG 12 ส.ค. 57 ณ สนามสกลแบดมินตัน บา

เลขที่สมาชิก: 37671

ยกคำพูด:
เขียนโดย badthai:

ยกคำพูด:
เขียนโดย arnonyoo:

ยกคำพูด:
เขียนโดย badthai:

ผมสังเกตุว่า ถ้ามีการแข่งขันที่ไหน ที่จำกัดมือเช่น p c อะไรทำนองนี้มักมีปัญหาเรื่ีองการ ลดระดับฝีมือตัวเองมาตีที่ระดับต่ำกว่า เพื่อโอกาสคว้ารางวัลในรุ่นนั้นได้ ( แม้ถึงจับได้ก็อ้างว่าไม่รู้ระดับมือตัวเอง จนถึงอ้างว่าคนนั้นคนโน้นก็ทำเหมือนกัน อย่างว่าหละครับคนเรา มักเอาความผิดของคนอื่นๆ เพื่อจะทำให้ความผิดของตัวน้อยลงและดูตัวเองดูสูงขึ้น เป็นมาตรฐานในสิ่งที่ไม่ดี ) ผมไม่เคยแข่งขันแบบ จำกัดมือแบบนี้ ( เคยแต่ประเภทประชาชนทั่วไป และรุ่นจำกัดอายุ ) อยากจะให้คำแนะนำผู้จัดว่าถ้าอย่างงั้นไม่เปิดเป็น ประชาชนทั่วไป และ รุ่นอายุ ไม่เกินเท่าไหร่ก็ว่ากันไปหนะครับ ไม่ต้องมาปวดหัวกับคำท้วงติงและคำครหา ต่างๆของคนที่เข้าร่วมแข่งขันและผู้ชม ขอฝากไว้ด้วยนะครับ.
 ต้องรองมาจัดดูครับถ้าทำแบบนั้น 

ประชาชนทั่วไป รับ 128 คู่ สมัครครบ มีมือ B ลง 10 คู่ ที่เหลือไม่จ่ายตังลงไปก็ห่างชั้นกันมากแล้วจะทำไงกับค่าใช้จ่ายที่จ่ายไป 

ครับการจัดลงแบบประชาชนทั่วไป ถ้ามองในแง่นักกีฬาที่ลง ผมคิดว่าส่วนหนึ่งเขาไม่ได้หวังรางวัลมากมายหรอกครับ เขาอยากจะเข้าไปหาประสบการณ์ในการแข่งขันได้เจอฝีมือที่หลากหลาย คุณต้องมาดูก่อนว่าทำไมเมื่อก่อนถึงเปิดเล่นประเภทประชาชนทั่วไป ก็เพราะ คนที่แข่งไม่ต้อง แบ่งแยกฝีมือ ถ้าคิดว่าคุณตีได้ อยากหาประสบการณืก็เข้าไปแข่งเลยครับ คนที่เข้ารอบลึกๆหรือชนะเลิศ ก็ถือว่าเก่งในระดับนึง ที่สมัยนี้ผู้จัดมักเอารายได้มาเป็นที่ตั้ง แบ่งประเภทเพื่อให้คนรู้ว่าฝีมือของตัวเองระดับไหนมาลงในระดับฝีมือของตัวเอง..แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ผู้จัดก็คงต้องยอมรับคำครหาหน่อยครับ เพราะคนที่มีฝีมือดีก็อยากจะได้เปอร์เซ็นต์ได้รับชัยชนะสูง ก็ลงไปเล่นในรุ่นที่ต่ำกว่า เป็นธรรมดา ถ้าคัดไม่ดี.ก็โดนตำหนิ ถึงคัดคิดว่าดีแล้วผู้เล่น เล่นไม่ดีในรุ่นนั้นแล้วแพ้.ก็อาจจะเอาข้อนี้มาอ้างอีก ฉะนั้นจัดแบบนี้ต้องทำใจครับ...และอีกอย่างที่ถามถ้าจัดแบบ ประชาชนทั่วไปบรับ 128 มีมือ ลง10คู่ ที่เหลือไม่จ่ายตังค์ลงไปก็ห่างชั้นกันมากแล้วจะทำอย่างไงกับค่าใช้จ่ายที่จ่ายไป..  ผมว่า การเก็บค่าสมัคร คือ สมัครแล้วจ่ายเงินแล้วถึงจะแข่งได้ไม่ใช่หรือครับ มีที่ไหนแข่งก่อนจ่ายที่หลังครับ.และอีกอย่าง ประเภทเขาก็บอกแล้วว่า..รุ่นประชาชนทั่วไป..คำว่าประชาชนทั่วไป ก็คือ คุณจะมีฝีมือระดับไหนก็ได้ถ้ามั่นใจก็ลงมาแข่งหนะครับ..( แต่ข้อแม้ของรุ่นนี้ก็มีหนะครับ ว่า มือระดับเขต . เยาชน. ทีมชาติ ฯลฯ แบบนี้ห้ามลงก็ว่ากันไปหนะครับ. แล้วแต่ผู้จัด)  นี่คือข้อคิดเห็นเท่านั้นหนะครับ ไม่มีเจตนาติติงผู้ใดครับ.
ประชาชนทั่วไป รับ 128 คู่ สมัครครบ มีมือ B ลง 10 คู่ ที่เหลือไม่จ่ายตังลงไปก็ห่างชั้นกันมากแล้วจะทำไงกับค่าใช้จ่ายที่จ่ายไป 
.................................................................................
 ในเวปนี้ สมัครก่อน มีเวลา มือไม่หนัก คิดว่าเล่นได้ก็ จ่ายค่าสมัครครับ 
 ความหมายของผมคือ รับทั้งหมด 128 คู่ แต่มีมือ B มาลง 10 คู่ พวก P เห็นว่าสู่ไม่ได้มันห่างกันมากก็ถอนตัวนะครับ 
อีกอย่างการแข่งแบบรุ่นประชาชนนะ มันมีอยู่แล้ว การจัดแข่งแบบในเวปที่แยกมือ P,C,B เป็นอีกทางเลือกหนึ่งที่ให้คนที่เล่นพอได้มาร่วมสนุกกัน
แต่การจัดแบบนี้มันต้องแยกมือให้ดีพอควร ไม่ใช่ว่าตัดปัญหา ให้ไปแข่งรุ่นประชาชน จะได้ไม่โดนติหนิผมว่าไม่ใช่ทางออก 

[ แก้ไขโดย arnonyoo เมื่อ 11/8/2014 0:30 ]

QC

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  10/8/2014 23:01:23

เลขที่สมาชิก: 68967

มารอดูสายครับ :D

QC

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  10/8/2014 23:01:23

เลขที่สมาชิก: 68967

มารอดูสายครับ :D

Supakorn K.

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  11/8/2014 16:24:34

เลขที่สมาชิก: 53763

มาให้กำลังคุณสกลครับ ลงทุนถึงกับจ้างกรรมการสมาคมมาตัดสินเพื่อให้การแข่งขันออกมาดีและมีมาตรฐาน

เชื่อว่าผู้จัดการอย่างให้การแข่งขันนี้อยู่ไปนานๆ ถึงได้พยายามทำขนาดนี้ ....

อย่างคนดังมือ B ที่คนพูดถึงกันข้างบน ... พี่ที่ก๊วนเคยแข่งด้วย (รายการอื่น) ขนาดมือ C ผู้ชายสองคนเจอกับคู่ผสม ยังสู้เค้าไม่ได้เลย ซึ่งผู้จัดบอกว่ามีการคัดมือมาก่อนแข่ง แต่ตอนคัดมือเค้าแกล้งตีพลาด แกล้งทำเป็นตีไม่เก่ง ... อย่างงี้มันต้องถือหลักการละอายเกรงกลัวต่อบาป

sgi

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  12/8/2014 13:22:01

เลขที่สมาชิก: 69516

ทั้งมือp และc mix

*-*.SCIENCE.*-*

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  14/8/2014 16:23:45

เลขที่สมาชิก: 29506

มาให้กำลังใจคนจัดครับ..สู้ๆครับ
อีกอย่างคนที่มาโพสแสดงความเห็นนะครับ
ทำไมต้องหลบซ่อนตัวเอง ถึงกับต้องสมัครยูสใหม่มาครับ
ไม่แสดงตัวไปเลยว่าตัวเองเป็นใครละครับ
หรือว่าคุณกลัวอะไรอยู่

bigy

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  15/8/2014 1:55:36

เลขที่สมาชิก: 44464

ขอขอบคุณคณะกรรมการจากสมาคมแบดมินตันแห่งประเทศไทย ขอขอบคุณนักกีฬาทุกท่านรวมทั้งกองเชียร์ที่มากันอย่างมากมายร่วมเชียร์กันอย่างสนุกสนาน ขอขอบคุณสปอนเซอร์(บริษัท เซนทรัล เคมิคอล 1999 กรุ๊ป จำกัด) ขอขอบคุณเพื่อนในเวปบอร์ดที่ให้กำลังใจ ทำให้ผู้จัดได้รู้ว่ายังมีเพื่อนที่ดี ที่มีมิตรภาพอยู่บ้าง
Page 4 of 4«123[4]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 6 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 6 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
6 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต