ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  "RMS BADMINTON Cup 2014" รายงานผลการแข่งขัน
Page 11 of 11«1...8910[11]
"RMS BADMINTON Cup 2014" รายงานผลการแข่งขัน                 

love You if I can

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  1/9/2014 16:56:38
  Re: การแข่งขันแบดมินตัน "RMS BADMINTON Cup 2014"

เลขที่สมาชิก: 8011

[ แก้ไขโดย นักตบตาแตก เมื่อ 1/9/2014 16:57 ]
ข้อมูลส่วนตัว

thisisryanthailand

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  1/9/2014 23:37:50
  Re: การแข่งขันแบดมินตัน "RMS BADMINTON Cup 2014"

เลขที่สมาชิก: 50335

ยกคำพูด:
เขียนโดย blackred:

งงและขอเสือกหน่อยค่ะ
ไปดูRmsจัดการแข่งขันว่ามันเป็นอย่างไรถึงวุ่นวายกันหนักหนา
1ลูกแบดได้มาตราฐานดีกว่าหลายรายการที่ผ่านมา แถมลดราคาให้ทุกทีมด้วยเหลือ14บาท (นายแน่มาก)
2เสื้อตัวละร้อยสวยผ้าเนื้อดี ทำได้ไงแค่ตัวล่ะร้อยบาท(ใจถึง)
3การแข่งขันจัดเป็นระบบมากไม่ต้องรอนานแข่งรอบคัดเลือกทีละรุ่น ไม่ต้องมานั่งคอยนาน (อ้าวไหนใครบอกว่าRmsจัดไม่เป็น จะว่นวาย)
4การการประทุ้วงร้มีแค่คู่สองคู่ น่าแปลกน้อยมากส่วนมากผู้จัดที่สอบถามแล้วใจดี มีการให้พูดคุยกันตามความพอใจทั้งสองฝ่าย ตกลงกันได้หมดทีมใหญ่ได้ผลประโยชน์มือหนักลงมาก แต่ได้ข่าวมือปกติผู้จัดได้แจ้งแล้วว่าสามารถอนเงินการแข่งขันได้จนถึงวันแข่งเลย ตามความพอใจของทุกทีม ทีมปกติใจรักบางทีมเห็นรายชื่อสู้ไม่ได้ก็ถอนเงินรับได้ทันทีหน้างาน แต่ไม่มีเลย ส่วนมากผู้จัดเปิดตัวมมือหนักมาก ทีมปกติรับทราบแล้วทุกทีม ครั้งต่อไปสอบถามผู้จัดจะจัดมือตามปกติมือตามรุ่นเท่านั้น
5ถ้วยรางวัลสวยมาก (แจ่มจ้า)

6การรักษาเวลาการแข่งขัน วันแรกเลิกสามทุ่มวันที่สองเลิกห้าโมงเย็น ไม่มีปัญหาในการเลิกดึกแบบข่าวลือเลย(มาแรงเลยโดนสกัด)
7การบอกสายการแข่งขันแน่นอนทั้งสองวันรวดเร็ว ให้ความเป็นธรรม สอบถามแล้วใช้ระบบแลนด้อม ตามเนื้อผ้าข้อมูลการแข่งขันสอบถามได้เลย วันแรกแข่งเสร็จสามทุ่ม พอห้าห้าทุ่มสายแข่งออกแล้ว
8การรับรางวัลเป็นระบบมีเชิญผู้ใหญ่มาแจกให้เกียรติ รวดเร็วไม่คอยนาน
สรุปมันเกิดอะไรขึ้น มีการเตะสกัดขาตลอดเวลามีการปล่อยข่าวตามผู้ประสงค์ดี ไร้ข้อมูลที่ถูกต้องอ่านข้อมูลของมูลนิธิที่แนบมาให้ดู เขาช่วยสังคมมากมาย คนทำดีจัดดีเขาท้อน่ะค่ะ แล้วพวกเราจะไม่ได้แข่งขันกับผู้จัดที่มิได้ต้องการเข้ามาแสวงหาผลกำไร ต้องการส่งเสริมและพัฒนาวงการแบดจริง สอบถามข้อมูลจากรุ่นร้อย เขารู้จักผู้จัดได้ดีอยู่เบื้องหลังวงการมานาน ประเภทใจถึงพื่งได้กระเป๋าหนักค่ะ

ไหนๆ ก็พูดอวยมาซะขนาดนี้  ขอบ้างแล้วกันนะครับ ตั้งแต่ ข้อ 1 เลย  ลงโทนโท่ ว่าใครโอนก่อนวันที่  1 สิงหาคม  จะได้ราคา  280  บาท   ใครโอนหรือสมัครหลังจากนั้น 300 บาท  แล้ว  สุดท้าย ปล่อยที่  280  บาทหมด  แล้วจะตั้งเป็นกฎมาเพื่อ?  ไม่ได้หมายถึงว่าทางผู้จัดยอมขาดทุนหรือดีนะครับ  แต่คนที่โอนก่อน รู้สึกเฟลง่ะ  
2. เสื้อ ยังไม่แกะออกจากถุง ขอผ่านคับ  
 3. การแข่งขันในวันจริงผมถือว่าจัดได้ดีครับ อันนี้เห็นด้วย  
4. การประท้วงนี้ จริงๆถ้าจะจับกันจริงๆจัง คงโดนหลายคู่  มือ P  กระโดดตบท้ายคอร์ดจ้าาาา  ป้าดดดดด  แถมกระโดนได้สองสามครั้ง  แถมเลี้ยวลูกยังกะ P(professional)  ไอ้ผมก็เล่นไม่เก่งมาก  แต่เก่งพอที่จะแยกแยะระดับฝีมือว่าคนนี้เก่งคนนี้ตีดี คนนี้ตีคุมได้ คนนี้เล่นใหม่ คนนี้วิ่งคอร์ดไม่เป็น  นี่ตบแบคแฮนด์ ป้าด มีมาหมด  แต่พอแข่งจริง ครั้นจะให้ประท้วงกันให้เสียน้ำใจนักกีฬาด้วยกัน  ก็คงไม่ค่อยมีใครอยากมีเรื่องหรอกครับ  อันนี้แก้ไม่ได้ผมว่าทุกรายการ  ยกเว้นผู้จัดจะมีคนคอยสอดส่องจับตา เดินดูทั่วๆ  ประเมิน แล้วตัดสินเองในความเห็นของผู้จัด เพื่อจะได้เป็นบรรทัดฐานของรายการต่อไป ว่าถ้าส่งแบบนี้มาเล่น รายการนี้ให้ตก  เพราะจะรอให้ประท้วง หลายคนคงขี้เกียจ ซึ่งก็ไม่ใช่ความผิดผู้จัดอีกเช่นกัน   
5.  ถ้วยรางวัล (ใส่มาเพื่อ)  
 6. เวลา ทำได้ดีครับ 
 7. การบอกสายแข่งขันแน่นอนทั้งสองวันรวดเร็ว  โอ้ แม่ เจ้า โอ้ มาย กอด บอกสายการแข่งขัน ก่อนไม่ถึง  48 ชั่วโมงด้วยซ้ำ ครับ  เกิดข้อผิดพลาดมานี่ แทบแก้ไม่ได้เลย  จะว่าไปการแข่งขันรายการนี้นะครับ วันแข่งทำได้ดี  แต่ก่อนแข่ง  ผมให้ติดลบ คับ  การจัดการ  การรับสมัคร  การประกาศ ทุกอย่างเป็น ไป ตามใจฉัน อยากจะทำอะไรก็ทำ กฎที่ตั้งไว้ จำนวน  เปลี่ยนแปลงตลอด ไม่มีคนจี้ นีไม่รู้จะเป็นยังไง  การตอบโพสช้า หรือไม่ตอบเลย  พูดตามตรงว่า อารมณ์เสียมากครับกับการไล่ถามผู้จัด เหนื่อย...........พูดแล้วหอบขึ้น   
8. อยู่ไม่ถึงคับ

Civil eng

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  2/9/2014 0:40:45

เลขที่สมาชิก: 1136

ผลการแข่งขัน

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  2/9/2014 15:02:21

ขอบคุณ สำหรับทุกท่าน ที่ติชมครับ ซึ่งมีขอผิดพลาด ประการใด ผมขอรับผิดครับ
ซึ่งในฐานะทีมงาน ขอขอบคุณ ทุกกะทู้ ที่ติชม ซึ่งช่วยให้การแข่งขันผ่านไปได้ด้วยดี
ซึ่งได้คำแนะนำ ของกระทู้ที่ผ่านๆมา ซึ่งเราขอยอมรับผิดจริงๆ ในฐานะของทีมงานใหม่

ขอบคุณสำหรับคำชมของคุณ Blackred และของคุณ thisisyanthailand ครับ
เพราะด้วยเนื้อหาสาระต่างๆ นี้จะถูกเก็บเป็นข้อมูล และแก้ไขต่อไป

ท้ายนี้
ขอขอบคุณ ทุกๆทีม ที่เข้าร่วมแข่งขัน ทุกๆกระทู้ที่คอยดูแล ย้ำเตือน ทุกๆข้อมูลที่ป้อนให้ทีมงาน
และขอขอบคุณ เวป ไทยแบดมินตัน ที่เป็นผู้พัฒนา วงการแบดมินตันให้รู้จักและเป็นที่นิยมจนถึง ปัจจุบัน
ซึ่ง เสียสละ พื้นที่นี้ ให้เราทีมงาน RMS โดยไม่คิดมูลค่าแต่อย่างใด
ขอบคุณท่านประธานจัดการแข่งขัน คุณมานะวรรธ์ บัวขาว ที่เสียสละ เวลา และทุนทรัพย์ จนจบการแข่งขันในครั้งนี้

สุดท้าย ไม่ว่าจะเกิดเหตุการณ์ดีร้ายอย่างไร พวกเรายังคงเป็นพี่น้องนักแบดมินตันไทย ที่พร้อมจะต้อนรับพวกเราเสมอ ถ้ามีโอกาส จะขอไปเยี่ยมเยือนทุกทีม ที่รักในกีฬาที่พวกเรารักเหมือนๆกัน

เชษฐ คอม..

TeeKAOU

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  3/9/2014 11:42:12

เลขที่สมาชิก: 5891

เรื่องอื่นๆ งดคอมเม้นท์ แต่....เรื่องข้าวด้านล่าง

บอกเลย แพงมากเว่อร์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ข้าวแกง 2 อย่าง 50 บาท แอบช็อคเบาๆ
กินสีลม ข้าวแกง 4 อย่าง 50 บาท เอ๊ะๆๆ ราคาเท่ากันเลยหง่ะ

ปล.ในฐานะตัวแทนทีม ชิลชิล ขอขอบคุณทีมผู้จัดครับ แม้จะส่งมาเยอะ แต่ติดไปเพียงหญิงคู่มือเดียว หุหุ
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  3/9/2014 22:19:23

เรื่องด้านล่าง ไม่ได้ลงไปเลยครับ ยุ่งด้านบนมากมาย ขอบคุณทีมชิลชิลครับ ที่สู้อย่างเต็มที่
สมศักศรี ทีมใหญ่ ครับ ส่วนใหญ่ทีมพี่ จะหมดแรงช่วงวันที่สองครับ..แต่คู่น้องเก่งมากครับ.
Page 11 of 11«1...8910[11]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 4 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 4 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
4 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต