ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  คุยกันฉันเพื่อน
/  Mizuno wave tornado 8 VS Asics Gel volley elite 2
Mizuno wave tornado 8 VS Asics Gel volley elite 2                 

yacoolsa9

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  17/4/2014 13:01:38
  Mizuno wave tornado 8 VS Asics Gel volley elite 2

เลขที่สมาชิก: 6179

ตอนนใส่ Asics sensei 4 อยู่ครับ กำลังมองหาคู่ใหม่ เล็งสองคู่นี้ไว้ มีคำถามคือ
1.ใครเคยใส่คู่ไหนรบกวนมาเล่าให้ฟังหน่อยครับ กำลังตัดสินใจ
2.สองรุ่นนี้ จะมีรุ่นใหม่ เช่น Tornado 9 หรือ Elite 3 ออกมารึเปล่าครับ

--
ตบไม่หนัก แต่ขยันตบ นะคร้าบบบ
---------------------------------
Yonex Nanoray Z-speed
Yonex Nanoray 800
Yonex Nanoray 900
Yonex Voltic Z-force
Yonex Arcsaber Z-slash

Asics Sensei 5
Asics Sensei 4
---------------------------------
ข้อมูลส่วนตัว

sidk

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  17/4/2014 15:33:26
  Re: Mizuno wave tornado 8 VS Asics Gel volley elite 2

เลขที่สมาชิก: 62509

ใช้ wave tornado 8 wave jump และ sensei 4

ส่วนตัวชอบ wave 8 ครับ หน้าเท้ากว้างกว่า wave jump หน่อยใส่สบายกว่าและกระชับเท้าดีกว่านิดนึง

เคลื่อยตัวได้เร็วกว่า sensei 4

sensei 4 ต้องใช้ระยะนึงจะค่อยๆนิ่มเข้ารูปเท้ามากขึ้นและรองรับแรงกระแทกได้ดีมากๆครับ

ผมใช้สลับกันไป

►AkiraD╳◄

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  17/4/2014 16:41:45
  Re: Mizuno wave tornado 8 VS Asics Gel volley elite 2

เลขที่สมาชิก: 41752

ลบๆ ตอบผิดกระทู้ครับ

--
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

CamiYO

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  18/4/2014 17:18:55

เลขที่สมาชิก: 35719

เคยใช้ Mizuno wave tornado8 ครับ
ผมสูง187 หนัก 85
รองเท้าดี ใส่สบาย ไม่อึดอัด
ระบบsupportดีครับ นุ่ม
กระโดดตบบ่อยๆ ไม่ค่อยเจ็บเข่าครับ

พอได้ใส่แล้วเรื่องอาการ เจ็บเข่าหายครับ
ปกติใส่ที่รัดเข่าตลอด แต่ใช้ตัวนี้แล้ว ไม่เคยจะต้องใช้ที่รัดเข่าเลยครับ

ข้อเสีย
1. พื้นสูงกว่าปกติ อาจจะไม่คล่องตัว สำหรับบางคน แต่ผมไม่มีปัญหาข้อนี้
2. ถ้าคุณเป็นคน ชอบลากขา (ไม่ใช่ขาหลัก) ในกรณีของผม ข้างเท้าด้านใน
ของรองเท้าซ้าย สึกง่ายมาก ใช้ไม่ถึง2 สัปดาห์ ตีอาทิตย์ละ2วัน ข้างเท้าด้านใน ก็ถลอกเยอะเหมือนกันครับ
แต่ถ้าเป็นคนไม่ติดลากขา ก็ไม่มีปัญหาครับ

asics gel volley ไม่เคยลองครับ

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 8 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 8 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
8 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต