ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: อุปกรณ์แบดมินตันอื่นๆ
/  คำตอบจากเจ้าหน้าที่ของ yonex : เอ็นแต่ละสีฟีลลิ่งต่างกันไหม?
Page 3 of 3«12[3]
คำตอบจากเจ้าหน้าที่ของ yonex : เอ็นแต่ละสีฟีลลิ่งต่างกันไหม?                 

ton@tungting

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  10/4/2014 7:50:31
  Re: คำตอบจากเจ้าหน้าที่ของ yonex : เอ็นแต่ละสีฟีลลิ่งต่างกัน

เลขที่สมาชิก: 14083

ยกคำพูด:
เขียนโดย "Thong_110":

(ตามความคิดของผม)   คิดว่าผู้ใช้งานอาจจะเทียบจากความตึงในการขึ้นเอ็นต่างกันหรือเปล่า เพราะคนขึ้นเอ็นแต่ล่ะคน ก็ยังขึ้นตึงไม่เท่ากันเลย อีกประเด็นคือ เทียบจากการใช้งานไปแล้วสักระยะแล้วหรือไม่ เอ็นอาจจะเริ่มหย่อน แล้วมาเทียบกับเอ็นที่ยังใหม่ๆอยู่ มันก็ทำให้รู้สึกว่า เอ็นรุ่นเดียวกันแต่รู้สึกว่าต่างกัน เลยสรุปว่า สีต่างกันก็ทำให้รู้สึกต่างกัน ก็เป็นได้

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ค่ะ  

เห็นด้วยกับความคิดนี้นะคะ (ความเห็นส่วนตัวเหมือนกัน)
ข้อมูลส่วนตัว

นัด ศาลายา (หมู ฉึก ฉึก)

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  23/4/2014 14:41:17
  Re: คำตอบจากเจ้าหน้าที่ของ yonex : เอ็นแต่ละสีฟีลลิ่งต่างกัน

เลขที่สมาชิก: 8966

พอรู้สึกได้นิดๆ เพราะตี 80 มาตลอด แต่ว่ามันน้อยมาก จนไม่ได้สนใจครับ

มีสีไรก้อขึ้น แต่ งั้นอยากให้ YO สีอีกหลายๆ สี

นัด ศาลายา (หมู ฉึก ฉึก)

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  23/4/2014 14:41:17

เลขที่สมาชิก: 8966

พอรู้สึกได้นิดๆ เพราะตี 80 มาตลอด แต่ว่ามันน้อยมาก จนไม่ได้สนใจครับ

มีสีไรก้อขึ้น แต่ งั้นอยากให้ YO สีอีกหลายๆ สี

Power up!!!

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  24/4/2014 4:20:48

เลขที่สมาชิก: 54712

ใส่ใจกับอุปกรณ์มากไปปะครับ เอาที่ตัวเองชอบก็พอ อุปกรณ์ช่วยได้จริง แต่ก็ไม่มากเท่าฝีมือหรอกครับ

Tao700

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  24/4/2014 8:21:46

เลขที่สมาชิก: 80

ยกคำพูด:
เขียนโดย Sun Sport:

ยกคำพูด:
เขียนโดย อัครเทพวรากร ทวิภพ:

อาจารย์ป๊อก สโมสรธนบุรี
เคยบอกว่า...
เอ็นสีขาวทำให้เราสังเกต(เหลือบมอง)หน้าไม้ได้ง่ายขึ้นครับ

พี่ป๊อก เค้าชอบ ขาว ๆ อยู่แล้วครับ  555

เหลือบมองหน้าไม้หรือกองเชียร์ (ขาวๆ)

ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

Shiro09

เขียนเมื่อ:  22/8/2014 16:02:28

เลขที่สมาชิก: 40564

สีไม่ทำให้รู้สึกต่างหรอกครับ ถ้าจะต่างก็ในแง่การมองเห็นมากกว่า
เมื่อก่อนใช้สีขาวแล้วรู้สึกว่าจะตีพลาดบ่อยกว่าเอ็นสีดำ อาจเป็นเพราะคอร์ทที่ผมไปตีแสงเข้าตามากเกิน ทำให้วิถีการมองลูกที่มีสีขาว
อยู่แล้วถูกลดทอนลง โอกาสตีพลาดมีบ้าง พอได้เปลี่ยนมาใช้เอ็นสี
ดำทำให้ตีลูกง่ายขึ้น โอกาสเล็งลูกพลาดน้อยกว่าอย่างเห็นได้ชัด
ทั้งหมดนี้ความเห็นของผมที่ได้ลองมานะครับ

-To*LFC*-

เขียนเมื่อ:  25/8/2014 15:09:08

เลขที่สมาชิก: 48431

ยกคำพูด:
เขียนโดย ลิงหลังกล้อง:

ยกคำพูด:
เขียนโดย Sun Sport:

ยกคำพูด:
เขียนโดย อัครเทพวรากร ทวิภพ:

อาจารย์ป๊อก สโมสรธนบุรี
เคยบอกว่า...
เอ็นสีขาวทำให้เราสังเกต(เหลือบมอง)หน้าไม้ได้ง่ายขึ้นครับ

พี่ป๊อก เค้าชอบ ขาว ๆ อยู่แล้วครับ  555

เหลือบมองหน้าไม้หรือกองเชียร์ (ขาวๆ)

ชอบขาวๆ เหมือนกันครับ ยิ่งได้เห็นขาวๆ ยิ่งตีดีครับ "0"
Page 3 of 3«12[3]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 2 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 2 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
2 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต