ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: ไม้แบดมินตัน
/  รีวิว Oliver Organic 3 ดาบเหล็กจ้าวอินทรี New Organic 6 & 8!
รีวิว Oliver Organic 3 ดาบเหล็กจ้าวอินทรี New Organic 6 & 8!                 

MAXX SPORTS

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  17/3/2014 16:07:30
  รีวิว Oliver Organic 3 ดาบเหล็กจ้าวอินทรี New Organic 6 & 8!

เลขที่สมาชิก: 2864

สวัสดีครับแฟนๆแบดมินตันทุกท่าน วันนี้ Oliver Sport Thailand ก็ได้ฤกษ์มารีวิวเจ้าตระกูล Organic อินทรีสีฟ้ากันเสียที เจ้าตัวนี้เป็นรุ่นที่ 3 ของตระกูล Organic ซึ่งได้พัฒนาต่อยอดมาจากรุ่นที่ 1 และ 2 ของ Oliver Concept Line

หลายๆคนที่เข้าไปดูใน เว็บไซด์ได้พูดเสียงเดียวกันว่าสีสวยมากๆ แถมมาดูกันที่โชว์รูมก็หยิบจับไปจับมาไม่ยอมวางกันเลยทีเดียว แหม...ก็มันตัวของ Version เยรมัน นี่นะ แถมเป็นตัว Top ของ Advanced Line เสียด้วย มันเลยออกแบบมาให้ดูเลิศหรูอลังการมาก เอาๆๆ ไม่ให้เสียเวลาเดวเรามาดู spec ของเจ้า Organic 3 อินทรีสีฟ้ากัน

น้ำหนัก 89+- g

ความยาว 675+- mm

ความสามารถในการขึ้นเอ็น 26 – 30 pound

ก้านแข็ง MidFlex หัว Balanced-Head Heavy

กริป G4

การทำสีของไม้ใช้ Laser Technology ครับ สีจะออกมาเนียนเงาและสว่างมาก ทำให้ดูสดใสและน่าใช้ หน้าไม้ออกแบบโดยใช้ทรงรูปกล่อง Ohira Beatbox ทำให้มีพื้นที่ SweetSpot มาขึ้น ลูกจะเกาะที่ไม้นานขึ้นทำให้ Control ได้ง่ายขึ้นในช่วงจังหวะของการตี โครงสร้างเฟรมหน้าไม้มากับเทคโนโลยี ConvexWave ทำให้หน้าไม้มีความแข็งแรงและเบาขึ้น สามารถขึ้นเอ็นได้ 30 pound สบายๆครับ และที่ขาดไม่ได้กับสุดยอดเทคโนโลยี Nano-Eplon Golf Shaft ทำให้ก้านไม้มีความเบาแต่แฝงไปด้วยความแน่นและหนักหน่วง ทำให้การตีมีพลังที่มากขึ้นครับ ความรู้สึกที่ได้จับไม่ตัวนี้ครั้งแรกรู้สึกว่ามันหนักแบบ 3U แท้ๆจริงๆครับ อารมณ์เหมือนไม้ยุโรป ใครชอบสไตล์ไม้หนัก 3U ต้องไม่พลาดครับ

แบบนี้มันต้องลองขึ้นเอ็นกันเลยครับ วันนี้ขอใช้เอ็น Oliver Core68 (0.68mm)สีขาวเอ็นรุ่นใหม่ของ Oliver ทำจาก Nylon Micro Fiber ซึ่งเสริมพลังในการตบที่ดีขึ้นเป็นเท่าตัวครับ และผลปรากฏว่า

เซฟ – คะแนน 9 เต็ม 10 ไม้มีความแน่นและสปริงดีตามสไตล์ก้านไม้กอลฟ์ครับ ก้านมีความแข็งพอประมาณไม่แข็งหยาบสะท้านมือ ออกนุ่มๆเล็กน้อย

ตบ –  คะแนน 9 เต็ม 10 การตบถือว่าทำได้ดีตามสไตล์ไม้ Power ครับ ใครมีแรงเยอะ ใส่ได้ใส่เลยครับ เพราะออกแบบมาให้ตบได้เรื่อยๆ ไม่สะท้านมือครับ แต่ถ้าใครแรงน้อยคงจะเหนื่อยพอสมควรครับ

ดาด – คะแนน 8 เต็ม 10 การดาดถือว่าไม่ดีมากนัก เนื่องจากเป็นไม้ 3U เน้นพลังเป็นหลัก ความไวของการดาดจึงต้องเสียไปครับ จึงไม่ค่อยเหมาะสำหรับคนเล่นหน้าซักเท่าไหร่ แต่ถ้าอยู่หลังละน่าดูครับ

หยอด – คะแนน 9 เต็ม 10 ไม้มีน้ำหนัก การตัดหยอดทำได้ดีครับไม่ต้องใช้ข้อเยอะ

สรุป – ให้ 9 เต็ม 10 ครับ ไม้แบดมินตัน Oliver ตระกูล Organic รุ่น 3 เหมาะสำหรับนักกีฬาที่ชื่อชอบไม้น้ำหนัก 3U เน้นไปทางแนวคุมหลังสำหรับเล่นคู่ หรือตีเดี่ยวเป็นหลักครับ สไตล์การเล่นจะเป็นการค่อยๆทำจังหวะและชิงตบเมื่อมีโอกาส ฟังดูแล้วเหมือนดาบเหล็กของจ้าวอินทรีที่เอี้ยก๊วยใช้ในดาบมังกรหยกภาค 2 เลยครับ ^o^

รายละเอียดเพิ่มเติม

http://www.oliversport-th.com/14501765/organic-3-new

[ แก้ไขโดย aibay35 เมื่อ 10/12/2014 15:16 ]
ข้อมูลส่วนตัว

คุณเกรียง

เขียนเมื่อ:  17/3/2014 16:18:30
  Re: รีวิว Oliver Organic 3 ดาบเหล็กจ้าวอินทรี

เลขที่สมาชิก: 29450

สีสวยมากครับ

PENTOR

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  17/3/2014 17:30:39
  Re: รีวิว Oliver Organic 3 ดาบเหล็กจ้าวอินทรี

เลขที่สมาชิก: 48744

สวยคับ

SPBscreen

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  17/3/2014 18:32:27

เลขที่สมาชิก: 49112

ไม้สวยมากๆๆๆๆๆ คร้าบๆๆๆ ^^
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

Bkk_1994

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  17/3/2014 20:52:21

เลขที่สมาชิก: 65919

สวยครับ

oldbad

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  18/3/2014 11:37:32

เลขที่สมาชิก: 57579

ราคาน่าจะโหดด้วยนะครับ

..M..

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  18/3/2014 14:14:21

เลขที่สมาชิก: 53392

สวยงามมากครับ อยากรู้เหมือนกันว่าจะราคาเท่าไร ^__^

MAXX SPORTS

เขียนเมื่อ:  19/3/2014 14:59:53

ยกคำพูด:
เขียนโดย ..M..:

สวยงามมากครับ อยากรู้เหมือนกันว่าจะราคาเท่าไร ^__^
รายละเอียดราคาของแถม ตามเวปไซด์เลยครับ

http://www.oliversport-th.com/14501765/organic-3-new

ล่าสุดมีผู้โชคดีถอยไปแร้น ^0^

MAXX SPORTS

เขียนเมื่อ:  23/7/2014 12:08:37

Update ส่งของ 22/07/2014

EL 1987 5470 3 TH

คุณอานนท์ / บางกอกน้อย / กทม.

สินค้า

ไม้แบดมินตัน Oliver Organic 3 -3,450 บาท แถมกระเป๋า Oliver
เอ็น Oliver XP-75 - 170 บาท

ขอบคุณครับ

MAXX SPORTS

เขียนเมื่อ:  10/12/2014 15:20:02
  Re: รีวิว Oliver Organic 3 ดาบเหล็กจ้าวอินทรี New Organic 6

ยกคำพูด:
เขียนโดย Oliver Sport Thailand:

สวัสดีครับแฟนๆแบดมินตันทุกท่าน วันนี้ Oliver Sport Thailand ก็ได้ฤกษ์มารีวิวเจ้าตระกูล Organic อินทรีสีฟ้ากันเสียที เจ้าตัวนี้เป็นรุ่นที่ 3 ของตระกูล Organic ซึ่งได้พัฒนาต่อยอดมาจากรุ่นที่ 1 และ 2 ของ Oliver Concept Line

หลายๆคนที่เข้าไปดูใน เว็บไซด์ได้พูดเสียงเดียวกันว่าสีสวยมากๆ แถมมาดูกันที่โชว์รูมก็หยิบจับไปจับมาไม่ยอมวางกันเลยทีเดียว แหม...ก็มันตัวของ Version เยรมัน นี่นะ แถมเป็นตัว Top ของ Advanced Line เสียด้วย มันเลยออกแบบมาให้ดูเลิศหรูอลังการมาก เอาๆๆ ไม่ให้เสียเวลาเดวเรามาดู spec ของเจ้า Organic 3 อินทรีสีฟ้ากัน

น้ำหนัก 89+- g

ความยาว 675+- mm

ความสามารถในการขึ้นเอ็น 26 – 30 pound

ก้านแข็ง MidFlex หัว Balanced-Head Heavy

กริป G4

การทำสีของไม้ใช้ Laser Technology ครับ สีจะออกมาเนียนเงาและสว่างมาก ทำให้ดูสดใสและน่าใช้ หน้าไม้ออกแบบโดยใช้ทรงรูปกล่อง Ohira Beatbox ทำให้มีพื้นที่ SweetSpot มาขึ้น ลูกจะเกาะที่ไม้นานขึ้นทำให้ Control ได้ง่ายขึ้นในช่วงจังหวะของการตี โครงสร้างเฟรมหน้าไม้มากับเทคโนโลยี ConvexWave ทำให้หน้าไม้มีความแข็งแรงและเบาขึ้น สามารถขึ้นเอ็นได้ 30 pound สบายๆครับ และที่ขาดไม่ได้กับสุดยอดเทคโนโลยี Nano-Eplon Golf Shaft ทำให้ก้านไม้มีความเบาแต่แฝงไปด้วยความแน่นและหนักหน่วง ทำให้การตีมีพลังที่มากขึ้นครับ ความรู้สึกที่ได้จับไม่ตัวนี้ครั้งแรกรู้สึกว่ามันหนักแบบ 3U แท้ๆจริงๆครับ อารมณ์เหมือนไม้ยุโรป ใครชอบสไตล์ไม้หนัก 3U ต้องไม่พลาดครับ

แบบนี้มันต้องลองขึ้นเอ็นกันเลยครับ วันนี้ขอใช้เอ็น Oliver Core68 (0.68mmสีขาวเอ็นรุ่นใหม่ของ Oliver ทำจาก Nylon Micro Fiber ซึ่งเสริมพลังในการตบที่ดีขึ้นเป็นเท่าตัวครับ และผลปรากฏว่า

เซฟ – คะแนน 9 เต็ม 10 ไม้มีความแน่นและสปริงดีตามสไตล์ก้านไม้กอลฟ์ครับ ก้านมีความแข็งพอประมาณไม่แข็งหยาบสะท้านมือ ออกนุ่มๆเล็กน้อย

ตบ –  คะแนน 9 เต็ม 10 การตบถือว่าทำได้ดีตามสไตล์ไม้ Power ครับ ใครมีแรงเยอะ ใส่ได้ใส่เลยครับ เพราะออกแบบมาให้ตบได้เรื่อยๆ ไม่สะท้านมือครับ แต่ถ้าใครแรงน้อยคงจะเหนื่อยพอสมควรครับ

ดาด – คะแนน 8 เต็ม 10 การดาดถือว่าไม่ดีมากนัก เนื่องจากเป็นไม้ 3U เน้นพลังเป็นหลัก ความไวของการดาดจึงต้องเสียไปครับ จึงไม่ค่อยเหมาะสำหรับคนเล่นหน้าซักเท่าไหร่ แต่ถ้าอยู่หลังละน่าดูครับ

หยอด – คะแนน 9 เต็ม 10 ไม้มีน้ำหนัก การตัดหยอดทำได้ดีครับไม่ต้องใช้ข้อเยอะ

สรุป – ให้ 9 เต็ม 10 ครับ ไม้แบดมินตัน Oliver ตระกูล Organic รุ่น 3 เหมาะสำหรับนักกีฬาที่ชื่อชอบไม้น้ำหนัก 3U เน้นไปทางแนวคุมหลังสำหรับเล่นคู่ หรือตีเดี่ยวเป็นหลักครับ สไตล์การเล่นจะเป็นการค่อยๆทำจังหวะและชิงตบเมื่อมีโอกาส ฟังดูแล้วเหมือนดาบเหล็กของจ้าวอินทรีที่เอี้ยก๊วยใช้ในดาบมังกรหยกภาค 2 เลยครับ ^o^

รายละเอียดเพิ่มเติม

[ แก้ไขโดย aibay35 เมื่อ 10/12/2014 15:16 ]

Organic 6 & Organic 8

Improved game performance by the new OLIVER Convex-Wave system and the innovative nano-technology Eplon. The robust but lightweight frame allows a very punchy Power game with optimal ball control. Easy handling and increased head acceleration. 

Name: European Wind ORGANIC 6 & 8 full carbon badminton racket

Material: High quality Japanese steel carbon fiber META CARBON + NANO EPLON golf tube

For players: Professional offensive and defensive players an amateur body, the high-stage players

Weight ±: 86g

Length ±: 675mm

Rigidity: Flex

Balanced: Balanced

Best blow threading pounds: 26-30 LBS

Frame features: internal wave-type racket, high-pound regulator, large sweet spot, anti-torque and strong. The tube soft, comfortable feel fine, into the attack, retreat, return the ball with ease.

The latest technology, nano-ion antibacterial deodorant handle glue (we gave you a sweat band another, oh, and then wrapped around the top floor, with a more comfortable and better!)

สนใจสินค้าสามารถหาข้อมูลได้ที่:

http://www.oliversport-th.com/14511694/advanced-racket

Line: aibay35

09-2262-2218

[ แก้ไขโดย aibay35 เมื่อ 10/12/2014 15:22 ]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 19 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 19 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
19 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต