ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: อุปกรณ์แบดมินตันอื่นๆ
/  กริปผ้า winner ใช้ดีเลยบอกต่อ
Page 1 of 3[1]23»
กริปผ้า winner ใช้ดีเลยบอกต่อ                 

smojeed

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  2/1/2014 17:09:39
  กริปผ้า winner ใช้ดีเลยบอกต่อ

เลขที่สมาชิก: 18845

เนื่องจากกริปผ้าม้วนเก่าหมด เลยแวะไปดูที่ร้าน mr.c แล้วทางร้านก็ได้แจ้งว่ามีกริปผ้ายี่ห้อใหม่เข้ามาขาย
และพอจับๆดูเออเนื้อผ้ามันก็ดีนี่หว่า ราคาก็ไม่แพงด้วย ความยาวก็10เมตรเท่ากัน
แถมทางร้านก็บอกว่าใช้ผ้าเกรดเดียวกับแบรนด์ดังๆที่ทุกคนรู้จักดีซะด้วย
เผอิญไอเจ้ายี่ห้อ mmoa ที่ใช้ประจำมันก็ขาดตลาดบ่อยด้วยสิ 
เมื่อก่อนใช้มาทั้งยี่ห้อ victor,mmoa คุณสมบัติแต่ละยี่ห้อก็แตกต่างกันไป

จะรีวิวเปรียบเทียบกันกับ 2 ยี่ห้อที่กล่าวมาละกันครับ (ผมเหงื่ออกมือค่อนข้างเยอะ)

ในด้านเนื้อผ้า
ความยาวของขน 
mmoa  จะยาวที่สุดครับ ทำให้พันออกมาแล้วค่อนข้างหนาแน่นเหมาะกับคนชอบนุ่มๆ อุ้มน้ำมากที่สุด เพราะเหตุนี้จึงแห้งช้าสุด
winner จะสั้นกว่าmmoaเล็กน้อยและเพราะจากเนื้อผ้าไม่แน่นจนเกินไป จะรู้สึกว่าบางกว่าเล็กน้อย แต่แห้งไวกว่ามาก
victor  จะสั้นที่สุด แต่ผ้าก็ค่อนข้างหนาครับ อุ้มน้ำพอๆกันครับ

ในด้านของความรู้สึกเวลาใช้
mmoa เพราะความหนาของผ้าจึงทำให้เวลาต้องกำด้ามไม้แน่นๆในบางจังหวะรู้สึกว่าผ้ามีการยุบลงไปพอตัว
winner ความหนาไม่หนาเท่าเลยไม่ยุบตัวเท่าmmoaครับ
victor ทั้งที่หนากว่า winner แต่ไม่ยุบตัวมากเท่าที่ควรครับ ถือว่าดีเลย

ความทนทาน (ลองใช้ให้นานที่สุด)
mmoa ใช้ได้ประมาน1อาทิตย์กว่าครับ ผ้าจึงเริ่มจับตัวเป็นก้อนแข็ง
winner ใช้ได้ประมาน1อาทิตย์กว่าๆเช่นกัน ผ้าจึงเริ่มจับตัวเป็นก้อนแข็ง
victor  ใช้ได้ประมาน 1 อาทิตย์ ผ้าจะไม่ค่อยจับตัว แต่จะแข็งโป๊กลย

และเรื่องที่ทุกคนกังวลครับ "กาว" 
mmoa กาวมีความเหนี่ยวที่ค่อนข้างโอเคเลยเมื่อเปรียบเทียบกันทำให้เวลาแกะออกไม่เป็นปัญหามากเท่าไรนัก
winner กาวมีความเหนียวไกล้เคียงกับ mmoa มาก เวลาลอกออกก็ไม่เป็นปัญหาเช่นกันไม่ต้องกลัวด้ามไม้จะฉีกตามออกมา
victor ส่วนตัวคิดว่ากาวนั้นเหนียวเกินไปเวลาแกะออกมาทีมีเศษไม้ด้านในหลุดตามออกมาเป็นแผ่นเลย หรือเจอบางลอตก็กาวไม่ค่อยดีเท่าไร

ราคา
mmoa  490 บาท
winner 430 บาท
victor  450 บาท

สรุปสั้นๆ เป็นกริปผ้าทางเลือกที่ดีเลยครับ สีก็มีให้เลือกเยอะ 6สีได้มั้ง แต่ผมเลือกสีดำมาเพราะไม้มันสีส้มครับ
ใครกำลังมองหากริปผ้าที่คุณภาพดีไม่หนามาก และราคาไม่แพง มีสีให้เลือก และไม่ขาดตลาดแน่นอน แนะนำยี่ห้อนี้แหละครับ
อีกทั้งช่วยอุนหนุนแบรนด์คนไทยด้วยครับ

ปล.เรื่องกลิ่นอับที่ผมไม่ได้พูดถึงเนื่องจากผมเก็บในที่แห้งครับ ทุกไม้จึงแห้งสนิทก่อนปิดกระเป๋าครับผม
ปล.2 เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ รู้สึกอย่างไรผมก็รีวิวอย่างนั้น 

ภาพประกอบเล็กน้อยครับ

ข้อมูลส่วนตัว

o_O>TEE<O_o

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  2/1/2014 17:52:03
  Re: กริปผ้า winner ใช้ดีเลยบอกต่อ

เลขที่สมาชิก: 22001

ขอบคุณมากครับ น่าจัดมากๆๆ

จอมโจร1412

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  2/1/2014 20:28:39
  Re: กริปผ้า winner ใช้ดีเลยบอกต่อ

เลขที่สมาชิก: 60725

ขอบคุณมากค่ะ นานๆ ทีจะมีรีวิวกริปมาให้อ่านกัน ^ ^

แอบแนะนำนิดนึง เวลาลอกกริปผ้าออก ถ้าไม่อยากให้กาวดึงเนื้อไม้ออกมาด้วย

ให้เอาเทปพันสายไฟอย่างดีพันก่อน 1 ชั้นค่ะ

บางคนก็เอาแรปห่ออาหาร, คิวชั่นแรปพันลงไปก่อนที่จะพันกริปผ้า

คราวนี้ต่อให้กาวเหนียวแค่ไหน ก็จะหมดปัญหาเรื่องกาวลอกด้ามไม้ค่า

แถมยังกันความชื้นจากเหงื่อ ไม่ให้เข้าเนื้อไม้ด้วยนะ ^ ^

Vegeta

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  2/1/2014 22:48:25

เลขที่สมาชิก: 65807

ของวินเนอร์ ราคาเท่าไรครับ

smojeed

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  2/1/2014 23:44:25

ยกคำพูด:
เขียนโดย wongkawee:

ของวินเนอร์ ราคาเท่าไรครับ

430 คับบ สนใจซื้อไปลองใช้ได้คับบ

แล้วจะติดใจ!!!

smojeed

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  2/1/2014 23:47:23

ยกคำพูด:
เขียนโดย จอมโจร1412:

ขอบคุณมากค่ะ นานๆ ทีจะมีรีวิวกริปมาให้อ่านกัน ^ ^

แอบแนะนำนิดนึง เวลาลอกกริปผ้าออก ถ้าไม่อยากให้กาวดึงเนื้อไม้ออกมาด้วย

ให้เอาเทปพันสายไฟอย่างดีพันก่อน 1 ชั้นค่ะ

บางคนก็เอาแรปห่ออาหาร, คิวชั่นแรปพันลงไปก่อนที่จะพันกริปผ้า

คราวนี้ต่อให้กาวเหนียวแค่ไหน ก็จะหมดปัญหาเรื่องกาวลอกด้ามไม้ค่า

แถมยังกันความชื้นจากเหงื่อ ไม่ให้เข้าเนื้อไม้ด้วยนะ ^ ^

ขอบคุณคับบ สำหรับคำแนะนำดีๆๆ

NewRacket(V.2)

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  3/1/2014 9:42:38

เลขที่สมาชิก: 50084

ขอบคุณมากครับ ปกติใช้ mmoa จะลองเปลี่ยนดูบ้างครับผม

Vegeta

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  4/1/2014 21:47:57

เลขที่สมาชิก: 65807

ซื้อได้ที่ไหนครับ ร้านอยู่ที่ไหนครับ

oTNiM

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  5/1/2014 8:20:54

เลขที่สมาชิก: 55569

ขอบคุณสำหรับ ริวิวครับผม

Matt

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  5/1/2014 9:43:13

เลขที่สมาชิก: 63003

ดีครับ จะได้แนะนำเพื่อนต่อไป
Page 1 of 3[1]23»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 2 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 2 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
2 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต