ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  :-: Chill Chill - Victor Badminton Cup 2014 :-:
Page 17 of 19«1...141516[17]1819»
:-: Chill Chill - Victor Badminton Cup 2014 :-:                 

หมูหิน

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  3/2/2014 6:45:09
  Re: :-: Chill Chill Badminton Cup 2014 :-:

เลขที่สมาชิก: 60933

อุตสาห์หมกยังแพั
นักกีฬาก็หมก คนเชียรยังช่วยหมกอีก
ข้อมูลส่วนตัว

mycrozap

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  3/2/2014 7:19:50
  Re: :-: Chill Chill Badminton Cup 2014 :-:

เลขที่สมาชิก: 14224

ผมว่าเราควรเคารพผู้จัดนะครับ
เพราะมันก็มีข้อตกลงร่วมกันตั้งแต่แรกแล้วว่าสามารถจับแพ้บายได้
สำหรับคู่ที่ว่านั้น ผมเชื่อว่าท่านที่ไม่พอใจก็ได้ไปประท้วงกับทางผู้จัดไปบ้างแล้ว
และตอนที่ท่านแข่งนั้น ลองดูแต้มดูก็ได้ว่าแพ้ขาดเกิน5แต้ม,2หรือ3เซต
ถ้ามันขาดจริงๆอย่างที่ท่านว่าก็ว่ากันอีกครั้งว่าจะเอาอย่างไร
และทางนั้นก็ออกตัวมาแล้วว่า เขาไปตกรอบแรกน็อคเอาท์
มันก็น่าจะเป็นสิ่งที่ยืนยันเรื่องมือแล้วนะครับ

Mhoo_JaNg

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  3/2/2014 8:06:55

เลขที่สมาชิก: 42016

ในนามทีม A & S Badminton ขอขอบคุณคณะทีมงานผู้จัด ที่จัดการแข่งขันมาให้พวกเราได้ร่วมสนุกกัน และเพื่อน ๆ นักกีฬาทุกคนนะครับ แต่ผมสงสัย ว่าที่ตี้บอกว่าคู่ผม ถ้าลงคราวหน้าให้ลง P+ อันนี้พิจารณายังงัยครับ ทั้งที่กลุ่มผม
เสมอ 2 แพ้ 1 ตกรอบแรก มือ P ซึ่งผมคิดว่าเค้าเล่นเสียเยอะมาก แล้วโดยส่วนตัวที่ผมเล่นกะเค้า ก้อไม่เห็นว่า จะเหนือกว่าผมเองด้วยซ้ำ ผมแค่ขอมุมมองของคนจัดนะครับ...

เต้าหู้

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  3/2/2014 9:25:22

เลขที่สมาชิก: 3747

ของเรากว่าจะผ่านรอบน็อคเอาท์ ก็กะร่องกะแร่ง ชนะ 1 เสมอ 2 พอผ่านน็อคเอาท์ ก็สามเซท พอ 8 ทีม ไขว้มาเจอสายเดียวกัน ก็แพ้ไป

แล้วผู้จัดก็เดินมาบอกว่า ครั้งหน้า ลงไม่ได้แล้วนะ มือเกิน
แบบนี้หมายความว่ายังไงอ่ะ

Mhoo_JaNg

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  3/2/2014 9:25:35

ยกคำพูด:
เขียนโดย จอมมาร Boo:

ยกคำพูด:
เขียนโดย Memories:

ผมในนามนักกีฬาทีม Memories ขอประนามนักกีฬาทีม SkyVille มือ P+ เฉพาะคนเสื้อฟ้ามัดจุก
ฝีมือเกิน C ถึง C+ แต่ลงมาเล่นมือต่ำกว่าเกณฑ์ที่กำหนด และไม่ทราบเหมือนกันว่าทีมงานปล่อยหลุดมาได้ยังไง
ถามใครๆก็รู้จักกันทั่วว่าปกติคนนี้ตีมือหนักแค่ไหน
อาจจะเป็นเพราะทีมผมเป็นทีมเล็กๆทีมหนึ่ง คงไม่มีปากมีเสียงใดๆเท่าทีมใหญ่
ทางทีมงานเลยไม่ได้ให้ความสนใจ น่าเสียดายกับมาตรฐานของรายการนี้ครับ
ผมชื่นชมกับนโยบาย ความเข้มงวดของทีมงาน ChillChill มาโดยตลอด
แต่น่าเสียที่นำมาปฏิบัติจริงไม่ได้ น่าเสียดายจริงๆครับ

ปกติไม่ค่อยตอบบอร์ดนะคะ

แต่พอดีมีรุ่นน้องบอกให้มาดูมีคนประนาม นักกีฬาในทีม

ก่อนแข่ง พี่ที่จัดการแข่งครั้งนี้บอกมาก่อนแล้วว่าคัดมือสูง ซึ่งก็ประเมินกันมาแล้วว่าระดับไหน หลายคนประท้วงว่าหนักเกินมือ แต่ขอโทษนะคะ นอคเอาท์ไม่ผ่านรอแรก

แบบนี้คู่ที่ชนะมือ c อย่างไอ้มัดจุก คงจะต้องมือสูงกว่ารึเปล่า?

เป็นที่รู้กันอยู่แล้วว่าการคัดมือรายการนี้สูง คนประท้วงพิจารณาตัวเองดีหรือยังว่าตัวเองลงเกินฝีมือตัวเองรึเปล่า คนคัดมือจัดมาตั้งกี่ครั้งแล้ว ถ้าคิดว่ามาตรฐานเขาไม่ดี

ผลตอบรับคงไม่ดีขนาดนี้ แพ้คือแพ้ นักกีฬาจริงๆเขาไม่มางอแงกันหรอก

บุ๊ง บู skyville

PS.ถึงเค้าจะแพ้ ก็ไม่งอแงนะจ๊ะ

แต่ผมแอบเชียร์ PW- อะครับ  

grooveriders

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  3/2/2014 9:32:11

เลขที่สมาชิก: 45153

ผมขอชื่นชมผู้จัดครับว่ารายการนี้จัดได้โอเคมากๆ ครับ ทั้งการสกรีนมือ เวลา และที่ชอบที่สุดคือสามารถเช็คข้อมูลออนไลน์ได้ทุกอย่างๆ และ update ค่อนข้างรวดเร็วมาก ๆ ครับ

แต่ครั้งนี้มีขอเสียนิดนึงเรื่องกรรมการตัดสิน ซึ่งยังมีเบลอๆ อยู่บ้างครับ ยังไม่โปรเท่าที่ควร
และเรื่องลูกแบด ซึ่งผมว่าคุณภาพไม่ค่อยดีเท่าที่ควร ผมอยู่มือ P- ซึ่งเท่าที่เล่น คู่ผมและทุกคู่ที่ผมเจอตบไม่หนักเลย
และเล่นกัน 2 เส็ทตลอด แต่ใช้ลูกเปลืองมากครับ คือแม็ทละ 3 ลูกตลอด เมื่อเปรียบเทียบกับลูกอื่นๆ ที่ผมใช้เล่นกับเพื่อนๆ ซึ่งอยู่ในราคาเดียวกัน (60/ลูก) บางครั้ง 1 ลูกพวกผมยังเล่นได้ 2 เส็ทเลย เลยไม่อยากจะคิดเลยว่ามือหนักๆ เค้าใช้กันกี่ลูก

Ponlawat001

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  3/2/2014 9:40:04

เลขที่สมาชิก: 54924

ในนามทีม KRU ต้องขอโทษผู้จัดด้วยที่ไม่ได้ไปทำการแข่งขัน เนื่องจากนักกีฬาป่วยกระทันหัน ไว้โอกาสหน้าหวังว่าจะพิจารณาให้เข้าร่วมอีกครั้งนะครับ

arnon2509

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  3/2/2014 9:45:22

เลขที่สมาชิก: 45884

ผมว่าสำหรับทีมเล็กหรือทีมที่ไม่สามารถหานักกีฬาขอบบนหรือเกือบล้นมาแข่งคู่กัน โอกาศเข้ารอบลึกๆแทบจะไม่มี ส่วนเรื่องมือหมกมือเกิน เราต้องให้เกียรติผู้จัด เนื่องจากผู้จัดเองก็ดูด้วยกันหลายคนทำให้เวลาคัดมืออาจมีปัญหาบ้าง แต่พวกเราก็มาแข่งเพื่อความสนุกสนาน ทีม My Way เองส่งมา 9 คู่ผ่านรอบแรกแค่ 2 คู่ ตัวผมเองตั้งแต่แข่งรายการนี้มาไม่เคยแพ้มากเท่าครั้งนี้เลย(แพ้เกิน 5 แต้มถึง 4 เซต แม้ว่าจะชนะเจ้าภาพ) แต่ไม่รู้จะประท้วงทำไม เขากล้าลงเราก็กล้าแข่ง แพ้ก็ถือว่าได้แข่งกับคนเก่งก็เท่านั้น เพราะเราต้องลงกันแล้วตั้งแต่ก่อนแข่ง....
ยังไงก็แล้วแต่ ต้องขอบคุณทีมงานจัดการแข่งขันด้วยที่ยอมเหน็ดเหนื่อยที่จัดรายการดีๆให้พวกเราแข่งขันกันอย่างสนุกสนาน มีครั้งต่อไปก็จะมาแข่งอีกแต่ต้องทำการบ้าน การจัดตัวใหม่แล้ว สู้ไม่ได้จริงๆคราวนี้

จูเก๋อ เจิ้งหว่อ

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  3/2/2014 9:51:27

เลขที่สมาชิก: 53873

พี่ตี้ แค้นนี้ต้องชำระ 5555

ขอบคุณผู้จัดและทีมงาน น้องๆ หนูๆ พี่ๆ ทุกคนครับ

Becoming

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  3/2/2014 9:53:41

เลขที่สมาชิก: 40841

ทีม HKC badminton ขอขอบคุณผู้จัดและนักกีฬาทุกท่านน่ะค่า รอบนี้ส่งไปคู่เดียว แต่ก้ยังได้ถ้วยติดมือมาซะงั้น รอบหน้าจัดเมื่อไร จะส่งไปอีกน่ะเคอะ

ขอบคุณคร่าาาาาาาา

child

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  3/2/2014 9:55:08

เลขที่สมาชิก: 3748

ในนามทีมชมรมแบดมินตัน สัตหีบ ขอขอบคุณคณะผู้จัดมากๆเลยครับ
การคัดมือก็ดีนะครับ ทางคณะผู้จัดเคยบอกไว้มันลำบากใจก็ได้ตรงที่ต้องพิจารณามือนี่แหละ
เพราะมันคือ เส้นแบ่งระหว่างโมเดลขอบบน และ โมเดลขอบล่าง
แมทช์นี้เค้าก็อุตส่าห์แบ่งมือ p ให้ตั้ง 3 มือ ทั้ง p- ,p ,p+ คุณจะไปคิดอะไรมากครับ เพราะทุกคนก็คือมือ P
P- ก็คือ พี ขอบล่าง
p+ ก็คือ พี ขอบบน
ของคู่ผมเอง ทางทีมงานพิจารณาให้เป็นมือ P ก็ ลองซ้อมกับ โมเดล P+ ของทีมเดียวกัน ก็ พอสู้ได้ครับ ก็เลยคิดว่า น่าจะพอไหว พอไปเล่นจริง ก็ เสมอ ทั้ง 3 เกมส์ครับ แต่ตกรอบเพราะ แพ้คะแนนดิบ
ตอนแรกก็คิดเหมือนกันครับ ว่า โห....พี ยังไง กันวะเนี่ย ขนาดเรายังพอสูสีกับ p+ ในทีม แต่มาแพ้ขาด (ในบางเซต)
แต่ถ้าคิดอีกมุมนึง เอ่อ.. เราก็ได้จากเค้ามาเซตนึง นี่หว่า จะบ่นทำไม ก็แสดงว่าเค้าและเรา ก็ยังเป็นพี กลาง หรือ บนในระดับเดียวกัน
ส่วนพวกที่แพ้ขาด ทั้งสองเซต ลองดูหรือยังครับว่า เค้าเป็นขอบบน เราเป็นขอบล่าง หรือเปล่า เพราะดูแล้วมันกล้ำกึ่ง จริงๆ แล้วพวกที่ได้เข้าชิง ก็จะเป็นโมเดล กลาง ค่อนไปทางบน เสมอ เพราะ เกือบเปลี่ยนมือ แล้ว

ปล.ผมแค่แสดงความคิดเห็น อย่ามาโวยผม นะครับ เพราะผมก็ตกรอบแรก มือ p มา ตลอดๆ เหมือนกัน อิอิ

การได้เหงื่อจากการได้เล่นแบด ได้มิตรภาพเพิ่มขึ้นจากการเล่นแบด ได้เชียร์ ได้ลุ้น แค่นี้ก็สุดยอดแล้วครับ
สุดท้ายนี้ คงต้องขอชม ทางทีมงาน จัดงานได้สุดยอดจริงครับ ทั้งการรายงานตัว การบันทึกข้อมูล ดูเป็นระบบ และมีการอัพเดตที่ดีมาก ช่วงเวลาการแข่งขันถึงแม้จะเลทไปนิด แต่ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ที่ยอมรับได้ สำหรับทีมที่่ต้องเดินทางไกลกลับ สัตหีบอย่าง พวกผม การจัดมือ ผมว่าผมยอมรับได้ครับ

ขอบคุณที่ทำให้แบด บ้านนอกอย่างพวกผม ได้เห็น เกมส์สนุกๆ

ขอบคุณ ทุกๆท่านที่ร่วมการแข่งขัน ร่วมสนุก ร่วมเชียร์กันนะคร๊าบบบ ^_^

Nismo JP

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  3/2/2014 9:59:07

เลขที่สมาชิก: 20791

หวัดดีครับ พี่ตี้ และทีมงาน ชิล ชิล อิอิ

ขอบอกน้องปน.ทำสำเร็จตามที่ตั้งเป้าไว้อ่ะ

อยากได้ เสื้อ ครับ อิอิ

ปีนี้จะม่อีกอ่ะป่ะ ขอลงอีก สนุกอ่ะ แต่แพ้สังขาร ตัวเอง 555

child

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  3/2/2014 10:00:39

ยกคำพูด:
เขียนโดย Mhoo_JaNg:

เชียร์ด้วยครับ เพราะ สัตหีบ เข้าชิง แค่คู่เดียวเลย เชียร์กันเสียงแหบเสียงแห้ง ลุ้นกันจนนั่งไม่ติดกันเลยทีเดียว
นักกีฬา ก็วิ่งสู้ฟัดกันเลย เชียว

Mhoo_JaNg

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  3/2/2014 10:12:56

ยกคำพูด:
เขียนโดย child:

ยกคำพูด:

เชียร์ด้วยครับ เพราะ สัตหีบ เข้าชิง แค่คู่เดียวเลย เชียร์กันเสียงแหบเสียงแห้ง ลุ้นกันจนนั่งไม่ติดกันเลยทีเดียว
นักกีฬา ก็วิ่งสู้ฟัดกันเลย เชียว

แต่ผมเชียร์ ทีม SkyVille อะคับ

Memee Memee

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  3/2/2014 10:52:55

เลขที่สมาชิก: 42338

ในนามทีม Sandman ขอขอบคุณผู้จัดการแข่งขันและคณะกรรมการทุกท่าน ที่เปิดโอกาสให้ทีมเล็ก ๆ ได้มีโอกาสได้เข้าร่วมแม้ว่าช่วงก่อนแข่งจะมีปัญหาเกิดขึ้นแต่ทางผู้จัดการเข้าใจและให้โอกาส ขอบคุณพี่ตี้ด้วยนะคะ ถ้ามีการจัดครั้งต่อ ๆ ไป ในนามทีมจะไปร่วมแข่งขันอีกแน่นอน การแข่งครั้งนี้ จัดเวลาได้ดีไม่เลทมากนัก นักกีฬาในทีม ตีกันสนุกสนานกันเลยทีเดียว.......ขอบคุณอีกครั้งนะคะ

child

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  3/2/2014 11:42:44

ยกคำพูด:
แต่ผมเชียร์ ทีม SkyVille อะคับ

ม่ายเป็นไรครับ อย่างน้อยก็ได้เชียร์ ร่วมกัน

Aei Aei (^_*)

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  3/2/2014 11:51:00

เลขที่สมาชิก: 15078

ในนามทีม K-Fight ขอขอบคุณทีมงาน โดยเฉพาะ ตี้ มากๆ นะคะ ที่จัดงานแข่งขันมาตรฐานดีๆ แบบนี้

การประเมินมือโดยรวมถือว่าดีค่ะ เรื่องเวลาก็ดีไม่ต้องรอนาน...จะรอติดตามการแข่งขันปีต่อไปนะคะ

ปล. รอดูรูปอยู่นะคะ

Mhoo_JaNg

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  3/2/2014 11:54:47

ยกคำพูด:
เขียนโดย child:

ยกคำพูด:

ม่ายเป็นไรครับ อย่างน้อยก็ได้เชียร์ ร่วมกัน

จากทีมสัตหีบป่าวครับ โดนทีมนี้เขี่ยตกรอบมา 3 ครั้งละ  ล่าสุด PW- รอบ 4 ทีมสุดท้าย เยี่ยมจิงๆ ครับ.. 

[ แก้ไขโดย Moojungs เมื่อ 3/2/2014 11:56 ]

arnonyoo

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  3/2/2014 12:13:18

เลขที่สมาชิก: 37671

จัดได้ดี เวลาดีมาก กรรมการต้องแก้ไขนับแต้มผิดตลอด ส่วนมือ S ว่าหนักไปนิดนะกับคำว่ามือใหม่( พอเข้าใจว่าจัดมือนี้ครั้งแรก )ครั้งหน้าขอ WS- นะครับสงสารผู้หญิง ตัวเล็กๆเจอผู้ชายตบเอาตบเอา
มาตราฐาน มือ S- คือ เซฟกลางคอร์ด หยอดโด่งเป็นตึก 3 ชั้น ตบติดเน็ต แบ็คหน้าเน็ต ลูกออกลูกลงไม่สนตีทุกลูกที่วิ่งทัน จัดมาจะส่งเมียลง

เบียร์ เพชรพารณ

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  3/2/2014 12:25:35

เลขที่สมาชิก: 100

ยกคำพูด:
เขียนโดย arnonyoo:

จัดได้ดี เวลาดีมาก กรรมการต้องแก้ไขนับแต้มผิดตลอด ส่วนมือ S ว่าหนักไปนิดนะกับคำว่ามือใหม่( พอเข้าใจว่าจัดมือนี้ครั้งแรก )ครั้งหน้าขอ WS- นะครับสงสารผู้หญิง ตัวเล็กๆเจอผู้ชายตบเอาตบเอา
มาตราฐาน มือ S- คือ เซฟกลางคอร์ด หยอดโด่งเป็นตึก 3 ชั้น ตบติดเน็ต แบ็คหน้าเน็ต ลูกออกลูกลงไม่สนตีทุกลูกที่วิ่งทัน จัดมาจะส่งเมียลง

พอดีชวนน้องที่รู้จักมาลงแข่งมือsเหมือนกัน คู่นี้ไม่เคยแข่งรายการใดๆมาก่อน คราวนี้เข้ารอบ8คู่
น้องๆเลยติดใจอยากลงมือsอีก จะได้มีรายการสำหรับมือใหม่ๆซิงๆบ้าง
ขอขอบคุณทีมจัดการแข่งขันทุกท่านด้วยครับ
ปล. เสื้อvictorที่แจกสวยถูกใจมากครับ
Page 17 of 19«1...141516[17]1819»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 3 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 3 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
3 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต