ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  :-: Chill Chill - Victor Badminton Cup 2014 :-:
Page 1 of 19[1]234...19»
:-: Chill Chill - Victor Badminton Cup 2014 :-:                 

TeeKAOU

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  23/12/2013 12:25:42
  :-: Chill Chill - Victor Badminton Cup 2014 :-:

เลขที่สมาชิก: 5891

-----ประกาศ----

ผลการแข่งขัน

สำหรับรูปภาพ ติดตามเข้าไปชมกันที่หน้า Chill Chill Fan Page ได้เลยนะครับ ที่นี่เลย

http://www.facebook.com/chillchillbadminton

ดูรูปในงานตามนี้ไปก่อนนะครับ จะทยอยลงให้ครับ สำหรับท่านใดรู้จักใคร ก็แท็กให้กันเองนะครับ

https://www.facebook.com/media/set/?set=a.10152168967191250.1073741847.370311116249&type=1&l=7b11928b1b

https://www.facebook.com/media/set/?set=a.10152166571281250.1073741846.370311116249&type=1&l=2afb8495e4

นักกีฬาทุกท่าน สามารถดูการแข่งขันรายการ Chill Chil - Victor Badminton Cup 2014 ออนไลน์ได้ที่

http://www.chillchillbadminton.com/cc2014

#chillchillvictorbadmintoncup2014

แล้วพบกันพรุ่งนี้ ขอให้นักกีฬาทุกท่าน ได้รับเหงื่อ และความสนุกกลับบ้านไปทุกๆคนนะครับ

ขอให้โชคดีในการแข่งขัน ไม่เป็นตะคริวหรือได้รับบาดเจ็บนะครับ

ปล.พรุ่งนี้หากทีมงานประเมิน ต้องทำให้บางคู่เสียใจ ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ ครับ

#chillchillvictorbadmintoncup2014

รับมือ B     เพิ่ม 1 คู่
รับมือ C+     เพิ่ม 4 คู่
รับมือ C     เพิ่ม 1 คู่
รับมือ WP     เพิ่ม 1 คู่

ปล.วันนี้ชิลชิล เปิดก๊วนตามปกตินะคับ เริ่มเล่น 2 ทุ่ม ถึงตี 2 เช่นเคย
มาซ้อม เตรียมลงสนามรบพรุ่งนี้กันนะ

ขอให้นักกีฬาทุกๆท่าน โชคดี มีชัย ต้อนรับวันตรุษจีนครับ

สายและผลการแข่งดูได้จากลิงค์นี้

http://www.chillchillbadminton.com/cc2014

รับหญิงคู่มือ P(WP)     1 คู่
มือ C        1 คู่
มือ C+        3 คู่
มือ B        1 คู่

ด่วนๆ ภายในพรุ่งนี้(31-01-14)

ดูสายการแข่งได้จากหน้านี้

เปิดให้เลือกเสื้อแล้วนะครับ

เริ่มตั้งแต่เวลานี้ จนเที่ยงวันพรุ่งนี้(30-01-14)  สำหรับท่านที่ไม่ได้เลือกในเวลาที่กำหนด ทีมงานจะเลือกให้เองครับ

สำหรับกรณีมีการเลือกไม่ได้ สาเหตุน่าจะเป็นเพราะไซต์นั้นหมด ให้ติดต่อกลับมาหาทีมงานที่ 089-925-3325 นะครับ

http://www.chillchillbadminton.com/apply/register_list.php

การพิจารณาผู้ผ่านรอบแบ่งกลุ่ม

1. วัดจากผลคะแนนตามเซตการแข่งขัน (ชนะได้ 2 คะแนน,เสมอได้ 1 คะแนน,แพ้ได้ 0 คะแนน) โดยผู้แข่งขันที่มีคะแนนสูงเป็นอันดับ 1 และ 2  ผ่านเข้ารอบ knock out

2. ถ้าผู้แข่งขันได้คะแนนตามเซตเท่ากัน(งูกินหาง) ให้วัดจากผลต่างของคะแนนในแต่ละเซต  โดยผู้แข่งขันที่มีผลรวมของ คะแนนผลต่าง สูงกว่า ผ่านเข้ารอบ knock out

3. ถ้าผู้แข่งขันมีคะแนนผลต่างเท่ากันอีก ทางผู้จัดมีความประสงค์ให้ทั้งคู่แข่งขันกันอีก 1 เซต เพื่อตัดสินตามฝีมือ ไม่ใช้การโยนเหรียญหรือจับฉลากใดๆตามบุญกุศลที่สะสมกันมาแต่ชาติปางก่อน

การพิจารณาในการจัดสายรอบแพ้คัดออก(Knockout)

1.ผู้ที่ผ่านเข้ารอบที่ 1 ของทุกกลุ่ม จะถูกจัดให้เป็นวางมือกลุ่มบน(ครึ่งบนแรกของผู้ผ่านทั้งหมด) และผู้ที่ผ่านเข้ารอบที่ 2 ของทุกกลุ่ม จะถูกจัดวางมือเป็นกลุ่มล่าง(ครึ่งล่างของผู้ผ่านทั้งหมด) เช่น

มือ S จะมีผู้ผ่านเข้ารอบ 12 คู่ นั่นหมายความว่า อันดับ 1-6 จะเป็นผู้ที่เข้ามาเป็นที่ 1 ของรอบแบ่งกลุ่ม
และ 7-12 จะเป็นผู้เข้าเป็นที่ 2 ของกลุ่ม

2. การจัดเรียงอันดับของแต่ละทั้งสองกลุ่ม มีเกณฑ์การจัดเรียงตามนี้

2.1 เรียงตามเฉลี่ยของเซตที่ได้ในรอบแบ่งกลุ่ม
2.2 หากเซตเฉลี่ยได้เท่ากัน ให้ดูจาก เฉลี่ยผลรวม ของคะแนนผลต่างในรอบแบ่งกลุ่ม

ทั้งนี้ ที่ต้องหาออกมาเป็นค่าเฉลี่ย เนื่องจาก บางกลุ่ม อาจจะมี 3 คู่ หรือ 4 ไม่เท่ากัน รวมทั้ง อาจจะมีบางคู่ที่โดนจับปรับแพ้บาย(ที่เกินรุ่น/มาสาย/ไม่มาแข่ง)

กรณีโดนจับแพ้บาย เนื่องจากเกินมือ จะกำหนดแต้ม ให้ทุกคู่ที่เจอกับคู่นี้ เป็น 0-0 ให้เสมือนว่า ไม่มีคู่นี้อยู่ในกลุ่ม
กรณีโดนปรับแพ้บาย เนื่องจาก ไม่ลงทำการแข่งขัน จะกำหนดแต้มเป็น 21-0
กรณีโดนปรับแพ้บาย เนื่องจาก บาดเจ็บระหว่างแข่งขัน จะกำหนดแต้มเป็น 21-(แต้มที่ได้ล่าสุด)

3.สายการแข่งดูได้ตามลิงค์หรือรูปภาพได้เลย มีการจัดวางมือตามนี้

ทั้งนี้ ทุกๆท่านสามารถดูผลการเรียงลำดับได้จากหน้า "ผลการแข่งขันแยกตามกลุ่ม" ในส่วนด้านล่างสุด จะมีแสดงผลแบบ real time อยู่แล้วนะครับ

http://www.chillchillbadminton.com/gag/cc2014/group_scores.php

ทุกท่านสามารถดูสายตามลิงค์นี้ได้เลยนะครับ

http://www.chillchillbadminton.com/cc2014/

สำหรับรุ่นเด็กตามลิงค์ล่าง สำหรับเด็กจะแข่งแค่วันอาทิตย์วันเดียว สามารถดูจากแมทการแข่งขันวันอาทิตย์ได้เช่นกัน

https://docs.google.com/spreadsheet/ccc?key=0ArDgnamctLptdG5SYURDenlSODhwRHJDWFVObFdQR1E&usp=drive_web#gid=0

สายการแข่งรอบน็อคเอ้า สำหรับทุกรุ่น ดูได้จากลิงค์นี้

https://docs.google.com/spreadsheet/ccc?key=0ArDgnamctLptdG5SYURDenlSODhwRHJDWFVObFdQR1E&usp=drive_web#gid=3

รับเพิ่มมือ WP 2 คู่
รับเพิ่มมือ C 4 คู่
รับเพิ่มมือ C+ 5 คู่
รับเพิ่มมือ B 3 คู่

นักกีฬาทุกท่าน สามารถเข้าดูสายได้ตามลิงค์นี้ ทั้งนี้ วันแข่งสามารถดูผลการแข่ง ออนไลน์ ได้จากหน้าลิงค์นี้เช่นกัน

ปล.มือ B ยังไม่เรียบร้อยนะครับ น่าจะออกได้ภายในวันนี้ 2 ทุ่ม ครับ

อย่าลืมพกเงิน มาซื้อสินค้าจากทาง วิกเตอร์ด้วยนะครับ

http://www.chillchillbadminton.com/cc2014/

นักกีฬาทุกท่าน สามารถเข้าดูสายได้ตามลิงค์นี้ ทั้งนี้ วันแข่งสามารถดูผลการแข่ง ออนไลน์ ได้จากหน้าลิงค์นี้เช่นกัน

ปล.มือ B ยังไม่เรียบร้อยนะครับ คาดว่าจะออกพรุ่งนี้เย็น

มือ B        รับเพิ่มอีก 2 คู่
มือ C+      รับเพิ่ม อีก 4 คู่
มือ C         รับเพิ่ม อีก 7 คู่
มือ P+      รับเพิ่ม อีก 3 คู่
มือ MS12  รับเพิ่ม อีก 1 คน

ปล.พรุ่งนี้ออกสายประมาณ 3 ทุ่มนะครับ ช่วงกลางวันขอทำงานประจำก่อนนะครับ :)

ในการออกสาย เราจะใช้คอมพิวเตอร์ในการสุ่มจับคู่นะครับ แต่ทีมเดียวกัน จะไม่ได้อยู่กลุ่มเดียวกัน

ส่วนในรอบน็อคเอ้า จะใช้ระบบจัดเป็นมือวาง ซึ่งจะประกาศรูปแบบ พร้อมกับสายในวันพรุ่งนี้นะครับ

ทั้งนี้ บางกลุ่มอาจจะมี 3 คู่ ซึ่งอาจจะมีคู่อื่นมาเพิ่มก่อนวันแข่งนะครับ

และขอย้ำว่า ทุกๆ คนที่ไม่ใช่โมเดล วันแข่ง เราจะมีทีมงานคอยเดินประเมินมือ ซึ่งหากมีคนไหนเกินกว่าที่กำหนด เราจะจับบาย โดยไม่จำเป็นต้องมีผู้ประท้วง นะครับ

Update ตารางแข่งขันสำหรับวันเสาร์ที่ 1 กพ. และวันอาทิตย์ที่ 2 กพ.

http://www.chillchillbadminton.com/process/time-match.php

วันนี้ ครบกำหนดโอนเงินรอบสุดท้ายแล้วนะครับ

สายจะออกประมาณวัน จันทร์ ช้าสุด คืออังคารแน่นอนครับ

ส่วนเรื่องเสื้อ ขอให้มาเลือกในวันพุธที่ 29 นี้ นะครับ

หากไม่ได้เลือกวันที่ 30 ทีมงาน ขอเป็นผู้เลือกให้เองนะครับ

ปรับลดจำนวนและเพิ่มเงินรางวัล ตามนี้นะครับ

4.    รางวัลในการแข่งขัน

4.1.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  B+
(ยกเลิก)
•    ชนะเลิศ  รับเงินรางวัล  6,000  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลและประกาศนียบัตร
•    รองชนะเลิศอันดับหนึ่ง  รับเงินรางวัล  4,000  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลและประกาศนียบัตร
•    รองชนะเลิศอันดับสอง   (มี  2 รางวัล)   รับเงินรางวัล  2,000  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลและประกาศนียบัตร
4.2.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  B
•    ชนะเลิศ  รับเงินรางวัล  5,000  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลและประกาศนียบัตร
•    รองชนะเลิศอันดับหนึ่ง  รับเงินรางวัล  3,000  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลและประกาศนียบัตร
•    รองชนะเลิศอันดับสอง   (มี  2 รางวัล)   รับเงินรางวัล  1,500  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลและประกาศนียบัตร

4.3.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  C+
•    ชนะเลิศ  รับเงินรางวัล  4,000  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลและประกาศนียบัตร
•    รองชนะเลิศอันดับหนึ่ง  รับเงินรางวัล  2,000  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลและประกาศนียบัตร
•    รองชนะเลิศอันดับสอง   (มี  2 รางวัล)   รับเงินรางวัล  1,000  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลและประกาศนียบัตร
4.4.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  C
•    ชนะเลิศ  รับเงินรางวัล  4,000  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลและประกาศนียบัตร
•    รองชนะเลิศอันดับหนึ่ง  รับเงินรางวัล  2,000  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลและประกาศนียบัตร
•    รองชนะเลิศอันดับสอง   (มี  2 รางวัล)   รับเงินรางวัล  1,000  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลและประกาศนียบัตร
4.5.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  P+
4.6.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  P
4.7.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  P-
4.8.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  S
4.9.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  WP
•    ชนะเลิศ  รับเงินรางวัล  2,000  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลและประกาศนียบัตร
•    รองชนะเลิศอันดับหนึ่ง  รับเงินรางวัล  1,000  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลและประกาศนียบัตร
•    รองชนะเลิศอันดับสอง   (มี  2 รางวัล)   รับเงินรางวัล  500  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลและประกาศนียบัตร
4.10.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  WP-
•    ชนะเลิศ  รับเงินรางวัล  3,000  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลและประกาศนียบัตร

4.11.    ประเภทชายเดี่ยว  รุ่นอายุไม่เกิน  12  ปี
•    ชนะเลิศ  รับเงินรางวัล  1,500  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลรางวัลและประกาศนียบัตร
•    รองชนะเลิศอันดับหนึ่ง  รับเงินรางวัล  1,000  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลรางวัล และประกาศนียบัตร
•    รองชนะเลิศอันดับสอง   (มี  2 รางวัล)   รับเงินรางวัล  500  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลรางวัลและประกาศนียบัตร
4.12.    ประเภทหญิงเดี่ยว  รุ่นอายุไม่เกิน  12  ปี
(ยกเลิก)
•    ชนะเลิศ  รับเงินรางวัล  1,500  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลรางวัลและประกาศนียบัตร
•    รองชนะเลิศอันดับหนึ่ง  รับเงินรางวัล  1,000  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลรางวัล และประกาศนียบัตร
•    รองชนะเลิศอันดับสอง   (มี  2 รางวัล)   รับเงินรางวัล  500  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลรางวัลและประกาศนียบัตร

แจ้งยกเลิกรุ่นมือ B+ นะครับ

สรุปรุ่นที่เต็มแล้วนะครับ

C+   20 คู่
P     64 คู่
P-    80 คู่
S     24 คู่
WP- 24 คู่

ปล.สายจะออกไม่เกินวันจันทร์ที่ 27 มค. นะคับ

มือ P งดรับโอนเงินแล้วนะครับ ขอปรับเป็น 64 คู่

สรุปรุ่นที่เต็มแล้ว ตามนี้นะครับ

มือ S = 24 คู่
มือ P- = 80 คู่
มือ P = 64 คู่

ขอย้ำอีกครั้ง สำหรับนักกีฬาที่ผ่านไปแล้วทุกท่าน จะมีการประเมินใหม่ทั้งหมด ยกเว้น กลุ่มที่เป็นโมเดลขอบบนของทุกรุ่น
ทั้งนี้ ในวันแข่งขัน ขอให้ยึดคำตัดสินของทีมประเมินเท่านั้น
ในการจับปรับแพ้บาย ทีมงานจะให้เล่นในรอบแบ่งกลุ่ม จนครบก่อน จึงจะเรียกนักกีฬามาแจ้งให้ทราบ ทั้งนี้ นักกีฬาที่โดนจับแพ้บาย ไม่จำเป็นต้องมีคนประท้วง ในวันแข่งขัน เราจะมีทีมงานคอยประเมินเอง

ประกาศย้ำอีกครั้ง ให้เข้าใจตรงกัน (ปล.สำหรับบางรายชื่อที่เห็นว่าหนัก หากไม่ใช่โมเดลของทีมงาน ไม่ต้องห่วงนะครับ ทีมงานจะทำให้ดีที่สุด)

ประกาศขยายรุ่นหญิงคู่มือ WP- จากเดิม 24 คู่ เป็น 32 คู่ ใครสนใจรีบสมัคร และติดต่อทีมงานได้เลยนะครับ
089-925-3325 ตี้ ครับ

สายการแข่งขันจะออกวันที่ 28 นะครับ

หากท่านใดยังไม่ได้ชำระเงิน รบกวนช่วยโอนมาก่อนออกสายนะครับ

เราไม่มีเปิดรับชำระหน้างานนะครับ

มีเท่าไหร่ แข่งเท่านั้นครับ

ปล.ดังนั้น จำนวนคู่ในบางรุ่น อาจจะมีการปรับเปลี่ยนเล็กน้อย ตามจำนวนคนโอนเงินจริง

ประกาศรุ่นที่เต็มแล้ว

1.รุ่นมือ S ชำระเงินครบเต็มจำนวน 24 คู่
2.รุ่นมือ P- ชำระเงินครบเต็มจำนวน 80 คู่
3.รุ่นมือ WP- ชำระเงินครบเต็มจำนวน 24 คู่

ทั้งนี้ รุ่นมือ C+ ประกาศรับเพิ่มเป็น 20 คู่ นะครับ

ส่วนรุ่นอื่นๆ ยังสมัคร และชำระเงินเข้ามาได้นะคับ

ขอยกเลิกรุ่น WS12 หญิงเดี่ยวอายุไม่เกิน 12 ปีนะครับ
สำหรับคนที่โอนมาแล้ว จะโอนเงินคืนให้นะครับ

วันนี้(09-01-14)เป็นวันสุดท้ายสำหรับกลุ่มตัวจริงนะครับ ตั้งแต่พรุ่งนี้ กลุ่มสำรอง ที่ผ่านการประเมินแล้ว พร้อมโอนได้เลยนะครับ

ปล.สำหรับเรื่องเสื้อ เนื่องจากเสื้อบางรุ่นหมด ดังนั้นจะให้เลือกใหม่ในวันที่ 29 มค. สำหรับท่านใดต้องการเลือกเสื้อใหม่ ให้แจ้งมาตรงทักท้วง ก่อนวันที่ 29 นะครับ

คืนนี้ใครยังไม่ประเมินรายการ Chill Chill - Victor Badminton Cup 2014 แวะมาประเมินได้นะครับ เริ่ม 2 ทุ่ม ถึง ตี 2

ปล.สำหรับกลุ่มตัวจริง ให้โอนได้ภายในวันที่ 9 นี้นะครับ

หลังจากนี้ กลุ่มตัวสำรอง ที่ผ่านแล้ว สามารถโอนเข้ามาได้เลยนะครับ

รบกวนเข้าไปเลือกเสื้อก่อนวันพรุ่งนี้(02-01-2557) นะครับ

ขอปรับขยายเพิ่มตามนี้นะครับ สำหรับรุ่นที่มี 80 คู่ วันเสาร์ อาจจะมีรอบน็อคเอ้า 1 รอบ นะครับ

3.    ประเภทการแข่งขัน

3.1.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  B+         จำนวน   8  คู่    แข่งขันแบบแบ่งกลุ่มๆ  ละ  4  ทีม (A คู่ B ลงได้)
3.2.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  B             จำนวน   16  คู่    แข่งขันแบบแบ่งกลุ่มๆ  ละ  4  ทีม (B+ คู่ C+ ลงได้)
3.3.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  C+         จำนวน   16  คู่    แข่งขันแบบแบ่งกลุ่มๆ  ละ  4  ทีม
3.4.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  C            จำนวน  
48(เดิม 32)  คู่    แข่งขันแบบแบ่งกลุ่มๆ  ละ  4  ทีม
3.5.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  P+        จำนวน   64(เดิม 48)  คู่    แข่งขันแบบแบ่งกลุ่มๆ  ละ  4  ทีม
3.6.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  P            จำนวน   80(เดิม 48)  คู่    แข่งขันแบบแบ่งกลุ่มๆ  ละ  4  ทีม
3.7.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  P-            จำนวน   80 (เดิม 16)  คู่    แข่งขันแบบแบ่งกลุ่มๆ  ละ  4  ทีม
3.8.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  S            จำนวน   24 (เดิม 16)  คู่    แข่งขันแบบแบ่งกลุ่มๆ  ละ  4  ทีม
3.9.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  WP        จำนวน   12 (เดิม 16)  คู่    แข่งขันแบบแบ่งกลุ่มๆ  ละ  4  ทีม
3.10.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  WP-        จำนวน   24 (เดิม 16)  คู่    แข่งขันแบบแบ่งกลุ่มๆ  ละ  4  ทีม
3.11.    ประเภทชายเดี่ยว    อายุไม่เกิน 12 ปี         จำนวน    16 (เดิม 8)   คน     แข่งขันแบบแพ้คัดออก( Knock  Out)
3.12.    ประเภทหญิงเดี่ยว อายุไม่เกิน 12 ปี         จำนวน    8   คน     แข่งขันแบบแพ้คัดออก( Knock  Out)

วันนี้เราเปิดเฉพาะกิจเพิ่มอีกวัน(30-12-13)

เริ่ม 1 ทุ่มเป็นต้นไป รองรับได้ 12 สนาม

ใครว่างจัดมานะครับ ณ สนามเล็กดี

นักกีฬาที่ผ่านการประเมิน และเป็นตัวจริง สามารถเข้าไปเลือกเสื้อได้ที่เว็บชิลชิล ในส่วนของรายชื่อผู้สมัคร

http://www.chillchillbadminton.com/apply/register_list.php

ด้านล่างชื่อจะมีให้เลือกเสื้อครับ

ปล.เสื้อแต่ละรุ่น อาจจะไม่มีไซต์นั้นๆ ที่แสดงให้เห็นคือรุ่นที่มีตามไซต์ของเราเท่านั้น

ในรอบน็อคเอ้าวันอาทิตย์ที่ 2 กรณีไม่มีการเลื่อนเลือกตั้ง จะเริ่มทำการประมาณ 10-10.30 นะครับ

เรื่องการปรับขยายรับเพิ่ม

ทางเราขอพิจารณาปรับขยาย หลังจากวันที่ 9 ซึ่งเป็นวันสิ้นสุดการโอนเงินรอบแรก(น่าจะประกาศวันที่ 10 มค.)

เพื่อ จะได้เห็นภาพรวมว่า ต้องปรับเพิ่ม-ลดจำนวน ของแต่ละรุ่นอย่างไรบ้าง เพื่อให้เหมาะสมกับสนามที่จำกัด

ระหว่างนี้ สมารถสมัครเข้ามาก่อนได้

กรณีคนที่เป็นตัวสำรองที่อยู่ต้นๆ ในช่วง 64 คู่ของทุกรุ่น แนะนำให้มาประเมินก่อนนะครับ

เพราะบางทีอาจจะต้องโดนปรับมือขึ้นนะครับ และหลังวันที่ 9 สามารถโอนเงินเข้ามาได้เลยหลังจากที่เราประกาศขยายนะครับ

ปล.สำหรับคนที่สมัครมาหลังวันที่ 3 มค.นี้ ทีมงานขอให้เลือกเสื้อได้เฉพาะไซต์ M หรือ L หรือรุ่นที่ทีมงานมีให้เท่านั้น

ความเป็นไปได้ มือ P- ขยายไปที่ 64 คู่ ส่วนมืออื่นๆ จะแ้จ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

ตามนี้นะครับ

ชิลชิล ไม่มีปิดทำการช่วงปีใหม่

วันศุกร์ที่  27 ธค. เปิดตามปกติ 2 ทุ่มถึง ตี 2 ณ สนามมิตรเสนา
วันอังคารที่ 31 ย้ายไปตีสนามเล็กดี 18.00-24.00
วันพุธที่ 1 มค. ย้ายไปตีสนามเล็กดี 18.00-24.00
วันศุกร์ที่ 3 มค. เปิดตามปกติ 2 ทุ่มถึง ตี 2 ณ สนามมิตรเสนา

สะดวกเมื่อไหร่ เข้ามาครับ

หากโทรแจ้งก่อนจะเป็นการดีครับ โดยเฉพาะช่วงสิ้นปี-ปีใหม่

31 และ 1 เริ่ม 6 โมงเย็น ณ สนามเล็กดี

ติดต่อได้ที่ 089-925-3325

ท่านใดสมัครไว้ ต้องการประเมินเพื่อให้ทันโอนเงินรอบแรกในวันที่ 9 มกราคมนั้น เจอกันได้นะครับ

Google Maps

https://plus.google.com/107131828847406976294/about?gl=TH&hl=th-TH

สนามมิตรเสนา

6.7.    นักกีฬาที่สนใจสมัครการแข่งขัน  แต่ไม่สามารถประเมินระดับฝีมือของตัวเองได้  สามารถดำเนินการได้ดังนี้
•    เข้ามาทดสอบฝีมือ  เพื่อให้คณะกรรมการพิจารณามือ  ได้ในวันเวลาดังนี้
6.7.1.    ทุกวันอังคาร  เวลา  20.00 – 01.00 น.
6.7.2.    ทุกวันศุกร์  เวลา  20.00 – 02.00  น.

แผนที่สนามมิตรเสนา ที่เราเล่นกันประจำอยู่แล้ว

ตอนนี้เปิดให้แจ้งทักท้วง แจ้งเปลี่ยนแปลงแก้ไขชื่อ หรือแจ้งชำระเงิน แล้วนะครับ

สามารถส่งแจ้งมาทาง ลิงค์ทักท้วง ในชื่อรุ่นของเรานะครับ ตามภาพ

ในการแจ้งเพื่อทักท้วง ไม่จำเป็นต้องใส่ชื่อ เบอร์ติดต่อ หรือหากใส่มา จะไม่ได้เอามาแสดงให้คนทั่วไปเห็นนะครับ

ปล.ร่วมด้วยช่วยกันสกรีน นักกีฬา นะครับ

ขอขอบคุณนักกีฬาทุกท่าน ที่ให้ความสนใจ รายการนี้

จะเร่งพิจารณามือ ให้นะครับ
ไม่เกินพรุ่งนี้ จะทยอยแสดงผลการประเมินนะครับ

ทั้งนี้ขอย้ำ รายการที่ทีมงาน Chill Chill จัด

1.ห้ามตีคุม ให้ลงรุ่นของตัวเองเท่านั้น

2.วันแข่ง จะมีการประเมินโดยทีมงาน และปรับแพ้โดยไม่ต้องมีคนประท้วง หากโดนจับแพ้บาย(ไม่คืนเงินค่าสมัคร) แต่จะให้เล่นครบ 3 เกมส์ในรอบแบ่งกลุ่ม

3.ทุกคนที่ผ่านการประเมินแล้ว วันแข่ง ต้องดูอีกรอบ(กรณีคนที่ไม่ใช่โมเดลหรือทีมงานไม่รู้ฝีมือดี)

ปล.หาก สมัครกันมาหลังจากวันที่ 3 มกราคม ทีมงานจะเลือกแบบและไซต์เสื้อให้นักกีฬาเอง ซึ่งจะมีเพียง M และ L เท่านั้น เนื่องจากเสื้อทำจำนวนมาก ต้องใช้เวลาในการขนส่งทางเรือมาจากวิกเตอร์ไต้หวัน ซึ่งต้องใช้เวลาในการขนส่งและจัดทำเสื้อ ร่วมเดือน ต้องขออภัยด้วยนะครับ
ตรวจสอบรายชื่อกันได้ที่นี่

www.chillchillbadminton.com/apply/register_list.php

ตัวอย่างเสื้อสำหรับแจกในงานก่อนหน้าและงานนี้

1.ลูกที่ใช้ในการแข่งขัน ทางวิคเตอร์ยืนยันมาว่า จะเป็นล็อตใหม่ คุณภาพดีขึ้นแน่นอน
2.เสื้อวิกเตอร์ที่จะให้นักกีฬา จะมีรุ่นแบบเดิมและเพิ่มรุ่นใหม่ ให้เลือก(อาจจะต้องทีมงานเลือกเอง เพราะมีเวลาน้อยมาก ต้องใช้เวลาในการผลิตและขนส่ง 1 เดือน)
3.เนื่องด้วยเรื่องเสื้อไซต์ S สำหรับผู้หญิง ในรายการ Chill Chill Cup 2013 นั้น มีความผิดพลาดเล็กน้อย จึงทำให้ส่งมาผิดรุ่น ดังนั้น รอบนี้ S สำหรับผู้หญิง จะเป็นรุ่นมาตราฐานทั่วไป ทีมงานขออภัยมา ณ โอกาสนี้ นะครับ

งานนี้ไม่พลาด พกเงินมา ซื้อของในบูธวิกเตอร์กันได้นะครับ พบสินค้าใหม่ๆ ส่วนราคา รอดูหน้างานเลยครับ ถูกใจ ก็จัดไปครับ

Model นักกีฬา สำหรับรุ่นมือต่างๆ

รายชื่อโมเดล จากรายการ Chill Chill Badminton Cup 2013, Chill Chill Badminton Cup 2011, Li-Ning Badminton Cup 2011, MMOA Badminton Cup 2011

http://www.chillchillbadminton.com/pages/model.php

นโยบายของทีมงานผู้จัด ยังคงเหมือนเดิม

1.เรามีการวางโมเดลที่แน่นอน โดยยึดตามโมเดลขอบบน แต่ละรุ่น(โมเดลจะประกาศตามหลังอีกครั้งภายในคืนนี้)

2.สำหรับ คู่ที่เคยได้รางวัล ไม่ว่าจะเป็นรายการอะไร ได้ที่เท่าไหร่ เรายังอนุญาตให้คู่กันได้ ทั้งนี้ ทีมงานประเมินพิจารณาเป็นรายบุคคล หากไม่เกินรุ่นมือนั้นๆ ก็ยังลงแข่งในรุ่นเดิมได้ แม้จะมีรางวัลติดไม้ติดมือแล้วก็ตาม

3.ในการประท้วง เราเปิดรับฟังทั้งหมด แต่ไม่จำเป็นต้องปฏิบัติตามหรือปรับมือ ทั้งนี้ ทีมงานประเมินจะเป็นผู้พิจารณาเอง เพราะบางครั้ง ผู้ประท้วง ยังไม่เห็นภาพรวม ของผู้เข้าร่วมทั้งหมด ว่ามีช่วงระดับฝีมือแค่ไหน ซึ่งบางครั้ง หรือบางคน ทีมงานอาจจะพิจารณาแล้ว ยังอยู่ในช่วงของรุ่นมือนั้นๆ ก็จะให้ผ่านไปได้ครับ

4.ทีมงานต้องรับ ฟังผู้ประท้วง และผู้ถูกประท้วง ทั้งนี้ ขอให้เคารพคำตัดสินของทีมงานนะครับ หากคิดว่าทีมงานไม่ยุติธรรม หรือมีใจคดโกง ก็ไม่ต้องเข้าร่วมก็ได้ เพื่อความสบายใจของตัวท่านเองและทีมงาน

5.มีข้อสงสัย สามารถสอบถามทีมงานได้โดยตรง ยินดีตอบข้อสงสัยครับ

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 24/12/2013 0:05 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 24/12/2013 2:49 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 24/12/2013 2:50 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 24/12/2013 10:31 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 24/12/2013 14:22 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 24/12/2013 14:38 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 24/12/2013 14:46 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 24/12/2013 14:47 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 24/12/2013 14:49 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 25/12/2013 10:04 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 25/12/2013 12:02 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 25/12/2013 16:47 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 25/12/2013 16:50 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 26/12/2013 10:54 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 26/12/2013 13:09 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 26/12/2013 13:42 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 26/12/2013 16:14 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 28/12/2013 12:48 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 28/12/2013 15:00 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 29/12/2013 13:54 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 30/12/2013 10:53 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 1/1/2014 15:31 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 1/1/2014 15:43 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 5/1/2014 13:30 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 7/1/2014 13:51 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 9/1/2014 13:25 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 11/1/2014 18:45 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 13/1/2014 14:16 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 13/1/2014 17:34 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 14/1/2014 17:42 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 15/1/2014 16:07 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 17/1/2014 11:30 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 20/1/2014 10:16 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 22/1/2014 10:17 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 22/1/2014 10:18 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 22/1/2014 10:55 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 22/1/2014 15:04 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 24/1/2014 10:48 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 24/1/2014 19:57 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 24/1/2014 20:03 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 27/1/2014 0:32 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 27/1/2014 23:51 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 28/1/2014 11:14 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 28/1/2014 14:53 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 29/1/2014 10:04 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 29/1/2014 12:13 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 29/1/2014 12:15 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 30/1/2014 11:19 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 31/1/2014 11:11 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 31/1/2014 11:13 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 31/1/2014 20:30 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 1/2/2014 14:27 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 5/2/2014 3:38 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 5/2/2014 17:46 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 5/2/2014 17:57 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 5/2/2014 18:09 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 5/2/2014 18:16 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 5/2/2014 18:27 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 5/2/2014 18:35 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 5/2/2014 18:41 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 5/2/2014 18:45 ]
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

TeeKAOU

เขียนเมื่อ:  23/12/2013 12:27:19
  Re: :-: Chill Chill -Victor Badminton Cup 2014 :-:

แข่งขันแบดมินตันรายการ Chill  Chill - Victor Badminton  Cup  2014  ครั้งที่  3

วันเสาร์และอาทิตย์ที่  1-2 กุมภาพันธ์  พ.ศ.  2557

ณ  สนามแบดมินตันซีซี

1.    บทนำ

ชม รมชิลชิลแบดมินตัน(Chill  Chill  Badminton  Club)  ก่อตั้งขึ้นเมื่อเดือน  มีนาคม  2553  ที่สนามแบดมินตันมิตรเสนา  ณ   72/1  ซอยเสนานิคม  1  พหลโยธิน  32  แขวงจันทรเกษม  เขตจตุจักร  กทม.  10900  เพื่อเป็นที่ชุมนุมของผู้ชื่นชอบ  การออกกำลังกายด้วยกีฬาแบดมินตัน  กิจกรรมหลักของชมรมคือ  การเล่นแบดมินตันเพื่อออกกำลังกายระหว่างสมาชิกประจำของชมรมฯ  และบุคคลทั่วไป  ตลอดระยะเวลาที่ผ่านมา  ชมรมฯได้ส่งสมาชิกเข้าร่วมการแข่งขันแบดมินตันสมัครเล่นในหลายๆ  รายการ  และมีผลงานในระดับที่น่าพึงพอใจมาโดยตลอด

2.    วัตถุประสงค์

2.1.    เพื่อส่งเสริมให้กีฬาแบดมินตันเป็นที่นิยมมากขึ้น
2.2.    เพื่อสนับสนุนให้ผู้ที่ชื่นชอบในกีฬาแบดมินตันมีโอกาสแข่งขัน ทดสอบฝีมือ เพื่อพัฒนาฝีมือ
2.3.    เพื่อเสริมสร้างพลานามัย  ปลูกฝังนํ้าใจนักกีฬา  ความมีระเบียบวินัย  มีความรับผิดชอบ รู้แพ้  รู้ชนะ  รู้อภัย
2.4.    เพื่อใช้ในการทำกิจกรรม   หรือบริจาคให้กับสาธารณะกุศลต่อไป
2.5.    เพื่อเป็นการพัฒนาฝีมือส่งเสริมให้มีกิจกรรมและพบปะสังสรรค์ ระหว่างนักกีฬาแบดมินตันด้วยกัน

3.    ประเภทการแข่งขัน

3.1.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  B+         จำนวน   8  คู่    แข่งขันแบบแบ่งกลุ่มๆ  ละ  4  ทีม (A คู่ B ลงได้)
(ยกเลิก)
3.2.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  B             จำนวน   16  คู่    แข่งขันแบบแบ่งกลุ่มๆ  ละ  4  ทีม (B+ คู่ C+ ลงได้)
3.3.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  C+         จำนวน  
20(เดิม 16)  คู่    แข่งขันแบบแบ่งกลุ่มๆ  ละ  4  ทีม
3.4.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  C            จำนวน  
40(เดิม 32)  คู่    แข่งขันแบบแบ่งกลุ่มๆ  ละ  4  ทีม
3.5.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  P+        จำนวน   64(เดิม 48)  คู่    แข่งขันแบบแบ่งกลุ่มๆ  ละ  4  ทีม
3.6.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  P            จำนวน   64(เดิม 48)  คู่    แข่งขันแบบแบ่งกลุ่มๆ  ละ  4  ทีม
3.7.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  P-            จำนวน   80 (เดิม 16)  คู่    แข่งขันแบบแบ่งกลุ่มๆ  ละ  4  ทีม
3.8.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  S            จำนวน   24 (เดิม 16)  คู่    แข่งขันแบบแบ่งกลุ่มๆ  ละ  4  ทีม
3.9.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  WP        จำนวน   12 (เดิม 16)  คู่    แข่งขันแบบแบ่งกลุ่มๆ  ละ  4  ทีม
3.10.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  WP-        จำนวน   24 (เดิม 16)  คู่    แข่งขันแบบแบ่งกลุ่มๆ  ละ  4  ทีม
3.11.    ประเภทชายเดี่ยว    อายุไม่เกิน 12 ปี         จำนวน    16 (เดิม 8)   คน     แข่งขันแบบแพ้คัดออก( Knock  Out)
3.12.    ประเภทหญิงเดี่ยว อายุไม่เกิน 12 ปี         จำนวน    8   คน     แข่งขันแบบแพ้คัดออก( Knock  Out)(ยกเลิก)
หมาย เหตุ   ประเภทใดมีผู้สมัครน้อยกว่า  8  คู่  คณะกรรมการจัดการแข่งขันจะยกเลิกการแข่งขันประเภทนั้น   ถ้าเกินจำนวนที่รับสมัคร อาจจะพิจารณาปรับเพิ่มจำนวนคู่  ตามความเหมาะสมของเวลาของการจัดแข่ง

มือ S มาจาก Start

สืบ เนื่องจากรายการ Chill Chill Cup 2013 เราคิดว่า ณ ตอนนี้ คนหันมาสนใจเล่นแบด และลงแข่งแบดในเว็บมากขึ้นกว่าก่อนมาก รวมทั้ง หลายๆ คน อายุอานาม เริ่มมาก

ส่งผลให้หลายๆ คนมีการปรับมือ ร่นลงมาเล่น รุ่นที่ต่ำกว่าเดิมเรื่อยๆ ซึ่งมันเป็นวัฎจักรของอายุคน

ส่งผลให้ แต่ละรุ่นมือ มันดูแข็งแกร่งมากขึ้น

ทำ ให้พื้นที่ยืน สำหรับกลุ่มที่ เป็นมือ พีลบ เบาๆ หรือกลุ่มที่เพิ่งเริ่มหัดเล่นใหม่ๆ ไม่มีเบสิค จะไม่มีที่ยืนในวงการแข่งแบดในเว็บนี้

เราจึงอยากให้ มือ S เป็นกลุ่มของคนที่เพิ่งเริ่มเล่นใหม่ๆ ไม่มีเบสิค อะไรเลย มาร่วมแข่งขัน หาประสบการณ์ รับรู้อารมณ์ และสภาวะความกดดันในสนามแข่งบ้างนะครับ

4.    รางวัลในการแข่งขัน

4.1.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  B+
(ยกเลิก)
•    ชนะเลิศ  รับเงินรางวัล  6,000  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลและประกาศนียบัตร
•    รองชนะเลิศอันดับหนึ่ง  รับเงินรางวัล  4,000  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลและประกาศนียบัตร
•    รองชนะเลิศอันดับสอง   (มี  2 รางวัล)   รับเงินรางวัล  2,000  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลและประกาศนียบัตร
4.2.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  B
•    ชนะเลิศ  รับเงินรางวัล  5,000  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลและประกาศนียบัตร
•    รองชนะเลิศอันดับหนึ่ง  รับเงินรางวัล  3,000  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลและประกาศนียบัตร
•    รองชนะเลิศอันดับสอง   (มี  2 รางวัล)   รับเงินรางวัล  1,500  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลและประกาศนียบัตร

4.3.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  C+
4.4.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  C
4.5.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  P+
4.6.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  P
4.7.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  P-
4.8.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  S
4.9.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  WP
•    ชนะเลิศ  รับเงินรางวัล  2,000  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลและประกาศนียบัตร
•    รองชนะเลิศอันดับหนึ่ง  รับเงินรางวัล  1,000  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลและประกาศนียบัตร
•    รองชนะเลิศอันดับสอง   (มี  2 รางวัล)   รับเงินรางวัล  500  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลและประกาศนียบัตร
4.10.    ประเภทคู่จำกัดมือ  รุ่นมือ  WP-
•    ชนะเลิศ  รับเงินรางวัล  3,000  บาท  พร้อมถ้วยรางวัลและประกาศนียบัตร

4.11.    ประเภทชายเดี่ยว  รุ่นอายุไม่เกิน  12  ปี
4.12.    ประเภทหญิงเดี่ยว  รุ่นอายุไม่เกิน  12  ปี
(ยกเลิก)

5.    คุณสมบัติของนักกีฬา

5.1.    นักกีฬาหญิงที่ติดทีมชาติชุดปัจจุบัน  ต้องลงแข่งขันในประเภท  B+  หรือตามแต่คณะกรรมการพิจารณามือ  ให้ลงทำการแข่งขันตามความเหมาะสม
5.2.    ประเภทเยาวชนรุ่นอายุไม่เกิน  12  ปี  นักกีฬาต้องไม่เกิดก่อนปี  2545
5.3.    ผู้สมัครลงแข่งขันทุกประเภท  จะต้องผ่านการพิจารณาคุณสมบัติโดยคณะกรรมการพิจารณามือ
5.4.    ในกรณีที่นักกีฬามีสังกัดชมรม หรือ  กลุ่ม  จะต้องระบุไว้ในการสมัครให้ชัดเจน  พร้อมแจ้งเบอร์โทรที่ติดต่อประสานงานได้สะดวก  เพื่อสะดวกในการติดต่อและการจัดสายการแข่งขัน
5.5.    ในประเภทมือ  P- P C  C+  B  B+  สามารถอ้างอิงระดับฝีมือโดยใช้  Chill Chill Badminton Cup 2013, Chill Chill Badminton Cup 2011, Li-Ning Badminton Cup 2011, MMOA Badminton Cup 2011, รายการดันลอป  18  คอร์ทราชพฤกษ์ 2013  ในบางกรณีได้  ทั้งนี้  คณะกรรมการจะพิจารณาอีกครั้ง  หลังจากที่สมัคร

6.    การพิจารณาระดับฝีมือ

6.1.    คณะกรรมการจัดการแข่งขันมีสิทธิ์ขาดในการพิจารณาระดับฝีมือแต่ละท่าน  โดยคำตัดสินของคณะกรรมการถือเป็นข้อยุติ  ทั้งนี้อ้างอิงตัวอย่างระดับฝีมือ  ตามที่กำหนดไว้ได้
6.2.    ให้หัวหน้าทีมที่ส่งทำการแข่งขันรับรองระดับฝีมือ  พร้อมเบอร์โทรติดต่อของหัวหน้าทีม
6.3.    ในการสมัครกรุณากรอกข้อมูลให้ครบถ้วน  โดยเฉพาะเบอร์ติดต่อของนักกีฬา
6.4.    กรณีประเภทมือ WP- WP S P- P P+ C และ C+  นักกีฬาต้องลงทำการแข่งขันในรุ่นตัวเองหรือสูงกว่าเท่านั้น  กรณีบางคู่  ที่มีการจับคู่กันแบบต่างมือ  ให้ลงในรุ่นที่สูงที่สุด  ของคู่นั้นๆ  เช่น
•    นาย  ก  เป็นนักกีฬามือ P
•    นาย ข  เป็นนักกีฬามือ  C
ดังนั้น  หากนาย  ก  จับคู่กับนาย  ข  จะต้องลงในรุ่น  มือ  C  ขึ้นไปเท่านั้น

6.5.    ในรุ่นมือ B+ อนุญาตให้ลงแบบคุมมือได้ ตามนี้เท่านั้น
•    A ต้องจับคู่กับคนระดับมือไม่เกิน B เท่านั้น
•    ห้ามระดับมือ A ลงมาตีมือ B

6.6.    ในรุ่นมือ B อนุญาตให้ลงแบบคุมมือได้ ตามนี้เท่านั้น
•    B+ ต้องจับคู่กับคนระดับมือไม่เกิน C+ เท่านั้น
•    ห้ามระดับมือ A ลงมาตีมือ B

6.7.    นักกีฬาที่สนใจสมัครการแข่งขัน  แต่ไม่สามารถประเมินระดับฝีมือของตัวเองได้  สามารถดำเนินการได้ดังนี้
•    เข้ามาทดสอบฝีมือ  เพื่อให้คณะกรรมการพิจารณามือ  ได้ในวันเวลาดังนี้
6.7.1.    ทุกวันอังคาร  เวลา  20.00 – 01.00 น.
6.7.2.    ทุกวันศุกร์  เวลา  20.00 – 02.00  น.
สามารถเข้ามาทดสอบได้ที่  สนามมิตรเสนา  ซอยพหลโยธิน  32 (เสนานิคม  1  ซอย 2) ใกล้เมเจอร์รัชโยธิน
กรุณาโทรแจ้งล่วงหน้า  เพื่อจัดเตรียมสนามรองรับไว้  ให้ทดสอบ
•    ติดต่อนัดหมายกับคณะกรรมการพิจารณามือ  ให้ประเมินมือ  ณ  ที่ต่างๆ  ตามวันและเวลาที่คณะกรรมการสะดวก
•    ดูได้จากวิดีโอที่คณะกรรมการพิจารณามือจัดเตรียมไว้
•    ดูได้จากตารางบุคคลมืออ้างอิงในมือต่างๆ  เพื่อพิจารณาตัวเอง  ว่าประมาณใคร
•    โทรติดต่อสอบถาม  แจ้งบุคคลอ้างอิง  พร้อมทั้ง  นักกีฬาที่ฝีมือใกล้เคียงกับนักกีฬาที่สอบถาม

7.    ข้อตกลงร่วมกัน

7.1.    คำตัดสินในทุกกรณีของคณะกรรมการ  ให้ถือเป็นข้อยุติ
7.2.    นักกีฬาต้องทำการตรวจสอบชื่อจริง  พร้อมทั้งชื่อเล่น  ที่ส่งเข้าร่วมการแข่งขันให้ถูกต้อง  ก่อนวันแข่งขัน  ทั้งนี้ในวันทำการแข่งขัน  กรุณานำบัตรทางราชการ  เพื่อเป็นการยืนยันตัวตน
7.3.    ถ้าคณะกรรมการพิจารณาเห็นว่า  นักกีฬาจงใจให้ข้อมูลอันเป็นเท็จ  เช่น  ชื่อ-นามสกุล,  ระดับฝีมือ  เป็นต้น  คณะกรรมการมีสิทธิ์ตัดสิทธิ์การแข่งขัน  โดยไม่คืนเงินค่าสมัคร
7.4.    ในกรณีถูกตัดสิทธิ์การแข่งขัน  คณะกรรมการไม่คืนเงินที่เข้าร่วมการแข่งขัน
7.5.    หากตรวจสอบพบว่า   ไม่ซื่อสัตย์  ต่อการเข้าร่วมการแข่งขันในทุกกรณี  คณะกรรมการสามารถตัดสิทธิ์การแข่งขันได้ทันที
7.6.    ในวันทำการแข่งขันจริง  หากคณะกรรมการพิจารณามือ  พบนักกีฬาท่านใด  ไม่ซื่อสัตย์ในการเข้าร่วมแข่งขัน  มีการลงในรุ่นมือที่ต่ำกว่าที่ควรจะเป็น  แม้จะผ่านการรับรองจากคณะกรรมการพิจารณามือ  ก่อนการแข่งขันแล้วนั้น   คณะกรรมการสามารถตัดสิทธิ์การแข่งขันได้ในทันที  โดยไม่จำเป็นต้องมีผู้ประท้วง
7.7.    การประท้วงระดับฝีมือของนักกีฬาก่อนวันแข่งขันจะต้องแจ้งรายละเอียด  เช่น  ประเภท  ชื่อ  ระดับฝีมือ  ส่งทาง
•    E-Mail  มาที่  ThaiBadminton.com spam-mail protection system 
•    PM  แจ้งทางคณะกรรมการ  ผ่านทางเว็บบอร์ดของเว็บไทยแบดมินตัน
•    แจ้งทาง  Facebook  ของชมรมที่  http://www.facebook.com/ChillChillBadminton
•    แจ้งผ่านทางเว็บไซต์  http://www.chillchillbadminton.com
7.8.    ในการประท้วง  หรือปรับมือนั้น  คณะกรรมการพิจารณามือ  มีสิทธิ์ขาด  สามารถตัดสินได้โดยไม่จำเป็นต้องมีผู้ประท้วงอ้างอิง
7.9.    ในการตัดสิทธิ์  หรือปรับมือนั้น  คณะกรรมการพิจารณามือ  สามารถกระทำได้ทุกรอบการแข่งขัน  แม้กระทั่งรอบชิงชนะเลิศ  เนื่องจากนักกีฬาไม่ซื่อสัตย์ต่อตนเองและผู้เข้าร่วมการแข่งขันท่านอื่นๆ
7.10.    ในการประท้วง  หากนักกีฬาที่เข้าร่วมการแข่งขันท่านใด  พบเห็นนักกีฬาบางคู่  ไม่ได้ลงตามมือที่ควรจะเป็น  สามารถโทรแจ้งมาได้ที่คณะกรรมการพิจารณามือที่  089-925-3325  โดยไม่จำเป็นต้อง  แจ้งชื่อ  ทั้งนี้  คณะกรรมการพิจารณามือ  จะเข้าไปตรวจสอบด้วยตนเอง  โดยท่านไม่จำเป็นต้องติดตามคณะ  คณะกรรมการจะเข้าไปประเมินมือให้อีกครั้ง  แต่ต้องถือการตัดสินของกรรมการเป็นข้อยุติ  ทั้งนี้สามารถสอบถามผลและเหตุผลการประเมินได้
7.11.    คณะกรรมการจะมีทีมงาน  ที่คอยสอดส่องในการประเมินมือ  ทุกรอบการแข่งขัน  และทุกสนาม  ดังนั้นนักกีฬา  ควรเล่นให้เต็มฝีมือ  เพื่อป้องกันการโดนตัดสิทธิ์การแข่งขัน
7.12.    กรณีบางรุ่นไม่เต็มตามจำนวนรับสมัคร อาจจะมีบางกลุ่ม  มีเพียง  3  คู่  และอีก  1  คู่สำรอง  เพราะฉะนั้น  ในวันแข่งขันจริง  อาจจะมีหรือไม่มีคู่สำรองได้
7.13.    ในกรณีโดนปรับแพ้  จะไม่คืนเงินค่าสมัคร
7.14.    หากมีการแก้ไขเปลี่ยนแปลงการแข่งขัน  คณะกรรมการสามารถปรับเปลี่ยนได้ตามความเหมาะสม  ที่คณะกรรมการจัดการแข่งขันเห็นควร  โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งล่วงหน้า  ทั้งนี้  คณะกรรมการจะแจ้งให้ทราบในภายหลัง  หรือก่อนหน้า  ตามความเหมาะสม
7.15.    ในวันแข่งขัน  อนุญาตให้แจ้งเปลี่ยนรายชื่อได้  หากมีเหตุความจำเป็น  คณะกรรมการอาจพิจารณาอนุญาต  ให้เปลี่ยนตัวผู้แข่งขัน    ทั้งนี้  หากนักกีฬาที่เปลี่ยนใหม่  ไม่ได้ลงในรุ่นที่เป็นรุ่นตัวเอง  คณะกรรมการจะตัดสิทธิ์การแข่งขัน  โดยไม่คืนเงินค่าสมัคร
7.16.    ในการสมัคร โปรดแจ้งไซต์เสื้อ ให้กับทีมงาน หากไม่แจ้ง ทีมงานขอให้เสื้อไซต์ L หรือ M โดยไม่ต้องติดตามสอบถามนักกีฬา ทั้งนี้รวมถึงผู้สมัครที่สมัครเข้ามาหลังจากที่ทีมงานทำการสั่งเสื้อแล้ว

8.    การรับสมัคร

8.1.    สามารถสมัครผ่านลิงค์  www.chillchillbadminton.com   เท่านั้น
8.2.    กรุณาอ่านวิธีและเงื่อนไข  ของการสมัครให้ละเอียดและเข้าใจ  เพื่อประโยชน์ในการสมัครของตัวท่านเอง
8.3.    การพิจารณาระดับฝีมือจะทำโดยคณะกรรมการพิจารณามือ  หรือพิจารณาจากข้อมูล ที่ได้รับจากบุคคลอ้างอิง  แต่ถ้ามีการให้ข้อมูลระดับฝีมือที่เป็นเท็จ ทางคณะกรรมการจัดการแข่งขันสามารถตัดสิทธิ์ในการลงแข่งขันได้
8.4.    คณะกรรมการทำการพิจารณารายชื่อนักกีฬาที่สมัคร  และจะประกาศผลการสมัครทางหน้าเว็บไซด์  พร้อมทั้งจะระบุผลการพิจารณา  จะประกาศผลทางเว็บไซต์ 
www.chillchillbadminton.com เท่านั้น
8.5.    คณะกรรมการจะประกาศรายชื่อนักกีฬาที่สมัครลงแข่งขัน และทำการลงรายชื่อ พร้อมเรียงลำดับการสมัคร
8.6.    นักกีฬาที่มีคุณสมบัติผ่าน  แต่ชำระเงินค่าสมัครล่าช้าเกินกว่าวันที่กำหนด  จะถูกปรับลำดับไปอยู่ท้ายรายชื่อสำรอง  และนักกีฬาที่อยู่ในรายชื่อสำรอง  จะถูกนำมาพิจารณาเป็นลำดับต่อไป
8.7.    นักกีฬาคู่ใดที่ไม่ผ่านคุณสมบัติ  ทางคณะกรรมอนุญาตให้แก้ไขรายชื่อให้คณะกรรมการพิจารณาอีกครั้งได้
8.8.    ลำดับในการสมัคร จะพิจารณาตามเวลาการสมัครเข้ามา โดยไม่แบ่งแยกรุ่นมือ ทั้งนี้ ให้ถือว่าผู้สมัครทุกคน ยังไม่ได้ผ่านการพิจารณา ทำให้หลังจากการพิจารณาประเมินมือให้แล้วนั้น อาจจะมีการปรับเปลี่ยนรุ่นที่สมัครเข้ามา มีผลทำให้มีการไปแทรก ผู้สมัครท่านอื่น ในรุ่นนั้นๆ ทั้งนี้ สามารถตรวจสอบเวลาการสมัครเข้ามาในระบบได้
8.9.    ไม่รับสมัครโดยตรงกับทางคณะกรรมการ และไม่มีการจองโควตา ให้สมัครผ่านทางเว็บไซต์เท่านั้น

9.    อัตราค่าสมัครและค่าใช้จ่ายอื่นๆ

9.1.    รุ่นจำกัดมือ  WP- WP  S P-  P  P+  C  C+  B  B+  ค่าสมัครคู่ละ 800  บาท   โดยนักกีฬาจะได้เสื้อ Victor คนละ 1 ตัว
9.2.    รุ่นเยาวชนอายุไม่เกิน  12  ปี  ค่าสมัครคนละ  300  บาท
สามารถชำระได้โดยโอนผ่านบัญชีธนาคาร
•    ธนาคารไทยพาณิชย์  สาขาโชคชัย 4  ประเภทออมทรัพย์
•    ชื่อบัญชี  นางสาวฐานิตา  เตชะมานนท์   เลขที่บัญชี  127-222-9999

หมาย เหตุ : กรุณาโอนเงินเป็นเศษสตางค์ เช่น 800.07 บาท   กรณีชำระเงินผ่านตู้  A.T.M  กรุณาส่ง  SMS  จากตู้ A.T.M (ฟรี)  แจ้งไปยังหมายเลขโทรศัพท์  083-996-5144  (พีท) เพื่อสะดวกในการตรวจสอบ  หรือสแกนส่งเมล์มาที่  ThaiBadminton.com spam-mail protection system  (โปรดเก็บหลักฐานการโอนเงินไว้ด้วย)

9.3.    ค่าลูกจ่ายตามจริง  15  บาท/ลูก/คน   ในการแข่งขันจะใช้ลูกขนไก่  Victor Champions No.1 speed 75
9.4.    ค่าลูกจะจัดจำหน่ายเป็นคูปอง  เล่มละ  300  บาท  โดยจะต้องทำการซื้อคูปองก่อนลงทำการแข่งขัน  และมอบคูปองให้กับกรรมการเมื่อทำการแข่งขันจบในแต่ละเกม  กรณีขอแลกคืนเงินค่าคูปอง  ต้องทำการแลกเปลี่ยนวันต่อวันเท่านั้น

10.    วิธีการสมัครแข่งขัน

10.1.    แจ้งรายละเอียดการสมัครให้ครบถ้วน  ประกอบด้วย
•    รุ่นที่ต้องการลงแข่งขัน
•    ชื่อ-นามสกุล,  ชื่อเล่น,  สังกัด,  เบอร์โทรศัพท์  และ  email  ที่ติดต่อได้
•    รูปภาพตัวเองให้เห็นใบหน้าชัดเจน  เพื่อช่วยในการพิจารณา  กรณีไม่มีรูป  สามารถถ่ายด้วยมือถือ  ส่งมาพร้อมรายละเอียดการสมัคร  เพื่อให้ทางทีมงานอัพโหลดให้  ที่  089-925-3325
•    บุคคลอ้างอิง/  ผู้ประสานงาน/  ผู้จัดการทีม  เบอร์โทรติดต่อ
•    ประวัติการแข่งขันรายการต่างๆ  อาทิ  Chill Chill Badminton Cup 2013, Chill Chill Badminton Cup 2011, Li-Ning Badminton Cup 2011, MMOA Badminton Cup 2011, รายการดันลอป  18  คอร์ทราชพฤกษ์ 2013   เพื่อช่วยในการพิจารณา
10.2.    สมัครผ่านลิงค์ 
www.chillchillbadminton.com  เท่านั้น
10.3.    เริ่มรับสมัครตั้งแต่ วันพุธที่  25  ธันวาคม  2556  เวลาประมาณ  11.00  น. เป็นต้นไป

11.    ระเบียบการแข่งขัน

11.1.    ประเภทรุ่นมือ  WP- WP S P-  P  P+  C  C+ B และ B+  เป็นการแบ่งกลุ่มการแข่งขัน  ในแต่ละกลุ่มจะมี  4  คู่  แข่งขันแบบพบกันหมด  ทั้งนี้อาจมีบางกลุ่มมีเพียง  3  คู่  เนื่องจากมีการสำรองไว้สำหรับกรณี  โดนปรับรุ่นการแข่งขัน
11.2.    ประเภทรุ่นเยาวชนอายุไม่เกิน  12  ปี   เป็นการแข่งขันแบบแพ้คัดออก(Knock Out)
11.3.    ใช้ระบบ  Rally  Point  21   แต้ม/เกม   ในกรณีที่ได้   20   คะแนนเท่ากันให้เล่นต่อจนกว่าฝ่ายใดจะได้  2  คะแนนติดกัน  ถือว่าเป็นผู้ชนะ  แต่ถ้าได้  29  คะแนนเท่ากันฝ่ายที่ได้  30  คะแนนก่อนเป็นผู้ชนะ
11.4.    ในการแข่งขันแบบแบ่งกลุ่ม  ต้องแข่งขันกัน   2  เกม
•    ผู้ชนะได้  2  คะแนน  ผู้แพ้ได้  0  คะแนน  หากเสมอได้  1  คะแนนเท่ากัน
•    กรณีคู่ต่อสู้ไม่มา  มาสายเกิน  15  นาที  หรือโดนตัดสิทธิ์  ให้ถือว่าได้  2  คะแนน  โดยคะแนนดิบชนะ  21-0  ทั้งสองเกม
•    รอบแบ่งกลุ่ม  ผู้ชนะมีคะแนนมากสุด  2  อันดับแรก  ให้เข้าไปเล่น  รอบแพ้คัดออก(Knock Out)  โดยอีก  2  อันดับตกรอบ
•    กรณีหากคะแนนในกลุ่ม  คะแนนเท่ากัน  ให้พิจารณาดูจากผลต่าง  การรวมคะแนนดิบได้และเสีย  จากเกมทั้งหมดที่ทำการแข่งขัน
•    กรณีหากผลต่างคะแนนดิบ  เท่ากัน  ให้ทำการจับสลากต่อไป
•    กรณีมีคู่โดนปรับแพ้ ทุกคู่ที่เจอกับคู่นี้ จะมีการปรับแต้มเป็น 0-0

11.5.    ในการออกสายการแข่งของรอบแพ้คัดออก(Knock  Out)
•    จะมีการจัดเรียงผลคะแนนของผู้ได้คะแนนเป็นที่ 1 ของกลุ่ม แล้วตามด้วยการจัดเรียงผลคะแนนของผู้ได้ที่ 2 ของกลุ่ม
•    หลังจากเรียงลำดับเสร็จ จะทำการวางสายตามมือวาง
•    ในการคิดคะแนน จะไม่นับรวมคู่ที่โดนปรับแพ้
•    ในการคิดคะแนน จะคิดออกมาเป็นค่าเฉลี่ย  ทั้งนี้เนื่องจาก บางกลุ่ม อาจจะมีจำนวนคู่ไม่เท่ากัน  เช่น  บางกลุ่มอาจจะมีบางคู่โดนปรับแพ้  หรือในกลุ่มมีเพียง  3  คู่   เป็นต้น

11.6.    ในการแข่งขันแบบแพ้คัดออก(Knock  Out)  ในแต่ละรอบการแข่งขัน  ต้องเล่นชนะ  2  ใน  3  เกม
11.7.    นักกีฬาควรพร้อมทำการแข่งขันก่อนเวลาประมาณ  15  นาที
11.8.    หากนักกีฬามาช้ากว่าเวลาทำการแข่งขัน  ให้รอนักกีฬาได้ไม่เกิน  15  นาที   หากเลยเวลา  ให้ถือว่าแพ้ในเกมนั้น  เว้นแต่นักกีฬาทั้งคู่ยินยอมให้เลื่อนเวลาออกไป
11.9.    กรณีนักกีฬาลงมากกว่า  1  ประเภท  หากเวลาที่ลงแข่งขันตรงกัน  อนุโลมให้มีการเลื่อนเวลาการแข่งขัน  เพื่อไม่ให้ชนกันได้  และให้นักกีฬาพัก  หลังทำการแข่งขันในรอบก่อนหน้าได้ไม่เกิน  15  นาที
11.10.    การพิจารณาตัดสินของคณะกรรมการจัดการแข่งขัน  ถือเป็นข้อยุติทุกกรณี

12.    กำหนดการจัดการแข่งขัน

12.1.    รับสมัครแข่งขัน วันพุธที่  25  ธันวาคม 2556 เป็นต้นไป
12.2.    สิ้นสุดโอนเงินรอบแรก วันพฤหัสบดีที่  9  มกราคม 2557
12.3.    สิ้นสุดโอนเงินรอบสอง วันศุกร์ที่  24  มกราคม 2557
12.4.    ออกสายการแข่งขัน วันอังคารที่  28  มกราคม 2557
12.5.    ทำการแข่งขัน วันเสาร์ที่ 1 กุมภาพันธ์ 2557 และวันอาทิตย์ที่ 2 กุมภาพันธ์ 2557

13.    คณะกรรมการจัดการแข่งขัน

13.1.    คุณสัณหจุฑา  จิราธิวัฒน์            ประธานกิติมศักดิ์ชมรม
13.2.    คุณจิรภัทร  ปัทมสุวรรณ            ประธานจัดการแข่งขัน
13.3.    คุณอมฤต  เลี๊ยบประเสริฐ            ที่ปรึกษาฝ่ายประเมิน
13.4.    คุณประเสริฐ  กังแฮ            ผู้จัดการและหัวหน้าฝ่ายประเมิน
13.5.    คุณวรรณิสา  เตชะมานนท์            เหรัญญิก
13.6.    คุณปัทมาภรณ์  บูรณ์กฤษดา            เลขานุการและเจ้าหน้าที่ฝ่ายประเมิน
13.7.    คุณพันธกร  สุขสมัคร            หัวหน้าฝ่ายประมวลผลและเจ้าหน้าที่ฝ่ายประเมิน
13.8.    คุณชนาพร  เชื้อญวณ            เจ้าหน้าที่ฝ่ายลงทะเบียน
13.9.    คุณเกศนี พัฒนกูล                เจ้าหน้าที่ฝ่ายศิลป์
13.10.    คุณนิธิภัทร  สมหวัง            เจ้าหน้าที่ฝ่ายจัดสถานที่และเจ้าหน้าที่ฝ่ายประเมิน
13.11.    คุณธีรพงษ์   ใจชื้น                เจ้าหน้าที่ฝ่ายประมวลผล
13.12.    คุณฐาปนา บุญชู                เจ้าหน้าที่ฝ่ายประมวลผล
13.13.    คุณวศภณ เฟื่องสวัสดิ์            เจ้าหน้าที่ฝ่ายประมวลผล
13.14.    คุณชาญณรงค์ ลาฮง            เจ้าหน้าที่ฝ่ายประมวลผล
13.15.    คุณณฐพล ศิริ                เจ้าหน้าที่ฝ่ายประมวลผล
13.16.    คุณพรประสิทธิ์ มะหะสิทธิ์            เจ้าหน้าที่ฝ่ายช่างภาพ

14.    คณะกรรมการพิจารณาฝีมือ

14.1.    คุณประเสริฐ  กังแฮ
14.2.    คุณปัทมาภรณ์  บูรณ์กฤษดา
14.3.    คุณพันธกร  สุขสมัคร
14.4.    คุณณัฐวุฒิ  สมหวัง

15.    การติดต่อ

15.1.    สอบถามการประเมินมือ
•    คุณประเสริฐ  กังแฮ(ตี้)            089-925-3325
•    คุณปัทมาภรณ์  บูรณ์กฤษดา(ต่าย)        086-889-8918
•    คุณณัฐวุฒิ สมหวัง(มั้น)            086-664-1596
•    คุณพันธกร  สุขสมัคร(โนอา)            081-989-3928
15.2.    สอบถามการสมัคร
•    คุณจิรภัทร  ปัทมสุวรรณ(พัด)            081-628-8989
•    คุณประเสริฐ  กังแฮ(ตี้)            089-925-3325
•    คุณพันธกร  สุขสมัคร(โนอา)            081-989-3928
•    คุณปัทมาภรณ์  บูรณ์กฤษดา(ต่าย)        086-889-8918

15.3.    สอบถามการชำระเงิน
•    คุณวรรณิสา  เตชะมานนท์            083-996-5144

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 23/12/2013 16:08 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 23/12/2013 16:09 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 23/12/2013 16:10 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 23/12/2013 16:11 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 24/12/2013 0:04 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 28/12/2013 14:52 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 28/12/2013 15:02 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 1/1/2014 15:30 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 22/1/2014 15:03 ]

TeeKAOU

เขียนเมื่อ:  23/12/2013 12:29:07
  Re: :-: Chill Chill Badminton Cup 2014 :-:

Model นักกีฬา สำหรับรุ่นมือต่างๆ

รายชื่อโมเดล จากรายการ Chill Chill Badminton Cup 2013, Chill Chill Badminton Cup 2011, Li-Ning Badminton Cup 2011, MMOA Badminton Cup 2011

http://www.chillchillbadminton.com/pages/model.php

Video Model รุ่นต่างๆ

โมเดล หญิงคู่มือ P (WP) บิว+ฟ้า VS เกสร+บุ๋ม

บิว(B-First) ฟ้า(Step Nine) บุ๋ม(ภูติอนันต์) เป็นขอบบนมือ P เกสร(ฺBadbug) เป็นขอบบนมือ P-

โมเดล P- พัด+เบียร์ VS เกสร(BadBug)+เมย์

โมเดล P- อ้อ(Over Head)

โมเดล P นนท์(ชิลชิล)+โอ-C(ชิลชิล) vs แซค(ชิลชิล)+หนอ(หมู่บ้านแพนกวิน)

โมเดล P+ ขิง(ชิลชิล)+บี(Mang Love) VS Xs(Dragon Force)+ติ่ง(Dragon Force)

โมเดล C มอส(Pro5)+ปาล์ม(Pro5) VS ตรี(YAN)+นพ-C+(YAN)

โมเดล C โนอา(ชิลชิล)+ต้นกล้า(ชิลชิล) VS ซูกัส(ชิลชิล)+อาย(ชิลชิล)

โมเดล C บอย(บางนา)+แดง(บางนา) VS xxxx

โมเดล C+ อาร์ม(Pro5)+แป๊บ(Pro5) VS xxxx

โมเดล C+ เอี่ยว(ชิลชิล)+อลัน(ชิลชิล) VS แสตมป์-B(ชิลชิล)+วิท-C(Eagle)

โมเดล B แบงค์(B-First)+ตั๋ง(B-First) VS ปอนด์(YAN)+แบด(YAN)

โมเดล B XO(Eagle)+มายด์(Thai-Japan) VS Stamp(Chill Chill)+Best(Eagle)

โมเดล B+ อาร์ท(ชิลชิล)+นุวาน(BadBug) VS เปา + ตั๋ง-B(B-First)

เกณฑ์การประเมิน

P- P P+

C C+

B B+ A

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 24/12/2013 2:54 ]

[ แก้ไขโดย Tsubasa เมื่อ 24/12/2013 2:55 ]

a.r.t.2

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  23/12/2013 12:40:54
  Re: :-: Chill Chill Badminton Cup 2014 :-:

เลขที่สมาชิก: 53922

ถ้ารุ่นใดรุ่นหนึ่งเต็มจะเปิดรับสมัครเพิ่มมั้ยครับ
ข้อมูลส่วนตัว

NokZa

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  23/12/2013 12:41:28

เลขที่สมาชิก: 63762

จองด้วยคน ^^

Atieree

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  23/12/2013 12:54:16

เลขที่สมาชิก: 27128

จองมั่ง

Mhoo_JaNg

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  23/12/2013 13:26:58

เลขที่สมาชิก: 42016

ประเภทคู่จำกัดมือ รุ่นมือ S คือ ประเภทเดี่ยว เหรอครับ ??

snake_head

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  23/12/2013 13:27:20

เลขที่สมาชิก: 16721

ไม่ลงไม่ได้ ไม่ให้ลงมีเคือง

นรากับอาทิตย์

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  23/12/2013 13:31:01

เลขที่สมาชิก: 953

Blue Sky Club & เป็นต่อ ขอจองพื้นที่ด้วยครับ

ใหญ่ สำนักโฟร(พฤกษชาติ)

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  23/12/2013 13:39:02

เลขที่สมาชิก: 12065

ไม่ทันตั้งตัวกันเลยทีเดียว

EnGZz

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  23/12/2013 13:50:23

เลขที่สมาชิก: 54469

kaikaiser

เขียนเมื่อ:  23/12/2013 14:04:27

เลขที่สมาชิก: 32204

ไม่จอง

แต่ขอดู

อิอิ

TeeKAOU

เขียนเมื่อ:  23/12/2013 14:06:29

ยกคำพูด:
เขียนโดย a.r.t.2:

ถ้ารุ่นใดรุ่นหนึ่งเต็มจะเปิดรับสมัครเพิ่มมั้ยครับ

ขอพิจารณาอีกทีนะครับ

เพื่อให้เหมาะสมกับสนามและเวลาครับ

TeeKAOU

เขียนเมื่อ:  23/12/2013 14:08:25

ยกคำพูด:
เขียนโดย NokZa:

จองด้วยคน ^^

รอสมัครนะครับ

ไม่ได้รับจอง

gallant

เขียนเมื่อ:  23/12/2013 14:11:48

เลขที่สมาชิก: 10585

หาคู่ก่อนนะครับ

TeeKAOU

เขียนเมื่อ:  23/12/2013 14:14:51

ยกคำพูด:
เขียนโดย Mhoo_JaNg:

ประเภทคู่จำกัดมือ รุ่นมือ S คือ ประเภทเดี่ยว เหรอครับ ??

ขอโทษด้วยนะครับ

สืบเนื่องจากรายการ Chill Chill Cup 2013 เราคิดว่า ณ ตอนนี้ คนหันมาสนใจเล่นแบด และลงแข่งแบดในเว็บมากขึ้นกว่าก่อนมาก รวมทั้ง หลายๆ คน อายุอานาม เริ่มมาก

ส่งผลให้หลายๆ คนมีการปรับมือ ร่นลงมาเล่น รุ่นที่ต่ำกว่าเดิมเรื่อยๆ ซึ่งมันเป็นวัฎจักรของอายุคน

ส่งผลให้ แต่ละรุ่นมือ มันดูแข็งแกร่งมากขึ้น

ทำให้พื้นที่ยืน สำหรับกลุ่มที่ เป็นมือ พีลบ เบาๆ หรือกลุ่มที่เพิ่งเริ่มหัดเล่นใหม่ๆ ไม่มีเบสิค จะไม่มีที่ยืนในวงการแข่งแบดในเว็บนี้

เราจึงอยากให้ มือ S เป็นกลุ่มของคนที่เพิ่งเริ่มเล่นใหม่ๆ ไม่มีเบสิค อะไรเลย มาร่วมแข่งขัน หาประสบการณ์ รับรู้อารมณ์ และสภาวะความกดดันในสนามแข่งบ้างนะครับ

TeeKAOU

เขียนเมื่อ:  23/12/2013 14:35:03

ยกคำพูด:
เขียนโดย snake_head:

ไม่ลงไม่ได้ ไม่ให้ลงมีเคือง

อะนะ

พร้อมสำหรับวันพุธนี้ไหมคับ

Mhoo_JaNg

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  23/12/2013 14:43:10

เลขที่สมาชิก: 42016

ยกคำพูด:
เขียนโดย TeeKAOU:

ยกคำพูด:
เขียนโดย Mhoo_JaNg:

ขอโทษด้วยนะครับ

สืบเนื่องจากรายการ Chill Chill Cup 2013 เราคิดว่า ณ ตอนนี้ คนหันมาสนใจเล่นแบด และลงแข่งแบดในเว็บมากขึ้นกว่าก่อนมาก รวมทั้ง หลายๆ คน อายุอานาม เริ่มมาก

ทำให้พื้นที่ยืน สำหรับกลุ่มที่ เป็นมือ พีลบ เบาๆ หรือกลุ่มที่เพิ่งเริ่มหัดเล่นใหม่ๆ ไม่มีเบสิค จะไม่มีที่ยืนในวงการแข่งแบดในเว็บนี้

...

ชะม้อยชะมดเช็ด

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  23/12/2013 14:44:24

เลขที่สมาชิก: 53904

หนูจองด้วย !!!

TeeKAOU

เขียนเมื่อ:  23/12/2013 14:46:42

ยกคำพูด:
เขียนโดย gallant:

หาคู่ก่อนนะครับ

ยินดีคับ

หาให้ได้ไวๆนะคับ
Page 1 of 19[1]234...19»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 3 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 3 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
3 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต