ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  การแข่งขันแบดมินตันสมัครเล่นรายการ Hybrid Competition 1
Page 16 of 18«1...131415[16]1718»
การแข่งขันแบดมินตันสมัครเล่นรายการ Hybrid Competition 1                 

jojoe26

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  27/1/2014 14:34:21
  Re: การแข่งขันแบดมินตันสมัครเล่นรายการ Hybrid Competition

เลขที่สมาชิก: 40247

อยากดูรูปบรรยากาศวันแข่งอะคับ มีไม
ข้อมูลส่วนตัว

Becoming

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  27/1/2014 14:46:38
  Re: การแข่งขันแบดมินตันสมัครเล่นรายการ Hybrid Competition

เลขที่สมาชิก: 40841

ในนามของทีม HKC BADMINTON ขอขอบคุณผู้จัดและนักกีฬาทุกท่านค่ะที่เข้าร่วมการแข่งขัน ถือว่าสูสีกันทุกคู่จริงๆ ขอติเรื่องเดียว คือ เรื่องเวลาค่ะ ค่อนข้างจะเลทไปหน่อย ไว้มีโอกาสจัดอีกครั้ง จะส่งทีมไปแจมเหมือนเดิมนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ

arnonyoo

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  27/1/2014 15:08:15

เลขที่สมาชิก: 37671

ยกคำพูด:
เขียนโดย immpatcharee:

ทางทีมงานมองว่า มันไม่ต่างกับการวางมือค่ะ

ที่จับทั้งหมดเจอกัน  คือ

1.อยากให้ที่ 2 ได้เข้ารอบลึกๆ บ้าง (เพราะรอบแบ่งกลุ่ม เจอหนักมาแล้ว บางทีมกว่าจะเข้าที่่ 2 มาก็เหนื่อยแสนเหนื่อย ต้องมาเจอมือ 1 ของอีกทีม ก็มีแต่ตกรอบ)
2.บางทีม ที่  1 ของสายเบา เจอที่ 1 ของสายหนักบ้าง มันเป็นไปได้หมด
3.ตอนแบ่งกลุ่ม และคัดเลือกเข้ามา ทางทีมงานไม่รู้ว่าใครเก่งกว่าใคร เพราะฉะนั้น ที่เข้ามาเราถือว่า ฝีมือเท่ากันหมด
4.จะกลัวอะไรกับคำว่าที่ 1  ยังไม่ได้แข่งเลย ?
5.นักกีฬาควรจะเต็มที่กับทุกแมท ?

เป็นข้อคิดเห็นก่อนวางโปรแกรมจากทีมงานค่ะ

แตกต่างบ้าง คนส่วนมากอาจจะเห็นด้วยก็ได้นะค่ะ

ถ้าผลออกมาไม่ดียังไง ครั้งหน้า เราค่อยมาเสนอแนะกัน ตอนนี้ครั้งแรก เป็นการลอง ถ้าทั้งหมดเหมือนรายการอื่นๆ ทุกคนก็ตีแบบเดิม
ลองดูค่ะ จะได้ลุ้น

ทีมงาน Hybrid

จับก็ดีไปอย่างแต่เสียเวลามากที่ต้องมาคอย ถ้าแข่งแล้วเรารู้ว่าเราเข้าแล้วก็กลับได้เลย ไม่ต้องรอผลจากคู่อื่นที่ยังแข่งไม่จบหรือยังไม่ได้ลงแข่ง กรรมการต้องรีบทำงานบวกแต้มลูกได้เสีย แต้มเท่ากันเห็นว่าให้แข่งใหม่ 1 เซท ก็ต้องคอยอีก เท่าที่รอ 1-2 ช.ม.

Memee Memee

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  27/1/2014 16:16:09

เลขที่สมาชิก: 42338

ในนามทีม Sandman ขอขอบคุณผู้จัดการแข่งขันในครั้งนี้ด้วยนะคะ

immpatcharee

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  27/1/2014 17:30:59

เลขที่สมาชิก: 65641

ขอบคุณคะ สำหรับข้อคิดเห็น รูปกับผล รอก่อนนะค่ะ  

เวลาเลทที่จริงไม่อยากให้เลทเลยค่ะ จ้างกรรมการมา 26  สรุปมา 14 โดยไม่แจ้งล่วงหน้าค่ะ เศร้าเหมือนกัน แต่วันที่ 2 มาเพิ่ม รอบชิงอยู่ 5 โมง ยังอยู่ในเวลาที่ตั้งไว้ค่ะ แต่ตีกันสูสีมาก มี 3 เซทค่อนข้างเยอะเลย 

จะปรับปรุงแล้วครั้งหน้าเจอกันใหม่ค่ะ

Mhoo_JaNg

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  28/1/2014 8:40:52

เลขที่สมาชิก: 42016

ยกคำพูด:

ทีมงาน Hybrid ขอขอบคุณนักกีฬทุกท่านที่เข้ามาร่วมแข่งขันค่ะ  ครั้งนี้ครั้งแรกที่จัด มีผิดพลาดบ้าง หวังว่าทุกคนคงตะใก้อภัยนะค่ะ อยากให้คอมเม้นงานจะได้นำมาปรับปรุงงานให้ดีและมีมาตรฐานมากขึ้นค่ะ 

ขอบคุณมากค่ะ

อิ๋ม

ผมว่าเนตคอร์ดนี้บางคอร์ดน่าจะเปลี่ยนได้แล้วนะครับ ขาดเกือบจะตลอดแนว แล้วลำโพงด้วยครับ แทบจะไม่ได้ยินเสียตอนประกาศเรียกชื่อทีมลงแข่ง หรือประกาศเรื่องอืนๆ และเพื่อนๆ นักกีฬาที่เอารถมา แล้วจอดขวางไว้กรุณาใส่เกียร์ว่างด้วยนะครับ เพื่อนๆ ทีมผม และผมโดนมา 2-3 ครั้งติดๆ บางครั้งต้องรีบแข่งรีบกลับแล้วมาเจอแบบนี้ก้อเซ็งนะครับ..   

Ming_555

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  28/1/2014 9:47:00

เลขที่สมาชิก: 54763

ขอรายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลในแต่ละมือก่อนได้ป่ะครับ ขอบคุณคร้าบ...

kookarkung

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  28/1/2014 12:45:18

เลขที่สมาชิก: 29779

ในนามทีมกระชาก ขอขอบคุณผู้จัดและทีมงานทุกคนครับ ขอคอมเม้นในบางเรื่องนะครับ
เรื่องเวลา คู่ของผมต้องลงแข่งเวลา บ่าย2 แต่ได้แข่งจริง 5โมงครึ่ง เลทมา3ชั่วโมงครึ่ง ซืึ่งคู่ผมมีธุระต่อ เลยทำให้ต้องแพ้บายไป
เรื่องการประสานงาน คู่มือ ธนกฤต +กฤตเมท ของกระชาก ได้แข่ง2แมท อีก1แมท ทางกรรมการให้ชนะบาย มา1 พอดีตอนนั้นคู่นี้กำลังจะกลับแล้ว แต่มีคนในกลุ่มเดียวกัน มาทักว่า เราไปแพ้บายให้หรอ สรุป ต้องแข่งอีก 1 แมท ถามว่าถ้ากลับไปแล้วจะทำอย่างไร
เรื่องการคีย์ข้อมูล การอัพผล ช้าครับ เลยต้องถามจากเพื่อนเข้ารอบไปอีกทีว่าใครเข้าบ้าง คู่ของกระชาก คู่มือp ปิยรัตย์+นกหวีด ขาพลิก แต้มที่3เซตแรก เกมแรก เลยต้องแพ้บายไป3เกม แต่มีชื่อเข้ารอบอันดับที่9 เลย งง ว่าเข้าไปได้อย่างไร และ อีกคู่นึง ก็ไม่ได้ไปแข่ง เพราะคิดว่าตกรอบไปแล้ว
ส่วนอีกเรื่องนึง อันนี้ลูกทีมผมแจ้งมาอีกทีผมไม่ได้ไปอีกวัน คู่มือ p คมกฤช+สุรพงษ์ เค้าบอกว่า รอบ32 ที่แพ้มา จริงๆต้องไม่ได้เจอคู่นี้ แล้วเค้าลองหารายชื่อการแข่งมือนี้แล้วไม่มีคู่ที่เจอ อันนี้ก็เลยงง และแพ้ทั้ง2เซต ได้ไม่ถึง 10แต้ม ทั้ง2เซต ย้ำลูกทีมแจ้งมาอีกทีนะครับ ถูกผิดอย่างไรต้องขอโทษด้วยนะครับ
ก็ขอบคุณที่จัดรายการนี้ขึ้นมาครับ ให้ กระชาก ได้เข้าร่วมครับ
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

Deep_Impact

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  28/1/2014 15:47:28

เลขที่สมาชิก: 36248

ตอนมือ P+ เรียกข้าม พอเดินไปถาม ได้คำตอบแบบมักง่ายว่า ให้รอฟัง เด๋วเรียกเอง........เอ่อ!

---------------------------------------------------......

นั่งเชียร์น้องมือ C,C+

น้องเพิ่งแข่งเสร็จไม่กี่นาที เรียกไปแข่งต่อ น้องเดินไปบอก กลับได้คำตอบคือ มันเลทมากแล้ว.......อ้าว มันความผิดใคร!

BY_VR4

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  28/1/2014 16:13:59

เลขที่สมาชิก: 47472

เวลาเลทมากกกก 3ชั่วโมงกว่า นั่งรอกันตูดด้านล่ะคร้าบบบ

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  28/1/2014 16:18:54

ยกคำพูด:
เขียนโดย BiGmAN:

ตอนมือ P+ เรียกข้าม พอเดินไปถาม ได้คำตอบแบบมักง่ายว่า ให้รอฟัง เด๋วเรียกเอง........เอ่อ!

---------------------------------------------------......

น้องเพิ่งแข่งเสร็จไม่กี่นาที เรียกไปแข่งต่อ น้องเดินไปบอก กลับได้คำตอบคือ มันเลทมากแล้ว.......อ้าว มันความผิดใคร!

ต้องขออภัยด้วยค่ะ อาจเพราะเสียงที่ประกาศไป มันเบาทำให้หลายคู่คิดว่าข้าม เพราะมือ C มีรอบตัดกิ่งซึ่งอิ๋มประกาศทางไมค์แล้วค่ะ  แต่คำพูดว่าให้รอฟังประกาศ ค่ะ มือ พี บวก และ C ที่พึ่งออกมา เราให้พักนะค่ะไม่ใช่ให้ตีต่อเลย แต่ให้พักตามที่ทางทีมขอ เลยไม่ได้เท่านั้นเองค่ะ ลง 2 มือ ต้องมีศักยภาพของนักกีฬาที่พร้อม ให้พักครึ่งชั่วโมงตามขอไม่ได้ค่ะ

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  28/1/2014 16:24:01

ยกคำพูด:
เขียนโดย kookarkung:

ในนามทีมกระชาก ขอขอบคุณผู้จัดและทีมงานทุกคนครับ ขอคอมเม้นในบางเรื่องนะครับ
เรื่องเวลา คู่ของผมต้องลงแข่งเวลา บ่าย2 แต่ได้แข่งจริง 5โมงครึ่ง เลทมา3ชั่วโมงครึ่ง ซืึ่งคู่ผมมีธุระต่อ เลยทำให้ต้องแพ้บายไป
เรื่องการประสานงาน คู่มือ ธนกฤต +กฤตเมท ของกระชาก ได้แข่ง2แมท อีก1แมท ทางกรรมการให้ชนะบาย มา1 พอดีตอนนั้นคู่นี้กำลังจะกลับแล้ว แต่มีคนในกลุ่มเดียวกัน มาทักว่า เราไปแพ้บายให้หรอ สรุป ต้องแข่งอีก 1 แมท ถามว่าถ้ากลับไปแล้วจะทำอย่างไร
เรื่องการคีย์ข้อมูล การอัพผล ช้าครับ เลยต้องถามจากเพื่อนเข้ารอบไปอีกทีว่าใครเข้าบ้าง คู่ของกระชาก คู่มือp ปิยรัตย์+นกหวีด ขาพลิก แต้มที่3เซตแรก เกมแรก เลยต้องแพ้บายไป3เกม แต่มีชื่อเข้ารอบอันดับที่9 เลย งง ว่าเข้าไปได้อย่างไร และ อีกคู่นึง ก็ไม่ได้ไปแข่ง เพราะคิดว่าตกรอบไปแล้ว
ส่วนอีกเรื่องนึง อันนี้ลูกทีมผมแจ้งมาอีกทีผมไม่ได้ไปอีกวัน คู่มือ p คมกฤช+สุรพงษ์ เค้าบอกว่า รอบ32 ที่แพ้มา จริงๆต้องไม่ได้เจอคู่นี้ แล้วเค้าลองหารายชื่อการแข่งมือนี้แล้วไม่มีคู่ที่เจอ อันนี้ก็เลยงง และแพ้ทั้ง2เซต ได้ไม่ถึง 10แต้ม ทั้ง2เซต ย้ำลูกทีมแจ้งมาอีกทีนะครับ ถูกผิดอย่างไรต้องขอโทษด้วยนะครับ
ก็ขอบคุณที่จัดรายการนี้ขึ้นมาครับ ให้ กระชาก ได้เข้าร่วมครับ

ขอบคุณทีกระชากด้วยค่ะ ที่มาร่วมสนุก ขออภัยเรื่องเวลวเลทด้วยค่ะ ทางทีมงานยอมรับการติ ทุกข้อค่ะ แต่เคสายแล้วก็ไม่มีอะไรที่เปลี่ยนนะค่ะ เพราะแต่ละทีมจับฉลากเองหมด  ^^

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  28/1/2014 16:27:37

ทางทีมงาน ขออภัยเรื่องเวลาที่เลทด้วยค่ะ เป็นความผิดของทางทีมงานเองทั้งหมดทำให้ทุกคนต้องเสียเวลารอนาน
ครั้งหน้า 1. จะปรับปรุงเรื่องเวลา
2.จะรีบทำคะแนนให้เร็วขึ้นค่ะ
3.หวังว่าทุกคนคงจะให้อภัยและให้โอกาสทีมงานได้แก้ตัวอีกครั้งค่ะ

ขอบคุณคะ

อิ๋ม

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  28/1/2014 16:29:32

ยกคำพูด:

ต้องขออภัยด้วยค่ะ อาจเพราะเสียงที่ประกาศไป มันเบาทำให้หลายคู่คิดว่าข้าม เพราะมือ C มีรอบตัดกิ่งซึ่งอิ๋มประกาศทางไมค์แล้วค่ะ  แต่คำพูดว่าให้รอฟังประกาศ ค่ะ มือ พี บวก และ C ที่พึ่งออกมา เราให้พักนะค่ะไม่ใช่ให้ตีต่อเลย แต่ให้พักตามที่ทางทีมขอ เลยไม่ได้เท่านั้นเองค่ะ ลง 2 มือ ต้องมีศักยภาพของนักกีฬาที่พร้อม ให้พักครึ่งชั่วโมงตามขอไม่ได้ค่ะ

ชายเหวง

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  28/1/2014 17:11:10

เลขที่สมาชิก: 6315

ทีม เจ๋งจริง
ขอขอบคุณทีมงานและผู้จัดด้วย ก็ขอแสดงความคิดเห็นเพื่อนำไปแก้ไขครั้งต่อไป เนื่องด้วย สายของทีมมีแค่ 3 ทีมเพราะ Bye ไป 1 ทีม วันประกาศสายก็เห็นว่ามีแค่ 3 ทีม วันแข่งเราแข่งคู่ที่ 7 , 42 , 75 หลังจากแข่งคู่แรกเสร็จแล้ว จึงไปทานข้าวเพราะครั้งที่ 2 เราได้ Bye (คู่ที่ 42) สมาชิกจึงทานข้าวรอแข่งคู่ที่ 75 ขณะกินเสร็จได้ยินประกาศให้แข่งครั้งที่ 2 (มีทีมมาเพิ่ม) ส่วนตัวของทีมไม่ติดใจแต่ขอให้ผู้จัดแจ้งสมาชิกในกลุ่มให้ทราบว่ามีเพิ่มก่อนครับ

yan

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  28/1/2014 17:48:55

เลขที่สมาชิก: 10794

ทีมไหนมีอะรัยที่คิดว่า มันต้องปรับปรุงแก้ไข มีข้อผิดพลาดเรื่องอะไรบ้างที่ต้องนำกลับไปปรับปรุง เปลี่ยนแปลง ให้มันดีขึ้นหรือได้มาตรฐานขึ้น ตามที่ผู้จัดเข้าตั้งใจและตั้งเป้าหมายเอาไว้ ก็ต้องเอาข้อผิดพลาดนั้นมาบอก มาเสนอะแนะ มาหาแนวทางการแก้ไข อย่ามาบอกแต่เพียงว่าขอขอบคุณ ขอขอบคุณ มันไม่เกิดประโยชน์อะไรเลยกับทางผู้จัด ผู้จัดยังมีความพยายามที่จะจัดครั้งที่ 2 ทุก ๆ ทีมที่ส่งนักกีฬามาแข่งขัน และได้อยู่ในบรรยากาศในการแข่งขัน ก็คงรับทราบดีเสนอแนะไปได้เลยเจ้ว่า อันไหนไม่ดีเขาจะได้เอาไปปรับปรุง แก้ไข ตามแบบฉบับมาตรฐานสากลที่เขาทำกัน บางสิ่งบางอย่างของเก่ามันก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน บางสิ่งบางอย่างเราไปคิดแทนคนอื่นเขามันก็ไม่ถูก จึงอยากเรียนให้ทุกทีมช่วยกัน ติเพื่อก่อ ก่อให้เกิดให้ทางทีมงานนำกลับไปแก้ไข ช่องว่างที่แต่ละคนหรือแต่ละทีมเห็นว่าน่าจะเป็นแบบนั้นนะ น่าจะทำแบบนี้นะ มันไม่ผิดสำหรับทุกความคิด แต่จะถูกกับความคิดไหนของผู้จัดฯ อันนั้นสุดความสามารถของพวกเราแล้ว การจัดการแข่งขันในแต่ละครั้งไม่จำเป็นต้องสมบูรณ์แบบเสมอไป ไม่จำเป็นต้องได้รับคำเยินยอสรรเสริญทุกครั้งไป แต่จัดอย่างไรให้มันอยู่ในเกณฑ์ ในกรอบ ในมาตรฐาน ที่ทุกคนยอมรับกันได้ก็จบ การยอมรับความคิดเห็นต้องเปิดใจให้กว้างมากพอโดยไม่มีอคติใด ๆ เข้ามาพัวผันเกี่ยวข้องและต้องยอมรับในสิ่งที่ตนกระทำก่อนว่ามันผิดในสายตาของคนหมู่มาก หรือมันถูก (ใจ) เฉพาะความคิดของเราฝ่ายเดียว การจัดการแข่งขันแบดมินตันมีหลายรายการเป็นครูคอยสอนให้กับ ผู้จัดหน้าใหม่ๆอยู่แล้ว ครูพักลักจำหยิบเอาสิ่งดี ๆ มาใช้ได้ไม่มีใครหวงห้าม เอาแบบอย่างมาเป็นตัวอย่างปรับปรุงขึ้นซิ พัฒนาขึ้นซิ จัดครั้งแรกก็ไม่จำเป็นว่าจะต้องล้มเหลว หรือไม่ประสบผลสำเร็จตั้งแต่เมื่อไหร่ มันสามารถทำได้ ขึ้นอยู่กับว่าจะยอมรับมันได้มั้ยก้อเท่านั้นเอง
อันนี้เป็นเพียงข้อคิด ข้อเตือนใจ เท่านั้น มิได้มีเจตนาจะพาดผิงถึงใคร หมู่ใด ชนใด ทั้งสิ้น

Deep_Impact

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  28/1/2014 17:59:36

เลขที่สมาชิก: 36248

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

พอดีน้องผมลงแค่มือเดียว ^_^

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  28/1/2014 18:16:39

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

พอดีน้องผมลงแค่มือเดียว ^_^

ฮ่าๆ ขอโทษด้วยค่ะ ผิดพลาดบ้างขออภัยนะค่ะ

jingjoekangaroo

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  28/1/2014 18:53:42

เลขที่สมาชิก: 64927

เลทมากค่าาา นั่งตูดเปื่อย 3 ชม กว่าๆ
มีธุระ จะไปไหน ก็ไปไม่ได้ เศร้า

ลูแปง

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  29/1/2014 2:02:36

เลขที่สมาชิก: 14059

กรรมการรายการนี้ Inter มาก.... โดนจับลูกเสิร์ฟทั้งๆที่ไม่ได้เสิร์ฟยิงไปหลังเลย
สักลูกเดียว ฝั่งตรงข้ามก็ไม่ได้ประท้วงอะไร อย่างว่ามือA ก็โดนเพ่งเล็งเป็นธรรมดา
Page 16 of 18«1...131415[16]1718»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 6 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 6 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
6 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต