ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  "คนรักแบดคัพครั้งที่1 21-22ธ.ค.2556 ผลการแข่งขันหน้าแรก "
Page 16 of 17«1...131415[16]17»
"คนรักแบดคัพครั้งที่1 21-22ธ.ค.2556 ผลการแข่งขันหน้าแรก "                 

KASONGOSEN@Jibby Home

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  21/12/2013 16:34:08
  Re: คนรักแบด คัพ@อันโต นิโอ นครปฐม ครั้งที่1 21-22 ธันวาคม25

เลขที่สมาชิก: 59

รบกวนสรุปของรอบสองของพีลบด้วยนะคะ ว่าจะแข่งแบบไหนต่อน่ะจ้า
ขอบคุณล่วงหน้าค้า
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

nawapon

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  21/12/2013 23:02:57
  Re: คนรักแบด คัพ@อันโต นิโอ นครปฐม ครั้งที่1 21-22 ธันวาคม25

เลขที่สมาชิก: 50034

สายการแข่งขัน ประเภทรุ่นมือ P-

Samutsongkharm สาธิมา ,มุกอันดา
สัตหีบ น.ท.ญ.มาริณี สราวุธ

สัตหีบ กนกรัตน์ เอกพงศ์
Samutsongkharm ธรธรรณ์ สินพงศ์

Unity Rawin / HR2003 บญจวรรณ์ ศรีตระกูล สมศักดิ์ ตั้งการุณจิต
ขนไก่หลุด วิืศวชิต กัสยากร ปิยพงษ์ กองจินดา

อันโตนิโอ ปุณญาพร แสงนวล ศักดิ์ชัย
ฅ.รักแบด นิตินัย ผุกฉิม เตมี บุญถนอม

ก๊วนกวนทีม ไพรัตน์ โรยรส กนิษฐา คงพารา
M BADMINTON CLUB กายคุณ ปริณดาวงศ์ วิรุฬห์ สุริวัลย์

Moon Yard สุภักษร จะระ ณัฐพงษ์ แก้วกำเนิด
แสนสบาย อารีรัตน์ ธีรพันธุ์

สัตหีบ กสาน อติโพธิ์ รสสุคนธ์
แม๊กนั่ม ณัฐพงศ์ วีระพันษ์ เฉลิมวงศ์ อธิปัตยะวงศ์

V-Smart/k-fight ภาษณ เผ่าบัณฑร ธนาวุฒิ ลายทิพย์
Samutsongkharm ศวิตา กนกพร

สัตหีบ ชาย อมรมงคล เปรมณีย์ สอนสูงเนิน
Moon Yard ทัฬหพงศ์ พงษ์ศิลป์ ปพณพัชร์ ศิริรพีวัชร์

ก๊วนกวนทีม ศันสนีย์ แก้วเพียร พงศ์เทพ เนติวุฒิสาร
สัตหีบ ภานุวัฒน์ ผิวผ่อง อดุลย์ สุขีเกต

ฅ.รักแบด วินีรัตน์ ลิ้มสงวน กิตติศักด์ วิชัย
อิสระ พลเชษฐ์ โตสมบุญ เปรมฤทัย ปริสุทธกุล
ข้อมูลส่วนตัว

nawapon

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  21/12/2013 23:49:06

สายการแข่งขัน ประเภทรุ่นมือ Pรอบ32

สัตหีบ เอกพงษ์ คำเปลว ชาย อมรมงคล
กำแพงแสน นำพงศ์ บุตรเมฆ สราวุธ อ้วนถาวร

Y.A.N.Badminton Team ธนาธิป ศิริธนโชติ บุญรอด แย้มสะอาด
Moon Yard รองเอก อาฉัตร

อิสระ ทินกร แสงนวล ดนัย ม่วงทองชุม
สายรุ้งสปอร์ตคลับ พรชัย รักษาราษฎร์ ภัคพล กมลวรการณ์

แม็กนั่ม พงศธร เลศจิรกุล สมบูรณ์ เสาทวี
โพธาราม สุธีร์ อ้นพันธ์ ทิภากร จิณบุตร

NO MERCY พรชัย เห็นสว่าง วรุตม์ วรดิถี
7 Spirits กำพล กิจกอบชัย พฤทธ์ ภคินพันธุ์

กำแพงแสน เกรียงไกร นิวัฒน์ ปุริสังข์
samphran รุ่งโรจน์ ยอดยิ่ง บัณฑิตทัศนานนท์

สัตหีบ สราวุธ สายทวี กสานต์ อติโพธิ
Moon Yard ชัยพร ตุ้มประชา อนุศักดิ์ ยงปรึกษา

ฅ.รักแบด นวพนธ์ เอกมงคลพงศ์ เอกพงศ์ หอมกลิ่น
กำแพงแสน สังวรณ์ ศรีหิรัญ สัณหรัช ศรีหิรัญ

บ้านแพ้ว ชาญชัย ธนสิทธิโชค ชาญริทย์ ธนสิทธิโชค
V-Smart ภาษณ เผ่าบัณฑร บุญกาญจน์ ทุมจันทร์

Samutsongkharm กานต์ พุฒิเมฒิ
RED TYPHOON นายเจริญ ธมรัตน์ นายพงศ์ศักดิ์ ชอบดี
สารสิทธิ์พิทยาลัย นายนันทวุฒิ กาญจนพิสิฐรักษ์ นายยุทธพิชัสุวพงศ์
Samutsongkharm อัจชบุณย์ ภัคประวีร์

HD นางสาว สุกัญญา ทองเย็น นาย อิสระ บุญไชย
samphran สถาพร พฤกเกษม พิพัฒน์พงษ์

แม็กนั่ม สมปอง พิมษ์สาร ภานพ โชติกาภากร
ฅ.รักแบด เริงรัก ดิยะตาม อภิวัฒน์ เครื่องแก้ว

Badbug ปิยณัฐ ทวีชัยนพรัตน์ เกสร กาลจิตร
Sandman ปริญญา เพียรประกอบ ชลพรรษ ฐานมั่นคงธนิต

Sandman ยศศิริ อิ่มสรรพางค์ ปรีชา อ่างดอนคา
Moon Yard รัตนโชติ กาฬภักดี อวยชัย จุงใจ

t-smash/Sunday hey-ha สรัน แซ่ลี้ จิรัฏฐ์ ภู่สีสุวรรณ
ฅ.รักแบด เกียรติศักดิ์ หนูทองแก้ว ปฏิภาณ ลิ้มสงวน

lฒ่ๅnๅsn

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  22/12/2013 14:15:52

เลขที่สมาชิก: 3618

ดำเนินการเรื่องเวลา ได้ห่วยมาก
ควรศึกษาระเบียบเวลาการแข่งขันให้กระจ่างก่อน
เวลาการแข่งขันที่ประกาศในเวป ถือเป็นเวลาที่แน่นอน
อย่ามาพูดมั่วๆ ว่าเป็นเวลาคร่าวๆ เพราะนักกีฬาจะถือเวลาที่ผู้จัดได้โพสไว้เป็นสำคัญ
เวลาแข่ง 14.00น ถ้ายังไม่ถึงเวลาก็อย่าเรียก จำไว้
ถ้าจะเรียกแข่งก่อนเวลา ต้องเรียกทั้งสองฝ่ายรับทราบทั้งคู่ก่อน
สรุป เวลาห่วย เครื่องเสียงห่วย
เชื่อเหอะมีอีกหลายคู่ที่เจอเรื่องแบบนี้

poppyth

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  22/12/2013 23:22:37

เลขที่สมาชิก: 51893

ถ้าพูดถึงเรื่องเวลาแข่ง มีการสลับคิวแข่งกัน (ในวันที่ 2) สลับมือ C กับ C+ แต่ไม่มีใครแจ้ง งงนิดๆนะครับ
เรื่องที่น่าเป็นห่วงคือเรื่องกรรมการมากกว่า เอาเด็กมาตัดสิน ซึ่งเด็กก็ไม่มีสมาธิตัดสิน นับแต้มผิดเยอะมาก กติกาบ้างอันไม่เข้าใจ
อีกเรื่องนึงที่ผมว่าหลายๆคนคงเห็นด้วยคือ มีคู่มือ P- อยู่ 1 คู่ ตีได้ระดับ P+ ขอบบนนะครับ เอาง่ายๆว่ามือ P- คงจะตีหลอกหน้าไม้หน้าเน็ตไม่เป็นนะครับ แม้ผมและทีมไม่มีแข่งมือนี้ แต่ดูแล้วรู้สึกแย่นะครับ ได้ยินว่ามีการประท้วง แต่ไม่มีใครจัดการอะไร

แต่ยังไงก็ขอบคุณที่จัดแข่งนะครับ เข้าใจว่าเวลาจัดแข่งปัญหาเยอะ ต้องพยายามแก้ไขกันไป คอมเม้นท์ต่างๆก็พยายามแก้ไขด้วยนะครับ

:)

nawapon

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  23/12/2013 0:17:00

ยกคำพูด:
เขียนโดย lฒ่ๅnๅsn:

ดำเนินการเรื่องเวลา ได้ห่วยมาก
ควรศึกษาระเบียบเวลาการแข่งขันให้กระจ่างก่อน
เวลาการแข่งขันที่ประกาศในเวป ถือเป็นเวลาที่แน่นอน
อย่ามาพูดมั่วๆ ว่าเป็นเวลาคร่าวๆ เพราะนักกีฬาจะถือเวลาที่ผู้จัดได้โพสไว้เป็นสำคัญ
เวลาแข่ง 14.00น ถ้ายังไม่ถึงเวลาก็อย่าเรียก จำไว้
ถ้าจะเรียกแข่งก่อนเวลา ต้องเรียกทั้งสองฝ่ายรับทราบทั้งคู่ก่อน
สรุป เวลาห่วย เครื่องเสียงห่วย
เชื่อเหอะมีอีกหลายคู่ที่เจอเรื่องแบบนี้
คุณเข้าใจผิดอะไรหรือเปล่าครับ  ผมว่ากติกาก็เขียนไว้แล้วว่าอยู่ที่กรรมการตัดสิน  ตารางเวลาก็แค่การบอกล่วงหน้า ซึ่งอาจมีการเปลี่ยนแปลงอะไรก็ได้ ไม่เช่นนั้น จะบอกให้มาลงทะเบียนก่อนครึ่งชั่วโมงทำไมล่ะ ใช้สมองไตร่ตรองดู เอะอะก็เอาดีใส่ตัว เอา...ให้คนจัด  มันใช่เหรอ  เออ ถ้าผมนัดแข่งบ่าย  แต่ให้แข่งเช้าก็ว่าไปอย่าง อันนี้ผิดแน่ๆ  แต่นี่ตารางบ่าย2 แต่ประกาสให้ทำการแข่งขัน
บ่ายโมง 40 นาที   มันก็ธรรมดาการนัด จะให้ตรงเวลาเป๊ะได้ไง  คุณต้องมาก่อนครึ่งชั่วโมงอย่างน้อย
นี่ขนาดเลื่อนไปแข่ง10 โมง แล้ว ครับ ปกติ กรุงเทพจัดแข่งกัน 9โมงเช้า ผมยังไปรอตั้งแต่ 8 โมง นะครับ  หัดโทษตัวเองมั่ง
และอีกอย่างที่เวลาไวไปนิดเพราะว่ามีคู่ที่ ได้บาย เพราะคู่แข่งไม่มาหลายคู่นะครับ
ขอบคุณ สำหรับคำติชม  แต่กรุณาใช้ภาษาคนนิดนึงครับ

เขียนเมื่อ:  23/12/2013 8:29:51

เรื่องมือเกิน ได้แจ้งกับทางผู้จัดแล้วโดยไปกันหลายทีมด้วย แต่ไม่เห็นปรับออกเลยค่ะ มันทนโท่เกินไปน่ะค่ะ
ถ้ามีจัดอีกขอโอกาสคนพีลบแท้ๆบ้างนะคะ พวกพีคุมเลิกเถอะค่ะ คนพีลบจริงเลิกแข่งกันไปเยอะแล้ว
ปล สนามแข่งชอบค่ะไม่ลื่นดี อาหารอร่อยค่ะ
กรรมการต้องเทรนด์มาเยอะกว่านี้ค่ะแต่ก้อเข้าใจค่ะ สนับสนุนให้เด็กมีค่าขนมค่ะ
ถ้ามีครั้งหน้าก้อจะไปแก้มือใหม่จ้ะ
ยกคำพูด:
เขียนโดย poppyth:

ถ้าพูดถึงเรื่องเวลาแข่ง มีการสลับคิวแข่งกัน (ในวันที่ 2) สลับมือ C กับ C+ แต่ไม่มีใครแจ้ง งงนิดๆนะครับ
เรื่องที่น่าเป็นห่วงคือเรื่องกรรมการมากกว่า เอาเด็กมาตัดสิน ซึ่งเด็กก็ไม่มีสมาธิตัดสิน นับแต้มผิดเยอะมาก กติกาบ้างอันไม่เข้าใจ
อีกเรื่องนึงที่ผมว่าหลายๆคนคงเห็นด้วยคือ มีคู่มือ P- อยู่ 1 คู่ ตีได้ระดับ P+ ขอบบนนะครับ เอาง่ายๆว่ามือ P- คงจะตีหลอกหน้าไม้หน้าเน็ตไม่เป็นนะครับ แม้ผมและทีมไม่มีแข่งมือนี้ แต่ดูแล้วรู้สึกแย่นะครับ ได้ยินว่ามีการประท้วง แต่ไม่มีใครจัดการอะไร

แต่ยังไงก็ขอบคุณที่จัดแข่งนะครับ เข้าใจว่าเวลาจัดแข่งปัญหาเยอะ ต้องพยายามแก้ไขกันไป คอมเม้นท์ต่างๆก็พยายามแก้ไขด้วยนะครับ

เกสร

เขียนเมื่อ:  23/12/2013 9:00:55

เลขที่สมาชิก: 10808

เกสรเล่นแบบมิกซ์ ตอนคู่เกสรเสิร์ฟ เกสรยืนเหยียบเส้น แต่คู่ที่เป็นคนเสิร์ฟ ไม่ได้เหยียบ คู่เกสรเสิร์ฟ น้องกรรมการ ขาน "ฟาวล์" บอกว่าเกสรเหยียบเส้น
5555 เงิบเลย

ของขึ้น โวยซะน้องหน้าซีด ว่าแล้วก็สงสารเด็ก ต้องมานั่งขอโทษน้องอีก ....แต่น้องเค้าก็ขอโทษเราคืน ขอโทษครับ ผมไม่แม่นกฏเอง .....ง่า พี่ก็ขอโทษค่ะน้อง
แต่เกมส์กำลังบีบๆ อยู่ ฟาล์ว แบบนี้พี่เงิบเลย

nawapon

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  23/12/2013 9:13:18

ยกคำพูด:
เขียนโดย ThaiBadminton.com spam-mail protection system Home:

เรื่องมือเกิน ได้แจ้งกับทางผู้จัดแล้วโดยไปกันหลายทีมด้วย แต่ไม่เห็นปรับออกเลยค่ะ มันทนโท่เกินไปน่ะค่ะ
ถ้ามีจัดอีกขอโอกาสคนพีลบแท้ๆบ้างนะคะ พวกพีคุมเลิกเถอะค่ะ คนพีลบจริงเลิกแข่งกันไปเยอะแล้ว
ปล สนามแข่งชอบค่ะไม่ลื่นดี อาหารอร่อยค่ะ
กรรมการต้องเทรนด์มาเยอะกว่านี้ค่ะแต่ก้อเข้าใจค่ะ สนับสนุนให้เด็กมีค่าขนมค่ะ
ถ้ามีครั้งหน้าก้อจะไปแก้มือใหม่จ้ะ
ยกคำพูด:

ขอบคุณ สำหรับคำติ ชม ทุกท่านครับ โดยเฉพาะการติเพื่อก่อ ถ้ามีการจัดครั้งต่อไปอีก จะยกเลิกการมีมือตีคุม ทุกๆ รุ่น แน่นอนครับ
เพราะได้เห็นแล้วว่ามีมือหมกมาเยอะจริงๆ ครับ
สำหรับการประท้วง กรรมการก็เห็นใจทุกๆ ท่าน ที่เป็นมือในรุ่นที่สมัครมาแท้ๆ นะครับ และต้องกราบขออภัยทุกท่านมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ
เพราะเหตุที่ไม่ดำเนินการใดๆ  หมายถึง การปรับรุ่น หรือการปรับออก เพราะ เกรงว่าการประท้วง จะมีขึ้นเรื่อยๆ ตลอดการแข่งขัน ประเภท ถ้าทีมนี้โดน ทีมอื่นก็ไม่ยอม ประท้วงต่ออีก ต่อไปเรื่อยๆ เกรงจะเกิดความไม่สงบ เกิดขึ้นครับ
ยังไง ผิดพลาดประการใด  กระผม ซึ่งเป็นผู้จัด ขอน้อมรับ ใว้  เผื่อการปรับปรุงในครั้งต่อๆไป 
และกราบขอโทษนักกีฬา คนรักแบดทุกๆ ท่าน ใว้ ณ.ที่นี้ด้วยครับ
นวพนธ์ 0888659877

ใหญ่ สำนักโฟร(พฤกษชาติ)

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  23/12/2013 9:35:05

เลขที่สมาชิก: 12065

ให้กำลังใจผู้จัดครับ สู้ๆครับ ถึงแม้ไม่ได้ไปแข่ง แต่ก็ดีใจที่นครปฐมมีจัดแข่งแบบนี้ครับ คราวหน้าไม่พลาดแน่นอนครับ  ถือซ่ะว่ามีหลายทีมที่ไปแข่งแล้วสนุก ครับ
ยกคำพูด:
เขียนโดย nawapon:

ยกคำพูด:
เขียนโดย ThaiBadminton.com spam-mail protection system Home:

ยกคำพูด:

ขอบคุณ สำหรับคำติ ชม ทุกท่านครับ โดยเฉพาะการติเพื่อก่อ ถ้ามีการจัดครั้งต่อไปอีก จะยกเลิกการมีมือตีคุม ทุกๆ รุ่น แน่นอนครับ
เพราะได้เห็นแล้วว่ามีมือหมกมาเยอะจริงๆ ครับ
สำหรับการประท้วง กรรมการก็เห็นใจทุกๆ ท่าน ที่เป็นมือในรุ่นที่สมัครมาแท้ๆ นะครับ และต้องกราบขออภัยทุกท่านมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ
เพราะเหตุที่ไม่ดำเนินการใดๆ  หมายถึง การปรับรุ่น หรือการปรับออก เพราะ เกรงว่าการประท้วง จะมีขึ้นเรื่อยๆ ตลอดการแข่งขัน ประเภท ถ้าทีมนี้โดน ทีมอื่นก็ไม่ยอม ประท้วงต่ออีก ต่อไปเรื่อยๆ เกรงจะเกิดความไม่สงบ เกิดขึ้นครับ
ยังไง ผิดพลาดประการใด  กระผม ซึ่งเป็นผู้จัด ขอน้อมรับ ใว้  เผื่อการปรับปรุงในครั้งต่อๆไป 
และกราบขอโทษนักกีฬา คนรักแบดทุกๆ ท่าน ใว้ ณ.ที่นี้ด้วยครับ

nawapon

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  23/12/2013 9:39:39

ยกคำพูด:
เขียนโดย ใหญ่ สำนักโฟร(พฤกษชาติ):

ให้กำลังใจผู้จัดครับ สู้ๆครับ ถึงแม้ไม่ได้ไปแข่ง แต่ก็ดีใจที่นครปฐมมีจัดแข่งแบบนี้ครับ คราวหน้าไม่พลาดแน่นอนครับ  ถือซ่ะว่ามีหลายทีมที่ไปแข่งแล้วสนุก ครับ
ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

ขอบคุณครับ

chaw

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  23/12/2013 10:03:33

เลขที่สมาชิก: 12058

อัพเดท ผู้ชนะในแต่ละรุ่นให้ด้วยดิครับ อยากเห็นรูปคนชนะ

nawapon

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  23/12/2013 10:26:15

มีนักกีฬาท่านใดลืมไม้แบดไว้ครับ

]OptiMuS[

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  23/12/2013 11:04:51

เลขที่สมาชิก: 32202

แร๊งงงงงงง.....!!

nawapon

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  23/12/2013 11:57:57

ยกคำพูด:
เขียนโดย เกสร:

เกสรเล่นแบบมิกซ์ ตอนคู่เกสรเสิร์ฟ เกสรยืนเหยียบเส้น แต่คู่ที่เป็นคนเสิร์ฟ ไม่ได้เหยียบ คู่เกสรเสิร์ฟ น้องกรรมการ ขาน "ฟาวล์" บอกว่าเกสรเหยียบเส้น

ของขึ้น โวยซะน้องหน้าซีด ว่าแล้วก็สงสารเด็ก ต้องมานั่งขอโทษน้องอีก ....แต่น้องเค้าก็ขอโทษเราคืน ขอโทษครับ ผมไม่แม่นกฏเอง .....ง่า พี่ก็ขอโทษค่ะน้อง
แต่เกมส์กำลังบีบๆ อยู่ ฟาล์ว แบบนี้พี่เงิบเลย

ครับ น้องๆ กรรมการที่มาตัดสิน ส่วนใหญ่เป็นนักกีฬาแบดมินตันของโรงเรียนกีฬาครับ  มาเพื่อหาประสบการณ์

และ คงได้ไปเยอะนะ คุณเกสรคงสอนไปเยอะ 5555

ยังไงก็ขอโทษแทนน้องๆ กรรมการด้วยนะครับ ที่ผิดพลาดในการตัดสินไปบ้าง

เกสร

เขียนเมื่อ:  23/12/2013 12:22:22

เลขที่สมาชิก: 10808

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:
เขียนโดย เกสร:

ครับ น้องๆ กรรมการที่มาตัดสิน ส่วนใหญ่เป็นนักกีฬาแบดมินตันของโรงเรียนกีฬาครับ  มาเพื่อหาประสบการณ์

และ คงได้ไปเยอะนะ คุณเกสรคงสอนไปเยอะ 5555

ยังไงก็ขอโทษแทนน้องๆ กรรมการด้วยนะครับ ที่ผิดพลาดในการตัดสินไปบ้าง

มันมีข้อดีข้อเสียก็ต้องเวทๆ กันไปค่ะ  ดีใจแง่ที่น้องๆ ได้ลองเข้ามาเป็นกรรมการจริง ตัดสินจริง มีรายได้จากกรรการ ในแง่นี้ น่าสนับสนุนค่ะ    ข้อเสียในแง่ ที่น้องๆ ยังเด็ก เด็กค่อนข้างมากทีเดียว ทำให้บางอย่างน้องไม่กล้าตัดสินใจ น้องไม่กล้าตักเตือนนักกีฬา หรือน้องไม่แน่ใจว่า อย่างนี้ต้องทำงัย

ถ้ามีการประชุมกรรมการ เทรนกรรมการ น่าจะช่วยในจุดนี้ได้มากขึ้นค่ะ คุณอู๊ด 

ปล ไม่ได้ถือสาน้องค่ะ แถมรู้สึกผิดมาก ที่ไปโวยใส่น้อง แต่ ณ จุดนั้น ยอมไม่ได้  555 ขอโต๊ดก๊าบบบ

tunboss

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  23/12/2013 14:02:08

เลขที่สมาชิก: 61543

คู่แชมป์ หรือ รองแชมป์ p- นี่ผมข้องใจว่าประท้วงไปทำไม คณะกรรมการทำนิ่งอ่ะครับประท้วงก็เยอะนะ

มือP-นี่คือ หัดเล่นใช่ไหมครับไม่มีประสปการ์ณเบสิคไม่ดีหรือมีคนคุมคนนึงแต่อันนี้ผมนั่งดูนั่งขำ

P-กระโดดตบแบบคนมีเบสิค หยอดหลอกได้ตีสองจังหวะเป็นคณะกรรมการทำไมไม่ปรับมือเองเลยหล่ะครับ

ต้องบอกว่ารอบนี้ทีม yan ส่งตรงมือมากฮะใครที่ประท้วงมาผมขอชมเลยว่าทีม yan ไม่ได้หมกแต่ไอแชมป์มือ p- ฮะ

สำนึกตัวเองหน่อยนะฮะทำเป็นโชว์เหนือเจอคู่เด็ก ญ สองคนไม่ตบรับไปเรื่อยๆเอ่อ มึงสองคน p- เก่งจุงเบย

เอารางวัล ห่อหมกหน้าหนา ไปครองเลยมั้ย? ถ้าคู่นี้สามารถลงได้อีก กรุณาขอให้ปรับพวกผมจากมือ cลงมา p-ด้วยนะครับ

หรือว่า p = pro กันนะ

ผมไม่โทษผู้จัด นะที่อาจไม่รู้มือหมกมา เพราะคนที่หมกมาแล้วยิ้มรับรางวัลด้วยสันดานอย่างนี้อย่าบอกว่าไม่รู้ว่าตัวเองอยู่มือไหนฟังไม่ขึ้นครับคนมีสมองทั้งนั้น แต่ พอผู้จัดรู้น่าจะจัดการอะไร

ซักอย่าง เพราะ มันดูน่าเกลียดจนเกินไปมือ p+ บางคู่ยังแย่กว่า p- ถ้าไม่มีรายการไหนเริ่มจริงจังซักทีเมื่อไหร่ห่อหมกจะเลิกขาย น่าจะประกาศโทรโข่งทันทีว่าขอยกเลิกสิทธิเนื่องจากเกินมือ

แล้วแจกห่อหมกให้กับทีมที่ส่งเข้ามา. เงินรางวัลใครก็อยากได้ผมไม่ว่าแต่ นี่กีฬามีระดับแยกแยะมีฝีมือก็เอาไปมิเช่นนั้นคนที่ตรงมือเค้ามองกันยังไง (ไม่ต้องโพสหวังคำขอโทษจากผมไม่ต้องแก้ตัวเพราะ

ผมเห็นแล้วน่าเกลียด ตีกับคนตีไม่เป็นตีกับคนไม่มีเบสิคตีกับเด็กๆโชว์เหนือแล้วมาทำถ่ายรูปภูมิใจรับรางวัล รับไม่ได้ครับ)

[ แก้ไขโดย tunboss เมื่อ 23/12/2013 14:03 ]

[ แก้ไขโดย tunboss เมื่อ 23/12/2013 21:48 ]

เขียนเมื่อ:  23/12/2013 20:00:12

ยังไงก็ ให้กำลังใจ ผู้จัดนะคะ
ยกคำพูด:
เขียนโดย tunboss:

คู่แชมป์ หรือ รองแชมป์ p- นี่ผมข้องใจว่าประท้วงไปทำไม คณะกรรมการทำนิ่งอ่ะครับประท้วงก็เยอะนะ

มือP-นี่คือ หัดเล่นใช่ไหมครับไม่มีประสปการ์ณเบสิคไม่ดีหรือมีคนคุมคนนึงแต่อันนี้ผมนั่งดูนั่งขำ

P-กระโดดตบแบบคนมีเบสิค หยอดหลอกได้ตีสองจังหวะเป็นคณะกรรมการทำไมไม่ปรับมือเองเลยหล่ะครับ

ต้องบอกว่ารอบนี้ทีม yan ส่งตรงมือมากฮะใครที่ประท้วงมาผมขอชมเลยว่าทีม yan ไม่ได้หมกแต่ไอแชมป์มือ p- ฮะ

สำนึกตัวเองหน่อยนะฮะทำเป็นโชว์เหนือเจอคู่เด็ก ญ สองคนไม่ตบรับไปเรื่อยๆเอ่อ มึงสองคน p- เก่งจุงเบย

เอารางวัล ห่อหมกหน้าหนา ไปครองเลยมั้ย? ถ้าคู่นี้สามารถลงได้อีก กรุณาขอให้ปรับพวกผมจากมือ cลงมา p-ด้วยนะครับ

[ แก้ไขโดย tunboss เมื่อ 23/12/2013 14:03 ]

nawapon

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  23/12/2013 21:42:33

ยกคำพูด:
เขียนโดย tunboss:

ขอโทษเรื่องมือเกินจริงๆ ครับ ถ้าจัดอีก จะสกรีนให้เยอะกว่านี้นะครับ

TawanP

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  23/12/2013 21:43:15

เลขที่สมาชิก: 38312

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:
เขียนโดย lฒ่ๅnๅsn:

คุณเข้าใจผิดอะไรหรือเปล่าครับ  ผมว่ากติกาก็เขียนไว้แล้วว่าอยู่ที่กรรมการตัดสิน  ตารางเวลาก็แค่การบอกล่วงหน้า ซึ่งอาจมีการเปลี่ยนแปลงอะไรก็ได้ ไม่เช่นนั้น จะบอกให้มาลงทะเบียนก่อนครึ่งชั่วโมงทำไมล่ะ ใช้สมองไตร่ตรองดู เอะอะก็เอาดีใส่ตัว เอา...ให้คนจัด  มันใช่เหรอ  เออ ถ้าผมนัดแข่งบ่าย  แต่ให้แข่งเช้าก็ว่าไปอย่าง อันนี้ผิดแน่ๆ  แต่นี่ตารางบ่าย2 แต่ประกาสให้ทำการแข่งขัน
บ่ายโมง 40 นาที   มันก็ธรรมดาการนัด จะให้ตรงเวลาเป๊ะได้ไง  คุณต้องมาก่อนครึ่งชั่วโมงอย่างน้อย
นี่ขนาดเลื่อนไปแข่ง10 โมง แล้ว ครับ ปกติ กรุงเทพจัดแข่งกัน 9โมงเช้า ผมยังไปรอตั้งแต่ 8 โมง นะครับ  หัดโทษตัวเองมั่ง
และอีกอย่างที่เวลาไวไปนิดเพราะว่ามีคู่ที่ ได้บาย เพราะคู่แข่งไม่มาหลายคู่นะครับ
ขอบคุณ สำหรับคำติชม  แต่กรุณาใช้ภาษาคนนิดนึงครับ

ขอติ นิดหนึ่งครับ กรรมการเป็นผู้ตัดสิน แต่รอบ 32 ทีมผมแพ้ ขาดลอย ก็เลยกลับบ้าน เพื่อนโทรมาบอกว่าทีมผมได้เข้า เลยโทรมาถาม กรรมการยืนยันว่าเข้าแน่นอน เลยขับรถกลับมาเพราะจะได้ไม่เสียสิทธิ์ ไปกลับ 60 กม. มาถึงก็ถามว่าทีมได้เข้าจริงๆ หรือ? แข่งกี่โมง กรรมยืนยันหนักแน่น นั่งรอไปมา ประกาศเรียกมาว่าให้แข่งหนึ่งเซตเพื่อหาคนเข้า คือ...???
ถ้าบอกว่าคะแนนเท่าทีมอื่นก็ไม่มาเพราะแพ้และยอมรับผมแล้ว กลับบ้านซื้ออาหารมาเตรียมทำแล้ว แต่มาแล้วมันเสียครับรู้สึก ที่บอกว่ากรรมมีสิทธิ์ขาดในการตัดสิน ถ้าบอกนิดเดียวก็ให้อีกทีมเข้าอยู่แล้วเพราะรู้มือดีว่าเข้าก็ตกรอบ แต่อยากมาเพราะได้สิทธิ์เท่านั้น 

เรื่องกรรมการนับผิดเข้าใจว่าเด็กๆ นับแต้มผิดบ้าง สลับแต้มเอาแต้มอีกทีมที่นำเยอะไปให้อีกทีมเลยก็มี แต่ให้อภัยได้สำหรับเด็กๆ มาหาประสบการณ์ แต่ผู้ใหญ่ต้องปรับปรุง...เยอะเลย
Page 16 of 17«1...131415[16]17»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 3 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 3 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
3 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต