ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  THE VOICE Badminton Cup 2013 ***เวลา กลุ่ม หน้าแรกครับ ^^ **
Page 19 of 19«1...161718[19]
THE VOICE Badminton Cup 2013 ***เวลา กลุ่ม หน้าแรกครับ ^^ **                 

arnon2509

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  16/12/2013 20:13:50
  Re: การแข่งขัน "THE VOICE Badminton Cup 2013 # 1"

เลขที่สมาชิก: 45884

ยกคำพูด:
เขียนโดย ใหญ่ สำนักโฟร(พฤกษชาติ):

ยกคำพูด:
เขียนโดย ก่อ:

ยกคำพูด:
เขียนโดย ใหญ่ สำนักโฟร(พฤกษชาติ):

รายการนี้ My way ส่งมือดีที่สุดไป ตกรอบแรกเรียบ

ฝีมือระดับเทพใหญ่ ตกรอบแรกได้ไง

หน้าตาดีอย่างเดียวพี่     555  รายการนี้ ไม่ได้ไปแข่งครับติดงาน ไม่งันคงแชมป์

อย่าไปโทษคนอื่นเลย ผมตีไม่ดีเองเลยตกรอบแรก สงสารแต่คู่บัดดี้คู่กันมาเกือบสองปีแล้วไม่เคยเกินรอบสามสักที แถมประสานงากันไม้พัง สองรายการติดเลย...
ข้อมูลส่วนตัว

lllnwBoYll

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  16/12/2013 20:18:43
  Re: การแข่งขัน "THE VOICE Badminton Cup 2013 # 1"

เลขที่สมาชิก: 26948

ขอบคุณทางคณะผู้จัดมากครับ สนุกกับการแข่งชัน และรายการจัดได้ดีครับ แต่โดยส่วนตัวขอแสดงความคิดเห็นด้านจุดประสงค์การจัดแข่งเพื่อน้องหมา น้องแมว ผมว่าน่าจะมีอะไรที่สื่อถึงน้องหมาแมวมากกว่านี้ เช่น จัดบอร์ดหรือบูทที่แสดงความเป็นมาของมูลนิธิ หรือความต้องการด้านต่างๆเพื่อสัตว์เลี้ยงเหล่านี้ คนที่มาแข่งขันจะได้มาด้วยใจที่อยากช่วยมากกว่าการมาเพื่อแพ้ชนะกันในการแข่งขันครับ :) วันแข่งผมเลยมองว่าเปนการจัดแข่งเหมือนการอื่นๆทั่วไปซะมากกว่า ไม่มีใครพูดถึงน้องหมาน้องแมวกันเลย

AweSomeBoY

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  16/12/2013 20:56:46

เลขที่สมาชิก: 40262

ยกคำพูด:
เขียนโดย lllnwBoYll:

ขอบคุณทางคณะผู้จัดมากครับ สนุกกับการแข่งชัน และรายการจัดได้ดีครับ แต่โดยส่วนตัวขอแสดงความคิดเห็นด้านจุดประสงค์การจัดแข่งเพื่อน้องหมา น้องแมว ผมว่าน่าจะมีอะไรที่สื่อถึงน้องหมาแมวมากกว่านี้ เช่น จัดบอร์ดหรือบูทที่แสดงความเป็นมาของมูลนิธิ หรือความต้องการด้านต่างๆเพื่อสัตว์เลี้ยงเหล่านี้ คนที่มาแข่งขันจะได้มาด้วยใจที่อยากช่วยมากกว่าการมาเพื่อแพ้ชนะกันในการแข่งขันครับ :) วันแข่งผมเลยมองว่าเปนการจัดแข่งเหมือนการอื่นๆทั่วไปซะมากกว่า ไม่มีใครพูดถึงน้องหมาน้องแมวกันเลย

ณ จุดนนี้เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ
เพราะเท่าที่สังเกต ไม่เห็นอะไรที่สื่อถึงวัตถุประสงค์แรกเริ้่มเม่าไรนัก

แต่ในส่วนการจัดการแข่งขันนั้น ขอบอกว่าเยี่ยมเลยครับ แม้ว่าจะล่าช้าช่วงของการรอแมตช์น็อกเอาต์ แต่ก็เข้าใจและยอมรับได้ครับ

อย่างไรก็ดีหวังว่าปีหน้าจะมีรายการแบบนี้ให้ได้เข้าร่วมอีกน่ะคับ

MX-JJS

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  16/12/2013 21:17:40

เลขที่สมาชิก: 43561

ยกคำพูด:
เขียนโดย AweSomeBoY:

ยกคำพูด:
เขียนโดย lllnwBoYll:

ณ จุดนนี้เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ
เพราะเท่าที่สังเกต ไม่เห็นอะไรที่สื่อถึงวัตถุประสงค์แรกเริ้่มเม่าไรนัก

แต่ในส่วนการจัดการแข่งขันนั้น ขอบอกว่าเยี่ยมเลยครับ แม้ว่าจะล่าช้าช่วงของการรอแมตช์น็อกเอาต์ แต่ก็เข้าใจและยอมรับได้ครับ

อย่างไรก็ดีหวังว่าปีหน้าจะมีรายการแบบนี้ให้ได้เข้าร่วมอีกน่ะคับ

ช้างน้อย

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  17/12/2013 0:52:41

เลขที่สมาชิก: 14100

ยกคำพูด:
เขียนโดย owondermano:

อยากขอแสดงความคิดเห็นเล็กน้อยเกี่ยวกับรอบน๊อคเอ๊าหน่อยครับ ไม่ใช่สำหรับรายการ The Voice เท่านั้นนะครับ
ขอสำหรับผู้จัดอื่นๆ ด้วยครับ ไม่ทราบว่าพอจะเป็นได้หรือไม่ก็แล้วแต่จะพิจารณานะครับ อย่างทีมผมไม่ได้ส่งจำนวนทีมเยอะหรอกครับ แต่อย่างก่อนรายการ The Voice ที่ไปร่วมแข่งขันกัน บังเอิญส่งไป 3 ทีม ผ่านเข้าน๊อคเอ๊าไปได้ 2 ทีม เข้าสู่รอบ 64 เจอทีมเดิมที่เจอในรอบแบ่งกลุ่ม(ก็คือที่1 ที่2 ของกลุ่มมาเจอกันทันทีในรอบน๊อคเอ๊า) พอรอบ 16 ก็มาเจอทีมเดียวกันเอง พอมาถึงรายการนี้ บังเอิญ ส่ง 3 ทีม เข้า 3 ทีม บระเจ้าเกิดอะไรขึ้นครับ เจ้าหน้าที่จัดมาอยู่รอบแบ่งสาย 3 ทีมมาอยู่สายเดียวกันหมดเลยครับ ที่ผมอยากบอกก็คือ ผมว่าถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้ อยากให้ทางผู้จัด รบกวน ส่งสัก 1 ทีมไป อยู่สายบน อีก 2 ทีมมาอยู่สายล่างบ้างก็ได้นะครับ หรือถ้าทีมไหนส่งเยอะ เข้าเยอะ ก็แบ่งสายบนครึ่ง สายล่างครึ่ง ก็ได้ครับ พวกเราเล่นกันที่ก๊วนเจอกันจนเบื่อแล้วครับ เราอยากเล่นกันเพื่อนใหม่ๆบ้างครับ เพื่อเป็นการพัฒนาตัวเอง และได้ร่วมสนุกกับเพื่อนใหม่ๆ บ้าง แต่ก็ไม่รู้ว่าเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหม เพราะพึ่งเคยแข่งมาแค่ 3 ครั้ง พูดตรงๆ ก็คือ ไม่ค่อยรู้ธรรมเนียมการจัดแข่งเท่าไหร่หรอกครับ มือใหม่ครับ แต่ผมเตะบอลมากกว่าและดูบอลเวลารอบแบ่งกลุ่มและรอบน๊อคเอ๊า ส่วนใหญ่เขาจะพยายามจับสโมสรที่มาจากประเทศเดียวกันแยกกันครับ ถึงรอบลึกมากๆ แล้วถึงมาเจอกัน เช่น 4 ทีมสุดท้ายประมาณเนี้ยอะ

เห็นด้วยครับ ทีมผม Ponsana VS Ponsana รอบน็อกเอาท์ 32 เลยผมก็งงมาก กรรมการบอกว่า ตามนั้น จับมาเจอกัน จริงๆแล้วรอบแรกๆๆ ไม่ควรนะครับ อันนี้ ขอแสดงความคิดเห็น

>>HONDA K.<<

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  17/12/2013 8:50:54

เลขที่สมาชิก: 5295

รายการกุศลคนเยอะมากๆ กรรมการคงทำกันอย่างเต็มที่แล้ว ย่อมมีข้อดี และข้อผิดพลาดบ้าง
เราคิดว่าเพื่อน้องหมา น้องแมว ให้เขามีความสุขกับสิ่งที่ได้รับคับ
นักกีฬาทุกๆคนไม่แพ้นะคับ แต่พวกคุณชนะใจน้องหมา น้องแมว ที่ยังคิดถึงพวกเขาอยู่

OaT.Bmm

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  17/12/2013 10:55:40

เลขที่สมาชิก: 51931

ยกคำพูด:
เขียนโดย varayukrit:

ขอบคุณรายการ The VOICE Badminton Cup 2013 #1
เข้าใจว่าเป็นครั้งแรกของการจัดแข่งแบตฯ และเป็นงานการกุศล สิ่งไหนที่ผิดพลาดผมถือว่าเรามาช่วยกันทำบุญนะครับ อย่าคิดไรมาก

เรื่องมือจัดวางหนักเกินไป ผมก็ว่ามันจริง แต่ทุกคนก็อยากลงเพื่อร่วมทำบุญ เพราะฉะนั้นอย่าคิดอะไรมากเลยครับ แค่ได้ทำบุญร่วมกันกับคนที่ชอบแบตฯเหมือนกันก็น่าจะมีความสุขแล้ว

เรื่องเวลาในการจัดแข่ง ผมคิดว่ามันเลทไปหน่อย อาจจะเป็นเพราะว่ามีทั้งประเภทบุคคลและทีมซึ่งบางคู่ลงทั้ง 2 ประเภท ฉะนั้นผมคิดว่าครั้งหน้าเวลารันมือลงควรเป็ฯมือพีลบ ซี และพีบวกไรประมาณนี้ อย่างน้อยก็เป็นการช่วยไม่ให้เวลารันติดขัดได้บ้าง

เรื่องรางวัล ผมชอบมากที่สุดตรงถ้วยรางวัลประเภททีม สวยที่สุดเลยครับ แล้วได้มาครองด้วยหนึ่งถ้วย

ปล. ขอบคุณททางผู้จัดด้วยนะครับที่จัดรายการดีดีแบบนี้ขึ้นมา ได้ทั้งสุขภาพและได้ทำบุญอีกทางหนึ่งด้วย

เต็นท์

ได้มา 1 ถ้วย ทีมอะไรครับ นี้ เกาะดอกท้อ หรือป่าวครับ

OaT.Bmm

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  17/12/2013 10:56:40

เลขที่สมาชิก: 51931

ยกคำพูด:
เขียนโดย ช้างน้อย:

ยกคำพูด:
เขียนโดย owondermano:

อยากขอแสดงความคิดเห็นเล็กน้อยเกี่ยวกับรอบน๊อคเอ๊าหน่อยครับ ไม่ใช่สำหรับรายการ The Voice เท่านั้นนะครับ
ขอสำหรับผู้จัดอื่นๆ ด้วยครับ ไม่ทราบว่าพอจะเป็นได้หรือไม่ก็แล้วแต่จะพิจารณานะครับ อย่างทีมผมไม่ได้ส่งจำนวนทีมเยอะหรอกครับ แต่อย่างก่อนรายการ The Voice ที่ไปร่วมแข่งขันกัน บังเอิญส่งไป 3 ทีม ผ่านเข้าน๊อคเอ๊าไปได้ 2 ทีม เข้าสู่รอบ 64 เจอทีมเดิมที่เจอในรอบแบ่งกลุ่ม(ก็คือที่1 ที่2 ของกลุ่มมาเจอกันทันทีในรอบน๊อคเอ๊า) พอรอบ 16 ก็มาเจอทีมเดียวกันเอง พอมาถึงรายการนี้ บังเอิญ ส่ง 3 ทีม เข้า 3 ทีม บระเจ้าเกิดอะไรขึ้นครับ เจ้าหน้าที่จัดมาอยู่รอบแบ่งสาย 3 ทีมมาอยู่สายเดียวกันหมดเลยครับ ที่ผมอยากบอกก็คือ ผมว่าถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้ อยากให้ทางผู้จัด รบกวน ส่งสัก 1 ทีมไป อยู่สายบน อีก 2 ทีมมาอยู่สายล่างบ้างก็ได้นะครับ หรือถ้าทีมไหนส่งเยอะ เข้าเยอะ ก็แบ่งสายบนครึ่ง สายล่างครึ่ง ก็ได้ครับ พวกเราเล่นกันที่ก๊วนเจอกันจนเบื่อแล้วครับ เราอยากเล่นกันเพื่อนใหม่ๆบ้างครับ เพื่อเป็นการพัฒนาตัวเอง และได้ร่วมสนุกกับเพื่อนใหม่ๆ บ้าง แต่ก็ไม่รู้ว่าเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหม เพราะพึ่งเคยแข่งมาแค่ 3 ครั้ง พูดตรงๆ ก็คือ ไม่ค่อยรู้ธรรมเนียมการจัดแข่งเท่าไหร่หรอกครับ มือใหม่ครับ แต่ผมเตะบอลมากกว่าและดูบอลเวลารอบแบ่งกลุ่มและรอบน๊อคเอ๊า ส่วนใหญ่เขาจะพยายามจับสโมสรที่มาจากประเทศเดียวกันแยกกันครับ ถึงรอบลึกมากๆ แล้วถึงมาเจอกัน เช่น 4 ทีมสุดท้ายประมาณเนี้ยอะ

เห็นด้วยครับ ทีมผม Ponsana VS Ponsana รอบน็อกเอาท์ 32 เลยผมก็งงมาก กรรมการบอกว่า ตามนั้น จับมาเจอกัน จริงๆแล้วรอบแรกๆๆ ไม่ควรนะครับ อันนี้ ขอแสดงความคิดเห็น

อิอิ 

arnonyoo

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  17/12/2013 18:16:50

เลขที่สมาชิก: 37671

ผลการแข่งอยู่ตรงไหนครับ
...................................
หาเจอแล้วครับ

[ แก้ไขโดย arnonyoo เมื่อ 17/12/2013 18:18 ]

sincerenat

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  18/12/2013 22:48:18

เลขที่สมาชิก: 28837

ในนามขิงทีม นางมันร้าย ขอบคุนผู้จัด ที่ให้โอกาสทีมเล็กๆ ได้เข้าแข่งขันคับ แม้จะมีผิดพลาดบ้าง ก้อถือว่าทำบุญกันไปคับ ^^ ทีมนี้อ่านว่า นาง-มัน-ร้ายนะคับ ไม่ใช่ นางมารร้าย อิอิอิ
ปล. อาหารหมาและแมว ทีทีมเรานำไผแบริจาค คงได้ช่วยบ้างไม่มากก้อน้ยนะคับ ^^

a.r.t.2

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  19/12/2013 20:49:35

เลขที่สมาชิก: 53922

รอชมรูปครับ:)

ชมรมแบดมินตันสัตหีบ

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  31/12/2013 4:14:13

เลขที่สมาชิก: 43301

งานนี้ไม่คิดอะไร เพราะการกุศล เรายกไปเพราะต้องการทำบุญ สนุกดีครับ ทีมสัตหีบ
Page 19 of 19«1...161718[19]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 2 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 2 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
2 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต