ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  คุยกันฉันเพื่อน
/  ขอบ่นเรื่องสนามแบด MAMA ปิ่นเกล้าหน่อยครับ
Page 1 of 2[1]2»
ขอบ่นเรื่องสนามแบด MAMA ปิ่นเกล้าหน่อยครับ                 

Blueripper

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  24/2/2013 23:27:30
  ขอบ่นเรื่องสนามแบด MAMA ปิ่นเกล้าหน่อยครับ

เลขที่สมาชิก: 60527

เรื่องของเรื่องคือ ได้ไปใช้บริการ คอร์ดนี้เป็นครั้งแรก คอร์ดดีนะครับ 

แต่ว่า ที่คอร์ดจะมีการสอนตีแบด ทำให้เป็นการรบกวน ผู้เล่นคอร์ดอื่นๆ นักเรียนวิ่งไปมารอบสนาม ข้างๆคอร์ด

ที่เรากำลังตีอยู่

ไฟก็ไม่ค่อยเปิด เนื่องจากไปตีเป็นสนามแรก เปิดแค่คอร์ดเดียวที่เหลือปิดหมด ไฟส่องสว่างที่ขาดก็ไม่เปลี่ยน 

มืดๆ แม่บ้านก็ชอบเดินมาเก็บโน่นนี่ ทั้งๆที่เรายังใช้บริการส่วนนั้นยังไม่เสร็จ เดินมาทำไมไม่รู้หลายๆรอบ ถ้าของวางไว้ตรงนั้นหายล่ะครับ

สงสัยท้องโทษแม่บ้านแล้วล่ะ คือคอร์ดดีนะครับ แต่ว่าการบริการ เรื่องการเปิดไฟ ค่อนข้างขี้เหนียวไปนิดนะครับ น่าจะให้แสงสว่างมากกว่านี้

แล้วก็เรื่องที่ว่ามีนักเรียนมาเรียน นี่ก็รบกวนผู้มาใช้บริการนะครับถ้าเรียน ปกติน่ะไม่เท่าไร แต่ตอนเรากำลังตี วิ่งสวนๆมาข้างๆคอร์ดนี่สิครับ 

ข้อมูลส่วนตัว

PENTOR

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  25/2/2013 0:16:13
  Re: ขอบ่นเรื่องสนามแบด MAMA ปิ่นเกล้าหน่อยครับ

เลขที่สมาชิก: 48744

สนามอื่นถ้าเล่นคอร์ทเดียวก็เปิดไฟคอร์ทที่เราเล่นคอร์ทอื่นก็ไม่เปิดอยู่แล้วนะคับ^_^
แต่ไอ้ไฟที่ขาดทางสนามน่าจะเปลี่ยน^_^

ตุ่นตีแบด

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  25/2/2013 0:22:12
  Re: ขอบ่นเรื่องสนามแบด MAMA ปิ่นเกล้าหน่อยครับ

เลขที่สมาชิก: 10104

ก็บอกเตือนไปครับ. และความคิดเห็นผมควรบอกด้วยกริยามารยาท ถ้อยทีถ้อยอาศัย คนไทยด้วยกัน อย่าเอาแบบคลิปถอยรถนะ555

ส่วนเรื่องแม่บง แม่บ้านทำความสะอาดก็ลืมๆไปเหอะเพราะเค้าจ้างมาทำงานดูแลคอร์ด. ทรัพย์สินมีค่าเก็บให้มิดชิด อย่าวางมั่วซั่ว เพราะถ้าเก็บไม่ดีวางที่ใหนก็หาย
เรื่องไฟก็ใช้เท่าที่จำเป็นจะให้เปิดสว่างโร่ทุกคอร์ด ก็เกินไป ช่วยกันประหยัดไฟ.

โดยส่วนตัวผมว่าคุณหนุ่ยค่อนข้างดูแลลูกค้าดีนะ คุยง่ายเป็นกันเอง มีไรก็บอกๆกัน

จากคนเคยใช้บริการเช่นกัน

--
อยากเกิดเป็นคนขี้ลืมจริงๆ..

S_Hades

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  25/2/2013 1:26:25

เลขที่สมาชิก: 7704

ที่ว่ามามันก็เป็นปกติของทุกคอร์ทนะครับ .. คุณเปิดคอร์ทเดียว เค้าก็ต้องเปิดไฟคอร์ทเดียวอยู่แล้ว ถ้าหลอดไฟเสีย คุณก็แจ้งที่เคาท์เตอร์ขอเปลี่ยนคอร์ทได้นะ .. แล้วแจ้งให้เค้าเปลี่ยนหลอดไฟคอร์ทที่เสียนั้นซะ .. เด็กนักเรียนที่มาเรียน ก็ไม่ได้อยู่ในความควบคุมของคอร์ทโดยตรง มันก็มีต้องกระทบกันบ้าง แต่ถ้าบอกเตือนโรงเรียนไป เค้าก็เข้าใจครับ ไม่น่าจะเป็นความผิดของคอร์ท .. ส่วนแม่บ้าน แม่บ้านที่นี้ค่อนข้างขยันครับ เดินเก็บตลอดเวลา ไม่ว่าจะเลิกแล้วหรือไม่ก็ตาม .. แต่ก็บอกเค้าได้ว่าตรงส่วนของคุณ ยังไม่ต้องมายุ่ง เค้าก็จะไม่รบกวนครับ ..

โดยรวม ผมว่าปัญหาพวกนี้ สามารถแจ้ง บอกเตือนให้เค้าแก้ไขได้ครับ .. ขึ้นอยู่ที่ว่าคุณได้แจ้งเตือนเค้าด้วยดีแล้วรึยัง ..  

oadzaa34

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  25/2/2013 8:10:22

เลขที่สมาชิก: 35475

ยกคำพูด:
เขียนโดย S_Hades:

ที่ว่ามามันก็เป็นปกติของทุกคอร์ทนะครับ .. คุณเปิดคอร์ทเดียว เค้าก็ต้องเปิดไฟคอร์ทเดียวอยู่แล้ว ถ้าหลอดไฟเสีย คุณก็แจ้งที่เคาท์เตอร์ขอเปลี่ยนคอร์ทได้นะ .. แล้วแจ้งให้เค้าเปลี่ยนหลอดไฟคอร์ทที่เสียนั้นซะ .. เด็กนักเรียนที่มาเรียน ก็ไม่ได้อยู่ในความควบคุมของคอร์ทโดยตรง มันก็มีต้องกระทบกันบ้าง แต่ถ้าบอกเตือนโรงเรียนไป เค้าก็เข้าใจครับ ไม่น่าจะเป็นความผิดของคอร์ท .. ส่วนแม่บ้าน แม่บ้านที่นี้ค่อนข้างขยันครับ เดินเก็บตลอดเวลา ไม่ว่าจะเลิกแล้วหรือไม่ก็ตาม .. แต่ก็บอกเค้าได้ว่าตรงส่วนของคุณ ยังไม่ต้องมายุ่ง เค้าก็จะไม่รบกวนครับ ..

โดยรวม ผมว่าปัญหาพวกนี้ สามารถแจ้ง บอกเตือนให้เค้าแก้ไขได้ครับ .. ขึ้นอยู่ที่ว่าคุณได้แจ้งเตือนเค้าด้วยดีแล้วรึยัง ..  

--
เล่นทุกวันเด๋วมันก็เป็น ^^l;

HADES

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  25/2/2013 11:22:36

เลขที่สมาชิก: 57943

ไปตีประจำครับคอร์ทนี้
ดีมากครับ ไม่เห็นมีปัญหาอะไร
ไฟที่ไหนๆเขาก็เปิดให้เฉพาะคอร์ทที่มีคนเล่นครับ
แม่บ้านเดินมาเก็บของก็ปกติ ถ้าไม่มาเก็บนี่สิจะสกปรกนะครับ
ที่เขาเรียนกันก็ไม่ได้มารบกวนอะไรนิครับ

badba

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  25/2/2013 11:39:02

เลขที่สมาชิก: 60530

อืม ไม่น่าบ่นเรื่องแบบนี้เลยอ่ะ เรื่องเด็กที่เรียนแบด ถ้ารำคาญมาก ก็อย่าไปเล่นช่างที่เค้าเรียนสิ
หรือว่าถ้าไม่มีเวลาอื่นจะเล่น ก็จองคอร์ตที่ห่างๆจากเด็กที่เรียนแบดสิ ส่วนเรื่องแม่บ้านนะ
อย่าไปคิดมากว่าแม่บ้านจะมาหยิบของเลยอ่ะ คุณกลัวแม่บ้านมาเอาของๆคุณ
แม่บ้านก็กลัวคนอื่นมองไม่ดีเหมือนกัน ต่างคนต่างกลัว ฉะนั้นเค้าคงไม่กล้าไปเปิดกระเป๋าคุณแน่นอน

o_O>TEE<O_o

เขียนเมื่อ:  25/2/2013 11:43:09

เลขที่สมาชิก: 22001

เรื่องเรียน ผมก็เึคยเรียนแบดมาก่อน ตอนนั้นให้วิ่งรอบคอร์ท สนามที่ผมเรียน มันมี 3 คอร์ท
2 คอร์ทใช้เรียน อีกคอร์ทคนอื่นมาเล่น แต่้้เวลาให้เรียนก็ให้วิ่งรอบ 3 คอร์ทเลย ผมก็ไม่เคยเห็นมีปัญหานะครับ

Blueripper

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  25/2/2013 11:44:02

ยกคำพูด:
เขียนโดย badba:

อืม ไม่น่าบ่นเรื่องแบบนี้เลยอ่ะ เรื่องเด็กที่เรียนแบด ถ้ารำคาญมาก ก็อย่าไปเล่นช่างที่เค้าเรียนสิ
หรือว่าถ้าไม่มีเวลาอื่นจะเล่น ก็จองคอร์ตที่ห่างๆจากเด็กที่เรียนแบดสิ ส่วนเรื่องแม่บ้านนะ
อย่าไปคิดมากว่าแม่บ้านจะมาหยิบของเลยอ่ะ คุณกลัวแม่บ้านมาเอาของๆคุณ
แม่บ้านก็กลัวคนอื่นมองไม่ดีเหมือนกัน ต่างคนต่างกลัว ฉะนั้นเค้าคงไม่กล้าไปเปิดกระเป๋าคุณแน่นอน

อ่านรึยังครับ ผมโพสว่ามาเล่นครั้งแรก แล้วจะรู้มั้ยว่ามีนักเรียน เสียเงินเล่นนะครับ ไม่ได้เล่นฟรี 

ผมจะเล่นคอร์ดไหนแล้วจะรู้มั้ยว่ามีนักเรียนมาเล่นข้างๆ 

รู้สึกว่าผมผิดไงก็ไม่รู้ที่ออกมาคอมแพรนนะ แฟนคอร์ดนี้คงเยอะ เห้ออออ ..............

badba

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  25/2/2013 12:01:17

ยิ่งมาครั้งแรกยิ่งไม่น่าบ่นเลยครับ เพราะถ้าไม่ชอบคราวหลังก็อย่่าไปเล่นที่นี่(ไม่ได้ไล่นะ)
หรือไม่ก้อ ถ้าวันหลังจะมาเล่นอีก ก้อจำหน่อยว่า พวกเรียนแบดเค้าเรียนอยู่ตรงคอร์ตไหน
ก้อหาคอร์ตที่ไกลๆพวกเค้าหน่อย เพราะคุณเป็นคนที่รำคาญอะไรง่ายๆ ก้อห่างๆพวกนั้นซะก็จบ
อีกเรื่อง การเสียเงินเล่นหรือเล่นฟรี ไม่ควรเป็นประเด็นที่จะมาบ่นแบบนี้หรอกครับ เพราะมันไม่ได้แก้ไขอะไร
ที่สำคัญคือ ถ้าคุณเปิดใจให้กว้าง ไม่ใส่ใจเรื่องเล็กๆน้อยๆ มันก้อจะทำให้คุณรู้สึกดีกว่านี้ครับ
ถ้าทำไม่ได้จริงๆ ก้อทำอย่างที่ผมบอกไว้ข้างต้นก้อได้หนิครับ

Blueripper

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  25/2/2013 12:15:12

ยกคำพูด:
เขียนโดย badba:

ยิ่งมาครั้งแรกยิ่งไม่น่าบ่นเลยครับ เพราะถ้าไม่ชอบคราวหลังก็อย่่าไปเล่นที่นี่(ไม่ได้ไล่นะ)
หรือไม่ก้อ ถ้าวันหลังจะมาเล่นอีก ก้อจำหน่อยว่า พวกเรียนแบดเค้าเรียนอยู่ตรงคอร์ตไหน
ก้อหาคอร์ตที่ไกลๆพวกเค้าหน่อย เพราะคุณเป็นคนที่รำคาญอะไรง่ายๆ ก้อห่างๆพวกนั้นซะก็จบ
อีกเรื่อง การเสียเงินเล่นหรือเล่นฟรี ไม่ควรเป็นประเด็นที่จะมาบ่นแบบนี้หรอกครับ เพราะมันไม่ได้แก้ไขอะไร
ที่สำคัญคือ ถ้าคุณเปิดใจให้กว้าง ไม่ใส่ใจเรื่องเล็กๆน้อยๆ มันก้อจะทำให้คุณรู้สึกดีกว่านี้ครับ
ถ้าทำไม่ได้จริงๆ ก้อทำอย่างที่ผมบอกไว้ข้างต้นก้อได้หนิครับ

เหอๆ ไม่ได้รำคาญ อะไรง่ายๆหลอกนะครับ ก็แค่บ่น หรือว่าบ่นไม่ได้ล่ะครับ

แล้วที่บอกว่า "ถ้าไม่ชอบคราวหลังก็อย่่าไปเล่นที่นี่(ไม่ได้ไล่นะ)" 

นี่แหละครับ คือไล่ เรื่องเล็กๆน้อยๆคนบางคนก็ไม่ชอบ ต่างคนต่างความคิดนะครับ

แล้วมาครั้งแรกก็บ่นไม่ได้ว่าอย่างนั้น อะไรเป็นยังไงก็ต้องปล่้อยเลยตามไป ไม่ต้องแก้ไขรึครับ

ผมว่าคนที่เปิดใจให้กว้างน่าจะเป็นคุณนะครับ ควรรับฟังความเห็นคนอื่นที่มาใช้บริการบ้าง นะครับ

badba

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  25/2/2013 12:27:10

อยากบ่นก้อบ่นได้ครับ แต่มันไม่ไ้ด้ช่วยอะไรคุณได้หรอก นอกจากจะช่วยให้คุณรู้สึกว่าได้บ่นแล้วสบายใจ
แต่ปัญหาที่คุณบอกว่าต้องแก้ไขอ่ะครับ มันก้อคงอยู่เช่นเดิมแหล่ะ(ถ้าคุณไม่แก้ไขใจของคุณเอง)

AO_Vanson_badminton

เขียนเมื่อ:  25/2/2013 12:51:45

เลขที่สมาชิก: 3670

ผมจัดก๊วนวันพฤหัสบดี มา 4 ปี แล้วนะครับ ก็บริการดีคนเก็บเงินเปลี่ยนไปหลายคนแล้วก็ OK นะครับ สถานที่ สนาม ห้องน้ำ แม่บ้านที่เดินเก็บโน้นเก็บนี้ก็ปกตินะครับ เพราะเขาต้องเก็บแก้วน้ำขวดน้ำ กวาดพื้นสนาม เช็ดพื้น ก็ทำไปเราไม่ต้องไปสนใจ เพราะว่าถ้าจะให้ทำหลังเรากลับแม่บ้านก็กลับ ยิ่งพวกผมกลับ 24.00 น. ทุกพฤหัสบดี บางที่ผมก็บอกเขาว่าจะปิดไฟ ปิดพัดลม เก็บแก้วน้ำ 1-2 ชุดสุดท้ายไปให้ อย่าไปมองว่าอะไรก็ขัดตาหมดเลยครับ ลองดูแล้วเปรียบเทียบที่อื่นอีกกว่า ผมว่าดีกว่าที่อื่นแยะนะครับ

--
เชิญชมสินค้าได้ครับ ทั้ง kawasaki yonex victor Vanson rsl VS
http://sportthonburi.lnwshop.com/
ไม่ซื้อไม่หาไม่ว่าอะไรไม่ว่าอะไร เชิญได้แค่แวะมาก็ดีใจแล้วครับ

E22SZ

เขียนเมื่อ:  25/2/2013 13:15:59

เลขที่สมาชิก: 11683

ผมก็เป็นคนนึงนะที่สนิทสนมกับเจ้าของคอร์ทแบดอยู่ที่นึง (ไม่ใช่ที่นี่) เรื่องแสงสว่าง การจงใจที่จะประหยัดไฟ ก็ชัดเจนครับ อาจจะมืดกว่าที่ๆคุณกล่าวถึงซะอีก ส่วนเรื่องเด็กๆวิ่งซ้อมรอบคอร์ทเนี่ยที่นี่ของผมก็น่าปวดหัวไม่น้อย เด็กๆเริ่มจาก 5 ขวบ - 14,15 วิ่งแบบสปีดซะด้วย ผมนั่งดูลูกๆซ้อม ก็จะคอยตะโกนบอกเด็กๆว่าอย่าวิ่งตัดเข้าสนามอยู่บ่อยๆ เพราะเกรงใจลูกค้า และกลัวจะเกิดอุบัติเหตุขึ้นได้ ผมก็เข้าใจคุณนะครับ วิธีแก้ที่ผมจะแนะนำได้ก็ ถ้าคุณยังไม่อยากย้ายไปเล่นที่อื่น (ที่ๆไม่มีเด็กซ้อมแบดและที่ๆมีคนเต็มทุกคอร์ทไฟก็จะไม่มืด) ถ้ามาก่อนก็ลองจองสนามที่ไม่อยู่ริมสุด ไม่ติดกับสนามที่เด็กใช้เรียน แค่นี้น่าจะดีขึ้นนะครับ ใจเย็นๆนะครับ

--
สวัสดีครับ....
Racket :
* YONEX ARC 10 [3U] x2
* YONEX ARC 9 FL [4U]
* VICTOR SUPER NANO 5 [3U]

Shoes :
* ASICS GEL

[จ. อ. พฤ. ศ. ส. - คอร์ท BKK. (GUZAA) ซ.เพชรเกษม 81 / พ. - ราชตฤณมัย]

malootoo

เขียนเมื่อ:  26/2/2013 13:17:17

เลขที่สมาชิก: 49139

ผมเจอครบเวลาก็ปิดไฟทันทีคับ แต่ถ้าผมมา Late ก็จะเห็นโค้ชสอนแบดอยู่ในคอร์ดที่ผมกำลังจะเล่น (ไม่เห็นคอร์ดปิดไฟก่อนผมจะมา)

Ratta K

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  2/3/2013 18:43:51

เลขที่สมาชิก: 53679

นู้ว่า คอดมาม่า ไฟสว่างน่ะ สว่างกว่าบางที่อีก ชอบๆ บริการดีด้วย

--

Pu121

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  7/3/2013 8:53:23

เลขที่สมาชิก: 10024

ไฟขาดน่าจะเพราะเพื่อผมตี แตกละมั้ง
ต้องไปแซวซะหน่อยแล้ว

--
ไม่หลัก Forza Kevlar 10000 S, เอ็น karakal Nanopro 24 lbs X 2
ไม้ในอดีต
Winex AT799 Ti
Gosen Root 2700
Tailai Nanospeed 9900
Winex Nanotec 9900
Winex Nanotec 9990 Pro V2
Joobong 10 plus
Yonex Nanospeed 7700
Bonny X-Phoenix

RS4

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  7/3/2013 9:59:17

เลขที่สมาชิก: 35322

ผมไม่ได้ตี mama แต่ผมเจอ ปัญหา คอร์ท ข้างๆ เรียนตบ อยู่ ทั้งครูสอน ทั้ง คนเรียน ร้องเสียงดังมาก ตอนตบ คือ ครูโยน ให้ นร ตบ ตลอด แล้วก็ร้อง ทุกลูก ผมรำคาญมาก ดูเค้าร้องเอามัน ไม่ใช่ ร้องเพราะฮึดอ่ะคับ พอจะนึกออกม่ะ

--
~* I - Victor MeteorX JJS *~

~* II - Victor Brave Sword LYD *~

~* III - Victor Brave Sword 12 *~

~* IV - GoSen AERMET 9500 Speed *~

*~ Li-Ning - ZAGA AYZF007-1 Court Shoe *~

S29 Sport Club

*- Feel GoOd LoOk gOoD PLay gReat -*

..AuS^_^AuM..

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  7/3/2013 10:18:13

เลขที่สมาชิก: 30938

ผมว่าอะไรที่อภัยให้หรือแก้ไขได้ก็ไม่เห็นต้องตั้งเป็นกระทู้ขึ้นมาให้เรื่องมันใหญ่เลย..เรื่องไม่ดีอาจมีแค่2-3ข้อ แต่เรื่องดีดีของสนามไม่เห็นเอามาตั้งเป็นกระทู้ชมบ้างเลย..

เรื่องความขยันของแม่บ้านก็เป็นประเด็น ที่นั้นมีกล้องวงจรปิดทั้งบนและล่างสนามผมว่าไม่ต้องกลัวนะอาชีพของเค้า

เรื่องไฟคุณเช่าสนามเดียวเค้าก็เปิดให้สนามเดียว ถ้าจะให้เค้าเปิดไฟด้านหลังให้บอกเค้า เค้าก็เปิดนะ แต่โดยส่วนตัวผมเปิดไฟด้านหลังแล้วมันเข้าตา ก็ต้องไปบอกให้เค้าปิด

เรื่องนักเรียนวิ่งกัน เดินไปคุยกับผู้ที่เกี่ยวข้องเช่นผู้ปกครอง ครู หรือนักเรียน(โตๆแล้ว) ผมว่าน่าจะคุยกันรู้เรื่องนะ คุณไปคุยหรือยัง ผมก็เคยเป็นอาจารย์สอนที่นั้น ไม่มีครูคนไหนหรอกที่อยากจะให้นักเรียนวิ่งเข้าไปในสนาม ทีมเค้าสอนมาหลายปีแล้วกลุ่มคุณมาเล่นแค่ครั้งเดียว ถึงกะตั้งกระทุ้กันเลย..

เอาเป็นว่าผมดูชื่อกระทู้แล้วมันไม่ใช่ความผิดร้ายแรงเลย มองผ่านๆหรือแก้ไขเฉพาะหน้าก็ได้มั้ง โดยส่วนตัวสนามแบดอื่นๆอาจจะแย่กว่านี้..ความไม่ดี3ข้อ กับความดีเป็น10 เอาความดีมาตั้งกระทู้บ้างดีไหม..

--

badba

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  7/3/2013 13:02:35

เค้าหยุดละ แต่พวกท่านแหล่ะที่ไม่หยุด
คนตั้งกระทู้เค้าไม่ได้โพสอะำไรต่อนานละ แต่คนอ่านกระทู้น่ะสิ ไม่ยอมเลิกลา
ขุดกระทู้มาคุยอีก
Page 1 of 2[1]2»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 9 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 9 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
9 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต