ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  ขอความร่วมมือ อย่าจัดแข่งขันชนกับรายการอื่นในวันเดียวกันเลย
Page 5 of 7«1234[5]67»
ขอความร่วมมือ อย่าจัดแข่งขันชนกับรายการอื่นในวันเดียวกันเลย                 

JIMMI

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  20/3/2013 9:01:49
  Re: ขอความร่วมมือ อย่าจัดแข่งขันชนกับรายการอื่นในวันเดียวกั

เลขที่สมาชิก: 7687

เวลาจัด ออก ตารางเวลาแข่ง ก่อนได้ไม๊ คร่าวๆ ก็ได้ จะได้วางแผนถูก
ไม่ต้องมาถามทีหลังว่า มือนี้แข่งกี่โมง อะไรยั๊งงี๊
ข้อมูลส่วนตัว

Zumoo

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  19/3/2013 17:37:30
  Re: ขอความร่วมมือ อย่าจัดแข่งขันชนกับรายการอื่นในวันเดียวกั

เลขที่สมาชิก: 32182

ผม จะ จัด แข่ง ขัน แบด มิน ตัน มือ สมัคร เล่น

ราย การ

"ทอง ก้อน แบด มิน ตัน คัพ ครั้ง ที่ ๒"

วัน เสาร์ ที่ ๑๕ มิ ถุ นา ยน พ. ศ. ๒๕๕๖

Ratta K

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  7/3/2013 19:16:43

เลขที่สมาชิก: 53679

ยกคำพูด:
เขียนโดย yothinyo:

ยกคำพูด:
เขียนโดย Atieree:

เอาตามสะดวกเถอะครับ ต่่างก้อมีเหตุผลกันทั้งนั้น
อยู่ที่นักกีฬาและทางทีมแหละครับว่าจะเลือกแข่งรายการไหน

เห็นด้วยครับ+1

arnon2509

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  26/2/2013 8:19:49

เลขที่สมาชิก: 45884

ก่อนสงกรานต์ วันที่ 6-7 เมษายน 2556 ยังไม่มีใครจัดเลยนะ

OaT.Bmm

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  24/1/2013 13:01:22

เลขที่สมาชิก: 51931

ยกคำพูด:
เขียนโดย arnon2509:

ดีจังเลยปีนี้มีรายการจัดแข่งขันกันมากดี มีให้เลือก แถมทุกรายการจัดไม่ตรงกันด้วย ถึงแม้ว่าบางรายการเว้นกันอาทิตย์เดียวก็ไม่ผิดกติกา(มารยาท) ขอบคุณแทนเพื่อนๆ ด้วยครับ

yothinyo

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  9/1/2013 16:20:45

เลขที่สมาชิก: 37097

ยกคำพูด:

เอาตามสะดวกเถอะครับ ต่่างก้อมีเหตุผลกันทั้งนั้น
อยู่ที่นักกีฬาและทางทีมแหละครับว่าจะเลือกแข่งรายการไหน

เห็นด้วยครับ+1

mr.mm

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  9/1/2013 1:48:19

เลขที่สมาชิก: 59351

ไม่ค่อยรู้เรื่องกับเขา ขอเข้ามาดูหน่อยครับ

arnon2509

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  6/1/2013 11:54:14

ดีจังเลยปีนี้มีรายการจัดแข่งขันกันมากดี มีให้เลือก แถมทุกรายการจัดไม่ตรงกันด้วย ถึงแม้ว่าบางรายการเว้นกันอาทิตย์เดียวก็ไม่ผิดกติกา(มารยาท) ขอบคุณแทนเพื่อนๆ ด้วยครับ

arnon2509

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  2/12/2012 8:31:18

รายการแข่งขันที่มีอยู่แล้วตอนนี้(เท่าที่เห็น)

8-9 ธันวาคม 2555 รายการ Singha Sriracha Arena
19-20 มกราคม 2556 รายการ MMOA THAILAND CUP # 1

กุมภาพันธ์ 2556 ยังไม่มีรายการแข่งขัน ใครอยากจัดหรือจะจัด post ต่อเลยครับ ช่วยๆกัน

[ แก้ไขโดย arnon2509 เมื่อ 2/12/2012 8:44 ]

[ แก้ไขโดย arnon2509 เมื่อ 3/12/2012 6:48 ]

คนแก่ตีแบด

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  12/10/2012 13:35:04

เลขที่สมาชิก: 7340

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:
เขียนโดย ใหญ่ สำนักโฟร(พฤกษชาติ):

ไม่เกี่ยวกับ พวกนักล่ารางวัล หรอกครับ. เพราะมีหลายรายการที่จัดแข่งคนสมัคร น้อยเพราะสกรีนมือ ไม่ดี แต่นี้ เป็นรายการที่ สกรีนมือค่อนข้างดี ทั้งสองรายการ จึงแค่รู้สึกเสียดาย ที่ต้องเลือกลงรายการใดรายการหนึ่ง

รายการสกรีนมือดีๆ ใครก็อยากลงแข่งครับ

เมื่อไหร่มือหมก จะหมดไปซะทีน้าาาาาาาาาาาาาา

Talood

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  12/10/2012 12:24:13

เลขที่สมาชิก: 40795

ถ้าผู้จัดเลือกได้เค้าคงไม่อยากจัดตรงกันหรอกครับ คงต้องมีความจำเป็นในหลายๆอย่าง เราก็เลือกกันแล้วกันว่าจะแข่งรายการไหน ส่วนที่ใครบอกว่าจัดแล้วกำไรดี รายการมันคงเยอะกว่านี้แล้วล่ะครับ หลังๆก็เห็นหายไปเยอะ

Nat @ StepNine

เขียนเมื่อ:  9/10/2012 13:07:49

เลขที่สมาชิก: 32610

ยกคำพูด:

ช่ายคับพี่ชาย

เขียนเมื่อ:  9/10/2012 13:06:36

ยกคำพูด:
เขียนโดย ♥ Mr_BadbaT ♥:

แต่ล่ะคน แต่ล่ะกลุ่ม แต่ล่ะทีม หรือแม้แต่ แต่ล่ะการแข่งขัน ก้อมีมุม และ มีความคิดเห็นที่แตกต่างกันครับ
ผมว่าการจัดการแข่งขันในแต่ล่ะงานมันไม่ได้คิดกันแค่2-3 เดือน แร่วจะประกาศการแข่งขันได้
concept งานเอย sponcer เอย หรือแม้แต่ทีมงานที่จะมีความพร้อมทางด้านเวลา
เพราะทีมงานแต่ล่ะคนเค้าไม่ได้มีรายได้จากการแข่งขันนะครับ เค้ามีงานมีการทำกันเปนหลักเปนแหล่ง
การจัดการแข่งขันที่ต้องมาเหนื่อย มาปวดหัว กะไอ้พวกคนที่หน้าด้านขอลงมือต่ำกว่าระดับ
เหนื่อยกับงานที่จะต้องทำ และต้องแก้ไขตลอดเวลา ผมว่าเค้าคงไม่เอาสมองมานั่งคิดกันหรอกครับว่า
จะจัดชนกะคัย ผมว่ามันเปนความบังเอิญมากก่า แต่จะหั้ยเลื่อนมันก้อใช่ที่ครับ ผุ้ที่เข้าร่วมการแข่งขัน
อาจจะได้ประโยชน์ แต่ผุ้จัดอาจจะต้องปวดหัวกับงานที่คุยไว้ซึ่งมันต้องมีปัญหาตามมาแน่นอน
ไม่ว่าจะเรื่องเวลาของทีมงาน คอร์ทที่จองไว้ที่ต้องยกเลิกแร่วจองใหม่ เปนต้น

เพราะฉะนั้น ส่วนตัวผมเคารพการจัดการแข่งขันของผุ้จัดทุกท่าน และไม่เคยมีความคิดแปลกๆๆว่าพวกผุ้จัด
แต่ล่ะคนเค้าตั้งใจจัดชนเพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง เพราะจริงๆวงการแข่งแบดในเว้บนั้นมันแคบ
ผุ้จัดแต่ล่ะคนก้อน่าจะรุ้จักกันเปนการส่วนตัวอยุ่แร่ว และส่วนใหญ่ก้อเปนเพื่อน เปนพี่ เปนน้อง กันทั้งนั้น

เอาเปนว่า ผุ้เข้าร่วมนั่นแหละครับต้องวิเคราะห์เอง ว่ารายการไหนเหมาะกับเรา ซึ่งผมก้อเหนว่าพอจบรายการมันก้อมีประเด็นกันตลอด
ไม่ว่าจะเรื่องมือหมก รางวัลไม่ตรงกับที่ประกาศ จัดเวลาไม่เหมาะสม etc คอมเมนต์เหล่านั้นแหละครับ
ที่ทำหั้ยผุ้เข้าร่วมที่เคยมีประสบการณ์ร้ายๆแบบนี้มาจะขยาดกับรายการแข่งนั้นๆ ซึ่งบังเอิญผมก้อเคยมี
ผมก้อตัดปัญหาโดยการเลือกรายการแข่งเอา ทุกๆอย่างขึ้นอยุ่กะทุกท่านที่เปนผุ้เลือกครับ

ทุกคำพูดเปนความคิดเหนส่วนตัวจากประสบการณ์อันน้อยนิดของผม
และขออภัยบางคำที่อาจจะไปจี้จุดคัยหั้ยจี๊ดดดดดด
และไม่ต้อง p.m. มาด่าผมนะครับ เพราะทุกเรื่องที่ผมพูดมันเปนเรื่องจริง
ที่ในสังคมไทยยังมีอยุ่ และพวกคุณดันรับกันไม่ได้เอง...อิอิ

เขียนเมื่อ:  9/10/2012 13:05:16

ยกคำพูด:
เขียนโดย Wit:

เรื่องการเสียโอกาสของนักกีฬาคงไม่เท่าไหร่
แต่เป็นการวัดผลว่า เมื่อจัดแข่งชนกันแล้ว รายการใดได้รับความนิยม
รายการใดมีคนแข่งเยอะ รายการใดคนสนใจแข่งน้อย รู้กันไปเลย
แต่แน่นอนว่าคงไม่มีใครกล้าไปจัดชนกะรายการใหญ่ ๆ
นอกเสียจากว่าจะฉีกแนวไปจัดประเภทมือเบา ๆ หรือไม่ก็หญิงล้วนอะไรทำนองนั้น

(NH)@PB Sport

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  7/10/2012 19:44:46

เลขที่สมาชิก: 43651

สู้ๆครับทุกคน
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

JIMMI

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  1/10/2012 14:47:11

เลขที่สมาชิก: 7687

ถ้าทั้งสองรายการที่ชนกัน มาตรฐานการคัดมือไกล้เคียงกัน
ผมก็อยากร่วมสนุกทั้งสองรายการนะ
สุดท้ายก็ไม่อยากให้ชนกันเลย ผมว่าหลายๆคนก็เสียดายนะ
แต่ก็ขึ้นอยู่กับผู้จัดละครับ

Be

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  1/10/2012 14:22:37

เลขที่สมาชิก: 16689

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:
เขียนโดย ม้า...มืด:

ยกคำพูด:

แต่ล่ะคน แต่ล่ะกลุ่ม แต่ล่ะทีม หรือแม้แต่ แต่ล่ะการแข่งขัน ก้อมีมุม และ มีความคิดเห็นที่แตกต่างกันครับ
ผมว่าการจัดการแข่งขันในแต่ล่ะงานมันไม่ได้คิดกันแค่2-3 เดือน แร่วจะประกาศการแข่งขันได้
concept งานเอย sponcer เอย หรือแม้แต่ทีมงานที่จะมีความพร้อมทางด้านเวลา
เพราะทีมงานแต่ล่ะคนเค้าไม่ได้มีรายได้จากการแข่งขันนะครับ เค้ามีงานมีการทำกันเปนหลักเปนแหล่ง
การจัดการแข่งขันที่ต้องมาเหนื่อย มาปวดหัว กะไอ้พวกคนที่หน้าด้านขอลงมือต่ำกว่าระดับ
เหนื่อยกับงานที่จะต้องทำ และต้องแก้ไขตลอดเวลา ผมว่าเค้าคงไม่เอาสมองมานั่งคิดกันหรอกครับว่า
จะจัดชนกะคัย ผมว่ามันเปนความบังเอิญมากก่า แต่จะหั้ยเลื่อนมันก้อใช่ที่ครับ ผุ้ที่เข้าร่วมการแข่งขัน
อาจจะได้ประโยชน์ แต่ผุ้จัดอาจจะต้องปวดหัวกับงานที่คุยไว้ซึ่งมันต้องมีปัญหาตามมาแน่นอน
ไม่ว่าจะเรื่องเวลาของทีมงาน คอร์ทที่จองไว้ที่ต้องยกเลิกแร่วจองใหม่ เปนต้น

เพราะฉะนั้น ส่วนตัวผมเคารพการจัดการแข่งขันของผุ้จัดทุกท่าน และไม่เคยมีความคิดแปลกๆๆว่าพวกผุ้จัด
แต่ล่ะคนเค้าตั้งใจจัดชนเพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง เพราะจริงๆวงการแข่งแบดในเว้บนั้นมันแคบ
ผุ้จัดแต่ล่ะคนก้อน่าจะรุ้จักกันเปนการส่วนตัวอยุ่แร่ว และส่วนใหญ่ก้อเปนเพื่อน เปนพี่ เปนน้อง กันทั้งนั้น

เอาเปนว่า ผุ้เข้าร่วมนั่นแหละครับต้องวิเคราะห์เอง ว่ารายการไหนเหมาะกับเรา ซึ่งผมก้อเหนว่าพอจบรายการมันก้อมีประเด็นกันตลอด
ไม่ว่าจะเรื่องมือหมก รางวัลไม่ตรงกับที่ประกาศ จัดเวลาไม่เหมาะสม etc คอมเมนต์เหล่านั้นแหละครับ
ที่ทำหั้ยผุ้เข้าร่วมที่เคยมีประสบการณ์ร้ายๆแบบนี้มาจะขยาดกับรายการแข่งนั้นๆ ซึ่งบังเอิญผมก้อเคยมี
ผมก้อตัดปัญหาโดยการเลือกรายการแข่งเอา ทุกๆอย่างขึ้นอยุ่กะทุกท่านที่เปนผุ้เลือกครับ

ทุกคำพูดเปนความคิดเหนส่วนตัวจากประสบการณ์อันน้อยนิดของผม
และขออภัยบางคำที่อาจจะไปจี้จุดคัยหั้ยจี๊ดดดดดด
และไม่ต้อง p.m. มาด่าผมนะครับ เพราะทุกเรื่องที่ผมพูดมันเปนเรื่องจริง
ที่ในสังคมไทยยังมีอยุ่ และพวกคุณดันรับกันไม่ได้เอง...อิอิ

ชัดเจนครับ

ก่อนอื่นต้องขอออกตัวเลยว่า ที่ผมตั้งกระทู้มา ไม่ได้ตั้งใจให้ร้ายผู้ใดหรือมีเจตนาแอบแฝง

เพียงแต่เสียดายโอกาสในการสมัครแข่งขันเท่านั้น ในปีหนึ่งๆจะมีสักกี่รายการ ที่น่าลงแข่งหรือลงแข่งแล้วประทับใจในการจัดการแข่งขัน แต่ด้วยเหตุผลตามที่ชี้แจงก็น่าเห็นใจผู้จัดการแข่งขัน ผมเคยโพสไว้หลายครั้งแล้วว่า ผู้จัดคือผู้เสียสละที่น่าชมเชยอย่างยิ่งเพราะถ้าจัดไม่ดีก็ถูกด่า จัดดีก็แค่เสมอตัว ผมว่ากำไรคงไม่มากหรอกเมื่อเทียบกับเวลาที่ใช้ไปในการจัดการแข่งในแต่ละครั้ง

ผมอยากได้ความคิดเห็นจากหลายๆฝ่ายช่วยกันโพสไว้ ใครมีข้อเสนอแนะดีๆก็เขียนไว้ เพื่อเป็นประโยชน์ต่อวงการไทยแบดฯ ต่อไป

การจัดรายการใหญ่ๆ ที่จัดทุกระดับมือตั้งแต่ระดับมือ P - A การกำหนดวันแข่งขันจริงๆค่อนข้างยากนะครับ คร่าวๆครับ

1. ต้องไม่ตรงกับการแข่งขันที่สมาคมจัดขึ้น เช็คได้จาก http://www.badmintonthai.or.th/technical/calendar.php?lang=th เพราะหากจัดตรง นักกีฬาในมือ B, B+ และ A จะไม่สามารถมาร่วมแข่งขันได้

2. ต้องไม่ตรงกับวันหยุดยาว หรือ วันสำคัญต่างๆ ซึ่งเดือน ธันวาคม และ มกราคม แทบจะตัดทิ้งได้เลยครับ เนื่องจากวันหยุดเยอะมาก

3. ปัจจัยเรื่องความสะดวกอื่นๆ เช่น สนามที่จัดการแข่งขัน , ทีมงานจัดการแข่งขัน , Sponsor และอื่นๆ เป็นต้น

keramos

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  1/10/2012 13:57:42

เลขที่สมาชิก: 27220

ขอฟังด้วยครับ..

♥ Mr_BadbaT ♥

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  1/10/2012 13:48:12
  Re: ยขรยคร‡ร’รรƒรจร‡รรร—ร รร‚รจร’ยจร‘ยดรกยขรจยงยขร‘ยน

เลขที่สมาชิก: 9070

รƒร‘ยบยทรƒร’ยบยครƒร‘ยบยพร•รจรร’ยนยนยทรฌ รร”รร”

[ แก้ไขโดย mr_badbat เมื่อ 1/10/2012 20:17 ]

arnon2509

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  1/10/2012 13:43:02

ยกคำพูด:
เขียนโดย ม้า...มืด:

ยกคำพูด:

ชัดเจนครับ

ก่อนอื่นต้องขอออกตัวเลยว่า ที่ผมตั้งกระทู้มา ไม่ได้ตั้งใจให้ร้ายผู้ใดหรือมีเจตนาแอบแฝง

เพียงแต่เสียดายโอกาสในการสมัครแข่งขันเท่านั้น ในปีหนึ่งๆจะมีสักกี่รายการ ที่น่าลงแข่งหรือลงแข่งแล้วประทับใจในการจัดการแข่งขัน แต่ด้วยเหตุผลตามที่ชี้แจงก็น่าเห็นใจผู้จัดการแข่งขัน ผมเคยโพสไว้หลายครั้งแล้วว่า ผู้จัดคือผู้เสียสละที่น่าชมเชยอย่างยิ่งเพราะถ้าจัดไม่ดีก็ถูกด่า จัดดีก็แค่เสมอตัว ผมว่ากำไรคงไม่มากหรอกเมื่อเทียบกับเวลาที่ใช้ไปในการจัดการแข่งในแต่ละครั้ง

ผมอยากได้ความคิดเห็นจากหลายๆฝ่ายช่วยกันโพสไว้ ใครมีข้อเสนอแนะดีๆก็เขียนไว้ เพื่อเป็นประโยชน์ต่อวงการไทยแบดฯ ต่อไป

Page 5 of 7«1234[5]67»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 13 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 13 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
13 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต