ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  ขอความร่วมมือ อย่าจัดแข่งขันชนกับรายการอื่นในวันเดียวกันเลย
Page 6 of 7«1...345[6]7»
ขอความร่วมมือ อย่าจัดแข่งขันชนกับรายการอื่นในวันเดียวกันเลย                 

Atieree

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  1/10/2012 13:24:02
  Re: ขอความร่วมมือ อย่าจัดแข่งขันชนกับรายการอื่นในวันเดียวกั

เลขที่สมาชิก: 27128

เอาตามสะดวกเถอะครับ ต่่างก้อมีเหตุผลกันทั้งนั้น
อยู่ที่นักกีฬาและทางทีมแหละครับว่าจะเลือกแข่งรายการไหน
ข้อมูลส่วนตัว

ม้า...มืด

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  1/10/2012 12:42:46
  Re: ขอความร่วมมือ อย่าจัดแข่งขันชนกับรายการอื่นในวันเดียวกั

เลขที่สมาชิก: 16770

ยกคำพูด:
เขียนโดย ♥ Mr_BadbaT ♥:

แต่ล่ะคน แต่ล่ะกลุ่ม แต่ล่ะทีม หรือแม้แต่ แต่ล่ะการแข่งขัน ก้อมีมุม และ มีความคิดเห็นที่แตกต่างกันครับ
ผมว่าการจัดการแข่งขันในแต่ล่ะงานมันไม่ได้คิดกันแค่2-3 เดือน แร่วจะประกาศการแข่งขันได้
concept งานเอย sponcer เอย หรือแม้แต่ทีมงานที่จะมีความพร้อมทางด้านเวลา
เพราะทีมงานแต่ล่ะคนเค้าไม่ได้มีรายได้จากการแข่งขันนะครับ เค้ามีงานมีการทำกันเปนหลักเปนแหล่ง
การจัดการแข่งขันที่ต้องมาเหนื่อย มาปวดหัว กะไอ้พวกคนที่หน้าด้านขอลงมือต่ำกว่าระดับ
เหนื่อยกับงานที่จะต้องทำ และต้องแก้ไขตลอดเวลา ผมว่าเค้าคงไม่เอาสมองมานั่งคิดกันหรอกครับว่า
จะจัดชนกะคัย ผมว่ามันเปนความบังเอิญมากก่า แต่จะหั้ยเลื่อนมันก้อใช่ที่ครับ ผุ้ที่เข้าร่วมการแข่งขัน
อาจจะได้ประโยชน์ แต่ผุ้จัดอาจจะต้องปวดหัวกับงานที่คุยไว้ซึ่งมันต้องมีปัญหาตามมาแน่นอน
ไม่ว่าจะเรื่องเวลาของทีมงาน คอร์ทที่จองไว้ที่ต้องยกเลิกแร่วจองใหม่ เปนต้น

เพราะฉะนั้น ส่วนตัวผมเคารพการจัดการแข่งขันของผุ้จัดทุกท่าน และไม่เคยมีความคิดแปลกๆๆว่าพวกผุ้จัด
แต่ล่ะคนเค้าตั้งใจจัดชนเพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง เพราะจริงๆวงการแข่งแบดในเว้บนั้นมันแคบ
ผุ้จัดแต่ล่ะคนก้อน่าจะรุ้จักกันเปนการส่วนตัวอยุ่แร่ว และส่วนใหญ่ก้อเปนเพื่อน เปนพี่ เปนน้อง กันทั้งนั้น

เอาเปนว่า ผุ้เข้าร่วมนั่นแหละครับต้องวิเคราะห์เอง ว่ารายการไหนเหมาะกับเรา ซึ่งผมก้อเหนว่าพอจบรายการมันก้อมีประเด็นกันตลอด
ไม่ว่าจะเรื่องมือหมก รางวัลไม่ตรงกับที่ประกาศ จัดเวลาไม่เหมาะสม etc คอมเมนต์เหล่านั้นแหละครับ
ที่ทำหั้ยผุ้เข้าร่วมที่เคยมีประสบการณ์ร้ายๆแบบนี้มาจะขยาดกับรายการแข่งนั้นๆ ซึ่งบังเอิญผมก้อเคยมี
ผมก้อตัดปัญหาโดยการเลือกรายการแข่งเอา ทุกๆอย่างขึ้นอยุ่กะทุกท่านที่เปนผุ้เลือกครับ

ทุกคำพูดเปนความคิดเหนส่วนตัวจากประสบการณ์อันน้อยนิดของผม
และขออภัยบางคำที่อาจจะไปจี้จุดคัยหั้ยจี๊ดดดดดด
และไม่ต้อง p.m. มาด่าผมนะครับ เพราะทุกเรื่องที่ผมพูดมันเปนเรื่องจริง
ที่ในสังคมไทยยังมีอยุ่ และพวกคุณดันรับกันไม่ได้เอง...อิอิ

ชัดเจนครับ

♥ Mr_BadbaT ♥

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  1/10/2012 11:57:26

เลขที่สมาชิก: 9070

แต่ล่ะคน แต่ล่ะกลุ่ม แต่ล่ะทีม หรือแม้แต่ แต่ล่ะการแข่งขัน ก้อมีมุม และ มีความคิดเห็นที่แตกต่างกันครับ
ผมว่าการจัดการแข่งขันในแต่ล่ะงานมันไม่ได้คิดกันแค่2-3 เดือน แร่วจะประกาศการแข่งขันได้
concept งานเอย sponcer เอย หรือแม้แต่ทีมงานที่จะมีความพร้อมทางด้านเวลา
เพราะทีมงานแต่ล่ะคนเค้าไม่ได้มีรายได้จากการแข่งขันนะครับ เค้ามีงานมีการทำกันเปนหลักเปนแหล่ง
การจัดการแข่งขันที่ต้องมาเหนื่อย มาปวดหัว กะไอ้พวกคนที่หน้าด้านขอลงมือต่ำกว่าระดับ
เหนื่อยกับงานที่จะต้องทำ และต้องแก้ไขตลอดเวลา ผมว่าเค้าคงไม่เอาสมองมานั่งคิดกันหรอกครับว่า
จะจัดชนกะคัย ผมว่ามันเปนความบังเอิญมากก่า แต่จะหั้ยเลื่อนมันก้อใช่ที่ครับ ผุ้ที่เข้าร่วมการแข่งขัน
อาจจะได้ประโยชน์ แต่ผุ้จัดอาจจะต้องปวดหัวกับงานที่คุยไว้ซึ่งมันต้องมีปัญหาตามมาแน่นอน
ไม่ว่าจะเรื่องเวลาของทีมงาน คอร์ทที่จองไว้ที่ต้องยกเลิกแร่วจองใหม่ เปนต้น

เพราะฉะนั้น ส่วนตัวผมเคารพการจัดการแข่งขันของผุ้จัดทุกท่าน และไม่เคยมีความคิดแปลกๆๆว่าพวกผุ้จัด
แต่ล่ะคนเค้าตั้งใจจัดชนเพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง เพราะจริงๆวงการแข่งแบดในเว้บนั้นมันแคบ
ผุ้จัดแต่ล่ะคนก้อน่าจะรุ้จักกันเปนการส่วนตัวอยุ่แร่ว และส่วนใหญ่ก้อเปนเพื่อน เปนพี่ เปนน้อง กันทั้งนั้น

เอาเปนว่า ผุ้เข้าร่วมนั่นแหละครับต้องวิเคราะห์เอง ว่ารายการไหนเหมาะกับเรา ซึ่งผมก้อเหนว่าพอจบรายการมันก้อมีประเด็นกันตลอด
ไม่ว่าจะเรื่องมือหมก รางวัลไม่ตรงกับที่ประกาศ จัดเวลาไม่เหมาะสม etc คอมเมนต์เหล่านั้นแหละครับ
ที่ทำหั้ยผุ้เข้าร่วมที่เคยมีประสบการณ์ร้ายๆแบบนี้มาจะขยาดกับรายการแข่งนั้นๆ ซึ่งบังเอิญผมก้อเคยมี
ผมก้อตัดปัญหาโดยการเลือกรายการแข่งเอา ทุกๆอย่างขึ้นอยุ่กะทุกท่านที่เปนผุ้เลือกครับ

ทุกคำพูดเปนความคิดเหนส่วนตัวจากประสบการณ์อันน้อยนิดของผม
และขออภัยบางคำที่อาจจะไปจี้จุดคัยหั้ยจี๊ดดดดดด
และไม่ต้อง p.m. มาด่าผมนะครับ เพราะทุกเรื่องที่ผมพูดมันเปนเรื่องจริง
ที่ในสังคมไทยยังมีอยุ่ และพวกคุณดันรับกันไม่ได้เอง...อิอิ
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

♥ Mr_BadbaT ♥

เขียนเมื่อ:  1/10/2012 11:50:27

เลขที่สมาชิก: 9070

arnon2509

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  30/9/2012 23:46:13

เลขที่สมาชิก: 45884

ยกคำพูด:
เขียนโดย ใหญ่ สำนักโฟร(พฤกษชาติ):

ไม่เกี่ยวกับ พวกนักล่ารางวัล หรอกครับ. เพราะมีหลายรายการที่จัดแข่งคนสมัคร น้อยเพราะสกรีนมือ ไม่ดี แต่นี้ เป็นรายการที่ สกรีนมือค่อนข้างดี ทั้งสองรายการ จึงแค่รู้สึกเสียดาย ที่ต้องเลือกลงรายการใดรายการหนึ่ง

Jundee

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  30/9/2012 21:22:14

เลขที่สมาชิก: 7411

ธุระกิจซะส่วนใหญ่

IT.MAN

Webmaster
เขียนเมื่อ:  30/9/2012 19:13:36

เลขที่สมาชิก: 1

เป็นสิทธิของทางผู้จัดการแข่งขันที่จะกำหนดวันแข่งขัน
หากวันแข่งขันตรงกับรายการอื่น ก็เป็นสิทธิของผู้ลงแข่งว่าจะเลือกลงแข่งรายการใด

โดยส่วนตัวแล้ว รายการใหญ่ๆที่ไม่มีคะแนนเก็บที่มีแบ่งมือ A B C ในปีนึงก็มีไม่กี่รายการ ถ้าจะเลี่ยงวันก็เลี่ยงได้
แต่นี่คือความตั้งใจของผู้จัดรายการหนึ่งที่จงใจกำหนดวันให้ชนกับอีกรายการ ซึ่งก่อนหน้านี้ก็เห็นเคยมีรายการจัดชนวันกันไปแล้ว
แต่ก็อย่างที่ได้บอกไปว่าเป็นสิทธิของผู้จัดที่จะกำหนดวัน ดังนั้นก็อยู่ที่ผู้จะลงแข่งพิจารณาเอาว่าจะลงแข่งรายการใหน

คิดในแง่ดี ก็คือมีโอกาสลงแข่งมากขึ้น เพราะปกติแล้วมือ C 128คู่ สมัครแป๊บเดียวก็เต็มแล้ว แต่ยังมีคนอยากลงแข่งแต่ลงไม่ทันอีกเยอะ

ใหญ่ สำนักโฟร(พฤกษชาติ)

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  30/9/2012 17:06:09

เลขที่สมาชิก: 12065

ไม่เกี่ยวกับ พวกนักล่ารางวัล หรอกครับ. เพราะมีหลายรายการที่จัดแข่งคนสมัคร น้อยเพราะสกรีนมือ ไม่ดี แต่นี้ เป็นรายการที่ สกรีนมือค่อนข้างดี ทั้งสองรายการ จึงแค่รู้สึกเสียดาย ที่ต้องเลือกลงรายการใดรายการหนึ่ง

โมโต้

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  30/9/2012 17:00:45

เลขที่สมาชิก: 38765

ดีแล้วครับกระจายกันไป

熊田睦@PMT

เขียนเมื่อ:  30/9/2012 14:09:18

เลขที่สมาชิก: 44474

ยกคำพูด:
เขียนโดย Backpacker:

มองต่างมุม...

การจัดวันเดียวกัน อาจเป็นการเพิ่มโอกาสให้คนที่ไม่เคยแข่ง ไม่กล้าแข่งกับมือหิน ๆ (หรือมือหมก)

ได้มีทางเลือกและโอกาสร่วมแข่งบ้าง....ซะที

เพราะ ไปรายการไหนก็เห็นแต่คนเดิม ๆ มือแรง ๆ ซะจนคนใหม่ ๆ มือใหม่ ๆ ....หนาว

การกระจายไปหลาย ๆ รายการก็น่าจะดีนะ เหอ เหอ  

Albert_K

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  30/9/2012 13:24:48

เลขที่สมาชิก: 4556

เห็นด้วยกับหลายคน

สรุปว่า
- ผู้ชอบแข่งขัน / นักล่ารางวัล> อยากให้ต่างวันกัน
- มือเบา ดีใจที่มีโอกาสได้สนุกกับเกมมากขึ้น
- มือหมก คงมี..ทุกแห่ง เท่าเดิม หรือมากขึ้น
(มือสูงแข่งระดับต่ำกว่า อาจเพราะฝีมือดีขึ้น หรือไม่รู้ตัวเอง ก็มีน๊ะ แม้น้อยก็ตาม)

ฆาตกรโรคจิต!@#$

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  30/9/2012 13:08:48

เลขที่สมาชิก: 12925

ดีแล้ว กระจาย มือหมก ออกไป 55+

หรือ มันจะ หมกหนักกว่าเดิม

แบ่งกันหมกๆไป

ทุกวันนี้ รู้วึกว่า หนีไป C ยังอารมณ์ดีกว่า มาเจอหมกมือP

F30

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  30/9/2012 12:50:09

เลขที่สมาชิก: 49351

เป้นสิทธ์ ของทุกคน ไม่ทําผิดกฏหมายก็พอแล้ว

ความคำนึงถึง สิทธิมนุยชน มีเยอะๆก็ดี อย่างที่บ้างบนบอก มืออ่อนๆจะได้ หลบพวก มกเม็ดบ้าง
ปล. (เซ้งมกเม็ด)

Tao700

เขียนเมื่อ:  30/9/2012 11:34:41

เลขที่สมาชิก: 80

ปล่อยให้เป็นไปตามธรรมชาติเถอะครับ อยากแข่งรายการไหนก็ลงรายการนั้น ล่ะกัน

Atmosphere

เขียนเมื่อ:  30/9/2012 10:59:33

เลขที่สมาชิก: 44248

มองต่างมุม...

การจัดวันเดียวกัน อาจเป็นการเพิ่มโอกาสให้คนที่ไม่เคยแข่ง ไม่กล้าแข่งกับมือหิน ๆ (หรือมือหมก)

ได้มีทางเลือกและโอกาสร่วมแข่งบ้าง....ซะที

เพราะ ไปรายการไหนก็เห็นแต่คนเดิม ๆ มือแรง ๆ ซะจนคนใหม่ ๆ มือใหม่ ๆ ....หนาว

การกระจายไปหลาย ๆ รายการก็น่าจะดีนะ เหอ เหอ  

Wit

เขียนเมื่อ:  30/9/2012 10:20:11

เลขที่สมาชิก: 4018

เรื่องการเสียโอกาสของนักกีฬาคงไม่เท่าไหร่
แต่เป็นการวัดผลว่า เมื่อจัดแข่งชนกันแล้ว รายการใดได้รับความนิยม
รายการใดมีคนแข่งเยอะ รายการใดคนสนใจแข่งน้อย รู้กันไปเลย
แต่แน่นอนว่าคงไม่มีใครกล้าไปจัดชนกะรายการใหญ่ ๆ
นอกเสียจากว่าจะฉีกแนวไปจัดประเภทมือเบา ๆ หรือไม่ก็หญิงล้วนอะไรทำนองนั้น

Ton Sanya

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  30/9/2012 9:39:02

เลขที่สมาชิก: 48957

ต้องมีปฏิทินการจัดการแข่งขันทีดี ไม่งั้นเสียโอกาสรายการการแข่งขันหมด

ตั้ม@เรวดี

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  30/9/2012 9:26:16

เลขที่สมาชิก: 46901

นักล่ารางวัล กรุณาเสนอความเห็นด้วยครับ ..... 5555

นิ้งโหน่ง

เขียนเมื่อ:  30/9/2012 9:14:43

เลขที่สมาชิก: 5554

พักนี้ยังซาลงไปเยอะแล้วค่ะ ตะหมัยก่อน บางอาทิตย์ สามรายการ เลย

MeePouH

เขียนเมื่อ:  30/9/2012 9:12:13

เลขที่สมาชิก: 10851

ถ้าเรื่องเสียโอกาสแข่งขัน ทุกคนคนเสียโอกาสเท่ากันไม่ใช่เหรอ ^ ^
Page 6 of 7«1...345[6]7»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 5 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 5 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
5 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต