ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: อุปกรณ์แบดมินตันอื่นๆ
/  รีวิว Yonex AC380 Cushion Wrap ผ้าพันกันแรงสะท้อนกลับของไม้
Page 6 of 6«1...345[6]
รีวิว Yonex AC380 Cushion Wrap ผ้าพันกันแรงสะท้อนกลับของไม้                 

กะน-ตการันต์

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  6/6/2012 21:02:34
  Re: รีวิว Yonex AC380 Cushion Wrap ผ้าพันกันแรงสะท้อนกลับขอ

เลขที่สมาชิก: 45399

คือหมายถึงตัวที่พันรองกริปใช่มั้ยครับ?
ราคาเท่าไหร่ครับ? น่าสนใจ ^^
ข้อมูลส่วนตัว

PHOTOHUNT

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  6/6/2012 20:53:49
  รีวิว Yonex AC380 Cushion Wrap ผ้าพันกันแรงสะท้อนกลับของไม้

เลขที่สมาชิก: 44292

แต่ก่อนตัวผมไม่ค่อยชอบแกะกริ๊ปเดิมออกเท่าไร แต่ช่วงหลังๆมานี้ อยากลองเพราะว่าเพิ่งได้ไม้ใหม่ๆมาหลายไม้

ที่รู้สึกว่าน้ำหนักยังเบาไปหน่อย ก็เลยแกะกริ๊ปเดิมออกให้ บาลานส์ไม้เพิ่มขึ้นหน่อย แล้วก็พันด้วยเทปรัดสายไฟ

จากนั่นก็พันด้วยกริ๊ปบางปกติ  แต่พอใช้ไปเรื่อยๆก็เริ่มรู้สึกเจ็บมือ เพราะมันบางไป เหลี่ยมไม้ + แรงสะท้านจากไม้มันส่งกลับมาที่มือ

ทำให้เจ็บมือไปหลายวันเลย หลังจากนั่นก็ลองเปลี่ยนมาใช้กริ๊ปผ้าแทน พยายามปรับตัวเข้าหา ก็ไม่ชอบอยู่ดี รู้สึกแข็งๆยังไงไม่รู้

เลยตั้งคำถาม ถามเพื่อนๆ จนมีพี่ GOLF JP มาแนะนำให้ลองใช้ Yonex AC380 (JP) ตัวนี้ดู มันเป็นกริ๊ปรองเอาไว้พันก่อนจะพัน

กริ๊ปทั่วไปครับ ผมก็เลยสั่งมาลองใช้ดู ปรากฏว่า

มันได้ผลจริงๆ  ส่วนยี่ห้อกริ๊ปที่ติดใจสุดๆก็คือ Karakal แบบบาง รุ่น Point 4 (ไม่ได้มีส่วนได้อะไรจากคุณพัดนะครับ แต่อยากแนะนำว่า ใช้ดีมากๆจริงๆ เคยใช้ Yonex+Kimony มาแล้ว เทียบ Karakal ไม่ได้เลยครับ, ของเขาดีจริง หนึบจริง ) หลายคนที่ได้ลองแล้วจะเข้าใจความรู้สึกนี้ดีครับ

ที่นี้ก็มาดูวิธีการใช้เจ้าตัว AC380 (JP) กันได้เลยครับ

1ม้วนยาว ประมาณ 27เมตร

การใช้งานขึ้นอยู่กับคนใช้ครับ ว่าจะพันหนาแค่ไหนต่อ1ไม้

ของผมพันทับกัน 2ชั้นครับ จริงๆมากกว่านี้ก็ได้ถ้าอยากได้นุ่มกว่านี้ และไม่กลัวว่าด้ามจับจะใหญ่เกินไป

วิธีพันของผม

1.ใช้เทปพันสายไฟพันทับเนื้อไม้
2.พันตัว AC380 ทับลงเทปพันสายไฟ 2ชั้น(มากกว่านั่นก็ได้แล้วแต่ชอบ)
3.พันกริ๊ปบางทับตัว AC380 ครับ

มีทั้งหมด 3สี   เหลือง แดง น้ำเงิน

เอาน้องใหม่ JP มาเป็นนายแบบ

พันทับกัน 2ชั้น

กริปอันนี้เขาดีจริงๆ

พันทับลงไปเลย สบายง่ายมากครับ

เสร็จเรียบร้อย

ข้อมูลส่วนตัว
Page 6 of 6«1...345[6]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 1 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 1 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
1 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต