ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  ประกาศจากทางเว็บ
/  กฎใหม่ล่าสุด ห้ามตั้งกระทู้ หลายกระทู้
Page 4 of 8«123[4]5678»
กฎใหม่ล่าสุด ห้ามตั้งกระทู้ หลายกระทู้                 

IT.MAN

Webmaster
เขียนเมื่อ:  18/1/2011 17:45:53
  Re: กฎใหม่ล่าสุด ห้ามตั้งกระทู้ หลายกระทู้

เลขที่สมาชิก: 1

ยกคำพูด:
เขียนโดย ++ ( โอ๋ ) ++:

ขอออกความเห็นในถานะสมาชิกคนหนึ่งนะครับ 

จริง ๆ น่าจะกำหนดแบบนี้

คนที่จะดันกระทู้ขึ้นหน้าแรกได้คือคนที่ตั้งเท่านั้น

ส่วนความคิดเห็นของสมาชิกท่านอื่น ๆ ที่โพสลงไปในกระทู้ไม่ต้องดันขึ้นหน้าแรก

ใครเห็นด้วยยกมือขึ้น

ถ้าแบบนี้ต้องไปแก้ระบเว็บบอร์ดใหม่เลยครับ เพราะเมื่อมีการตอบมันก็เด้งขึ้นบนอัตโนมัติอยู่แล้ว
ตอนนี้มีไว้ 2 แบบ คือ เรียงตามลำดับการตั้งกระทู้ กับ เรียงตามเวลาที่ตอบล่าสุด

--
มาเล่นกีฬาเพื่อสุขภาพกันเถอะ
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

🍌

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  18/1/2011 18:04:51
  Re: กฎใหม่ล่าสุด ห้ามตั้งกระทู้ หลายกระทู้

เลขที่สมาชิก: 5247

เห็นด้วยกับการจัดกระทู้ขายของ ให้อยู่รวมกัน เป็นกระทู้เดียว
เพื่อง่ายต่อการค้นหา และดูเป็นระเบียบเรียบร้อยมากขึ้น

เห็นด้วยกับข้อนี้ ข้อเดียวค่ะ
ส่วนข้ออื่น ไม่เห็นด้วยค่ะ
ข้อมูลส่วนตัว

M A X

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  18/1/2011 18:19:49

เลขที่สมาชิก: 38623

ดีเหมือนกัน จะได้หาของง่ายขึ้น

--
>>

อ๊อบ อ้วน

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  18/1/2011 21:32:31

เลขที่สมาชิก: 40556

สังคมจะดีก็ต้องช่วยกันครับ เห็นกระทู้ไหนทำผิดกฏก็ช่วยกันแจ้ง WM ด้วยเพราะ WM เองคนเดียวคงไม่ได้มีเวลามานั่งดูกระทู้อยู่ตลอด

เรื่องกฏระเบียบของเว็บ thaidphoto ที่ทำละเอียดขนาดนั้นเพราะตลาดเค้าใหญ่มากครับ แต่ละวันกระทู้ขึ้นใหม่นับไม่ถ้วน กล้องบางตัว เลนส์บางตัว ราคาเป็นแสน เลนส์บางตัวตั้งราคาเป็นแสนแล้ว หากยังขายไม่ได้มีปรับราคาขึ้นอาทิตย์ละหมื่นก็ยังมี เลยจำเป็นต้องมีกฏระเบียบที่รัดกุมตามไปด้วย

สังคมไทยแบดฯเราเอื้อเฟื้อแบ่งบันกันอยู่แล้ว ผู้ค้าก็ควรเคารพกฏกติกา ผู้ชมก็ช่วยกันดูแล ถ้าเป็นแบบนี้ได้ผมเชื่อว่าห้องซื้อขายจะมีระเบียบขึ้นเรื่อยๆครับ

🍌

เขียนเมื่อ:  18/1/2011 22:43:12

thaidphoto เวปไรง่า ไม่รู้จักเลย ??????
เกิดมาเจ๊เพิ่งเคยได้ยิน TT

Mr.C

เขียนเมื่อ:  19/1/2011 2:24:50

เลขที่สมาชิก: 11246

ยกคำพูด:
เขียนโดย Lee 'Ұ' D:

thaidphoto เวปไรง่า ไม่รู้จักเลย ??????

http://www.thaidphoto.com/forums/announcement.php?f=17&a=14

--
Mr.C Sports @ Ari จำหน่ายอุปกรณ์แบดมินตันราคาส่ง LI-NING, YONEX, VICTOR, KUMPOO, DUNLOP, CARTON, KASON, JOOBONG, RSL, SMASH, YIMNEX
รับขึ้นเอ็นด้วยเครื่องดิจิตอลรุ่นใหม่ล่าสุด + บริการเปลี่ยนตาไก่(ทั้งไม้, กันเฟรมยุบ) เน้นคุณภาพ งานประณีตครับ

ติดต่อสอบถามได้ทาง PM หรือ โทร. 089 6619180

www.mrc-sports.com

Mr.C

เขียนเมื่อ:  19/1/2011 2:33:07

หากเป็นตัวแทน ของหลายๆบริษัท จะสามารถตั้งกระทู้แยกย่อยของแต่ละบริษัท(ยี่ห้อ) ได้รึเปล่าครับ??

--
Mr.C Sports @ Ari จำหน่ายอุปกรณ์แบดมินตันราคาส่ง LI-NING, YONEX, VICTOR, KUMPOO, DUNLOP, CARTON, KASON, JOOBONG, RSL, SMASH, YIMNEX
รับขึ้นเอ็นด้วยเครื่องดิจิตอลรุ่นใหม่ล่าสุด + บริการเปลี่ยนตาไก่(ทั้งไม้, กันเฟรมยุบ) เน้นคุณภาพ งานประณีตครับ

ติดต่อสอบถามได้ทาง PM หรือ โทร. 089 6619180

fuji

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  19/1/2011 7:01:33

เลขที่สมาชิก: 2211

ยกคำพูด:
เขียนโดย อ๊อบ อ้วน:

สังคมจะดีก็ต้องช่วยกันครับ เห็นกระทู้ไหนทำผิดกฏก็ช่วยกันแจ้ง WM ด้วยเพราะ WM เองคนเดียวคงไม่ได้มีเวลามานั่งดูกระทู้อยู่ตลอด

เรื่องกฏระเบียบของเว็บ thaidphoto ที่ทำละเอียดขนาดนั้นเพราะตลาดเค้าใหญ่มากครับ แต่ละวันกระทู้ขึ้นใหม่นับไม่ถ้วน กล้องบางตัว เลนส์บางตัว ราคาเป็นแสน เลนส์บางตัวตั้งราคาเป็นแสนแล้ว หากยังขายไม่ได้มีปรับราคาขึ้นอาทิตย์ละหมื่นก็ยังมี เลยจำเป็นต้องมีกฏระเบียบที่รัดกุมตามไปด้วย

สังคมไทยแบดฯเราเอื้อเฟื้อแบ่งบันกันอยู่แล้ว ผู้ค้าก็ควรเคารพกฏกติกา ผู้ชมก็ช่วยกันดูแล ถ้าเป็นแบบนี้ได้ผมเชื่อว่าห้องซื้อขายจะมีระเบียบขึ้นเรื่อยๆครับ

......จริงๆ เมื่อก่อนก็เป็นอย่างในอุดมคตินั่นละครับ คนละกระทู้ อย่างมากก็ 2รวมประมูล ใครมีไม้เพิ่มก็อัพในกระทู้ตัวเอง อย่างไรเสียคนนึงก็ไม่เกิน2กระทู้

ช่วงที่เริ่มมี 1log in 3-4กระทู้ มาเริ่มสมัย"ไม้เทพ+ไม้คล้ายๆ yonex(ยี่ห้อที่ทำคล้ายๆโย)"บูมครับ โดยนายที่หิ้วไม้JP/คนขายXXshop ช่วงนั้นปั้นคนละ3-4กระทู้ได้เลย...........ถ้าหาว่าผมกล่าวหา กรุณาไปดูกระทู้เก่าๆ ได้เลย หลักฐานมันคาในนี้หมด.....

จากนั้นก็เริ่มมากันใหญ่ แถมยังมีกระทู้คุยเล่นเพื่อหาไม้ในห้องซื้อขายอีกต่างหาก ช่วงนี้พวกปั้นกระทู้เบ่งบานสุดขีด พวกประมูลฟ้าผ่าก็มากันใหญ่ ของหายากจริงๆ...เห็นทุกสัปดาห์ ไม่ว่ากัน

จากนั้น พวกที่ซื้อไม้เก็งกำไรก็มา บางคนดีลงกระทู้ละหลายไม้ แต่มีคนนึงกระทู้ละไม้ บรรยายสรรพคุณยาวแถมอัพแทบจะทุก 6ชม. ..... คนนี้ก็เห็นมาสนับสนุนในกฎเหยงๆ แต่ก็ไม่ได้ดูอดีตตัวเองเหมือนกัน.....เช่นกันครับ หลักฐานมันก็คาอยู่ในเวปนี้เหมือนกัน....

ล่าสุด กระทู้นี้ก็คาอยู่ด้านบน แต่บางคนก็ยังอัพกระทู้ มีกระทู้หลายๆอันเหมือนเดิม

สามัญสำนึก มีไหม? อ่านภาษาไทยออกไหม? และ กฎ มีจริงไหม?

..........ผมคงไม่ต้องตอบนะครับ ผมไม่ใช่คนทำ และคนรับผิดชอบ

แค่อยากจะบอกว่า แค่สามัญสำนึกเบื้องต้น คนขายพวกนี้ยังไม่มีเลย คุณคิดว่าของที่เค้าขาย มันจะเป็นอย่างไรละครับ 

--
"Don't buy upgrades; play up grades"

fuji

เขียนเมื่อ:  19/1/2011 7:07:04

แชมป์ครับ
ถ้าระดับตัวแทน ก็คงเป็น VM. แล้ว คิดว่าในห้องเฉพาะสำหรับVM. น่าจะเหมาะกว่านะ
ส่วนห้องซื้อขายเดิม ก็ 1 ล็อกอิน 1 กระทู้ไป ดีแล้ว ให้รายย่อยได้หายใจบ้าง
สมมุตินะ
ร้านมงคลก็ 5-6ตัวแทนแล้ว ร้านสปอร์ตอีก ร้านไม้แบด ร้านเจริญราษฎ ร้านซัน ...เอาแค่ร้านละ3กระทู้ รายย่อยก็ตายแล้วครับ......

--
"Don't buy upgrades; play up grades"

++ ( โอ๋ ) ++

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  19/1/2011 8:35:37

เลขที่สมาชิก: 34966

ไม่มีความเห็นจากคนที่ขายของเป็นประจำหรือตัวแทนห้างร้านต่าง ๆ เลย ว่าต้องการจะให้ห้องซื้อขายเป็นไง

แล้วเราจะมาวิ่งเต้นนน..เดือดร้อนตั้งกฎโน้นกฎนี่แทนเขาทำไมเนี่ย  

--

++ ( โอ๋ ) ++

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  19/1/2011 8:38:35

เลขที่สมาชิก: 34966

ยกคำพูด:
เขียนโดย IT.MAN:

ยกคำพูด:

ขอออกความเห็นในถานะสมาชิกคนหนึ่งนะครับ 

คนที่จะดันกระทู้ขึ้นหน้าแรกได้คือคนที่ตั้งเท่านั้น

ส่วนความคิดเห็นของสมาชิกท่านอื่น ๆ ที่โพสลงไปในกระทู้ไม่ต้องดันขึ้นหน้าแรก

ถ้าแบบนี้ต้องไปแก้ระบเว็บบอร์ดใหม่เลยครับ เพราะเมื่อมีการตอบมันก็เด้งขึ้นบนอัตโนมัติอยู่แล้ว
ตอนนี้มีไว้ 2 แบบ คือ เรียงตามลำดับการตั้งกระทู้ กับ เรียงตามเวลาที่ตอบล่าสุด

ด้วยความเคารพ แล้วแต่ท่านจะพิจารณาว่ามีความเป็นไปได้และเหมาะสมหรือเปล่าครับ  

--

อ๊อบ อ้วน

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  19/1/2011 8:53:06

ยกคำพูด:
เขียนโดย fuji:

ยกคำพูด:
เขียนโดย อ๊อบ อ้วน:

......จริงๆ เมื่อก่อนก็เป็นอย่างในอุดมคตินั่นละครับ คนละกระทู้ อย่างมากก็ 2รวมประมูล ใครมีไม้เพิ่มก็อัพในกระทู้ตัวเอง อย่างไรเสียคนนึงก็ไม่เกิน2กระทู้

ช่วงที่เริ่มมี 1log in 3-4กระทู้ มาเริ่มสมัย"ไม้เทพ+ไม้คล้ายๆ yonex(ยี่ห้อที่ทำคล้ายๆโย)"บูมครับ โดยนายที่หิ้วไม้JP/คนขายXXshop ช่วงนั้นปั้นคนละ3-4กระทู้ได้เลย...........ถ้าหาว่าผมกล่าวหา กรุณาไปดูกระทู้เก่าๆ ได้เลย หลักฐานมันคาในนี้หมด.....

จากนั้นก็เริ่มมากันใหญ่ แถมยังมีกระทู้คุยเล่นเพื่อหาไม้ในห้องซื้อขายอีกต่างหาก ช่วงนี้พวกปั้นกระทู้เบ่งบานสุดขีด พวกประมูลฟ้าผ่าก็มากันใหญ่ ของหายากจริงๆ...เห็นทุกสัปดาห์ ไม่ว่ากัน

จากนั้น พวกที่ซื้อไม้เก็งกำไรก็มา บางคนดีลงกระทู้ละหลายไม้ แต่มีคนนึงกระทู้ละไม้ บรรยายสรรพคุณยาวแถมอัพแทบจะทุก 6ชม. ..... คนนี้ก็เห็นมาสนับสนุนในกฎเหยงๆ แต่ก็ไม่ได้ดูอดีตตัวเองเหมือนกัน.....เช่นกันครับ หลักฐานมันก็คาอยู่ในเวปนี้เหมือนกัน....

ล่าสุด กระทู้นี้ก็คาอยู่ด้านบน แต่บางคนก็ยังอัพกระทู้ มีกระทู้หลายๆอันเหมือนเดิม

สามัญสำนึก มีไหม? อ่านภาษาไทยออกไหม? และ กฎ มีจริงไหม?

..........ผมคงไม่ต้องตอบนะครับ ผมไม่ใช่คนทำ และคนรับผิดชอบ

แค่อยากจะบอกว่า แค่สามัญสำนึกเบื้องต้น คนขายพวกนี้ยังไม่มีเลย คุณคิดว่าของที่เค้าขาย มันจะเป็นอย่างไรละครับ 

ผมเองก็มาไม่ทันเห็นยุคที่ยังเป็นระเบียบอยู่ครับ แต่ก็ยังอยากเห็นห้องซื้อ-ขายกลับไปมีระเบียบอย่างนั้นเหมือนกันครับ

GaRu

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  19/1/2011 9:32:39

เลขที่สมาชิก: 30638

ยกคำพูด:

+10 อันนี้ผมเห็นด้วยนะครับ

--
* ยืน ยัง เซ !!

Mr.C

เขียนเมื่อ:  19/1/2011 9:53:13

ยกคำพูด:

แชมป์ครับ
ถ้าระดับตัวแทน ก็คงเป็น VM. แล้ว คิดว่าในห้องเฉพาะสำหรับVM. น่าจะเหมาะกว่านะ
ส่วนห้องซื้อขายเดิม ก็ 1 ล็อกอิน 1 กระทู้ไป ดีแล้ว ให้รายย่อยได้หายใจบ้าง
สมมุตินะ
ร้านมงคลก็ 5-6ตัวแทนแล้ว ร้านสปอร์ตอีก ร้านไม้แบด ร้านเจริญราษฎ ร้านซัน ...เอาแค่ร้านละ3กระทู้ รายย่อยก็ตายแล้วครับ......

ทราบครบพี่ฟูจิ  เห็นบางร้านมีการตั้งแยกย่อย เลยแค่สงสัยหน่ะครับว่าทำได้หรือไม่

(ตัวแทนบางรายก็ไม่มีหน้าร้านครับ(key man) ไม่รู้ว่าต้องใช้ระบบเดียวกันรึเปล่า?)

--

🍌

เขียนเมื่อ:  19/1/2011 11:43:33

ยกคำพูด:
เขียนโดย Mr.C:

ยกคำพูด:
เขียนโดย Lee 'Ұ' D:

http://www.thaidphoto.com/forums/announcement.php?f=17&a=14

ขอบคุณค่ะ พี่ชาย

[ บอล ]

เขียนเมื่อ:  19/1/2011 11:55:17

เลขที่สมาชิก: 32285

ขอเสนอในสถานะสมาชิคในเว็ป คนหนึ่งครับ
ให้คนที่สมัครVM มีกระทู้ปักหมุดครับ คนละ1กระทู้ แล้วก็แก้ไขห้องซื้อขายให้เป็นแบบ เรียงตามลำดับการตั้งกระทู้ โดยห้ามโพสสินค้าซ้ำกันภายใน 10 วัน ผมว่ากระทู้เป็นระเบียบแน่ๆครับ และคนสมัคร VMก็ได้ผมประโยชน์ที่น่าคุ้มค่าไม่ต้องมานั่งup ส่วนรายย่อย ก็สามารถขายได้อย่างเป็นระบบ แค่กระทู้จะไหลไปตามเวลาอันสมควรไม่ต้องคอยมานั่งอัพ หมดปัญหา สามารถให้พี่ๆน้องๆเข้ามาคุยเล่นกันได้ด้วยไม่มีผลต่อกระทู้ขึ้นลง

ส่วนการแยกห้อง VMออกเหมือนเป็นการกระจายสินค้าครับทำให้ยุ่งยากและกระจายกลุ่มลูกค้าครับดูวุ่นวายไปแถมไม่น่าจะเห็นผล เพราะคนที่สมัครvm สุดท้ายก็น่าจะโพส2ห้องอยู่ดี

อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ดีไม่ดียังไงให้พี่ๆช่วยแนะนำอีกทีครับ

--
--------------------------------------------------------------------
อาวุธประจำกายหลัก DUNLOP 4D TOUR
สำรอง 1 winex 9990pro
สำรอง 2 YONEX NS9000S
สำรอง 3 YONEX VT70
สำรอง 4 DUNLOP 1000xl
---
ตีแบด / ถ่ายรูป / โขกหมากรุก / เล่นเวท

(LINLIN)

เขียนเมื่อ:  19/1/2011 11:55:51

เลขที่สมาชิก: 35071

รับทราบค่ะ

ที่ผ่านมาทางร้านเจริญราษฎร์ ใช้เพียง 2 กระทู้หลักมาโดยตลอดค่ะ

- เจริญราษฎร์ แบดมินตัน 1 กระทู้ (ซึ่งจะรวมสินค้าทุกประเภท ทุกยี่ห้อ)
- Mizuno Badminton Proshop อีก 1 กระทู้ (รวมทุกอย่างที่เป็น Mizuno เท่านั้น)

และคงไม่มีมากกว่านี้แน่นอนค่ะ
สาเหตุที่ต้องแยก เนื่องจากการจดทะเบียน และการแต่งตั้งให้เป็นผู้แทนจำหน่าย Mizuno มันเป็นคนละส่วนกันค่ะ เราได้พิิจารณาอย่างถี่ถ้วนแล้ว จึงขอเปิดเพียง 2 กระทู้เท่านั้นค่ะ

อย่างไรก็ตาม ทางร้านก็ขอเข้าร่วมการพัฒนาเว็บด้วยจ้า จะพยามรวบรวมข้อมูลและรูปแบบให้อยู่ในกระทู้
เจริญราษฎร์ แบดมินตัน เพียงกระทู้เดียวนะคะ

และขอยืนยันการสมัคร VM ล่วงหน้าค่ะ
ขอบพระคุณค่ะ
หลิน เจริญราษฎร์ แบดมินตัน 02-689-8807

--
ร้านเจริญราษฎร์แบดมินตัน ติดต่อ 02-689-8807 (หลิน) ยินดีให้บริการค่ะ

ติดต่อ 02-689-8807 (หลิน)089-499-8284
MSN:ThaiBadminton.com spam-mail protection system (ID LINE : 0894998284 )

จำหน่าย อุปกรณ์ แบดมินตัน ครบวงจร

- รับขึ้นเอ็น
- รับฝากขายไม้

จันทร์ - ศุกร์ 10.00 - 20.00 น.
เสาร์ 14.00-17.00 น.
อาทิตย์. ปิด

fuji

เขียนเมื่อ:  20/1/2011 6:52:55

ยกคำพูด:

ไม่มีความเห็นจากคนที่ขายของเป็นประจำหรือตัวแทนห้างร้านต่าง ๆ เลย ว่าต้องการจะให้ห้องซื้อขายเป็นไง

แล้วเราจะมาวิ่งเต้นนน..เดือดร้อนตั้งกฎโน้นกฎนี่แทนเขาทำไมเนี่ย  

......คนขายของเป็นประจำ+พวกมากๆหรือพวกว่างงานทั้งวัน ไม่ค่อยเดือดร้อนหรอกครับ นั่งเฝ้าเวป อัพได้ตลอดอยู่แล้ว

คนเดือดร้อน/น่ารำคาญจริงๆ คือรายย่อย ที่เข้ามาดูปกติ วันละรอบต่างหาก

ผมเคยตั้งกระทู้ขายตอน 7โมงเช้า 9โมงเช้า มันลอยไปหน้า3 ได้แล้วครับ......แล้วใครจะมาตามดูละครับ

ผมเคยได้ไม้ดีๆ ที่คนไม่สนใจ(ไอ้ winex ti8s ไม้มหาเทพของบางคน ราคา600บาทสภาพใช้งาน) ที่หน้า...5

คนขายของปกติ ขายของกันไม่ออกเพราะเรื่องพวกนี้ละครับ....

ที่ออกมาเรียกร้อง ขอเป็นตัวแทนคนปกติ ที่จะมาขอพื้นที่จากพวกร้านค้าไร้สามัญสำนึก ต่างหากละครับ.....

--

อ๊อบ อ้วน

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  20/1/2011 10:45:18

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

......คนขายของเป็นประจำ+พวกมากๆหรือพวกว่างงานทั้งวัน ไม่ค่อยเดือดร้อนหรอกครับ นั่งเฝ้าเวป อัพได้ตลอดอยู่แล้ว

คนเดือดร้อน/น่ารำคาญจริงๆ คือรายย่อย ที่เข้ามาดูปกติ วันละรอบต่างหาก

ผมเคยตั้งกระทู้ขายตอน 7โมงเช้า 9โมงเช้า มันลอยไปหน้า3 ได้แล้วครับ......แล้วใครจะมาตามดูละครับ

ผมเคยได้ไม้ดีๆ ที่คนไม่สนใจ(ไอ้ winex ti8s ไม้มหาเทพของบางคน ราคา600บาทสภาพใช้งาน) ที่หน้า...5

คนขายของปกติ ขายของกันไม่ออกเพราะเรื่องพวกนี้ละครับ....

ที่ออกมาเรียกร้อง ขอเป็นตัวแทนคนปกติ ที่จะมาขอพื้นที่จากพวกร้านค้าไร้สามัญสำนึก ต่างหากละครับ.....

เห็นด้วยครับ คนขายของปกติอยู่หน้า 3 ขึ้นไปแทบทั้งนั้น

อรุโณทัย ในหัวใจห้องที่ห้า

เขียนเมื่อ:  20/1/2011 12:49:40

เลขที่สมาชิก: 16636

..เมื่อวานผมไปพูดในเฟสเรื่อง การแก้ปัญหาแบบใน"อุดมคติ" กับแก้แบบเหตุที่เกิดขึ้นจริง
หลังจากได้อ่านข่าวเรื่อง"สลดใจชาวพุทธ!! คลิปเณรตุ๊ด เต้นรำโชว์กล้อง"
ผมว่าเดี๋ยวนี้มันไปถึงไหนกันแล้ว จะมาคิดแก้แบบเดิมๆแบบมองแคบๆน่าจะไม่ดี(เรื่องเณรผมผูดในเรื่องบาป,วิบากกรรม)
ห้ามเด็กออกจากบ้านหลังสี่ทุ่ม5555 เดี๋ยวนี้เรื่องเป็นโทษมากๆยังห้ามเขาทำไม่ได้เลย

...เล่ามาคืออยากจะบอกว่า ยังไงผมก็เชียร์,ถือข้าง พี่ที่พูดความจริงๆ,พูดเหตุที่มันเกิดขึ้นจริงๆอยู่นะครับ เพราะไม่ค่อยมีใครพูดหรือยอมรับว่ามันเกิดขึ้นเลยครับ

...พี่แมนพยามน๊ะครับ(^_^) เยี่ยมแล้วครับพี่ ติดตาม,สนใจอยู่ครับ ถึงแม้นกระทู้นี้จะไม่ค่อยฮอทเท่ากระทู้ที่เป็นละครหลังข่าวสักเท่าไหร่ครับ...

--
สโมสรแบดมินตันธนบุรี
รับสอนแบดมินตันเยาวชน ตั้งแต่พื้นฐานจนถึงแข่งระดับประเทศ และกลุ่มผู้ใหญ่หลังเลิกงานครับ
096-268 6028 พี่ป๊อก คมฉาน พรหมศริน
Page 4 of 8«123[4]5678»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 1 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 1 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
1 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต