ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  ประกาศจากทางเว็บ
/  กฎใหม่ล่าสุด ห้ามตั้งกระทู้ หลายกระทู้
Page 8 of 8«1...567[8]
กฎใหม่ล่าสุด ห้ามตั้งกระทู้ หลายกระทู้                 

Mr.C

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  6/3/2011 23:50:46
  Re: กฎใหม่ล่าสุด ห้ามตั้งกระทู้ หลายกระทู้

เลขที่สมาชิก: 11246

ยกคำพูด:
เขียนโดย mean:

สอบถามหน่อยค่ะ ทำไมไปดันกระทู้แล้ว มันขึ้นแบบนี้อ่าคะ

ขอบคุณค่ะ

"ถ้ากดแล้วระบบไม่ให้ตอบกระทู้ ก็ต้องรอจนกว่าจะเลย 24ชม หรือมีคนอื่นมาโพสต์ จึงจะสามารถตอบกระทู้ได้
ซึ่งระหว่างนี้ สามารถเข้าไปแก้ไขข้อความสุดท้ายของตัวเองได้" 

--
Mr.C Sports @ Ari จำหน่ายอุปกรณ์แบดมินตันราคาส่ง LI-NING, YONEX, VICTOR, KUMPOO, DUNLOP, CARTON, KASON, JOOBONG, RSL, SMASH, YIMNEX
รับขึ้นเอ็นด้วยเครื่องดิจิตอลรุ่นใหม่ล่าสุด + บริการเปลี่ยนตาไก่(ทั้งไม้, กันเฟรมยุบ) เน้นคุณภาพ งานประณีตครับ

ติดต่อสอบถามได้ทาง PM หรือ โทร. 089 6619180

www.mrc-sports.com
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

ҒΛβz™

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  8/3/2011 22:00:07
  Re: กฎใหม่ล่าสุด ห้ามตั้งกระทู้ หลายกระทู้

เลขที่สมาชิก: 37885

เอ่อ คือตอนนี้ผมตั้งกระทู้ขายไม้อยู่ แล้วผมจะตอบลูกค้าก็ไม่ได้อะครับ ทั้งตอบเลย ทั้งยกคำพูด ก็ทำไม่ได้ครับ แล้วก็จะตั้งกระทู้รับไม้อีกกระทู้นึงก็ไม่ได้อะครับ (ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ผมก้ต้องมานั่งลบกระทู้ขายของเก่าๆเป็นปีจนหมดอะครับ ถึงจะตั้งใหม่ได้) ไม่ทราบว่าใครเป็นแบบผมบ้างครับ หรือว่าผมเป็นคนเดียวหว่า แล้วจะแก้ยังไงอะครับ

--
ข้อมูลส่วนตัว

IT.MAN

Webmaster
เขียนเมื่อ:  8/3/2011 22:31:45

เลขที่สมาชิก: 1

ยกคำพูด:
เขียนโดย ҒΛβz™:

เอ่อ คือตอนนี้ผมตั้งกระทู้ขายไม้อยู่ แล้วผมจะตอบลูกค้าก็ไม่ได้อะครับ ทั้งตอบเลย ทั้งยกคำพูด ก็ทำไม่ได้ครับ แล้วก็จะตั้งกระทู้รับไม้อีกกระทู้นึงก็ไม่ได้อะครับ (ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ผมก้ต้องมานั่งลบกระทู้ขายของเก่าๆเป็นปีจนหมดอะครับ ถึงจะตั้งใหม่ได้) ไม่ทราบว่าใครเป็นแบบผมบ้างครับ หรือว่าผมเป็นคนเดียวหว่า แล้วจะแก้ยังไงอะครับ

ตอนนี้ปรับแยกห้องใหม่แล้วครับ น่าจะสะดวกขึ้น
ขายของใหม่ ขายของมือ2 รับซื้อของมือ2 ประมูล สอนแบด ทั้งหมด 5 ห้องครับ
แต่ละห้องก็ตั้งกันได้คนละ 1 กระทู้ตามประเภทความต้องการที่ถูกต้องของแต่ละคนครับ

--
มาเล่นกีฬาเพื่อสุขภาพกันเถอะ

【 T S CEE 】

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  8/3/2011 22:35:34

เลขที่สมาชิก: 38433

แบบนี้สะดวกดีครับ แต่เล่นเอาผมงงเลย กระทู้หายไปไหน ........

--
## . . . . . . . ไม้รุก หากผู้เล่นนำไปรับ ก็เป็นไม้รับ . . . . . . . . .
. . . . . . . . . . . ไม้รับ หากผู้เล่นนำไปรุก ก็เป็นไม้รุก . . . . . . . . . .
. . . . . . . . . . . . ดังนั้น จะรุกหรือรับ เราเป็นคนกำหนด . . . . . . . . . . ##

🍌

เขียนเมื่อ:  8/3/2011 22:37:44

เลขที่สมาชิก: 5247

อลังการ งานสร้าง สุดยอด ที่สุด ของที่สุดเลยคะ

++ ( โอ๋ ) ++

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  9/3/2011 8:58:50

เลขที่สมาชิก: 34966

เยี่ยม จุด ๆ เลย

--

Mr.C

เขียนเมื่อ:  9/3/2011 9:50:15

เลขที่สมาชิก: 11246

ยกคำพูด:
เขียนโดย IT.MAN:

ยกคำพูด:
เขียนโดย ҒΛβz™:

ตอนนี้ปรับแยกห้องใหม่แล้วครับ น่าจะสะดวกขึ้น
ขายของใหม่ ขายของมือ2 รับซื้อของมือ2 ประมูล สอนแบด ทั้งหมด 5 ห้องครับ
แต่ละห้องก็ตั้งกันได้คนละ 1 กระทู้ตามประเภทความต้องการที่ถูกต้องของแต่ละคนครับ

อย่างร้านของผมหากมีลูกค้าฝากขายไม้มือสองมาก็สามารถนำมาตั้งที่ห้องสินค้ามือ2 ได้อีก 1 กระทู้ใช้ไหมครับ  เพราะน่าจะเหมาะสมกว่าไปตั้งอยู่ในห้องมือ1 ครับ

--
Mr.C Sports @ Ari จำหน่ายอุปกรณ์แบดมินตันราคาส่ง LI-NING, YONEX, VICTOR, KUMPOO, DUNLOP, CARTON, KASON, JOOBONG, RSL, SMASH, YIMNEX
รับขึ้นเอ็นด้วยเครื่องดิจิตอลรุ่นใหม่ล่าสุด + บริการเปลี่ยนตาไก่(ทั้งไม้, กันเฟรมยุบ) เน้นคุณภาพ งานประณีตครับ

ติดต่อสอบถามได้ทาง PM หรือ โทร. 089 6619180

www.mrc-sports.com

Theball44

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  13/6/2014 11:12:12

เลขที่สมาชิก: 65238

น้องใหม่ขอรายงนตัวคับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ
ถ้ามีขอแนะนำ อะไรช่วย pm แจ้งหน่อยนะคับ ผมพึ่งมาค้าขายที่เวป
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ

รับทราบคับ
พิสิษฐ์ T.085-9406994
Line id : boy_pisit
www.facebook.com/onceshop.boy

kpkaewudom

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  6/2/2015 21:27:46

เลขที่สมาชิก: 71542

ยกคำพูด:
เขียนโดย IT.MAN:

เพื่อให้บอร์ดมีความเป็นระเบียบเรียบร้อย ขอขยายความกฎข้อนี้
* ห้าม ตั้งกระทู้ใหม่ซ้ำๆ ให้โพสต์ต่อท้ายกระทู้เดิมที่เคยตั้งไว้เท่านั้น

ร้านค้าที่เข้ามาขายของอย่างสม่ำเสมอ ให้ตั้งกระทู้ของร้านค้าเพียงกระทู้เดียว ห้ามแยกเป็นสินค้ารายการละกระทู้ ท่านมา update ทีนึง กระทู้ขึ้นมาเต็มหน้า

และห้ามดันกระทู้โดยที่ไม่มีลูกค้ามาสอบถาม อณุญาตให้ดันได้เมื่อโพสต์สุดท้ายในกระทู้เลย 24 ชม ไปแล้วเท่านั้น

อนุโลมให้ตั้งกระทู้ใหม่ได้ในกรณีที่กระทู้เก่าถูก lock หรือปิดการขายไปแล้วเท่านั้น (กรณีกระทู้ถูกลบให้พิจารณาว่าทำไมจึงถูกลบ ผิดกฎหรือเปล่า ถ้าทำไม่รู้ไม่ชี้ตั้งใหม่หน้าตาเฉย โทษคือ BAN ครับ)

สรุปคือให้แต่ละคนมีกระทู้ที่ update ในห้องค้าขาย เพียง 1 กระทู้เท่านั้น
กระทุ้เก่าที่ปิดการขายไปแล้ว จึงจะตั้งกระทู้ใหม่ได้

กรณีประมูลสินค้า ซึ่งต้องแยกกระทู้ละชิ้น อนุโลมให้ประมูลพร้อมกันได้ไม่เกิน 2 ชิ้น (2 กระทู้) เท่านั้น

ห้ามหัวหมอ สมัครหลาย account เพื่อแยกกระทู้ หรือมาเป็นทีมเพื่อสลับกัน up กระทู้ จับได้ BAN หมดทุก account

ห้ามโพสต์ ไร้สาระ หรือ พูดคุย แซวกัน ในกระทู้ซื้อขาย เช่น "ขอให้ขายได้ไวๆ" "ถูกจัง" "ลดได้อีกมั้ย" ต้องเป็นการสอบถามข้อสงสัยเกี่ยวกับสินค้าเท่านั้น

ดูกฎการใช้งานฉบับเต็มที่นี่

Page 8 of 8«1...567[8]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 1 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 1 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
1 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต