ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  รับสอนแบด+สนามแบด
/  โดนเอาเปรียบจากสนามแบด KK พระรามสาม
Page 1 of 2[1]2»
โดนเอาเปรียบจากสนามแบด KK พระรามสาม                 

tommi

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  14/1/2011 0:47:32
  โดนเอาเปรียบจากสนามแบด KK พระรามสาม

เลขที่สมาชิก: 3086

ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนนะครับการลงข้อมูลกระทู้นี้ไม่ได้ประสงค์ร้ายกับใครๆทั้งสิ้น เป็นข้อมูลที่อยากจะให้แชร์ข้อมูลกันมากกว่า สำหรับหน่วยงานหรือองค์กรที่มีสวัสดิการ ให้พนักงานเล่นแบดมินตัน

สนาม KK Court พระรามสาม

ผมใช้บริการที่นี่มานานเกือบสามปีแล้ว ซึ่งค่าใช้จ่ายตกเดือนๆก็ประมาณ 9000-10000 บามต่อเดือนที่ต้องจ่ายเป็นค่าเช่สาสนาม แต่สำหรับการบริการที่ต้องมาให้รายละเอียดเพื่อนๆครั้งนี้ มันเหลือทนจริงๆครับ

ตั้งแต่ปัญหา

- การขายคอร์ทให้กลุ่มอื่นในวันที่สมาชิกของผมไปเล่นไม่ได้ แล้ว จนท.ของคอร์ทก็แจ้งว่าไม่ได้ขายๆ ทั้งๆที่เห็นกับตา

- ใบเสร็จรับเงิน ที่สุดแสนจะยุ่งยากและล่าช้าในการออก (ไม่เข้าใจเจงๆ)

- ความไม่โปร่งในของ จนท.ดูแลสนาม เช่น เคยจัดการแข่งขันภายใน ต้องใช้สนามและต้องจ่ายค่ามัดจำ 50 เปอร์เซนต์ ด้วยออฟฟิศผมมี สอง สาขา  ผมต้องจ่ายเงินมัดจำสองครั้ง ให้ จนท.คนนั้น ซึ่งเป็นคนๆเดียวกันที่รับเรื่อง และจะเรียกมัดจำทำไม ไม่เก็บเต็มไปเลย 

- การออกใบเสร็จล่าช้า (แบ่งจ่ายเป็นรายเดือน ต้องรอสองเดือนกว่าจะออกใบเสร็จได้) ทำให้บริษัทผมไม่สามารถตั้งเบิกได้ ในวันที่ไปเล่น โดนไล่ออกจากสนาม ปิดไฟ ทั้งๆที่เล่นประจำมา 3 ปี

- เจ้าของคอร์ทไม่สนใจแก้ปัญหาอย่างจริงจัง บ่ายเบี่ยงให้ติดต่อคนั้น คนนี้ ในที่สสุดก็ไม่มีการแก้ไข

- ล่าสุดวันนี้เองพี่น้องเอ้ย ค่าเช่าสนามในเดือนธันวาคมที่ผ่านมา ทางบริษัทได้โอนเงินเข้าบัญชีของเจ้าของเป็นที่เรียบร้อยเมื่อประมาณต้นเดือน เพราะหยุดยาวปีใหม่ และแฟกซ์เอกสาร ไปที่ออฟฟิศแล้ว เพื่อให้ออกใบเสร็จเพื่อตั้งเบิกเงินยอดใหม่ แต่ จนท. ดูแลคอร์ท ไม่ออกใบเสร็จให้ โดยแจ้งว่า ต้องเอาใบ สลิปการโอนตัวจริงมาให้ ถึงจะออกใบเสร็จได้  เหอะๆๆ มันกวนมั๊ยละ ใช้บริการที่นี่สามปี

- และที่สำคัญ พอโทรหาเจ้าของ เจ้าของก็บอกให้เราไปบอก จนท.ของเค๊าให้โทรหาเค๊า เอาสิ......ทำไป

- จนแล้วจนเล่า จนท.ดูแลคนนั้น ก็บอกว่า เจ้าของคอร์ท ให้โทรคุยกะน้องสาวเค๊าเอง อ่าว..... โบ้ยไปนั่น

สุดๆครับพี่น้องคนรักแบด สนามนี้ การบิการแบบนี้

อาทิตย์หน้าผมมีประชุมชมรมแบดประจำปี คงต้องขอถอนการใช้สนามที่นี่แล้วแน่ๆครับ และคงต้องออกหนังสือให้สมาชิกว่า ถ้ามีค่าใช้จ่ายคอร์ทนี้เกิดขึ้น ทางบริษัทคงไม่ให้เบิก เพราะเราคงตัดออกในรายชื่อเลย

สมาชิกท่านใด้มีข้อมูลสนามแบดที่รองรับกลุ่ม และพร้อมให้บริการได้ แจ้งมาได้เลยครับ

สมาชิกชมรมในบริษัทประมาณ 60 คน ต้องการ สนามสัปดาห์ละ 2 วัน วันละ สอง ถึง สามคอร์ท (18.00 - 22.00)

[ แก้ไขโดย tommi เมื่อ 3/6/2011 9:59 ]
ข้อมูลส่วนตัว

สรวย

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  14/1/2011 10:06:26
  Re: Review สนามแบด ข้อมูลดีดีสำหรับหน่วยงานหรือองค์กร

เลขที่สมาชิก: 42459

แพงโครต ผมเล่นวันละ 20 บาท

B..G

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  14/1/2011 13:02:26
  Re: Review สนามแบด ข้อมูลดีดีสำหรับหน่วยงานหรือองค์กร

เลขที่สมาชิก: 11753

แพงจริงอะไรจริง ก๊วนผม ก็เล่น ที่คร์อดนี้ ....ค่าสมาชิคประจำ ชม / 170 ถ้าไม่ลงประจำ ชม/180 ....

เครื่องดื่ม เกเตอเรต ข้างนอก 20 บาท ในคร์อด 28 ...เป็นต้น ....

ในกรณีเราลงประจำแต่เกิดเหตุสมาชิคติดงานมาไม่ครบ เราแจ้งขายครือดล่วงหน้า ปรากฏขายได้ แต่ เจ้าของไม่ยอมคืนเงินส่วนที่เราขายได้ ....อันนี้งง และเอาเปรียบ ผู้บริโภคเกินไป.....

ฤดูฝน.....หลังคารั่วครับพี่น้อง ....ถ้าฝนตกไม่หนักก็เล่นต่อไปแบบระมัดระวัง ถ้าตกหนักต้องหยุดชั่วคราว

มีช่วงหนึง นาฬิกาเสีย แจ้งให้มีการเปลี่ยน กว่าจะได้เปลี่ยนนาฬิกา ไม่น่าจะ 2 เดือนคัรบ ....จนต้องแซว ๆกันว่าส่งซ่อมที่สวิต..555

....เจอมาเยอะเหมือนกันคัรบ ....ตอนนี้ก็คิด ๆ เหมือนกันอาจจะมูฟ ในไม่ช้า......

..............

tommi

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  14/1/2011 13:57:49

มูฟจริงอะไรจริงครับ ข้อมูลล้วนๆไม่ได้แต่งเติม ตอนนี้ก็มีเริ่มถอนแล้วครับ สองสามบริษัท เปิดบริการแล้วไม่อำนวยความสะดวกกับลูกค้าก็ปิดไปเถอะ เก็บไว้เล่นเอง ใครมีข้อมูลอะไรเกี่ยวกับคอร์ทนี้หรือคอร์ทอื่นๆช่วยกันนะครับ อย่างน้อยเจ้าของเค๊าไม่สนใจแก้ปัญหา เพื่อนๆที่ชอบกีฬาแบดมินตันน่าจะรู้ไว้ครับ

Popo_c

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  14/1/2011 14:44:05

เลขที่สมาชิก: 42749

ผมโดนน้ำ ใบบัวบก แก้วล่ะ 28 อ่ะ
เช็งเหมือนกัน........

[ แก้ไขโดย Popo_c เมื่อ 14/1/2011 14:46 ]

ยอดชายสุดหล่อแห่งเมืองนนท์

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  14/1/2011 14:48:39

เลขที่สมาชิก: 31093

KK... เมื่อก่อนผมไปตีพี่เค้าก็บริการดีนะครับ
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

ITTINON

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  14/1/2011 14:55:46

เลขที่สมาชิก: 15377

ยกคำพูด:
เขียนโดย B..G:

แพงจริงอะไรจริง ก๊วนผม ก็เล่น ที่คร์อดนี้ ....ค่าสมาชิคประจำ ชม / 170 ถ้าไม่ลงประจำ ชม/180 ....

เครื่องดื่ม เกเตอเรต ข้างนอก 20 บาท ในคร์อด 28 ...เป็นต้น ....

ในกรณีเราลงประจำแต่เกิดเหตุสมาชิคติดงานมาไม่ครบ เราแจ้งขายครือดล่วงหน้า ปรากฏขายได้ แต่ เจ้าของไม่ยอมคืนเงินส่วนที่เราขายได้ ....อันนี้งง และเอาเปรียบ ผู้บริโภคเกินไป.....

ฤดูฝน.....หลังคารั่วครับพี่น้อง ....ถ้าฝนตกไม่หนักก็เล่นต่อไปแบบระมัดระวัง ถ้าตกหนักต้องหยุดชั่วคราว

มีช่วงหนึง นาฬิกาเสีย แจ้งให้มีการเปลี่ยน กว่าจะได้เปลี่ยนนาฬิกา ไม่น่าจะ 2 เดือนคัรบ ....จนต้องแซว ๆกันว่าส่งซ่อมที่สวิต..555

....เจอมาเยอะเหมือนกันคัรบ ....ตอนนี้ก็คิด ๆ เหมือนกันอาจจะมูฟ ในไม่ช้า......

เห็นด้วยอย่างแรงครับ

tommi

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  14/1/2011 17:37:35

ยกคำพูด:
เขียนโดย Nadda Badminton:

KK... เมื่อก่อนผมไปตีพี่เค้าก็บริการดีนะครับ

ก็บริการดีครับสำหรับกลุ่มที่ไปเล่นแบบครั้งคราว และจ่ายเป็นเงินสด ไม่ต้องขอใบเสร็จ ซึ่งไม่ได้จองเป็นรายปีแบบผม

โอนตังค์ให้แล้ว แฟกซ์ไปแล้ว จะขอบิลเพื่อตั้งเบิกให้ใหม่ จนท.บอก ต้องเอาสลิปตัวจริงมา (เอ่อ มันตรวจสอบกันขนาดนั้นเลยเหรอ) ผมเล่นมา สามปีแล้วนะ

คอร์ทดีครับ แต่เรื่องใบเสร็จเรื่อง ราคาน้ำดื่ม เกลือแร่ อื่นๆ โคตรแพง 

ราคาคงมาตรฐานครับ แต่ที่ซื้อทานแล้วแพงๆ ไม่รู้มีการบวกเพิ่มอีกหรือเปล่า

เจ้าของครับ กรุณามาเหลียวแลบ้าง อะไรบ้าง

tommi

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  14/1/2011 22:45:55

ยกคำพูด:
เขียนโดย ITTINON:

ยกคำพูด:

เห็นด้วยอย่างแรงครับ

Agree

ยอดชายสุดหล่อแห่งเมืองนนท์

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  14/1/2011 23:26:26

เลขที่สมาชิก: 31093

ยกคำพูด:

แอบอิจฉา ได้ค่าสนามตั้ง 180
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

~ BeJitA ~

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  15/1/2011 0:57:01

เลขที่สมาชิก: 12984

นาฬิกาเจ๊งกว่าจะเปลี่ยนได้หลายเดือน หลังคารั่ว หน้าฝนน้ำแฉะเต็มคอร์ท แจ้งไปก็ไม่คิดจะแก้ไข

ค่าคอร์ท ค่าของกิน ทุกอย่างที่่นี่ แพงหมด แต่สิ่งที่ได้เน่า พื้นยางก็ไม่ใช่ยางจริง ถ้าใครมีคอร์ทแถวนี้แนะนำวานบอกเลยครับ

ล่าสุด ต้องมานั่งเถียงเรื่องตังค์ตั้งแต่คนคุมคอร์ทที่เคาน์เตอร์จนถึงสามีเจ้าของคอร์ท เรื่องมีอยู่ว่าค่าขายคอร์ท

ของเดือนก่อน (วันที่สมาชิกไปน้อย ขายคอร์ทได้) จะนำไปหักกับค่าคอร์ทที่ต้องจ่ายของเดือนปัจจุบัน ก็อ้างว่า

ต้องคุยกับซ้อก่อน ขอสายซ้อ ซ้อนอนแล้ว เอาสามีมาคุย บอกว่าขอตรวจสอบก่อนว่าขายได้จริงหรือเปล่า

เลยอธิบายไปว่าถ้าคุณจะตรวจสอบคุณต้องตรวจสอบมาก่อนหน้านี้ เพราะวันนี้เป็นวันที่คอร์ทคุณเอง ย้ำว่า

คอร์ทคุณเอง บังคับให้จ่ายค่าจองคอร์ทล่วงหน้าของเดือนปัจจุบัน และทางปฏิบัติก่อนหน้านี้ก็นำค่าคอร์ทที่ขายได้

ของเดือนก่อนมาหักกลบกับค่าคอร์ทที่ต้องจ่ายของเดือนปัจจุบันในวันที่ต้องจ่ายค่าคอร์ทล่วงหน้าอยู่แล้ว ขีดเส้นใต้

ย้ำว่าในวันที่ต้องจ่ายค่าคอร์ทล่วงหน้า แล้วเรื่องอะไร สามีซ้อถึงบอกว่าต้องให้ตรวจสอบก่อน แล้วให้จ่ายค่าคอร์ท

เต็มจำนวนมาก่อน สัปดาห์หน้ามาตีค่อยมาเคลียร์เงินเรื่องค่าคอร์ทที่ขายได้ เงินมันไม่เยอะหรอก แค่เกือบพันบาท

แต่ความถูกต้องมันอยู่ตรงไหนกัน ?? เวลาคอร์ทจะเอาเงินต้องเอาเดี๋ยวนี้เดี๋ยวนั้นทันทีทันใด ไม่งั้นคอร์ทหลุดไม่รู้ด้วย

แต่เวลาถึงตาตัวเองต้องคืนตังค์ (ย้ำว่าคืนตังค์ ไม่ใช่เสียตังค์ของตัวเอง) กลับบอกว่าต้องตรวจสอบก่อน ตรวจสอบเราไม่ว่า

แต่ทำไมไม่ทำมาก่อนหน้านี้ทั้งที่รู้ว่าวันนี้ตัวเองจะเก็บค่าคอร์ทเดือนปัจจุบันกับลูกค้า จำเป็นมั้ยที่ลูกค้าอย่างเราต้องยอมๆๆๆๆ

ก้มหน้ากลับบ้าน เขาบอกให้รอก็รอ ผมคิดว่ามันไม่ใช่

ถ้าจะพูดเรื่องนี้กันจริง ๆ วันที่ขายคอร์ทได้คุณก็น่าจะจ่ายเงินคืนให้กับลูกค้าเจ้าของคอร์ทในวันนั้นเลยก็หมดเรื่อง

เพราะอะไร เพราะวันนั้นคุณก็ได้รับตังค์จากขาจรที่มาติดต่อซื้อคอร์ทเลยหนิ ทำไมต้องเก็บเป็นเดือน แล้วตอนนี้บอกว่า

ต้องตรวจสอบ จริงอยู่ การที่คุณขายคอร์ทที่ฝากขายให้ คุณไม่ได้อะไรเลย แต่มันก็น่าจะเป็นน้ำใจที่ทางคอร์ทควร

หยิบยื่นให้กับลูกค้าที่อยู่กับคุณมาหลายปี ผมไม่เข้าใจเลยจริง ๆ ว่า ทำไมฝากขายแล้วขายได้ ทำไมไม่คืนให้เจ้าของเค้า

ในวันนั้นเลย ยิ่งตอนหลังได้ข่าวแว่ว (ย้ำว่าแว่ว) มาว่า ต่อไปจะไม่คืนค่าคอร์ทที่ฝากขาย ฟังแล้วปี๊ดปี๊ด แล้วจะฝากขายทำไม??

ปล่อยคอร์ทว่างดีกว่ามั้ย

ไม่อยากเอ่ยเลยว่า รวยแล้วต้องใจกว้างบ้าง ไม่ใช่ รวยแล้วงกทุกเม็ด เงินเก็บไปแล้ว เอามาซ่อมแซมคอร์ทของคุณบ้าง

คืนกำไรให้สังคมบ้าง คืนกำไรให้ลูกค้าของคุณบ้างเถอะ

เฮ้อ เหนื่อย พิมพ์เยอะที่สุดนับแต่เป็นสมาชิก TBW ฮ่าฮ่าฮ่า... ขอบคุณถ้าอ่าน

tommi

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  15/1/2011 15:06:43

เป็นเรื่องจริง
ตามกระทู้ข้างบน กลุ่มบริษัทของผมที่ไปเล่นก็จะแบนแล้วคอร์ทนี้ น่าเบื่อที่สุด

อยากให้เจ้าของคอร์ทอ่านบ้าง จะแก้ต่างว่าอย่างไรอีก

tommi

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  15/1/2011 15:12:04

ถ้าไม่คืนค่าคอร์ทที่เราฝากขาย ขอแนะนำครับ ไปนั่งเล่นกลางคอร์ทเลย เพื่อความสะใจ ยังไงเราก็เสียตังค์แล้ว ไม่ต้องให้เจ้าขายคอร์ทของเรา

ผมก็โดนเหมือนกัน แทบปรี้ด ใครหว่ามาเล่นคอร์ทเรา ทั้งที่เราจองไว้จ่ายตังค์ไว้ พอไปถามเจ้พร ก็บอกว่าไม่มีใครเล่น ขายไม่ได้ เซ็ง

vee

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  16/1/2011 0:31:25

เลขที่สมาชิก: 686

คอร์ทที่ดีไม่ควรเอาเปรียบผู้บริโภค ครับ

tommi

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  18/1/2011 20:42:32

ล่าสุดก็ไม่มีการแก้ไขใดๆทั้งสิ้น เอือมระอาสิ้นดี

tommi

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  3/6/2011 9:20:47

คอร์ทแบด KK พระรามสาม พ่นพิษ ช่วยด้วย
มื่อวานเย็นสมาชิกชมรมแบดของบริษัท โทรมาแจ้งว่า คอร์ทที่ทางบริษัทจองไว้ช่วง 18.00 – 20.00 น. ทางคอร์ทได้อนุญาตผู้อื่นซึ่งไม่ใช่สมาชิกชมรมเล่น

โดยทางป้าพรแจ้งว่ายังไม่มีการจ่ายเงินเข้าไป ทำให้สมาชิกเราไม่สามารถเล่นได้ตามปกติ
ทั้งที่ได้มีการโอนเงินเรียบร้อยตามเวลาแล้วนะ จะอย่างไรต่อไปดี....>เบื่อเต็มทีเจ้าของแบบนี้รับตังค์อย่างเดียวไม่แก้ไขปัญหา

[ แก้ไขโดย tommi เมื่อ 3/6/2011 9:31 ]

nokkatung

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  3/6/2011 12:20:29

เลขที่สมาชิก: 40823

อย่างนี้เอาแต่ได้นี่นา แพงแล้วยังบริการห่วยอีกแนะนำเปลี่ยนคอรดเถอะครับ

tommi

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  3/6/2011 13:38:28

ยกคำพูด:
เขียนโดย nokkatung:

อย่างนี้เอาแต่ได้นี่นา แพงแล้วยังบริการห่วยอีกแนะนำเปลี่ยนคอรดเถอะครับ

ก็อยากเปลี่ยนครับ..มีคอร์ทแนะนำหรือเปล่าครับ สุดจะทนแล้วครับ

B-T-S

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  5/6/2011 11:22:31

เลขที่สมาชิก: 11644

ยกคำพูด:
เขียนโดย tommi:

ยกคำพูด:
เขียนโดย nokkatung:

ก็อยากเปลี่ยนครับ..มีคอร์ทแนะนำหรือเปล่าครับ สุดจะทนแล้วครับ

โปรโมชั่น..!! พิเศษ

สำหรับลูกค้าที่ชอบ

"ตีนานนน...."

คิดค่าสนามแบบไม่อั้น ชม.*

แถมน้ำ !!! 

*(ท่านละ 60 บาท สำหรับ 8 ท่าน ต่อ 1 สนาม ไม่รวมค่าลูกแบด)

ทุกวัน 

จ-ศ 16.00-24.00 น.**

ส-อ 14.00-20.00 น.**

**(โทรจองล่วงหน้า)

-To*LFC*-

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  26/12/2012 16:19:03

เลขที่สมาชิก: 48431

แบบนี้ก็ไม่ไหว เหอๆๆๆ ยังไงลองมาที่ เสนาเซ็นเตอร์สิครับ ถุ้าไม่ติดว่าพนักงานหน้าตาไม่รับแขกก็โอเคครับ

แต่ถุ้ามาบ่้อยๆ เค้าก็ยิ้มให้นะครับ อิอิ (สงสัยต้องสนิทก่อน) เหอๆๆๆๆๆ
Page 1 of 2[1]2»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 4 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 4 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
4 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต