ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  จัดตั้งกลุ่ม-หากลุ่ม
/  จัดตั้งกลุ่มบางเขน,สะพานใหม่,ดอนเมือง(เสาร์-อาทิตย์)
Page 4 of 5«123[4]5»
จัดตั้งกลุ่มบางเขน,สะพานใหม่,ดอนเมือง(เสาร์-อาทิตย์)                 

พี่ริ่งคนเดิม

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  4/3/2004 22:37:57
  Re: จัดตั้งกลุ่มบางเขน,สะพานใหม่,ดอนเมือง(เสาร์-อาทิตย์)

เลขที่สมาชิก: 51

หวัดดี..ครับพี่เป็ก หายหน้าไปนานเลยนะครับ
ครั้งสุดท้ายจำได้ว่า ตอนโพตส์ ที่สาย 2 พี่บอกว่า
จะไปเติมพลังไว้เล่นแบดตอนเช้า ด้วยการไปดื่มน้ำ
ที่ผลิตจาก ข้าว บาร์เล่ย์ แล้วก็หลังจากตีแบดเสร็จพี่
จะไปกินข้าวหมกไก่กะผม แต่ผมรอมา 3-4 เดือนแย้วนะครับ อิอิ
ที่แท้ไปเล่นอยู่แถวดอนเมื่งนี่เอง

เป็นไงบ้างครับสบายดีไหมครับ

ข้อมูลส่วนตัว

aj_top

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  4/3/2004 23:51:12
  Re: จัดตั้งกลุ่มบางเขน,สะพานใหม่,ดอนเมือง(เสาร์-อาทิตย์)

เลขที่สมาชิก: 107

วันพรุ่งนี้ผมไม่หยุดครับ พอดีว่าจะต้องไปทำงานครับ ที่บริษัทมีกิจกรรมกับลูกค้าครับ

อย่างไรแล้วอาทิตยืนี้ผมต้องขอบายจิง  ๆ เพราะงานไมเสร็จอีกอย่งหนึ่ง ต้องออกพื้นที่ด้วย

อย่างไรอาทิตย์หน้าดีกว่านะครับ

ผมที่ไหนก็ได้ ลองดูละกันนะครับ:pftroest:

ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

p^l^e

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  5/3/2004 0:36:53

เลขที่สมาชิก: 289

ยกคำพูด:

เขียนโดย YONEX:

ยกคำพูด:

เขียนโดย p^l^e:
ไม่ตีวันธรรมดากันบ้างเหรอค๊า..  เผื่อเรียนที่เกษตรเสร็จตอนเย็น จะได้ไปตีด้วยง่ะ

วันศุกร์นี้ไง  ครับ  วันธรรมดา   สนใจป่ะ  ครับ

ง่ะ.. พรุ่งนี้มีสอบตอนเย็นน่ะค่ะ..  :((  แต่จะว่าไป  เปิ้ลก้อเล่นมะค่อยเก่งอะ.. แต่อยากตี..

--
Please READ SIGNATURE RULES before edit your signature !

Kimamon

ปาปารัสชีประจำเว็บ
เขียนเมื่อ:  5/3/2004 19:12:17

เลขที่สมาชิก: 11

ตกลงวันนี้เป็นจะใดกันบ้างเอ่ย มาชี้แจงแถลงไขให้ฟังหน่อยดิคับ

คิม

--
Kimamon! โย่ว!

IT.MAN

Webmaster
เขียนเมื่อ:  5/3/2004 22:20:04

เลขที่สมาชิก: 1

ยกคำพูด:

เขียนโดย Kim:
ตกลงวันนี้เป็นจะใดกันบ้างเอ่ย มาชี้แจงแถลงไขให้ฟังหน่อยดิคับ

คิม

สรุปแล้ววันนี้มีไปกัน 2 คนครับ คือผมกับคุณ Yonex ก็เลยขับรถไปสนาม ทอ กัน กะว่าที่นั่นน่าจะมีคนเล่นบ้าง ไปถึงก็มองหาคอร์ดที่คนไม่มาก มีเล่นกันอยู่ 3 คอร์ด คอร์ดแรกคนค่อนข้างเยอะเลยเดินเข้าไปคอร์ดข้างใน ปรากฎว่าพี่เขามากับประมาณ 10 คนแต่เล่น 2 คอร์ด ก็เลยขอพี่เขาเล่นด้วย เล่นกันจนถึงเที่ยงก็เลิกพาคุณ Yonex ไปส่งบ้านแล้วก็เลยอาบน้ำที่บ้านคุณ Yonex แล้วก็ไปหาข้าวกินกัน อาหารมื้อนี้คุณ Yonex เลี้ยงครับ ต้องขอขอบคุณมากๆครับ

พี่ๆที่นั่นเล่นกันฝีมือดีๆทั้งนั้นเลยครับ เล่นเอาเกร็งจนเล่นแย่ไปกว่าเดิมอีก เกรงใจพี่เขาจริงๆ แต่ยังไงก็ต้องขอขอบคุณพี่ๆที่นั่นมากๆเลยครับ ใจดีกันทุกคนเลย

[ แก้ไขโดย admin เมื่อ 5/3/2004 22:23 ]

--
มาเล่นกีฬาเพื่อสุขภาพกันเถอะ

IT.MAN

Webmaster
เขียนเมื่อ:  5/3/2004 22:46:55

ขอสรุปสำหรับวันเสาร์ที่ 6 นี้นะครับ

ตกลงว่าเราไปเจอกันที่สนาม ม.อรุณนิเวศน์ก่อน เวลาประมาณ 9 โมงเช้า (ก่อนเล็กน้อยก็ดี) จากนั้นก็พากันไปเล่นที่สนาม ทอ ทุ่งสีกัน (ดูแผนที่ประกอบ) คาดว่าจะไปถึงคอร์ด ทอ ประมาณ 9 โมงเศษ

ตามแผนที่นะครับ สนามแบด ม.อรุณนิเวศน์นั้น  มาตามถ.พหลโยธิน ลอดอุโมงค์ผ่านแยกหลักสี่ มาอีกหน่อยผ่านตลาดสะพานใหม่(ยิ่งเจริญ) จะมีสะพานข้ามคลอง พอลงสะพานจะเป็นไฟแดง ให้เลี้ยวขวาที่ไฟแดง จะเป็นซ.พหลฯ54/1
พอเข้าไปหน่อยทางจะโค้งซ้าย ขับไปเรื่อยๆ สังเกตทางขวามือจะมีสะพานข้ามคลอง ให้เลี้ยวคลองที่ 3 จากปากทาง
พอเลี้ยวขวาข้ามคลองมาแล้ว จะมี 7/11 อันแรกให้ตรงเข้ามาเรื่อยๆ จนเจอ 7/11 อันที่สอง อยู่ขวามือ สนามแบดจะเป็นอาคารสีเขียวอยู่หลัง 7/11 มีป้ายบอกชัดเจน สระว่ายน้ำ สนามแบดมินตัน ..

ส่วนสนาม ทอ ทุ่งสีกันอยู่ฝั่งวิภาวดี มาตามถนนวิภาวดีรังสิตผ่านแยกหลักสี่แจ้งวัฒนะ เลยสนามบินดอนเมืองไปหน่อย พอใกล้ๆถึง ทอ (ที่เป็นทางกลับรถเข้า ทอ) จะมีทางด้านซ้ายข้ามทางรถไฟเข้า Local Road (มีป้ายบอก สน.ดอนเมือง) ให้เลี้ยวซ้ายเข้าไป ทางจะบังคับให้เลี้ยวซ้ายอีกทีเข้า Local Road (ย้อนกลับขนานกับถ.วิภาวดี) ไปสักหน่อยจนเจอที่กลับรถก็กลับรถมาขับไปเรื่อย จนเจอป้าย สน.ดอนเมือง ให้เลี้ยวซ้ายเข้ามา พอเข้ามาหน่อยจะเป็นสะพานข้ามคลอง พอลงสะพานด้านซ้ายมือจะเป็นแฟลตทหาร เข้าประตูแรก หรือประตูที่ 2 ก็ได้ แต่เข้าแล้วให้เลี้ยวขวาไปตามถนนที่ขนานกับรั้ว เลยประตูที่ 2 ไปสักหน่อยด้านซ้ายก็จะเห็นอาคารกีฬา มีที่จอดรถกว้างๆ แล้วก็มีสระว่ายน้ำด้วย

ไฟล์ที่แนบไว้:

ไฟล์แนบถูกซ่อน กรุณาเข้าระบบเพื่อดูไฟล์แนบ

--

Esquire>>

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  6/3/2004 1:06:34

เลขที่สมาชิก: 268

วันศุกร์ที่ อดตีด้วยเลย ไป ตจว. เช้าเสาร์ ตกลงไป สนาม ทอ.ทุ่งสีกันดอนเมือง 09.00 น.ใช่มั้ย จะรีบกลับมาให้ทันครับ/ เป๊ก

aj_top

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  10/3/2004 15:32:53

แล้วอาทิตย์นี้ตีแบดใหม ครับ กี่โมง ที่ไหนบอกด้วยครับ

IT.MAN

Webmaster
เขียนเมื่อ:  11/3/2004 10:23:08

วันเสาร์ที่ 13 นี้ ขอนัดเจอที่สนาม ทอ.(ทุ่งสีกัน) เวลา 9.00น. เลยนะครับ

ถ้าคุณ Yonex มีปัญหาไปลำบากเดี๋ยวผมลัดกองทัพอากาศไปรับฝั่งพหลโยธินก็ได้ครับ แต่ช่วยมารอฝั่งพหลโยธินหน้าประตูกองทัพอากาศเลยนะครับ เพราะไปทางสะพานใหม่รถติดจริงๆ ยังไงโทรมานัดนะครับ สำหรับท่านอื่นๆก็มารอที่เดียวกันได้ครับ (โทรแจ้งด้วยนะครับเดี๋ยวตกรถ) สำหรับเวลาก็คงประมาณ 8.45น. กะลังดี

คิมมีรถหรือยังจะให้แวะรับก็บอกนะ อาทิตย์ก่อนไม่มีรถก็ไม่บอกจะได้แวะไปรับ ดูดิอามเลยอดเล่นการ์ดเลย

--

Kimamon

เขียนเมื่อ:  11/3/2004 11:22:00

ยกคำพูด:

เขียนโดย แมน:

คิมมีรถหรือยังจะให้แวะรับก็บอกนะ อาทิตย์ก่อนไม่มีรถก็ไม่บอกจะได้แวะไปรับ ดูดิอามเลยอดเล่นการ์ดเลย

แหม่ :oops: ดูดิ๊ ผมเลยทำให้เจ้าอามอดเล่นการ์ดเลยอ่ะ

คิม

--

YONEX

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  11/3/2004 22:29:31

เลขที่สมาชิก: 342

ครับผม ตกลงตามนี้ครับ วิ่งวิภาฯ ดีกว่า แล้วเข้าทอ. มารับผมดีครับ

เพราะไม่รู้จะไปยังไงดี แต่ถ้าพี่ข้างบ้านตี ผมจะโทรบอกเช้าวันเสาร์ 8.30 น. เพราะผมจะไปรถพี่ข้างบ้านได้ แต่ถ้าเค้าไม่ตี อาจต้องรบกวนแมน หน่อยนะ

ฺBy ..... YONEX

--
Please READ SIGNATURE RULES before edit your signature !

เล่คิมฮวง

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  12/3/2004 10:25:52

เลขที่สมาชิก: 119

สนใจอยากไปเล่นด้วยครับ แต่ว่าคอร์ท ทอ. นี่อยู่ไกลจากเดอะมอลล์ งามวงศ์วานมากไหมครับ ถ้าไปจะตรงไปที่ ทอ. เลย ครับ แต่ไม่มีรถไปเองนะครับ

--

IT.MAN

Webmaster
เขียนเมื่อ:  12/3/2004 11:37:29

ยกคำพูด:

เขียนโดย เล่คิมฮวง:
สนใจอยากไปเล่นด้วยครับ แต่ว่าคอร์ท ทอ. นี่อยู่ไกลจากเดอะมอลล์ งามวงศ์วานมากไหมครับ ถ้าไปจะตรงไปที่ ทอ. เลย ครับ แต่ไม่มีรถไปเองนะครับ

อยู่เลยดอนเมืองไปนิดนึงครับ แถวๆ สน.ดอนเมืองเลย ถ้าจากเดอะมอล ก็ต้องมาต่อรถที่วิภาวดี แล้วไปลงป้าย สน.ดอนเมือง(ถามกระเป๋าดูว่าป้ายใหนใกล้สุด) เสร็จแล้วเรียก มอร์ไซ ไปอีกที บอกไปสนามแบด ทอ. (อยู่ในแฟลตทอ) ดู >> แผนที่ << ประกอบครับ

--

aj_top

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  12/3/2004 13:33:19

แล้วพี่คิม ไปอย่างไรครับ (แบบว่าจะขอติดสอยห้อยตามไปด้วยครับ) สัญญาว่าจะตื่นให้ทันครับ อิอิอิ

อย่างไรรบกวนพี่คิม ด้วยนะครับ

Kimamon

เขียนเมื่อ:  12/3/2004 15:56:18

ยกคำพูด:

เขียนโดย aj_top:

แล้วพี่คิม ไปอย่างไรครับ (แบบว่าจะขอติดสอยห้อยตามไปด้วยครับ) สัญญาว่าจะตื่นให้ทันครับ อิอิอิ

อย่างไรรบกวนพี่คิม ด้วยนะครับ

จุ๊ จุ๊ อย่าบอกใครนะคับ น้องผมเค้าใช้รถอ่ะคับ คงขับไปไม่ได้น่ะคับ สงสัยต้องรบกวนแมนซะแล้วอ่ะคับ หุหุ

ว่าแต่บ้านเออยู่แถวไหนล่ะ เด๋วให้แมนแวะไปรับหลังจากที่ไปรับผมแล้วอ่ะ :oops: (ถือโอกาสใช้ web master เราซะหน่อย หุหุ)

คิม

--

Niung_1

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  13/3/2004 0:20:49

เลขที่สมาชิก: 122

อืมแล้ววันเสาร์นี้จาไปกันรึเปล่าคับ แล้วันอาทิตย์ละคับว่ากันยังไงคับ แล้วถ้าไป นัดกันกี่โมงคับ

แล้วจาได้เบอร์คุณโยเน็กได้ยังไงคับ แล้วจาไปเจอกันได้ยังไงคับ ยังไงก็ ช่วย โพสไว้ให้อ่านด้วยนะคับ

peterpan

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  15/3/2004 17:11:39

เลขที่สมาชิก: 494

สนใจไปเล่นแบดด้วยกำลังหาเพื่อนตีอยู่แล้วครอด์แบดอยู่ที่ไหนช่วยให้รายละเอียดด้วยน่ะ ติดต่อ ThaiBadminton.com spam-mail protection system

--
ตีไม่เก่ง ตบไม่เป็น หยอดไม่ข้าม งัดไม่ไป รับไม่ได้ เซ็งจิ๊ง

peterpan

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  16/3/2004 8:42:29

เลขที่สมาชิก: 494

สนใจไปตีด้วยแต่ไม่รู้คอดร์อยู่ที่ไหนช่วยบอกรายละเอียดด้วยน่ะจะไปตีด้วย

--
ตีไม่เก่ง ตบไม่เป็น หยอดไม่ข้าม งัดไม่ไป รับไม่ได้ เซ็งจิ๊ง

IT.MAN

Webmaster
เขียนเมื่อ:  16/3/2004 10:57:41

สนาม ทอ ทุ่งสีกันอยู่ฝั่งวิภาวดี มาตามถนนวิภาวดีรังสิตผ่านแยกหลักสี่แจ้งวัฒนะ เลยสนามบินดอนเมืองไปหน่อย พอใกล้ๆถึง ทอ (ที่เป็นทางกลับรถเข้า ทอ) จะมีทางด้านซ้ายข้ามทางรถไฟเข้า Local Road (มีป้ายบอก สน.ดอนเมือง) ให้เลี้ยวซ้ายเข้าไป ทางจะบังคับให้เลี้ยวซ้ายอีกทีเข้า Local Road (ย้อนกลับขนานกับถ.วิภาวดี) ไปสักหน่อยจนเจอที่กลับรถก็กลับรถมาขับไปเรื่อย จนเจอป้าย สน.ดอนเมือง ให้เลี้ยวซ้ายเข้ามา พอเข้ามาหน่อยจะเป็นสะพานข้ามคลอง พอลงสะพานด้านซ้ายมือจะเป็นแฟลตทหาร เข้าประตูแรก หรือประตูที่ 2 ก็ได้ แต่เข้าแล้วให้เลี้ยวขวาไปตามถนนที่ขนานกับรั้ว เลยประตูที่ 2 ไปสักหน่อยด้านซ้ายก็จะเห็นอาคารกีฬา มีที่จอดรถกว้างๆ แล้วก็มีสระว่ายน้ำด้วย

แผนที่จะอยู่ในข้อความย้อนไปหน้านึงลองหาดูครับ

--

Niung_1

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  16/3/2004 13:54:59

เลขที่สมาชิก: 122

คิดว่าซักวันคงจาได้เล่นกับเพื่อนในเว็บแน่

แล้วถ้ามีแข่งกันยังไงก็อย่าลืมบอกกันบ้างละ

แล้วจะไปเล่นด้วยให้ได้เลย นะ

Page 4 of 5«123[4]5»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 21 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 21 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
21 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต