ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  จัดตั้งกลุ่ม-หากลุ่ม
/  จัดตั้งกลุ่มบางเขน,สะพานใหม่,ดอนเมือง(เสาร์-อาทิตย์)
Page 1 of 5[1]2345»
จัดตั้งกลุ่มบางเขน,สะพานใหม่,ดอนเมือง(เสาร์-อาทิตย์)                 

YONEX

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  3/2/2004 13:56:42
  จัดตั้งกลุ่มบางเขน,สะพานใหม่,ดอนเมือง(เสาร์-อาทิตย์)

เลขที่สมาชิก: 342

จัดตั้งกลุ่มเล่นแบด  ย่านบางเขน  สะพานใหม่  ดอนเมือง  ครับ

ประจำวันเสาร์-อาทิตย์ (ช่วงเที่ยงถึงเย็น)

เดิมทีมีอยู่แล้ว 3-4 คนครับ อยากหาเพื่อนสมาชิกเพิ่มครับ ได้ทั้งหญิงและชาย  เล่นทั้งเสาร์และอาทิตย์เลย  เล่นเสร็จก็แชร์ค่าคอร์ดค่าลูกกันครับ  ไม่มีการเก็บล่วงหน้า  ใครไม่มาก็ไม่ต้องจ่าย  ฝีมือปานกลางกันครับไม่มีคนเก่ง

เพื่อนสมาชิกท่านใดสนใจ  ลงชื่อพร้อมเบอร์โทรกลับไว้ด้วยครับ  แล้วผมจะติดต่อกลับไปนะครับ

By ..... YONEX

[ แก้ไขโดย YONEX เมื่อ 3/2/2004 14:14 ]

--
Please READ SIGNATURE RULES before edit your signature !
ข้อมูลส่วนตัว

น้องต้นน้ำ

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  3/2/2004 17:18:13
  Re: จัดตั้งกลุ่มบางเขน,สะพานใหม่,ดอนเมือง(เสาร์-อาทิตย์)

เลขที่สมาชิก: 339

ผมก็อยากไปเล่นด้วย แต่ไม่รู้จะชนกันกับที่ตีอยู่ปัจจุบันหรือเปล่า ปัจจุบันตีอยู่ที่คอร์ด ทอ.สะพานใหม่ เสาร์-อาทิตย์ บ่ายสามถึงหกโมงเย็น.

Esquire>>

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  4/2/2004 0:25:03
  Re: จัดตั้งกลุ่มบางเขน,สะพานใหม่,ดอนเมือง(เสาร์-อาทิตย์)

เลขที่สมาชิก: 268

ด้วยครับ วันเสาร์นะครับ /เป๊ก

[ แก้ไขโดย Esquire>> เมื่อ 21/2/2004 1:22 ]

--
Please READ SIGNATURE RULES before edit your signature !

Kimamon

ปาปารัสชีประจำเว็บ
เขียนเมื่อ:  4/2/2004 7:58:59

เลขที่สมาชิก: 11

โห!  พี่เป๊กหายหน้าหายตาไปนานเลยนะ ในที่สุดก็ยอมเผยตัวซักที   

เล่นกันที่ไหนยังไงบอกด้วยดิคับ เผื่อวันไหนเซ็งๆ จะได้ไปจอยด้วย  บ้านผมอยู่แถวหลักสี่อ่ะคับ

คิม

--
Kimamon! โย่ว!
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

YONEX

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  4/2/2004 10:16:47

คุณ  LIKIT  ช่วยแจกแจงให้ฟังด้วยนะครับ  ค่าคอร์ด  เท่าไหร  มีสมาชิกกี่คน  จองครั้งละกี่คอร์ด ครับ

บางทีอาจรวมกันก็ได้ครับ

By .... YONEX

--

น้องต้นน้ำ

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  4/2/2004 13:35:30

เลขที่สมาชิก: 339

ตอบคุณ yonex :
ผมก็ไม่ได้เป็นเจ้าของคอร์ดหรอกครับ ไปสมัครเป็นสมาชิกเค้าได้ปีกว่าแล้ว. ราคาค่าคอร์ด 100฿/เดือน จ่ายครั้งละ 3 เดือน จองคอร์ดด้วยกัน 3 คอร์ด ผู้ชายตี 2 คอร์ด อีก 1 คอร์ดเก็บไว้ให้สตรีและผู้สูงอายุ ราคาค่าลูกแบด ใช้ RSL SILVER 10฿/ลูก ตอนนี้มีสมาชิกประมาณ 20 กว่าคน แต่ไปจริงก็ประมาณ 15~20 คน คนที่เล่นส่วนใหญ่ก็เป็นคนทำงานวัยกลางคน ส่วนวัยสูงอายุก็มีสองถึงสามคน ฝีมือตีไม่หนัก เล่นสนุกสนาน ส่วนขาจร 20 ฿/ครั้ง ตอนนี้ได้ข่าวว่าจะขึ้นเป็น 30 ฿/ครั้งและถ้ามีจำนวนสมาชิกครบ 30 คนก็จะงดรับขาจร ลองไปดูก่อนก็ได้ครับ แต่เสาร์นี้ผมไปเล่นที่ระยองไม่ได้ไปตีที่ ทอ. ส่วนวันอาทิตย์ ถ้ากลับมาทันก็จะไป ลองไปดูที่คอร์ดก่อนก็ได้ครับ(ไม่ทราบว่ารู้ทางไปหรือเปล่า?) ก๊วนผมจะเล่นอยู่ที่คอร์ด 4,5,6 ดูฝีมือและสถานที่แล้ว ถ้าสนใจก็ไปสมัครเลย. ไม่ทราบว่าต้องการข้อมูล อื่นๆอีกหรือเปล่า(ติดต่อไปที่ adress ผมเลยก็ได้ครับ)

Esquire>>

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  4/2/2004 21:15:52

เลขที่สมาชิก: 268

คิมจะเล่นเช้าวันเสาร์มั้ยใกล้บ้านด้วย ที่คอร์ด ทอ. ฝั่งดอนเมืองใกล้หลักสี่ด้วย หาคนมาตีด้วยนะ

Kimamon

เขียนเมื่อ:  5/2/2004 7:51:49

ยกคำพูด:

เขียนโดย Esquire>>:

คิมจะเล่นเช้าวันเสาร์มั้ยใกล้บ้านด้วย ที่คอร์ด ทอ. ฝั่งดอนเมืองใกล้หลักสี่ด้วย หาคนมาตีด้วยนะ

อ้าว!  ไมต้องหาคนไปตีด้วยอ่ะ ตอนนี้ยังไม่มีคนตีหรอคับ แล้วเล่นกันตั้งแต่กี่โมงถึงกี่โมงอ่ะ

คิม

--

aj_top

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  5/2/2004 9:55:30

เลขที่สมาชิก: 107

อยากไปตีด้วยครับ ผมเองอยู่ซอยสายหยุด ครับ รบกวนติดต่อ 019477571 (A)

รับสมัครสมาชิก
ปกติแล้วผมเล่นทุกวันอังคาร์ (19.00-21.00) ที่คอร์ด เคซีดอนเมือง จำนวนสามาชิก 6 คน ระดับฝีมือ ปานกลาง

และวันอาทติย์ (18.00-20.00) ที่คอร์ดสโมรสรท่าอากาศยานดอนเมืองครับ จำนวนสมาชิก 6-8 คนครับ
แต่มาเล่นกันจริง ๆ ก็พอดีคู่ หรือบางทีก็มากจนต้องเปิด สองคอร์ด ระดับฝีมือ ปานกลาง เน้นฮา วันไหนตีติดลมก็จะต่อจนถึง 21.00 น.

และตอนนี้ต้องการที่สุดคือ ซื้อลูกแบดครับ อยากติดต่อคุณ yonex จังเลยครับว่าผมสามารถซื้อลูกแบดได้ที่ไหนครับ คือตอนนี้กำลังขาดอยู่เลยครับ เวลาซื้อทีต้องเข้าไปในเมืองซื้อมาทีหนึ่งก็ 6 -10 หลอด (แบบว่าเงินลงทุนจมอ่ะครับ)

ใครสนใจติดต่อมานะครับ ThaiBadminton.com spam-mail protection system or ThaiBadminton.com spam-mail protection system แล้วผมจะติดต่อกลับไป

ยกคำพูด:

เขียนโดย 陳炳欽:

ยกคำพูด:

เขียนโดย Esquire>>:

อ้าว!  ไมต้องหาคนไปตีด้วยอ่ะ ตอนนี้ยังไม่มีคนตีหรอคับ แล้วเล่นกันตั้งแต่กี่โมงถึงกี่โมงอ่ะ

คิม

แล้วคอร์ด ทอ. ฝั่งดอนเมืองมันอยู่ตรงไหนครับ

:good: สนับสนุให้จัดตอนเช้าวันเสาร์ตอนเย็นครับ สักเวลา 18.00-20.00 น. ครับ

จัดเมื่อไหร่บอกด้วยครับจะไปร่วมก๊วนด้วย

IT.MAN

Webmaster
เขียนเมื่อ:  5/2/2004 10:24:00

เลขที่สมาชิก: 1

สนใจครับ ปกติคุณ YONEX เล่นที่ใหนครับ

ตอนนี้วันเสาร์ว่างอยู่ครับ เล่นเวลาใหนก็ได้ตลอดวัน

ที่จริงวันเสาร์ก็มีกลุ่มอยู่ครับ เล่นที่ Winner 11 โมง แต่มีแค่ 4 คนพอดิบพอดี แล้วช่วงนี้ก็ผลัดกันไม่ว่าง เลยยังไม่ได้เล่นเลยตั้งแต่ปีใหม่

บางทีอาจจะมารวมกลุ่มกันก็ดีครับ

เบอร์ที่ทำงานผม 02-6919009 ต่อ 152 (ตอนนี้มือถือรวน เปิดได้แป๊บเดียว Signal หายหมด)

--
มาเล่นกีฬาเพื่อสุขภาพกันเถอะ

aj_top

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  5/2/2004 15:02:53

ไม่เกี่ยวกับแบดมินตัน แต่เกี่ยวกับมือถือนะครับ

แล้ว winner11 มันอยู่ที่ไหนครับ

ยกคำพูด:

ที่จริงวันเสาร์ก็มีกลุ่มอยู่ครับ เล่นที่ Winner 11?? โมง แต่มีแค่ 4 คนพอดิบพอดี แล้วช่วงนี้ก็ผลัดกันไม่ว่าง เลยยังไม่ได้เล่นเลยตั้งแต่ปีใหม่

บางทีอาจจะมารวมกลุ่มกันก็ดีครับ

เบอร์ที่ทำงานผม 02-6919009 ต่อ 152 (ตอนนี้มือถือรวน เปิดได้แป๊บเดียว Signal หายหมด)??

ที่บอกว่า Signal หายหมดนะคลื่นสัญญาณ หรือ แบดเตอร์รี่ครับ

ถ้าเป็นที่แบดเตอร์รี่ ปัญหาที่อาจจะเกิดขึ้นคือ แบดเสื่อม (แก้ปัญหาโดย ซื้อแบดใหม่ เพราะโดยปกติแล้วแปดอายุการใช้งานประมาณ 1 -1.5ปี หรือ 300-600 รอบการชาร์จ) หรือ ขั่วแบดไม่สะอาด (แก้ไขโดย ถอดแบดออกมาแล้วใช้ยางลบชนิดอ่อนลบตรงขั่วแบด {สังเกตได้จากสีแบดจะมีสีดำคล้ำ} ข้อควรระวัง ระวังกรอบแบดหักนะครับ)

ถ้า เป็นปัญหาที่สัญญาณ ลองปิดเปิดเครื่องใหม่ ดูว่ามีการถึงสัญญาณมาใช้ได้แค่ไหน หรือ เปลี่ยนวิธีการจับเครือข่ายเป็น manual : และลองสอบถามคนข้างๆ ว่าใช้ได้ไหม เป็นปัญหาเหมือนกันหรือเปล่า ถ้าเป็นเหมือนกัน แจ้งปัญหาไปที่ Call Center ของ operator นั้น ๆ  ....แต่ถ้าหากตรวจสอบดูแล้วยังเป็นเหมือนเดิมสัญนิจฐานได้เลยครับว่าเป็นที่ตัวเครื่อง (ภาครับส่งสัญญาณ) มีปัญหา สมควรส่งซอ่มครับ ราคาซ่อมไม่น่าจะเกิน 600 บาท ถ้ามากว่านี้ก็อย่าไปซ่อม ซื้อไหม่ได้เลยครับ

IT.MAN

Webmaster
เขียนเมื่อ:  5/2/2004 16:27:56

เลขที่สมาชิก: 1

ยกคำพูด:

เขียนโดย aj_top:

ไม่เกี่ยวกับแบดมินตัน แต่เกี่ยวกับมือถือนะครับ

แล้ว winner11 มันอยู่ที่ไหนครับ

คอร์ด Winner อยู่แถวห้วยขวางครับ เล่น 11 โมง ( เล่นที่ Winner 11 โมง มะช่าย Winner11)
แต่อย่างที่บอกครับ ตอนนี้ไม่ได้เล่นแล้ว เพราะคนไม่ครบ ผมสามารถไปแจมกับกลุ่มอื่นได้ครับ

ยกคำพูด:
ยกคำพูด:

เขียนโดย aj_top:

ที่บอกว่า Signal หายหมดนะคลื่นสัญญาณ หรือ แบดเตอร์รี่ครับ

ถ้าเป็นที่แบดเตอร์รี่ ปัญหาที่อาจจะเกิดขึ้นคือ แบดเสื่อม (แก้ปัญหาโดย ซื้อแบดใหม่ เพราะโดยปกติแล้วแปดอายุการใช้งานประมาณ 1 -1.5ปี หรือ 300-600 รอบการชาร์จ) หรือ ขั่วแบดไม่สะอาด (แก้ไขโดย ถอดแบดออกมาแล้วใช้ยางลบชนิดอ่อนลบตรงขั่วแบด {สังเกตได้จากสีแบดจะมีสีดำคล้ำ} ข้อควรระวัง ระวังกรอบแบดหักนะครับ)

ถ้า เป็นปัญหาที่สัญญาณ ลองปิดเปิดเครื่องใหม่ ดูว่ามีการถึงสัญญาณมาใช้ได้แค่ไหน หรือ เปลี่ยนวิธีการจับเครือข่ายเป็น manual : และลองสอบถามคนข้างๆ ว่าใช้ได้ไหม เป็นปัญหาเหมือนกันหรือเปล่า ถ้าเป็นเหมือนกัน แจ้งปัญหาไปที่ Call Center ของ operator นั้น ๆ  ....แต่ถ้าหากตรวจสอบดูแล้วยังเป็นเหมือนเดิมสัญนิจฐานได้เลยครับว่าเป็นที่ตัวเครื่อง (ภาครับส่งสัญญาณ) มีปัญหา สมควรส่งซอ่มครับ ราคาซ่อมไม่น่าจะเกิน 600 บาท ถ้ามากว่านี้ก็อย่าไปซ่อม ซื้อไหม่ได้เลยครับ

เป็นที่เครื่องครับ เปิดได้ ไม่ถึงนาที สัญญาณจะหายไปเลย เลยให้เบอร์ office ไว้ติดต่อไงครับ

--
มาเล่นกีฬาเพื่อสุขภาพกันเถอะ

YONEX

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  6/2/2004 16:04:48

ยกคำพูด:

เขียนโดย แมน:

สนใจครับ ปกติคุณ YONEX เล่นที่ใหนครับ

ตอนนี้วันเสาร์ว่างอยู่ครับ เล่นเวลาใหนก็ได้ตลอดวัน

ที่จริงวันเสาร์ก็มีกลุ่มอยู่ครับ เล่นที่ Winner 11 โมง แต่มีแค่ 4 คนพอดิบพอดี แล้วช่วงนี้ก็ผลัดกันไม่ว่าง เลยยังไม่ได้เล่นเลยตั้งแต่ปีใหม่

เบอร์ที่ทำงานผม 02-6919009 ต่อ 152 (ตอนนี้มือถือรวน เปิดได้แป๊บเดียว Signal หายหมด)

สรุป  เลยนะครับ

ทุกคนที่สนใจ  เจอกันวันเสาร์ที่ 7/2/47  เวลา 5 โมงเย็นนะครับ

ที่คอร์ด  อรุณนิเวศน์ (วัดเกาะ สะพานใหม่)

ทางเข้าคอร์ด  เริ่มจากหน้าตลาดสะพานใหม่ (ฝั่งตลาด) เดินมา 20 เมตร จะเห็นรถสองแถว อยู่ 2 วิน  คือ  สองแถววัดลุ่ม  กับ สองแถววัดเกาะ  ...  ให้ขึ้นสองแถววัดเกาะจากฝั่งตลาดเลยนะครับ  พอเลี้ยวเข้ามาในซอยวัดเกาะ  ให้ลงหน้าหมู่บ้านอรุณนิเวศน์ (5 บาท)  ตรงร้าน เซเวนอีเลฟเว่นซ์ (เป็นร้านที่ 2 ในซอยวัดเกาะ)  ....  คอร์ดอรุณนิเวศน์  ว่างตลอดครับ  ไม่ค่อยมีคนเล่น  ชม./80 บาท หรือถ้าลงรถไม่ถูก  ให้ถามทุกคนบนรถนะครับ  ทุกคนจะรู้จัก  หมู่บ้านอรุณนิเวศน์ กันเป็นอย่างดี

ตอนนี้ผมมีสมาชิกส่วนตัวเอง 3-4 คน (ฝีมือปานกลาง)  มาร่วมก๊วนกันก่อนวันเสาร์นี้  แล้วจะได้มาคุยกันว่าจะเล่นยังไง  ต่อ

สอบถามเพิ่มเติม  ที่ผม (06-744-9300)

--

น้าต๋อย

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  6/2/2004 16:16:16

เลขที่สมาชิก: 298

คอร์ดอรุณนิเวศน์
มีที่จอดรถ สะดวกไหมครับ???????

Aeh (original)

Webmaster
เขียนเมื่อ:  6/2/2004 17:19:08

เลขที่สมาชิก: 13

นัดกันให้เรียบร้อยนะครับ จะได้มีกลุ่มไว้ให้เพื่อน ๆ แถบนั้น ได้ร่วมแจมด้วย :)

ได้ผลยังไงมาโพสเล่าให้ฟังด้วยนะครับ

--

Tao700

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  6/2/2004 17:28:56

เลขที่สมาชิก: 80

คอร์ดหมู่บ้านอรุณนิเวศน์ขับรถไปยังไงครับ มีกี่คอร์ด สภาพสนามเป็นอย่างไรบ้างครับ

--

aj_top

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  6/2/2004 18:58:04

สนใจไปตีด้วยครับ อย่างไรจะเข้าไปหานะครับ ไม่รู้ว่ามีใคร ชื่ออะไรกันบ้างครับ

:D

ไฟล์ที่แนบไว้:

ไฟล์แนบถูกซ่อน กรุณาเข้าระบบเพื่อดูไฟล์แนบ

YONEX

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  6/2/2004 22:19:10

ยกคำพูด:

เขียนโดย tao:
คอร์ดหมู่บ้านอรุณนิเวศน์ขับรถไปยังไงครับ มีกี่คอร์ด สภาพสนามเป็นอย่างไรบ้างครับ

ก่อนอื่นขอแน่ะนำ  คอร์ดที่อรุณนิเวศน์  ก่อนนะครับ  มีแค่ 2 คอร์ดครับ ปกติจะไม่ค่อยมีคนเล่น มาเมื่อไหร่  ว่างทุกทีครับ   มีที่จอดรถสะดวกสะบาย  ไม่แออัดเลย  ส่วนสภาพสนามปานกลางครับ  อยากให้เป็นจุดนัดพบกันระหว่างเพื่อนสมาชิก  ในวันพรุ่งนี้ก่อนครับ  ส่วนข้อสรุปจะไปเล่นที่ไหน  ในครั้งต่อไปคงจะมีอีกยังไม่รู้ว่าจะสรุปกันยังไง อาจจะชอบคอร์ดที่นี่  ก็ได้นะครับ ไม่แออัดดี

ส่วนทางเข้า  จากตลาดสะพานใหม่  ตรงขึ้นมา 1 ป้ายรถเมล์ ไปทางสะพานสูง ให้เลี้ยวขวาเข้าทางซอยปั้ม  ปตท. (ซ.พหลโยธิน 54/1)

จากปากทางปั้ม ปตท ตรงเข้ามา ให้ดูซอยสะพานข้ามคลอง ที่ 3 (วัดเกาะ - ร.ร.ประเทืองทิพย์พิทยา) ให้เลี้ยวขวาเข้าซอยสะพานที่ 3 มา

จากปากซอยวัดเกาะสะพานที่ 3 จะเจอร้านเซเว่นอีเลฟเว่น (ร้านที่ 1) ตรงเข้ามาประมาณ 1 กิโลเมตร ผ่าน โรงเรียนระเบียบวิทยา   โรงเรียนประเทืองทิพย์พิทยา  จนมาถึงวัดเกาะสุวรรณาราม หมู่บ้านอรุณนิเวศจะอยู่ตรงข้ามวัดเกาะสุวรรณาราม (วัดเกาะ) หรือสังเกตร้านเซเว่นอีเลฟเว่น ที่ 2

หมู่บ้านอรุณนิเวศน์  เป็นหมู่บ้านใหญ่ ทุกคนในซอยรู้จักดี  จะมีสโมสร สระว่ายน้ำ คร์อดแบด ครบ

หรือถ้าท่านมาไม่ถูก  ให้ขับรถตามสองแถววัดเกาะ  ก็ได้ครับ

ตอนนี้สมาชิกในเว็บที่สนใจ  และจะมาร่วมก้วนด้วยก็มี  คุณ Esquire (คุณเป๊ก) , aj_top (คุณเอ) , คุณแมน (อันนี้ไม่แน่ใจเห็นว่าเล่นวันเสาร์ ไม่รู้จะมาหรือเปล่า)

แต่ใจจริงอยากให้ท่านสมาชิกมารวมตัวกันเยอะๆ นะครับ ในวันพรุ่งนี้ ยังไงถ้าหาคร์อดไม่เจอโทรมาถามก็ได้นะครับ 06-744-9300 นะครับ

รับรองมันส์กันแน่ๆครับ

--

p^l^e

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  7/2/2004 11:15:47

เลขที่สมาชิก: 289

เรียนที่เกษตรน่ะค่ะ..  ไม่ตีวันธรรมดากันบ้างเหรอค๊า..  เผื่อเลิกเรียนแล้วไปตีด้วย..

Kimamon

เขียนเมื่อ:  7/2/2004 20:15:46

เสาร์อาทิตย์ไปตีแบดตอนเย็นไม่ได้อ่ะ

แล้วตกลงวันนี้มีใครไปบ้างอ่ะ มารายงานผลหน่อยดิคับ :oops: พี่เป๊กไปป่าวน่ะ

คิม

--
Page 1 of 5[1]2345»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 9 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 9 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
9 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต