ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  จัดตั้งกลุ่ม-หากลุ่ม
/  หาคอร์ดเล่นแบตวันอาทิตย์คับ
Page 2 of 2«1[2]
หาคอร์ดเล่นแบตวันอาทิตย์คับ                 

wittaya_en

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  17/2/2004 16:51:01
  Re: หาคอร์ดเล่นแบตวันอาทิตย์คับ

เลขที่สมาชิก: 426

สวัสดีครับ...ผมเพิ่งสมัครเป็นสมาชิกที่นี่ครับ..แต่เอ้ ผมรู้สึกว่าเวปมัคุ้นๆนะครับรู้สึกเหมือนกับเวป WeloveBadmintan.com เลยครับ เวปนั้นผมก็เพิ่งสมัครเป็นสมาชิก..

ผมอยากเล่นแบดกับเพื่อนๆครับ มีที่ใกล้กับบางพลีบ้างไหมครับ ผมเคยไปเล่นที่สุขุมวิท101 มาครั้งหนึ่ง มีใครเล่นที่นั้นบ้างครับ บอกด้วย..วันอาทิตย์ว่างครับ

--
Please READ SIGNATURE RULES before edit your signature !
ข้อมูลส่วนตัว

IT.MAN

Webmaster
เขียนเมื่อ:  17/2/2004 17:18:57
  Re: หาคอร์ดเล่นแบตวันอาทิตย์คับ

เลขที่สมาชิก: 1

ยกคำพูด:

เขียนโดย wittaya_en:
สวัสดีครับ...ผมเพิ่งสมัครเป็นสมาชิกที่นี่ครับ..แต่เอ้ ผมรู้สึกว่าเวปมัคุ้นๆนะครับรู้สึกเหมือนกับเวป WeloveBadmintan.com เลยครับ เวปนั้นผมก็เพิ่งสมัครเป็นสมาชิก..

ผมอยากเล่นแบดกับเพื่อนๆครับ มีที่ใกล้กับบางพลีบ้างไหมครับ ผมเคยไปเล่นที่สุขุมวิท101 มาครั้งหนึ่ง มีใครเล่นที่นั้นบ้างครับ บอกด้วย..วันอาทิตย์ว่างครับ

คัดลอกจาก http://www.thaibadminton.com/main/modules/contact/

Thai Badminton - ศูนย์รวมคนรักแบดมินตัน
เปิดบริการฟรีเพื่อคนไทย

Thai Badminton ก่อตั้งเมื่อ 12 ตค 2546 เติบโตมาจาก TBWclub.com ที่เริ่มก่อตั้งขึ้นเมื่อ 12 มค 2546 ซึ่งเป็นเวบบอร์ดแบดมินตันที่ได้รับความนิยม มีคนสมัครสมาชิกกว่า 750 คน ในเวลา 10 เดือน เป็นแหล่งนัดพบพูดคุย ถามตอบปัญหาให้ความรู้ นัดหมายเล่นแบด ของสมาชิกกลุ่มต่างๆ ผู้คนมากมายหลายคนก็มารู้จักกันที่ TBWclub ขนาดว่ามีสมาชิกบางกลุ่มรวมตัวกันจัดตั้ง เวบบอร์ดแบดกันขึ้นมาใหม่

การเปลี่ยนแปลงของเวบ TBWclub มาเป็น Thai Badminton ก็เนื่องจากข้อจำกัดของเวบบอร์ด ซึ่งเป็นแค่เวบบอร์ดอย่างเดียว การเผยแพร่ข้อมูลบางอย่างทำได้ไม่สะดวกและยากต่อการค้นหา จึงได้เปลี่ยนจากระบบ เวบบอร์ด มาเป็น ระบบ Content Management System (CMS) ซึ่งสามารถเพิ่มเติม Module ต่างๆได้โดยง่าย เช่น Module ข่าว(บทความ), เวบบอร์ด, อัลบัมรูป, ...
ซึ่งสมาชิกจะได้ประโยชน์จาก module ข่าว(บทความ) ในการค้นหา ข่าว หรือ บทความ ต่างๆ ซึ่งมีการจัดไว้เป็นหมวดหมู่ เช่น บทความ รีวิวไม้แบดรุ่นต่างๆ, กฎกติกา, ขนาดสนาม,...
แต่เนื่องจาก Admin มีงานประจำทำอยู่ด้วย ส่วนเวบ Thai Badminton ก็ทำขึ้นให้สมาชิกทุกท่านใช้กันฟรีๆ ด้วยใจรักในกีฬาแบดมินตัน (สนุกที่ได้เล่น เน้นออกกำลังกาย แถมฝีมืออ่อนด้อย) ดังนี้นจึงไม่ค่อยมีเวลาเขียนบทความและตอบกระทู้มากนัก (มัวแต่เล่นแบด ) อย่างไรก็ดีสมาชิกทุกท่านสามารถที่จะ เขียนบทความ ในเรื่องที่ท่านพอรู้ เพื่อเผยแพร่ให้สมาชิกท่านอื่นๆได้อ่านกัน ไม่ว่าจะเป็น เทคนิควิธีการเล่น ไม้แบดรุ่นใหม่ ขนาดสนาม กฎกติกา ทาง Thai Badminton ยินดีเผยแพร่บทความของท่าน เพื่อเป็นประโยชน์ต่อสมาชิกท่านอื่น
อย่าลืมนะครับ หากไม่มีผู้ให้ ย่อมไม่มีผู้ได้รับ ขอให้ทุกคนแบ่งปันสิ่งดี ๆ แก่กัน
ปล. บทความ ขอให้เป็น บทความ ที่เป็นเนื้อหาสาระนะครับ มีหลายท่านเข้าใจผิด จะประกาศหาเพื่อนเล่น หรือถามปัญหาต่างๆ ให้โพสต์ถามใน เวบบอร์ด ได้เลยครับ (ต้องสมัครสมาชิก+เข้าระบบ ก่อนครับ ถึง โพสต์ถามตอบได้)
:D :love:

--
มาเล่นกีฬาเพื่อสุขภาพกันเถอะ
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

sodamijung

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  18/2/2004 11:43:13

เลขที่สมาชิก: 326

ถ้าอยู่แถววงศ์สว่างทำไม ไม่ไปเล่นที่พิริยะหล่ะ อยู่ใกล้กับบิ๊กซีวงศ์สว่าง ไปง่ายด้วย ลองไปดูสิ :angel:

--
Please READ SIGNATURE RULES before edit your signature !
ข้อมูลส่วนตัว
Page 2 of 2«1[2]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 12 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 12 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
12 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต