ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  คุยกันฉันเพื่อน
/  โค้ชใหม่ของทีมชาติ
Page 3 of 4«12[3]4»
โค้ชใหม่ของทีมชาติ                 

Lek ^^

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  4/2/2010 18:23:28
  Re: โค้ชใหม่ของทีมชาติ

เลขที่สมาชิก: 10236

เรื่องที่เจ้าแมนต้องออกค่าใช้จ่ายเอง ทั้งๆที่ยังไม่เริ่มเรื่อง contack team เลย
ถือว่าสมาคมรังแกนักก๊ฬาอย่างชัดเจนที่สุด

และก็ไม่มีการอธิบายประเด็นนี้จากทางสมาคมเลย
แย่จริงๆ
ข้อมูลส่วนตัว

*หิ่งห้อย 55*

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  4/2/2010 20:07:34

เลขที่สมาชิก: 35899

ได้อีกอ่ะคับ

Cesc Fabregas

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  4/2/2010 20:34:13

เลขที่สมาชิก: 34621

เฮ้อ แบดไทย นี่น่า

Chef der Abwehr

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  4/2/2010 20:42:25

เลขที่สมาชิก: 18423

มีอะไรอัพเดทอีกมั้ยครับ
เห็นในผู้จัดการ
http://www.manager.co.th/Sport/ViewNews.aspx?NewsID=9530000016397
"เจริญ" ยอมอ่อน "สุดเขต" แฉซ้ำ

พร้อมกันนี้นายกสมาคมแบดฯ เปิดเผยต่อว่ากำลังอยู่ระหว่างเรียก 2 ผู้ฝึกสอนที่ลาออกไปกลับมาทำความเข้าใจด้วย "ผมได้เชิญ สมพล คูเกษมกิจ และ อุดม เหลืองเพชราภรณ์ เพื่อทำความเข้าใจกัน และพร้อมเปิดโอกาสให้พวกเขากลับมาทำงานร่วมกันอีกครั้ง อย่างไรก็ตามขณะนี้ได้มีการตั้งทีมผู้ฝึกสอนเฉพาะกิจกันไปแล้ว แต่ไม่ปิดโอกาสคนที่ต้องการกลับมาร่วมทีมสตาฟฟ์แน่นอน"

polawing

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  4/2/2010 20:59:38

เลขที่สมาชิก: 28641

ทีมชาติ ระดับเทพ ออกกันหมด สปอนเซอร์เจ้าไหนจะ มาให้เงิน 5555+ ซะใจ

เก่ง

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  4/2/2010 20:59:57

เลขที่สมาชิก: 14203

ยกคำพูด:
เขียนโดย Chef der Abwehr:

มีอะไรอัพเดทอีกมั้ยครับ
เห็นในผู้จัดการ
http://www.manager.co.th/Sport/ViewNews.aspx?NewsID=9530000016397
"เจริญ" ยอมอ่อน "สุดเขต" แฉซ้ำ

พร้อมกันนี้นายกสมาคมแบดฯ เปิดเผยต่อว่ากำลังอยู่ระหว่างเรียก 2 ผู้ฝึกสอนที่ลาออกไปกลับมาทำความเข้าใจด้วย "ผมได้เชิญ สมพล คูเกษมกิจ และ อุดม เหลืองเพชราภรณ์ เพื่อทำความเข้าใจกัน และพร้อมเปิดโอกาสให้พวกเขากลับมาทำงานร่วมกันอีกครั้ง อย่างไรก็ตามขณะนี้ได้มีการตั้งทีมผู้ฝึกสอนเฉพาะกิจกันไปแล้ว แต่ไม่ปิดโอกาสคนที่ต้องการกลับมาร่วมทีมสตาฟฟ์แน่นอน"

เปรียบไปก้อเหมือนพี่ ๆ น้อง ๆ นักกีฬาทีมชาติเค้าพึ่งจะโดนทุบไปมึน ๆ มาอ้อนให้เค้ากลับแล้วถ้าเค้ากลับไปจะแน่ใจได้ไงว่าจะไม่มึนซ้ำอีกรอบนึง

--

SAMMI

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  4/2/2010 21:19:45

เลขที่สมาชิก: 11481

มีอะไรให้น่าตกใจสำหรับคนที่อยู่ในวงการแบดฯ มานาน ๆ อีกนะครับ ไว้รอเค้าประกาศชื่อ ผู้ผึกสอนใหม่อีกสามคนมาก่อนเถอะ แล้วจะรู้ว่าแสบ ๆ ทั้งนั้น รอดูกันนะครับ ใบ้ให้ก่อนก็ได้ ประมาณว่า มี ตัว ต. ทั้งนั้น สาม ต.เลยล่ะครับ

MOM

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  4/2/2010 21:53:31

เลขที่สมาชิก: 29046

ทำไม หาได้เร็ว จังเลย ครับ

HARIS

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  4/2/2010 22:25:30

เลขที่สมาชิก: 4275

ยกคำพูด:
เขียนโดย Kamo:

หากนักกีฬาและโค๊ชที่ลาออก ตัดสินใจไม่เป็นตัวแทนทีมชาติไทย ไปเป็นตัวแทนทีมชาติอื่น เช่น ลาวบราๆ แล้วมาแข่งโธมัสคัพชนะทีมชาติชุดใหม่ และได้เป็นตัวแทนของเอเซีย แล้วเราจะทำใจยังไงดีครับ

ก็ไม่น่าเกลียดนะครับ ... โอกาศที่ดีกว่าย่อมต้องเอาไว้

Hulkman

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  4/2/2010 22:25:45

เลขที่สมาชิก: 38307

ไม่ต้องวางแผนล่วงหน้าหรอกครับ โค้ชประกาศวันเดียวว่าจะให้เป็นโค้ชทีมชาติ คงมีคนมาสมัครกันจนเลือกไม่ไหวแล้วล่ะ ส่วนเรื่องของโอม เค้าเป็นเพื่อนกันนะ จะมารับงานเลยก็คงแปลกๆแหล่ะ เรื่องนี้ผมว่ามันก็ไม่ถูกต้องกันทั้งสองฝ่ายแหล่ะ ไปว่าสมาคมฯฝ่ายเดียวมันก็ไม่ถูกหรอก ถึงสมาคมฯก็ชอบทำอะไรไม่โปร่งใส จะทำทีมคอนแทคก็ไม่ชี้แจงให้ดี ส่วนนักกีฬาบอกอยู่สมาคมมานาน ที่ผ่านก็ซ้อมที่สมาคม แล้วก็สมาคมฯส่งแข่งต่างประเทศ ค่าโค้ช ค่าไฟค่าน้ำ แล้วมันเป็นค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ แล้วจะมาบอกว่าเก่งมาอยู่แล้ว คงไม่ใช่หรอกนะผมว่า ส่วนใหญ่นักกีฬาเข้ามาใหม่ๆ คงไม่เก่งเท่านี้หรอกนะผมว่าก็ต้องมาซ้อมที่สมาคมฯอยู่ดี พอตอนนี้ต่างฝ่ายต่างเสียผลประโยชน์ก็เอางานที่เป็นประโยชน์ของชาติมาต่อรอง ไม่คิดบ้างเหรอว่างานที่ ThaiBadminton.com spam-mail protection system cup มันเป็นงานของประเทศขุดกันไปขุดกันมาก็มีแต่เสียกันทั้งนั้นแหล่ะ

โป้งrabbit

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  4/2/2010 22:58:16

เลขที่สมาชิก: 38309

ผมคิดว่าทาง คุณไตรรงค์ ก็กลืนไม่เข้าคายไม่ออกกับเรื่องนี้เหมือนกันครับ ขอบคุณครับ

[ แก้ไขโดย โป้งrabbit เมื่อ 9/2/2010 23:01 ]

fuji

เขียนเมื่อ:  5/2/2010 9:39:55

เลขที่สมาชิก: 2211

ยกคำพูด:
เขียนโดย Hulkman:

ไม่ต้องวางแผนล่วงหน้าหรอกครับ โค้ชประกาศวันเดียวว่าจะให้เป็นโค้ชทีมชาติ คงมีคนมาสมัครกันจนเลือกไม่ไหวแล้วล่ะ ส่วนเรื่องของโอม เค้าเป็นเพื่อนกันนะ จะมารับงานเลยก็คงแปลกๆแหล่ะ เรื่องนี้ผมว่ามันก็ไม่ถูกต้องกันทั้งสองฝ่ายแหล่ะ ไปว่าสมาคมฯฝ่ายเดียวมันก็ไม่ถูกหรอก ถึงสมาคมฯก็ชอบทำอะไรไม่โปร่งใส จะทำทีมคอนแทคก็ไม่ชี้แจงให้ดี ส่วนนักกีฬาบอกอยู่สมาคมมานาน ที่ผ่านก็ซ้อมที่สมาคม แล้วก็สมาคมฯส่งแข่งต่างประเทศ ค่าโค้ช ค่าไฟค่าน้ำ แล้วมันเป็นค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ แล้วจะมาบอกว่าเก่งมาอยู่แล้ว คงไม่ใช่หรอกนะผมว่า ส่วนใหญ่นักกีฬาเข้ามาใหม่ๆ คงไม่เก่งเท่านี้หรอกนะผมว่าก็ต้องมาซ้อมที่สมาคมฯอยู่ดี พอตอนนี้ต่างฝ่ายต่างเสียผลประโยชน์ก็เอางานที่เป็นประโยชน์ของชาติมาต่อรอง ไม่คิดบ้างเหรอว่างานที่ ThaiBadminton.com spam-mail protection system cup มันเป็นงานของประเทศขุดกันไปขุดกันมาก็มีแต่เสียกันทั้งนั้นแหล่ะ

.....ตามนี้ละครับ.....สำหรับข้อสรุปความเห็นผม

--
"Don't buy upgrades; play up grades"

Wit

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  5/2/2010 10:13:32

เลขที่สมาชิก: 4018

วงการแบดเดี๋ยวนี้มันเหมือน ๆ วงการมายาเลยนิ
อำนาจ ชื่อเสียง และเงินทอง สรุปก็คือผลประโยชน์ทั้งนั้น
แต่แย่กว่าวงการมายา ตรงที่ วงการมายาเอาประเทศชาติมาอ้างไม่ได้

--
ขมรมแบด เฮฮา พาตะลอน
ทีมแบดที่ไปเยือนมาแล้ว
ต่างแดน - ฮานอยเวียตนาม, นครเวียงจันทน์, เมืองวังเวียง, แขวงหลวงพระบาง, แขวงปากเซ, แขวงสุวรรณเขต( 3 ครั้ง).
ในประเทศ - กรุงเทพ, อุดร, อุตรดิษถ์, อยุธยา, สมุทรสาคร, สระบุรี(โรงปูนแก่งคอย)(โรงปูนท่าหลวง), เพชรบูรณ์, สุรินทร์, สุราษฎร์, สมุย, ตราด, ระยอง, ลพบุรี, กาญจนบุรี, ปทุมธานี, นนทบุรี, นครปฐม, นครนายก, ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ, มุกดาหาร, เชียงใหม่, เชียงราย, ชัยภูมิ, ชุมพร, นครสวรรค์, มหาสารคาม, หนองคาย, อุบลราชธานี, ภูเก็ต, ศรีประจันต์สุพรรณบุรี, สระแก้ว, นครพนม, เลย, ปราจีนบุรี, ขอนแก่น, บุรีรัมย์, สมุทรสงคราม

The Kop

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  5/2/2010 16:26:52

เลขที่สมาชิก: 32842

ยกคำพูด:

เห็นด้วยครับ แข่ง โธมัสคัพ กะ อูเบอร์คัพ ให้เสร็จก่อน แล้วจะเอาไงค่อยว่ากันอีกที แข่งในบ้านนะครับ แพ้เละจะอายเค้ากันเปล่าๆ ถ้ารักชาติกันจริงก็ถอยหลังมาคุยกันเถอะครับ เหมือนสมาคมฯก็อ่อนลงแล้วนิครับ

spinner

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  5/2/2010 16:51:24

เลขที่สมาชิก: 34503

ทำตอนแข่งเสร็จก็ไม่อะไรมาต่อรองได้ ต้องทำตอนนี้จะได้แสบๆคันๆจะได้รู้กันไปทั่ว งามหน้ากันทั้งสมาคม ส่่วนมือสองมือสาม ก็รอเสียบ พวกเทพออกไปพวกมารจะได้ครองคอร์ดสมใจ เห็นมายืนแถลงเป็นตัวแทนทีมชาติไม่ทราบว่าเอาดีกรีอะไรมายืนหน้าสหลอน ดูแล้วเซ็งฉมัด อยากให้ทำสำเร็จนะ ขอเชียร์

--
rsl ap สีเขียว มี 2 อัน ขึ้นเอ็น bg 65 24ปอนด์ gosen tenbu bg 65 24 ปอนด์ dunlop 8000 xl 22 ปอนด์ ใหม่สุดเป็น rsl x 5 1 อัน

not510tp

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  5/2/2010 18:49:59

เลขที่สมาชิก: 5803

ยกคำพูด:
เขียนโดย spinner:

ทำตอนแข่งเสร็จก็ไม่อะไรมาต่อรองได้ ต้องทำตอนนี้จะได้แสบๆคันๆจะได้รู้กันไปทั่ว งามหน้ากันทั้งสมาคม ส่่วนมือสองมือสาม ก็รอเสียบ พวกเทพออกไปพวกมารจะได้ครองคอร์ดสมใจ เห็นมายืนแถลงเป็นตัวแทนทีมชาติไม่ทราบว่าเอาดีกรีอะไรมายืนหน้าสหลอน ดูแล้วเซ็งฉมัด อยากให้ทำสำเร็จนะ ขอเชียร์

มือสองมือสามมือสี่ หรือมือไหนๆ ก็ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องด้วยหรอกครับ

ทุกคนมีใจรักในกีฬาชนิดเดียวกัน ที่มันเป็นปัญหา ก็คือสมาคมมากกว่า

--

~*NewBie*~

เขียนเมื่อ:  6/2/2010 2:33:20

เลขที่สมาชิก: 5998

ยกคำพูด:
เขียนโดย Zumoo:

ยกคำพูด:
เขียนโดย codomo.com:

ยอมเจ็บในวันนี้ เพื่อวันหน้าที่ดีกว่า ครับ งานนี้มีรางวัลออสการ์เพียบ

ตั้งแต่ ดารานำยอดเยี่ยม ผู้เขียนบทยอดเยี่ยม และผู้อำนวยการสร้าง

สมาคมไม่ได้ เตรียมอะไรไว้ล่วงหน้าหลอกครับ

แต่อีฟากหนึ่งบังคับให้สมาคมต้องหาทางสำรองไว้ครับ เบื้องหน้าเบื้องหลังมีเรื่องอีกมาก

ตราบใดที่มนุษย์ยังเห็นแก่ได้ เห็นแก่ตัวเอง ปัญหาต่าง ๆ ไม่มีวันจบสิ้นครับ

โย เน็กซ์ โย เน็กซ์ โย เน็กซ์ โย เน็กซ์ โย เน็กซ์ โย เน็กซ์ โย เน็กซ์ โย เน็กซ์ โย เน็กซ์

โย เน็กซ์ โย เน็กซ์ โย เน็กซ์ โย เน็กซ์ โย เน็กซ์ โย เน็กซ์ โย เน็กซ์ โย เน็กซ์ โย เน็กซ์

แล้วเราต้องแบนไม้ยี่ห้อนี้ ต่อด้วยเลยมั้ยเนี่ย

--
ผมว่าการตีแบดให้สนุก มันไม่ได้สนุกที่เราคนเดียว
ต้องให้สนุกทั่วกันทั้งคอร์ท ทั้งผู้เล่น ทั้งคนดู ทั้งเจ้าของคอร์ท
กระนั้นจึงเป็นการตีแบดที่สนุกอย่างแท้จริง

~*NewBie*~

เขียนเมื่อ:  6/2/2010 2:47:25

เลขที่สมาชิก: 5998

ยกคำพูด:
เขียนโดย The Kop:

ยกคำพูด:

เห็นด้วยครับ แข่ง โธมัสคัพ กะ อูเบอร์คัพ ให้เสร็จก่อน แล้วจะเอาไงค่อยว่ากันอีกที แข่งในบ้านนะครับ แพ้เละจะอายเค้ากันเปล่าๆ ถ้ารักชาติกันจริงก็ถอยหลังมาคุยกันเถอะครับ เหมือนสมาคมฯก็อ่อนลงแล้วนิครับ

เจอกันครึ่งทางก็ดีอะครับ  เคลียร์

แล้วสิ่งที่สมาคมเคยหมกเม็ดหรือทำไม่ดีต่อนักกีฬาและโค้ช จะให้ทำยังไงดีครับ

หลักฐาน รายละเอียดต่างๆ ก็งัดมาคุย มาเคลียร์ให้เห็นกันทั้งหมดเลย  จะได้รู้ว่าใครเอาเปรียบใคร

กลัวว่า ฉากหน้า นายกสมาคมยอมอ่อน เพื่อดึงนักกีฬากลับ   หลังจากนั้นก็เข้าสูตรเดิมๆๆ หักหลังดังเป๊าะ

--
ผมว่าการตีแบดให้สนุก มันไม่ได้สนุกที่เราคนเดียว
ต้องให้สนุกทั่วกันทั้งคอร์ท ทั้งผู้เล่น ทั้งคนดู ทั้งเจ้าของคอร์ท
กระนั้นจึงเป็นการตีแบดที่สนุกอย่างแท้จริง

^หมูสนาม^

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  6/2/2010 3:11:57

เลขที่สมาชิก: 26854

นา นา จิต ตัง...ความจริงย่อมเป็นความจริงวันยังค่ำ....

ยังไงก็ขอให้ พี่น้อง TBW มีความสุขกับการเล่นแบดแล้วกันนะคร๊าบ.....

--
********************************************************************************
ตบก็แป้ก...
-----แบ็คติดเน็ท...
----------เซฟไม่ถึงหลัง…
---------------แต่ก็ยัง...มีน้ำใจและมิตรภาพค๊าบ...

# F.R.e.e.B-i-r-D #

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  6/2/2010 3:53:13

เลขที่สมาชิก: 16501

นานาทัศนะ
Page 3 of 4«12[3]4»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 10 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 10 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
10 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต