ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: ลูกแบดมินตัน
/  ลูกแบดยี่ห้อไหนดีที่สุด
Page 1 of 8[1]234...8»
ลูกแบดยี่ห้อไหนดีที่สุด                 

Kapooken

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  29/10/2009 23:15:42
  ลูกแบดยี่ห้อไหนดีที่สุด

เลขที่สมาชิก: 34156

ลูกแบดยี่ห้อไหนดีที่สุดครับ และราคาประมาณเท่าไหร่ ไปดูที่ร้านมันก็เลือกไม่ถูก อยากสั่งในเน็ตก็ไม่รู้ของเป็นยังไง (สภาพลูก) และราคาลูกซ้อมอะครับ
ข้อมูลส่วนตัว

ช่างไฟ

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  29/10/2009 23:31:21
  Re: ลูกแบดยี่ห้อไหนดีที่สุด

เลขที่สมาชิก: 4138

*ห้ามจำหน่าย* No.1 <<<< 570 บาท
ก็ไม่ได้ชอบอะไรมากมาย แต่ 1 เกมส์ใช้ลุกน้อยสุดก็อันนี้ล่ะครับ
เคยใช้ตัวอื่น เกมส์เดียว 6-7 ลูกก็ไม่ไหว

P••M

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  29/10/2009 23:40:27

เลขที่สมาชิก: 27834

ยี่ห้อไหนดีสุด ผมคิดว่า Yonex ที่เค้าใช้แข่งกันอ่ะครับ แต่มันไม่มีขายอ่ะ

ถ้าในเวปเท่าที่มีขายก็ Rsl นี้แหละครับ

หาเหาใส่หัว

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  30/10/2009 0:03:28

เลขที่สมาชิก: 22059

ดีที่สุดคงตอบไม่ได้แล้วคนจะชอบส่วนใหญ่เน้น rsl แต่ผมเฉยๆนะ มีอะไรก็ตีหมด
แยกไม่ค่อยออกรู้อย่างเดียวพุ่งหรือไม่พุ่ง อิอิ ลูกซ้อมราคาก็ซัก200-250 แนวๆนั้น ลองดูยี่ห้อ Max สิ ดีเกินราคานะ
ไม่ได้เป็นหน้าม้าแต่ลองแล้วชอบเลยบอกอ่าคับ

MeePouH

เขียนเมื่อ:  30/10/2009 0:32:33

เลขที่สมาชิก: 10851

ตอบได้เลยว่าไม่มียี่ห้อไหนที่ดีที่สุดแน่นอนครับ

น่าจะตั้งว่า ยี่ห้อไหน.... อะไรที่สุดครับ ถึงจะอธิบายได้ครับ

ตีมันส์ที่สุด ->  RSL ครับ

แพงที่สุด -> น่าจะเป็น RSL สีทอง ครับ นับที่คนซื้อใช้กันนะ แบบที่ตั้งแพงเวอร์แต่ไม่มีใครซื้อไม่นับนะครับ

คุ้มค่าที่สุด -> ก็ RSL Silver อีกนั่นแหละ

จริง ๆ อยากให้มีคนทำลูกแบดยี่ห้อคนไทย ทำในไทยด้วย แต่ขออย่างเดียวให้คุมคุณภาพให้ได้ดีซักหน่อย คนไทยจะได้อุดหนุนของไทยครับ ที่ทำกันอยู่ปัจจุบันยังคุมไม่ได้เลยครับ ผมอยากทำเองก็ไม่มีปัญญา - -''

ใจจริงผมว่าหลายคนรวมทั้งผมด้วย อยากอุดหนุนของไทยนะ แต่ปัญหาใหญ่คือเรื่องความแน่นอน เสมอต้นเสมอปลายของคุณภาพลูกแบดครับ

ถ้าเราซื้อลูกแบดไปแล้วโดยเก็บเงินเพื่อนเวลาเอาไปตี  ถ้ามีคราวไหนได้ลูกแบดที่แกว่งบ้าง พุ่งบ้าง ก็ลำบากคนซื้อไม่น้อยเลยครับ

ลูก RSL จึงนับว่าคุ้มค่าที่สุดสำหรับตอนนี้ครับ

🍌

เขียนเมื่อ:  30/10/2009 0:41:23

เลขที่สมาชิก: 5247

yonex as50

mean

เขียนเมื่อ:  30/10/2009 1:05:08

เลขที่สมาชิก: 14675

ยี่ห้อ ที่เราเลือกใช้แล้ว ดีที่สุดค่า

ล้อเล่นน๊า

ถ้าให้บอกจะบอกว่า *ห้ามจำหน่าย* No.1 speed 76 ของมาเลย์

เพราะใช้ประจำอ่าค่ะ 1ลูกได้ 2-3 เกมส์ แล้วแต่สภาพอากาศ

^_^

kanokonoki

เขียนเมื่อ:  30/10/2009 2:00:17

เลขที่สมาชิก: 18816

เท่าที่เคยดีมาแล้วราคาพอรับได้ก็มี *ห้ามจำหน่าย* NO.1 นี่แหละครับ เล่นเกมหนักๆได้สองเซ็ตพอดี

bigpong

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  30/10/2009 4:01:10

เลขที่สมาชิก: 2018

ยกคำพูด:
เขียนโดย Kapooken:

ลูกแบดยี่ห้อไหนดีที่สุดครับ และราคาประมาณเท่าไหร่ ไปดูที่ร้านมันก็เลือกไม่ถูก อยากสั่งในเน็ตก็ไม่รู้ของเป็นยังไง (สภาพลูก) และราคาลูกซ้อมอะครับ

หาราคาแบบสองสามร้อยมาเล่นก็ได้น๊า ดีที่สุดก็ต้องของโยฯเพราะเขาไปแข่งระดับโลก(มาตราฐาน) YIMNEXไงมีหลายราคา ลองไปเลือกๆดูน่าจะมีน๊า อย่าไปซื้อในห้างฯมันแพงฝ่าน๊า หลังสนามกีฬาฯ ร้านมงคล หรือในเวป ราคาจะถูกฝ่าน๊า

bigpong

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  30/10/2009 4:16:31

เลขที่สมาชิก: 2018

ยกคำพูด:
เขียนโดย MeePouH:

ตอบได้เลยว่าไม่มียี่ห้อไหนที่ดีที่สุดแน่นอนครับ

น่าจะตั้งว่า ยี่ห้อไหน.... อะไรที่สุดครับ ถึงจะอธิบายได้ครับ

ตีมันส์ที่สุด ->  RSL ครับ

แพงที่สุด -> น่าจะเป็น RSL สีทอง ครับ นับที่คนซื้อใช้กันนะ แบบที่ตั้งแพงเวอร์แต่ไม่มีใครซื้อไม่นับนะครับ

คุ้มค่าที่สุด -> ก็ RSL Silver อีกนั่นแหละ

จริง ๆ อยากให้มีคนทำลูกแบดยี่ห้อคนไทย ทำในไทยด้วย แต่ขออย่างเดียวให้คุมคุณภาพให้ได้ดีซักหน่อย คนไทยจะได้อุดหนุนของไทยครับ ที่ทำกันอยู่ปัจจุบันยังคุมไม่ได้เลยครับ ผมอยากทำเองก็ไม่มีปัญญา - -''

ใจจริงผมว่าหลายคนรวมทั้งผมด้วย อยากอุดหนุนของไทยนะ แต่ปัญหาใหญ่คือเรื่องความแน่นอน เสมอต้นเสมอปลายของคุณภาพลูกแบดครับ

ถ้าเราซื้อลูกแบดไปแล้วโดยเก็บเงินเพื่อนเวลาเอาไปตี  ถ้ามีคราวไหนได้ลูกแบดที่แกว่งบ้าง พุ่งบ้าง ก็ลำบากคนซื้อไม่น้อยเลยครับ

ลูก RSL จึงนับว่าคุ้มค่าที่สุดสำหรับตอนนี้ครับ

.ถูกล้างสมองเข้าให้แร้วน๊า ลูกแบดRวิถีมันตื้อมันจึงตีมันส์ ตียังไงๆก็ไม่ออกเส้นหลัง ตีลูกเซฟท้ายคอร์ดจากเส้นหลังสุด(แดนของเรา) ไปเส้นท้ายคอร์ดของฝั่งตรงข้าม ต้องออกแรงตีเต็มเหนี่ยวยังไม่ถึงเส้นหลังเลยน๊า  เอาลูกโยฯแบบแข่งมาลองตีซิน๊า ความแรงในการตีเท่ากัน ลูกโยฯออกเส้นหลังหมดน๊า ออกเยอะด้วยน๊า  การทดสอบวิถีลูก เริ่มตีจากเส้นหลังสุดของแดนเรา ไปยังเส้นคู่ทางรถไฟปู้ด..ปู้ด. ลูกมาตราฐานมันต้องตกประมาณ กึ่งกลางเส้นคู่ทางรถไฟปู้ดปู้ดน๊า ลองเอาลูกRไปตีดูซิน๊า ลูกสีอะไรก็ได้ยกเว้นลูกสีทอง ตีได้ถึงเส้นไหนน๊า .     
Page 1 of 8[1]234...8»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 1 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 1 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
1 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต