ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  พบหมอข้างคอร์ท
/  รับปรึกษาปัญหาสุขภาพจากคุณหมอประจำชมรมแบดมินตันไทยนครินทร์
Page 4 of 7«123[4]567»
รับปรึกษาปัญหาสุขภาพจากคุณหมอประจำชมรมแบดมินตันไทยนครินทร์                 

ชมรมแบดมินตันไทยนครินทร์

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  30/9/2009 15:22:36
  Re: รับปรึกษาปัญหาสุขภาพจากคุณหมอประจำชมรมแบดมินตันไทยนครินท

เลขที่สมาชิก: 33994

ยกคำพูด:
เขียนโดย ชมรมแบดมินตันไทยนครินทร์:

ยกคำพูด:
เขียนโดย นายเข็มทิศ:

ขอคำปรึกษาด้วยคนครับ..........

ผมมีอาการปวดขา ลงไปจนถึงฝ่าเท้า เมื่อทานอาหารเสร็จ

เป็นติดต่อกันแทบทุกมื้อ........ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรเหรอครับ

อาการดังกล่าวจะเป็นไม่ตลอดทั้งเดือน แต่จะเป็นติดต่อกัน 3-4 วัน แล้วก็หาย

เดี๊ยวสักพักก็กลับมาเป็นใหม่ อาการเกิดขึ้นไม่แน่นอน ประมาณเดือนละครั้ง

มีคำแนะนำให้ไปตรวจสุขภาพตรงส่วนไหนเป็นพิเศษบ้างไหม๊ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขอส่งคำถามให้คุณหมอก่อนนะคะ
คุณหมอวิวัฒน์ ศูนย์กระดูกและข้อ ให้คำแนะนำว่า ปวดขาลงเท้าอาจจะมาจากกระดูกสันหลังเบียดทับเส้นประสาทได้ แต่ไม่ควรเกี่ยวกับการทานอาหารเลย ทางที่ดีควรไปเอกซเรย์กระดูกสันหลังดูสักหน่อยก่อนครับ

ข้อมูลส่วนตัว

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  30/9/2009 15:26:36
  Re: รับปรึกษาปัญหาสุขภาพจากคุณหมอประจำชมรมแบดมินตันไทยนครินท

ยกคำพูด:
เขียนโดย ใหม่-สุขสวัสดิ์:

น่าจะมีรูปประกอบท่ากายบริหารด้วยนะ...คิกๆๆๆ...

จะพยายามหาให้นะคะ

고양이 สู้ๆ

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  30/9/2009 15:57:41

เลขที่สมาชิก: 28113

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:
เขียนโดย 고양이 สู้ๆ:

ยกคำพูด:

น่าจะมีรูปประกอบท่ากายบริหารด้วยนะ...คิกๆๆๆ...
สวัสดีค่ะใช่พี่ใหม่ที่เคยทำงานที่โรงพยาบาล...ถ.เส้นศรีนครินทร์มั้ยค่ะ

ใช้ครับ..เมื่อก่อนทำงานอยู่ รพ.ศิครินทร์ (การตลาด) ครับ....

ใช้จริงด้วยหน้าคุ้นๆ นี่นิดหน่อยเองนะค่ะ (น้องแฝด) ลองมาแจมที่สวนหลวงมั้ยค่ะ

คอร์ดซอยเฉลิมพระเกียรติ30 (30 Sport Club) ตีกันวันอังคาร พฤหัส เสาร์ค่ะ  

-สอนไม่จำ-

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  30/9/2009 16:03:11

เลขที่สมาชิก: 34606

ผมเล่นแบดมาได้ซักระยะแล้วอะครับ
แต่ตอนนี้เริ่มมีอาการปวดหลังตั้งแต่เอวขึ้นมาถึงกลางหลังครับ
เกิดจากสาเหตุอะไรครับ
ตอนเล่นจบแล้วผมไม่ได้คลายกล้ามเนื้ออะครับ
เป็นเพราะสาเหตุนี้หรือเปล่าครับ
ช่วยตอบทีครับ

ใหม่-ร่ม9

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  30/9/2009 16:23:24

เลขที่สมาชิก: 28252

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

สวัสดีค่ะใช่พี่ใหม่ที่เคยทำงานที่โรงพยาบาล...ถ.เส้นศรีนครินทร์มั้ยค่ะ

ใช้ครับ..เมื่อก่อนทำงานอยู่ รพ.ศิครินทร์ (การตลาด) ครับ....

ใช้จริงด้วยหน้าคุ้นๆ นี่นิดหน่อยเองนะค่ะ (น้องแฝด) ลองมาแจมที่สวนหลวงมั้ยค่ะ

คอร์ดซอยเฉลิมพระเกียรติ30 (30 Sport Club) ตีกันวันอังคาร พฤหัส เสาร์ค่ะ  

หวัดดีครับ....ไว้ว่างๆจะเข้าไปแจมด้วยครับ ....

ไม่ทราบว่าเริ่มเล่นกันกี่โมงครับ....เพราะผมต้องกลับบ้าน 2 ทุ่มครับ...แหะๆๆ...

puk

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  30/9/2009 16:41:29

เลขที่สมาชิก: 99

ถามเกี่ยวกับความสูงหน่อยครับ
เด็กชายอายุ 16 ปี สูงประมาณ 169-170 ซม.
เคยไปหาหมอ เพื่อเอ็กซ์เรย์มวลกระดูกแล้ว หมอสรุปว่ากระดูกปิดแล้ว สูงได้อีกก็แค่ 2-3 เซ็นต์เท่านั้น

อยากถามว่า
1.มีวิธีไหนทำให้สูงเพิ่มขึ้น สัก 5-6 เซ็นต์
2.ปกติเด็กจะหยุดสูงตอนอายุเท่าไหร่ครับ
ขอบคุณครับ

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  30/9/2009 16:59:12

ยกคำพูด:
เขียนโดย EP ASST.RDM:

ผมเล่นแบดมาได้ซักระยะแล้วอะครับ
แต่ตอนนี้เริ่มมีอาการปวดหลังตั้งแต่เอวขึ้นมาถึงกลางหลังครับ
ตอนเล่นจบแล้วผมไม่ได้คลายกล้ามเนื้ออะครับ
เป็นเพราะสาเหตุนี้หรือเปล่าครับ

จะรีบส่งคำถามให้คุณหมอนะคะ

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  30/9/2009 17:03:53

ยกคำพูด:
เขียนโดย puk:

เด็กชายอายุ 16 ปี สูงประมาณ 169-170 ซม.
เคยไปหาหมอ เพื่อเอ็กซ์เรย์มวลกระดูกแล้ว หมอสรุปว่ากระดูกปิดแล้ว สูงได้อีกก็แค่ 2-3 เซ็นต์เท่านั้น

อยากถามว่า
1.มีวิธีไหนทำให้สูงเพิ่มขึ้น สัก 5-6 เซ็นต์
2.ปกติเด็กจะหยุดสูงตอนอายุเท่าไหร่ครับ
ขอบคุณครับ
จะรีบส่งคำถามให้คุณหมอนะคะ

고양이 สู้ๆ

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  30/9/2009 19:51:32

เลขที่สมาชิก: 28113

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

หวัดดีครับ....ไว้ว่างๆจะเข้าไปแจมด้วยครับ ....

ไม่ทราบว่าเริ่มเล่นกันกี่โมงครับ....เพราะผมต้องกลับบ้าน 2 ทุ่มครับ...แหะๆๆ...

เริ่มตั้งแต่ 18.00 น. แต่ส่วนใหญ่จะมากันตอน 1ทุ่ม ถึง 4 ทุ่ม ถามรายละเอียดได้ที่พี่อู๋ โทร 086-705-2872

หรือกระทู้ 300 บาท/เดือน รักษาโรคบ้าแบด!!!! รับเฉพาะคนบ้าแบดเท่านั้น!!! ก๊วนBABAD

่joazcp

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  30/9/2009 23:35:54

เลขที่สมาชิก: 30532

ยกคำพูด:
เขียนโดย ชมรมแบดมินตันไทยนครินทร์:

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:
เขียนโดย Crazy-G:

เจ็บเส้นเอ็นบริเวณข้อพับของเข่าด้านขวาเป็นเฉพาะตอนเวลาย่อตัวแล้วลุกขึ้น หรือเดินขึ้นบันได รู้สึกไม่มีแรงที่เข่าจะดันตัวขึ้น เวลางอหัวเข่าแล้วยืดออกมีเสียงดัง ไม่มีอาการปวดหรือตึงหัวเข่า
อยากปรึกษาคุณหมอว่าควรดูแลรักษาตัวอย่างไร ควรทานยา หรือใช้ยาทาประเภทไหน แล้วอาการที่กล่าวมานี้ถือว่ารุนแรงรึเปล่าครับ

คุณหมอไทยินทร์ ศูนย์กระดูกและข้อ ให้คำแนะนำว่า
เป็นลักษณะของกระดูกอ่อนอักเสบ

หลีกเลี่ยงดังนี้

-ไม่ควรนั่งยองๆหรือนั่งขัดสมาธิ

-ไม่ควรนั่งนานเกิน 30 นาที

ดูแลตัวเองคือ กินอาหารเสริมในรูปของ Glucosamine

ขอถามเพิ่มนะครับ

กระดูกอ่อนข้อเข่าอักเสบ กับ ข้อเข่าอักเสบ เหมือนกันไหมครับ?
เคยถามไว้ ที่นี่  เห็นอาการเหมือนกับผม

ผมกินยามาสองอาทิตย์กว่าแล้ว อาการเริ่มดีขึ้น
เวลาเดินขึ้นบันไดมีเสียงไม่ดังมากเหมือนก่อน 
แต่ก็มีเสียงอยู่ หมอเลยให้ผมมากินอีกเดือน แล้วนัดไปดูอาการ
หมอยังบอกอีกว่าต้องกินอีก 2 เดือน
(สรุปคือกิน viartril-s เกือบสามเดือน )

แต่ตอนนี้เวลาเดินเหมือนไม่ค่อยมีแรงครับ  อยากทราบสาเหตุครับ 
ทุกวันนี้ออกกำลังกายขา โดยนั่งทำงานแล้วยกขาค้างไว้ 10 วิ 
ไม่รู้เกี่ยวกันไหมทำให้ขาไม่มีแรง

ตอนนี้ผมก็อายุ 30 สงสัยอายุมากๆจะแย่

ZenG'

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  1/10/2009 11:33:22

เลขที่สมาชิก: 9179

หวัดดีคับ พอดี ผมมีอาการเหมือน หูด ที่ฝ่ามือ ขวา มันด้านๆ และข้างในมันเจ็บๆ เวลาตีแบด
เคยไปผ่า แล้วจี้ไฟฟ้าทีนึง แต่เหมือนหมอเอาออกไม่หมด มันเลยเป็นอีก ทำยังไงดีคับ

นายเข็มทิศ

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  2/10/2009 2:26:45

เลขที่สมาชิก: 34179

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:
เขียนโดย นายเข็มทิศ:

ขอคำปรึกษาด้วยคนครับ..........

ผมมีอาการปวดขา ลงไปจนถึงฝ่าเท้า เมื่อทานอาหารเสร็จ

เป็นติดต่อกันแทบทุกมื้อ........ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรเหรอครับ

อาการดังกล่าวจะเป็นไม่ตลอดทั้งเดือน แต่จะเป็นติดต่อกัน 3-4 วัน แล้วก็หาย

เดี๊ยวสักพักก็กลับมาเป็นใหม่ อาการเกิดขึ้นไม่แน่นอน ประมาณเดือนละครั้ง

มีคำแนะนำให้ไปตรวจสุขภาพตรงส่วนไหนเป็นพิเศษบ้างไหม๊ครับ

คุณหมอวิวัฒน์ ศูนย์กระดูกและข้อ ให้คำแนะนำว่า ปวดขาลงเท้าอาจจะมาจากกระดูกสันหลังเบียดทับเส้นประสาทได้ แต่ไม่ควรเกี่ยวกับการทานอาหารเลย ทางที่ดีควรไปเอกซเรย์กระดูกสันหลังดูสักหน่อยก่อนครับ

ขอบคุณครับ

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  2/10/2009 8:40:43

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:
เขียนโดย TAE YEON:

ผมมีอาการเจ็บข้อศอกด้านใน เกิดจากการเล่นลูกแบ็คแฮนด์ อาการเจ็บที่เห็นได้ชัดคือ เวลายืดแขนสุด (เหมือนปล่อยหมัดแย็ป) จะมีอาการเจ็บแปล๊บๆบริเวณข้อศอก ทั้งนี้ รบกวนขอวิธีรักษา หรือ วิธีทำกายภาพรวมทั้งวิธีการออกกำลังกายเพื่อสร้างกล้ามเนื้อเพื่อลดอาการบาดเจ็บดังกล่าวด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ส่งคำถามให้นักกายภาพบำบัดแล้วนะคะ รอคำตอบนิดนึงนะคะ

นักกายภาพบำบัดแนะนำดังนี้ค่ะ

- ให้ทำU/S
- ทำ HOT PACK

ถ้ามีอาการปวดควรประคบเย็นแล้วหยุดพัก

การยืดกล้ามเนื้อและออกกำลังสร้างกล้ามเนื้อ

-ยืดกล้ามเนื้อโดยเหยียดแขนให้สุดคว่ำมือและกระดกมือขึ้นให้สุด ใช้มืออีกข้างจับที่ปลายนิ้วเพื่อยืดให้ตั้งมากขึ้น

-การออกกำลังเพื่อสร้างกล้ามเนื้อทำได้ในกรณีมีอาการปวดน้อยมาก หรือไม่ปวดเลย คือการใช้วิธีการกำลูกบอลแล้วเกร็งไว้ ถ้ามีอาการปวดมากควรหลีกเลี่ยงและต้องหยุดพัก

หมายเหตุ ถ้าอาการไม่ดีขึ้นควรพบแพทย์

khomsit

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  2/10/2009 16:40:58
  แนะนำร้านซ่อมกระเป๋าแบดมินตัน กระเป๋าแบรนด์เนม ลดโลกร้อน

เลขที่สมาชิก: 35661

เราคือผู้ชำนาญในการ ซ่อมกระเป๋า แบรนด์เนมชื่อดังทั้งหลาย www.mrbagfix.com

แจ้งเปิดวันที่ 1 พฤศจิกายน 2552 ศูนย์ซ่อมเมืองพัทยา
เลยมินิสยาม(เมืองจำลอง)ก่อนเลี้ยวขวาเข้าพัทยาเหนือ เยื้องโรงพยาบาลกรุงเทพพัทยา
http://www.mrbagfix.com

Mobile: 086-603-4557

E-mail: ThaiBadminton.com spam-mail protection system

เราคือผู้ชำนาญในการ ซ่อมกระเป๋า สะพายสตรี แบรนด์เนมชื่อดังทั้งหลาย
และ ซ่อมกระเป๋าเดินทาง ทุกยี่ห้อ
เปลี่ยนซิบ, แม่เหล็ก, กระดุมแป็ก, ห่วง, ก้ามปู, ผ้า/หนังภายในและอื่น

ซ่อมกระเป๋า
ซ่อมกระเป๋าสะพายสตรี
ซ่อมกระเป๋าหนัง
ซ่อมกระเป๋าสตางค์
ซ่อมเข็มขัด
ซ่อมรองเท้า/บู๊ตส์
ซ่อมกระเป๋าเป้
ซ่อมกระเป๋าเครื่องสำอาง
ซ่อมเสื้อหนัง
ซ่อมเครื่องหนัง
ซ่อมกระเป๋าคอมพิวเตอร์
ซ่อมกระเป๋าเอกสาร
ซองหนังใส่นามบัตร
ซ่อมถุงกอล์ฟ
อุปกรณ์ที่ใช้ในการเดินทาง
ซ่อมกระเป๋าเดินทาง
ซ่อมกระเป๋า ประเภทอื่นๆ

อย่าทิ้งกระเป๋าคุณก่อนที่จะปรึกษา Mr.Bag-Fix

13 สาขาที่ให้บริการ

ศูนย์บริการใหญ่ถนนพัฒนาการ ซอย 29
อาคารยูไนเต็ดทาวเวอร์ ชั้น G ถ.สุขุมวิท 55(ทองหล่อ),ปากซอยทองหล่อ17
ศูนย์การค้า ดิเอ็มโพเรียม ชั้น B3
ศูนย์การค้า สยามพารากอน ชั้น B
ศูนย์การค้า เซ็นทรัลพระราม 3 ชั้น B1
ศูนย์การค้า เซ็นทรัลลาดพร้าว ชั้น 2
ศูนย์การค้า เซ็นทรัลบางนา ชั้น 2
ศูนย์การค้า เซ็นทรัล WORLD
ศูนย์การค้า เดอะมอลล์ บางกะปิ ชั้น 2
ศูนย์การค้า แฟชั่นไอส์แลนด์ ชั้น 1
ศูนย์การค้า ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต ชั้น B
ปั๊มน้ำมันปิโตรนาสปื่นเกล้าตรงข้ามเมเจอร์ปิ่นเกล้า

ศูนย์ซ่อม จังหวัดเชียงใหมุ่ี้ โทร.086-312-5877 , 053 – 279 - 875
ถนนเชียงใหม่-หางดง เยื้องโลตัสหางดง

ประเมินราคาเบื้องต้นที่หมายเลข 086-603-4557
ราคา : - บาท
สนใจติดต่อคุณ : Mr. Bagfix
ได้ที่ โทร/e-mail : 086-603-4557 / Click เพื่อส่ง Email
บริการซ่อมกระเป๋าผ่านไปรษณีย์ทั่วไทย
33/7 หมู่ 6 ถนนเชียงใหม่-หางดง ตำบลแม่เหียะ
อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ 50100 โทร.086-312-5877 , 053-279-875

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  6/10/2009 10:25:21

ยกคำพูด:
เขียนโดย panuwat:

หวัดดีคับ พอดี ผมมีอาการเหมือน หูด ที่ฝ่ามือ ขวา มันด้านๆ และข้างในมันเจ็บๆ เวลาตีแบด
เคยไปผ่า แล้วจี้ไฟฟ้าทีนึง แต่เหมือนหมอเอาออกไม่หมด มันเลยเป็นอีก ทำยังไงดีคับ

กำลังส่งให้คุณหมอตอบนะคะ

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  6/10/2009 10:28:12

ยกคำพูด:
เขียนโดย ่joazcp:

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:
เขียนโดย Crazy-G:

เจ็บเส้นเอ็นบริเวณข้อพับของเข่าด้านขวาเป็นเฉพาะตอนเวลาย่อตัวแล้วลุกขึ้น หรือเดินขึ้นบันได รู้สึกไม่มีแรงที่เข่าจะดันตัวขึ้น เวลางอหัวเข่าแล้วยืดออกมีเสียงดัง ไม่มีอาการปวดหรือตึงหัวเข่า
อยากปรึกษาคุณหมอว่าควรดูแลรักษาตัวอย่างไร ควรทานยา หรือใช้ยาทาประเภทไหน แล้วอาการที่กล่าวมานี้ถือว่ารุนแรงรึเปล่าครับ

คุณหมอไทยินทร์ ศูนย์กระดูกและข้อ ให้คำแนะนำว่า
เป็นลักษณะของกระดูกอ่อนอักเสบ

หลีกเลี่ยงดังนี้

-ไม่ควรนั่งยองๆหรือนั่งขัดสมาธิ

-ไม่ควรนั่งนานเกิน 30 นาที

ดูแลตัวเองคือ กินอาหารเสริมในรูปของ Glucosamine

ขอถามเพิ่มนะครับ

กระดูกอ่อนข้อเข่าอักเสบ กับ ข้อเข่าอักเสบ เหมือนกันไหมครับ?
เคยถามไว้ ที่นี่  เห็นอาการเหมือนกับผม

ผมกินยามาสองอาทิตย์กว่าแล้ว อาการเริ่มดีขึ้น
เวลาเดินขึ้นบันไดมีเสียงไม่ดังมากเหมือนก่อน 
แต่ก็มีเสียงอยู่ หมอเลยให้ผมมากินอีกเดือน แล้วนัดไปดูอาการ
หมอยังบอกอีกว่าต้องกินอีก 2 เดือน
(สรุปคือกิน viartril-s เกือบสามเดือน

แต่ตอนนี้เวลาเดินเหมือนไม่ค่อยมีแรงครับ  อยากทราบสาเหตุครับ 
ทุกวันนี้ออกกำลังกายขา โดยนั่งทำงานแล้วยกขาค้างไว้ 10 วิ 
ไม่รู้เกี่ยวกันไหมทำให้ขาไม่มีแรง

ตอนนี้ผมก็อายุ 30 สงสัยอายุมากๆจะแย่

ส่งให้แพทย์ตอบแล้วนะคะ

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  6/10/2009 10:33:09

ยกคำพูด:
เขียนโดย EP ASST.RDM:

คุณหมอวิวัฒน์ ศูนย์กระดูกและข้อ ให้คำแนะนำว่า ส่วนใหญ่เกิดจากกล้ามเนื้อบริเวณหลังยังไม่แข็งแรง ไม่ได้มีการwarm up กล้ามเนื้อยืดหดไม่ทันทำให้เกิดการอักเสบ ไม่ใช่เพราะการคลายกล้ามเนื้อตอนจบครับ

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  6/10/2009 10:45:08

ยกคำพูด:
เขียนโดย puk:

อยากถามว่า
ขอบคุณครับ
คุณหมอวิวัฒน์ ศูนย์กระดูกและข้อ ตอบคำถามว่าข้อ 1 ผ่าตัดยืดกระดูกขา ข้อ 2 อายุประมาณ 14-17 ปี แล้วแต่เพศ

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  6/10/2009 16:40:11

ยกคำพูด:
ยกคำพูด:
เขียนโดย panuwat:

กำลังส่งให้คุณหมอตอบนะคะ

คุณหมอกิตติพัฒน์ ศูนย์ผิวหนังและเลเซอร์ ให้คำแนะนำว่า ปกติหูดเป็นไวรัส การรักษาทุกวิธีได้ผลประมาณ 50 % ต้องดูแลร่างกายด้วย คือ นอนหลับพักผ่อนเพียงพอ และงดดื่มสุรา

วิธีการรักษาในปัจจุบัน มี

1.ทากรด

2.ใช้ไนโตรเจนเหลว

3.ฉีดยา bleonycin

4.ใช้สาร DNCB

5.จี้ออก

ถ้ามีปัญหามารับคำปรึกษาขอทราบรายละเอียดได้

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  7/10/2009 11:39:59

ยกคำพูด:

มีข่าวแจ้งให้ทราบนะคะ เสาร์นี้มีงานบรรยายเรื่องมะเร็งเต้านม สนใจโทรจองได้เลยค่ะ โทร.0-2361-2727 ต่อ 3350
ไฟล์ที่แนบไว้:

ไฟล์แนบถูกซ่อน กรุณาเข้าระบบเพื่อดูไฟล์แนบ
Page 4 of 7«123[4]567»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 3 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 3 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
3 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต