ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  พบหมอข้างคอร์ท
/  รับปรึกษาปัญหาสุขภาพจากคุณหมอประจำชมรมแบดมินตันไทยนครินทร์
Page 7 of 7«1...456[7]
รับปรึกษาปัญหาสุขภาพจากคุณหมอประจำชมรมแบดมินตันไทยนครินทร์                 

<*~ApichA~*>

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  23/6/2011 13:42:45
  Re: รับปรึกษาปัญหาสุขภาพจากคุณหมอประจำชมรมแบดมินตันไทยนครินท

เลขที่สมาชิก: 5697

คุณหมอ เลิกตีแบด แล้วมั๊ง
ข้อมูลส่วนตัว

TaMSaMKhoK

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  5/1/2017 12:39:03
  Re: รับปรึกษาปัญหาสุขภาพจากคุณหมอประจำชมรมแบดมินตันไทยนครินท

เลขที่สมาชิก: 47930

สอบถามคุณหมอครับ
อดีตเคยตีแบตจนข้อหัวไหล่หลุดเป็นสิบครั้งแต่จับใส่เองทุกครั้ง สาเหตุเพราะยกแขนรับลูกที่เลยหัวไปข้างหลังแล้ว
ตอนนี้อยากจะกลับมาเล่นอีกพยายามจะไม่รับลูกที่เลยหัวหรือไม่ก็ต้องกระโดดสไลด์ถอยก่อนค่อยตีลุก
อยากทราบว่าผมยังคงเล่นแบตได้ไหมครับ
เล่นแบบออกกำลังกายครับเพราไปเล่นกีฬาอื่นก็ไม่สนุกครับ

newza1212

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  28/2/2017 2:20:25

เลขที่สมาชิก: 79026

สวัสดีครับ ผมกลับมาตีแบด ได้ 2-3 อาทิตย์ครับ ทุกครั้งที่ตี จะเจ็บ แขนด้านใน เอวโบว์+ไบเซ็บหน้าแขน มากๆ แบบ ชาล้า หมดแรงแขน และ มือสั่นเลย ตี แค่ 1 set ก็เจ็บแล้วครับ เจ็บมากขึ้นๆ ตอนตบ ครับ + ลูก กลางคอร์ด ฝั่ง โฟว์แฮน แล้ว ตีสวนกลับไปแรงๆ

ใช้ไม้ vt70 3u ขึ้นเอน 68ti 25 ปอน
ลองเปลี่ยนเบาลงเป็นตัว vt80 e tune 4U ขึ้นเอน yonex aerobite 25 lbs

แต่ก่อนสมัยอายุ 20ต้นๆ จะใช้ ไม้ คาวาซากิ ไม้บาลาน ขึ้นเอน 23 ปอนมั้งครับ
แต่เมื่อก่อนผม ตียังไงก็ไม่เคยเจ็บตรงส่วนนี้ครับ เคยแต่เจ็บ ไบเซ็ป มัดกล้ามเนื้อหลังแขน-หัวไหล่ครับ

รูปจุดที่ปวดครับ
https://www.mx7.com/view2/zHCIg3gQ1ACQpejo
https://www.mx7.com/view2/zHCIfHi9K2EpSxBI
Page 7 of 7«1...456[7]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 2 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 2 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
2 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต