ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: ลูกแบดมินตัน
/  มีก๊วนไหนอยากลองลูกแบด winchester ( ตราปืน )ไหมครับ
Page 3 of 5«12[3]45»
มีก๊วนไหนอยากลองลูกแบด winchester ( ตราปืน )ไหมครับ                 

นายเดี่ยว

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  5/10/2009 9:53:14
  Re: มีก๊วนไหนอยากลองลูกแบด winchester ( ตราปืน )ไหมครับ

เลขที่สมาชิก: 31544

น่าสนนะ
ข้อมูลส่วนตัว

natirat

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  9/10/2009 10:31:18
  Re: มีก๊วนไหนอยากลองลูกแบด winchester ( ตราปืน )ไหมครับ

เลขที่สมาชิก: 35382

ผมเคยใช้้แต่หลอด สีน้ำตาลอ่อนๆ ซื้อเป้นลูกก็ตก 25 บาท ทนมากครับ ตอนนั้นเล่นใหม่ ๆ หลอดเทาน่าจะทนกว่าคับ ผมว่าถือว่าค้ม

ตี๋น้อย

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  11/10/2009 22:59:02

เลขที่สมาชิก: 1947

เคยใช้เมื่อ 20 กว่าปีก่อน ตอนหัดเล่นแบดใหม่ ๆ สมัยนั้นที่นิยมก็มี ตราปีน , ไทรอัมพ์ , รอแยล หลังจากหยุดเล่นไปประมาณสิบปี กลับมาเล่นใหม่ เค้านิยม rsl แดง ก็ยังสงสัยอยู่ว่ายี่ห้อเก่า ๆ หายไปไหนหมด ถามเด็กสมัยนี้ก็ไม่รู้จักด้วย งงเหมือนกัน ( สมัยก่อนยี่ห้อพวกนี้ดังมาก ) ดีใจที่ได้ยินชื่ออีกครั้ง ทำให้นึกถึงตอนวัยรุ่น ที่ร้านแถวหลังสนามศุภฯ มีขายมั้ย จะซื้อมาเล่นฟื้นความหลังซักหน่อย

ย.ยศฯ

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  13/10/2009 7:27:40

เลขที่สมาชิก: 6253

ยกคำพูด:
เขียนโดย ตี๋น้อย:

เคยใช้เมื่อ 20 กว่าปีก่อน ตอนหัดเล่นแบดใหม่ ๆ สมัยนั้นที่นิยมก็มี ตราปีน , ไทรอัมพ์ , รอแยล หลังจากหยุดเล่นไปประมาณสิบปี กลับมาเล่นใหม่ เค้านิยม rsl แดง ก็ยังสงสัยอยู่ว่ายี่ห้อเก่า ๆ หายไปไหนหมด ถามเด็กสมัยนี้ก็ไม่รู้จักด้วย งงเหมือนกัน ( สมัยก่อนยี่ห้อพวกนี้ดังมาก ) ดีใจที่ได้ยินชื่ออีกครั้ง ทำให้นึกถึงตอนวัยรุ่น ที่ร้านแถวหลังสนามศุภฯ มีขายมั้ย จะซื้อมาเล่นฟื้นความหลังซักหน่อย

หลังสนามคงต้องลองไปหาดูหละน๊ะครับ แต่ไม่น่าจะมีครับ

ลองไปร้านสรรพกีฬาย่านสุรวงศ์สี่พระยาก็ได้น๊ะคับ น่าจะมี ยศฯ

นายณุก

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  13/10/2009 13:52:39

เลขที่สมาชิก: 34556

เคยใช้เหมือนกันครับแต่อยู่ดีๆก็หายไปจากตลาดเลย งงมากมายตอนนี้กลับมาขายใหม่ก็น่าจะทำตลาดดีๆครับสู้กับRSLได้สบายๆเลยจากที่เคยตีมา

ย.ยศฯ

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  17/11/2009 9:17:14

ยกคำพูด:
เขียนโดย NuKeO:

เคยใช้เหมือนกันครับแต่อยู่ดีๆก็หายไปจากตลาดเลย งงมากมายตอนนี้กลับมาขายใหม่ก็น่าจะทำตลาดดีๆครับสู้กับRSLได้สบายๆเลยจากที่เคยตีมา

ถ้าเจ้าของเค้าสนใจทำการตลาด ก็น่าจะดีน๊ะครับ ยศฯ

OAT@SWU

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  23/11/2009 15:14:55

เลขที่สมาชิก: 35527

ว้าวน่าสนใจมากๆเลยครับ น่าลองใช้

OAT@SWU

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  23/11/2009 15:16:34

เลขที่สมาชิก: 35527

วิถึลูกเหมือนหลอดแดงเลยเหรอคับพี่ยศ

แล้วถ้าใครได้ใช้แล้วลองรีวิวให้ฟังแบบละเอียดๆนิดหนึ่งได้ไหมครับขอบคุณครับ

beer30

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  27/11/2009 9:51:08

เลขที่สมาชิก: 34335

ขอสอบถามเจ้าของกระทู้หน่อยคับ คือปกติ กลุ่มผมใช้ลูกวินเชสเตอร์(ปืน) อยู่คับ แต่ มันเป็นหลอดสีเหลืองๆอะคับ ผมก็คิดว่ามีแบบเดียวซะด้วย แต่ไหงมีหลอดสีเทาแบบเจ้าของกระทู้ว่าเลย งง ยังไงรบกวนเจ้าของกระทู้ช่วยบอกหน่อยได้มั๊ยคับว่ามันต่างกันอย่างไร ส่วนลูกที่ผมใช้อยู่วิถีและน้ำหนักดีคับ แต่ความทนไม่เท่าไหร่ลูกนึงก็ตีได้ราวๆ 2เกมอะคับ เกมไหนตบกันแบบซาดิสหน่อยก็ เกมกว่าไปเกิดแล้วแต่ราคาเหมาะสมกะคุณภาพคับเลยโอเค อ้อราคา ผมซื้อหลอด 370 คับ วินเชสเตอร์หลอดสีเหลืองๆออกไปทางน้ำตาลอะคับ

ย.ยศฯ

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  7/12/2009 7:26:21

ยกคำพูด:
เขียนโดย beer30:

ขอสอบถามเจ้าของกระทู้หน่อยคับ คือปกติ กลุ่มผมใช้ลูกวินเชสเตอร์(ปืน) อยู่คับ แต่ มันเป็นหลอดสีเหลืองๆอะคับ ผมก็คิดว่ามีแบบเดียวซะด้วย แต่ไหงมีหลอดสีเทาแบบเจ้าของกระทู้ว่าเลย งง ยังไงรบกวนเจ้าของกระทู้ช่วยบอกหน่อยได้มั๊ยคับว่ามันต่างกันอย่างไร ส่วนลูกที่ผมใช้อยู่วิถีและน้ำหนักดีคับ แต่ความทนไม่เท่าไหร่ลูกนึงก็ตีได้ราวๆ 2เกมอะคับ เกมไหนตบกันแบบซาดิสหน่อยก็ เกมกว่าไปเกิดแล้วแต่ราคาเหมาะสมกะคุณภาพคับเลยโอเค อ้อราคา ผมซื้อหลอด 370 คับ วินเชสเตอร์หลอดสีเหลืองๆออกไปทางน้ำตาลอะคับ

ลูกตราปืนตอนนี้มีอยู่สองรุ่นครับ หลอดสีเหลืองออกส้มแสด กับรุ่นsuperหลอดสีเทาครับ คุณภาพสองรุ่นนี้ค่อนข้างต่างกันครับผม ไว้วันไหนให้ผมไปตีด้วยก็ได้น๊ะครับ จะได้นำติดไปให้ดูครับ ราคาที่คุณได้มาราคาเต็มที่น่าจะขายที่หลังสนามครับ ผมเคยซื้อหลอดสีส้มเมื่อสักเกือบปีที่ผ่านมาครับราคา 350 แต่หลอดสีเทาไม่มีขายครับ มีขายเฉพาะบางที่เท่านั้น กลุ่มก๊วนที่คอร์ทนเรศเค้าก็มีใช้กันอยู่ครับ (ผมรู้จักลูกแบดยี่ห้อนี้ก็จากที่ก๊วนนี้แหละครับ) แต่ราคาหลอดเทาเท่าที่ผมเองได้เคยซื้อกับเพือนๆ ในเว็บนี้ก็ราคา 440 และก็มีราคา 370 ด้วยครับ แต่ผมขายเองผมขาย 380 ครับผม(หลอดเทา) ลองหันมาใช้รุ่นสีเทาดีกว่าไม๊ครับ ผมว่าต่างกันทีเดียวหละครับ ยศฯ
Page 3 of 5«12[3]45»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 1 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 1 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
1 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต