ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  ถามปัญหาแบดมินตัน
/  โปรดระวัง ไม้ Yonex รหัส SP ในไทย 99% เป็นของปลอม
Page 5 of 7«1234[5]67»
โปรดระวัง ไม้ Yonex รหัส SP ในไทย 99% เป็นของปลอม                 

จอมสลัดทะเลหมอก

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  18/5/2008 22:41:35
  Re: โปรดระวัง ไม้ Yonex รหัส SP ในไทย 99% เป็นของปลอม

เลขที่สมาชิก: 5118

ยกคำพูด:
เขียนโดย ㊣มี๋อ่อนซ้อม㊣:

นายมี๋ เคยเห็นมีคนนึง มาโพสต์ขายไม้ SP แล้วเค้าบอกว่า SP แท้อ่ะคับ ...

งงคับ ไม่เข้าใจ แล้วไม้ SP แท้ มันเป็นยังไงอ่ะคับ มันมีแท้ด้วยหรอ

ของปลอมมันก้อต้องมีต้นแบบให้ก๊อบไงครับ

เหมือนแบงค์ปลอมก้อต้องมีแบงค์จริงที่มีเลขตรงกัน

SP คือรหัสไม้โยเน็กซ์ที่ขายในประเทศสิงคโปร์

เหมือน TH ที่เป็นรหัสไม้โยเน็กซ์ที่ขายในประเทศไทย

ทุกวันนี้เขาก๊อบไม้รหัส SP กันอยู่ครับ

รหัสอื่นเท่าที่ทราบยังไม่ระบาดไปถึง

ยกเว้นเพิ่งเห็นที่พี่เจเอฟเคโพสไว้นี่แหละครับ

น่ากลัวขึ้นทุกวันแฮะ

ข้อมูลส่วนตัว

Impulse50

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  15/6/2008 11:12:38
  Re: โปรดระวัง ไม้ Yonex รหัส SP ในไทย 99% เป็นของปลอม

เลขที่สมาชิก: 15220

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ^^

fuji

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  16/6/2008 20:56:37

เลขที่สมาชิก: 2211

จริงๆตอนนี้ต้องแก้ไขหัวข้อกระทู้สักหน่อยละครับ
เพราะมันมีไม้รหัส TW ด้วย.....
เรื่องดูไม้จริงไม้ปลอมคงจะไม่ยากแล้วละครับ ส่องรหัสดูเลขก็รู้แล้ว เลขรหัสไม่มั่ว ตัวเลขชัดแล้วจริงๆ ซื้อรหัสTHไปซะ สิ้นเรื่องสิ้นราวไป....
ทีนี้ถ้าคิดจะเล่นของปลอมละ ราคาที่เท่าไหร่จะเหมาะดี เรียนตามตรงว่าผมไม่สนับสนุน แต่ถ้าอยากลอง ก็ลองดูครับ จะได้ไม่เป็นหมูให้พ่อค้าขายของปลอมเชือด.....
เท่าที่เคยสัมผัสมา จากต้นทางฝั่งลาว ไม้พร้อมซองครบชุดเกรดspหาได้ราวๆ สามร้อยบาทไทยเท่านั้นครับ ไม้จะมาสุมๆเป็นมัด(ยังกะผักบุ้ง) อาจจะมีห่วย มีดีปนกันไป ของไม่ได้ผ่านการตรวจคุณภาพละครับ...
ทีนี้อยู่ที่พ่อค้าจะมาคัด ว่าจะเอาอันไหนไป อันไหนมาขายเรา บางคนก็ขายถูกหน่อย บางคนก็ขายแพง บวกค่าเดินทาง ค่ากำไร ค่าโม้ ค่าความเสี่ยง(กรณีไม้หักแล้วทำไม่ได้อย่างที่บอกไว้) ฯลฯ......
ราคาที่ผมพอหาได้ใน กทม. อยู่ราวๆสองไม้พันนิดๆครับ ตีได้ เป็นไม้แบตก้านย้วบๆ สปริงๆ จริงๆมันก็ตีได้นะ แต่ก็คุณภาพตามราคา(ที่ไม่ได้เสียภาษี แถมละเมิดลิขสิทธิ์อีกต่างหาก..) ใครชอบก็หากันเองครับ ผมไม่บอกแหล่งละกัน(ผมไม่สนับสนุนของละเมิดอยู่แล้ว) เดี๋ยวคนขายมาถล่มผมอีก...เบื่อจะอธิบายแล้ว..ก็ได้ข้อมูลจริง ราคาจริงมาแบบนี้จริงๆ หลายคนก็ยืนยัน ในebayขายไม้ละสามร้อยยังมีเลย....ไม้ปลอมหนะ ไม่รู้จะเบี่ยงเบนประเด็นทำไม
ทีนี้หลายคนคงจะว่า ทำไมในเวปมันขายแพงกว่าที่ผมบอก....จริงๆต้องไปดูเองครับ อย่างที่บอกไปข้างบนว่า ไม้มันมามั่วๆ มีดีบ้างห่วยบ้าง..
ถ้า...คนที่เอามาขายคัดของดีมา ราคาก็พอสมน้ำสมเนื้อครับ......(แต่ผมว่าน่าจะถูกได้อีกนะ) แต่ถ้าไม่ ....มันน่าไหมละครับ แล้วเรียนตามตรงว่า เมื่อย้อนไปดูสมัยก่อน ผมยิ่งไม่ชอบพวกขายไม้ปลอมขึ้นจับใจเลยครับ...
เมื่อก่อนไม้ spขายกัน 1200ครับ จากรับมา3-500 กำไรบ้าขนาดไหนละครับ เมื่อก่อนค่าเงินเราดีกว่านี้ด้วยซ้ำ...
มาหลอกว่าขายไม้ดีราคาถูกให้เรา ทั้งๆที่ตัวเองหลอกเรามากกว่าซะอีก....
พอคนรู้มากขึ้นก็ดีขึ้นครับ...ราคาก็ลดลง 1000 800 600 เรื่อยๆ....มันขายไม่ออกละครับ ส่วนนึงเพราะwinexด้วย ทำไม้ดีราคาถูกมา...ตอนเรียนผมเกือบจะใช้ไม้ปลอมอยู่แล้วละ เพราะไม่มีเงิน แต่winexช่วยชีวิตแท้ๆ...
ไม้แบต ไม่ได้มีแค่yonexครับ ยี่ห้ออื่นๆก็มีตั้งเยอะแยะที่ราคาดีกว่าไม้ปลอม แล้วคุณจะไปซื้อไม้ปลอมทำไม? ไม่เข้าใจจริงๆ ให้ต่างชาติเค้าประนามอยู่ได้ว่าคนไทยชอบของละเมิดลิขสิทธิ์ ทั้งๆที่ของไม่ละเมิดมีตั้งเยอะแยะ....แล้วก็ดีกว่า เสียตรงคำว่าไม่มีโยเน็ก ...แค่นั้นจริงๆ
อย่าติดยี่ห้อเลยครับ.............แล้วของปลอม มันไม่ได้เหมือนของจริงหรอกครับ..
วันนี้ของขึ้นเล็กน้อยครับ จริงๆมีอีกหลายเรื่อง แต่หลายคนคุยด้วยแล้วชอบเบี่ยงประเดิน ไม่เคยตอบตรงคำถามชัดๆ สักที......เลยจบดีกว่าครับ

ไอ้....เจี๊ยบ

เขียนเมื่อ:  16/6/2008 21:42:56

เลขที่สมาชิก: 360

พูดงี้เดี๋ยวก็โดนมาเฟียไทยแบดออกมาแย้งอีก

[ แก้ไขโดย shenny เมื่อ 17/6/2008 4:56 ]

HEEMAN

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  16/6/2008 23:22:05

เลขที่สมาชิก: 11179

กระทู้นี้ จขกท.คงไม่ดุและไม่ใช่มาเฟียร์นะครับ ผมจะได้แสดงความคิดเห็นได้หน่อย

อย่างที่คุณ Fuji ว่ามา ต่างชาติเขาขึ้นทะเบียนไทยเป็นอันดับ 2 ของโลก เรื่องละเมิดลิขสิทธิ์
ทั้งที่ในบ้านเราก็ผลิตจริงกันตูมๆ แต่เรื่องไม้ปลอมนี้ยังนำเข้ามาอีก ถ้าเมืองอืื่นเขามาจับได้
ในบ้านเรา จะมิโดนเหมาไปอีกหรือว่านิยมทั้งผลิตไม่ว่า ยังนิยมไปซื้อมาบริโภคอีก มันเหมือน
ไปเอาฟืนมาช่วยเผาบ้านตัวเอง สินค้าปลอมพวกนี้ไม่ได้เสียภาษีที่ถูกต้อง และเมื่อใช้จริง
ก็ไม่มีคุณภาพ ไม่สมควรที่จะซื้อมาใช้เลย ถ้าคนที่ชอบของถูกหน่อย ก็ใช้ Yo รุ่นที่มีราคาย่อมเยา
แต่คุณภาพยังดีกว่าไม้ปลอมอีกมาก ผมเห็นเวลาเขาจัดรายการ แถมเอ็น พันด้าม ซอง กระเป๋า
คุ้มค่ามากเลย หรืออีกทางเลือกก็ยังมี Winex อีกที่กล้าใช้ยี่ห้อเป็นของตัวเอง กล้าขายในห้างฯ
ไม่ใช่อีแอบอย่างของปลอมที่ต้องแอบขายไม่มีใครกล้าเอาขึ้นห้างฯ แล้วอย่างนี้ผู้ใช้จะมีความ
ภูมิใจได้อย่างไร สู้คุณซื้อ Winex ดีกว่าราคาพอกันแต่ยังได้คุณภาพ+การรับประกันที่ดีกว่าอีก
ใครถามก็บอกได้ว่าของแท้ครับ ไม่ใช่ของปลอม ในวงการไฟฟ้ามีเบรคเกอร์ National ปลอม
เคยออกมาขายอยู่ผู้ใช้ส่วนมากจะเป็นตจว.ไกลๆ จะมีข่าวไฟไหม้บ้านบ่อยมากเพราะของปลอมเวลา
ไฟฟ้าเกินหรือลัดวงจร มันไม่ทำงานครับ ผมเห็นใจคนที่ใช้ของปลอมแล้วไฟไหม้บ้านจริงๆ
ของปลอมไม่เคยทำให้ใครได้ดี เช่นแชมพูปลอมตามตลาดนัด ใช้ไปผมร่วงเป็นแถว ไม้แบดปลอม
คนใช้ไปสักพักก็เสียอารมณ์อย่างเพื่อนๆผม ขอบคุณที่มีกระทู้นี้ไว้ชี้แจงความจริง

แต่อีกเรื่องขอเตือนผู้ดูแลซักนิดนะครับ ด้วยความหวังดี ว่า ถ้าทางการเอาเรื่องขึ้นมาถึงขั้นปิดเว็บ
เลยนะครับ พวกผมไม่อยากให้เป็นเช่นนั้นจึงได้แสดงความไม่เห็นด้วยที่มีการ โฆษณาขายกัน
โจ๋งขรึ้มขนาดนี้ คุณจะปฏิเสธว่าไม่รู้ไม่เห็นด้วยไม่ได้แน่ เพราะอ้างไม่ขึ้น เมื่อมีคนออกมาติง
มากขนาดนี้ อาจโดนว่าผิดฐานละเลยการปฏิบัติหน้าที่่ หรือถ้าคุณรู้จักใครเป็นการส่วนตัว
อาจมองได้ว่าสมรู้ร่วมคิดหรือมีผลประโยชน์แอบแฝงได้ ถ้าคุณทำตามกฏหมายไม่ยอมให้มี
เรื่องแบบนี้ในเว็บ ก็จะมีแต่คนสรรเสริญครับ ปล่อยให้คนเหล่านี้ขายที่อื่น จะขายกันตามสนามไหน
ที่เขายอมก็เชิญ แต่ไม่ควรขายของผิดกฏหมายในเว็บที่ทุกคนรักอย่าง TBW นี้เลย
ตัดเนื้อร้ายนิดเดียว เพื่อรักษาส่วนรวมที่ดีไว้ ถ้ารอจนสายไป เกิดต้องถูกปิดจริงแล้วจะโทษใคร

กระทู้นี้ผมไม่ใช่เป้าให้ใครมายิง แต่ผมขอเสนอเรื่องจริงที่ถูกต้องทางกฏหมาย
ถ้ายังว่าผมผิดอีกคงต้องไปแก้กฏหมาย ให้ขายของผิดกฏหมายได้โดยไม่ผิดกฏหมายแล้วล่ะ
แล้วถ้าคุณยังว่าคุณไม่ผิดอีก ลองไปถามเจ้าหน้าที่บ้านเมืองดู เขาให้คำตอบอย่างไร มาบอกบ้างนะ

คนสุโขทัย

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  28/6/2008 16:05:45

เลขที่สมาชิก: 7030

ทำไมต้องของก๊อป ทั้งที่คุณภาพไม่เหมือนของแท้เลย
ที่ราคาเท่าๆ กัน ซื้อไม้แท้ยี่ห้ออื่น คุณภาพสมราคาดีกว่ามั๊ยครับ
หรือว่า ไม่เป็นไรถึงจะก๊อปแต่ก็ได้ใช้ของยี่ห้อดัง นะจ๊ะ

ที่สนามมีคนนึงครับ แกบอกว่าถึงจะปลอม แต่ก็(ยี่ห้อดัง)โว๊ย

aun

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  5/7/2008 23:24:56

เลขที่สมาชิก: 16424

ไม้spผมใช่nano 9000 มาปีแล้วยังสภาพดีพอดีไปลาวซื้อมาถอันราคา500บาทแต่มีwinsonของแท้ด้วยประมาณ 1xxxกว่ามีgosenของแท้แต่ส่วนมากมีแต่yonex ปลอม

usmile008

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  26/7/2008 17:09:11

เลขที่สมาชิก: 17979

นอกจาก SP ยังมีจาก tw เค้าว่ากันว่ามาปลอมจากไต้หวัน จิงปะฮะ ถึงรุ่นเดียวกัน น้ำหนักก้อไม่เท่ากัน ของ SP กั[ TW

teavadaa

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  28/7/2008 13:47:05

เลขที่สมาชิก: 16061

ของเเท้ดีที่สุดครับ
อิอิ
ขอบคุนสำหรับความรุ้ใหม่ครับ

นิว

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  28/7/2008 23:53:19

เลขที่สมาชิก: 16550

แล้วไม้รหัส th นี่มีไม้ปลอมมั่งป่ะครับ

มือ S เจ็ดแต้มหอบ

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  29/7/2008 0:12:49

เลขที่สมาชิก: 16371

คับสงสัย PBSI คับ มันคืออะไร สังเกตได้จากที่ไหนอ่าคับ แล้วถ้ามี กะไม่มีต่างกันยังไง คับ

M!cKey(^๐^)

เขียนเมื่อ:  29/7/2008 18:02:20

เลขที่สมาชิก: 17266

ขอบคุนมากคับผม

Kangaroo

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  29/7/2008 18:12:31

เลขที่สมาชิก: 18234

บรึ๋ยย Yonex มีของปลอมด้วยเพิ่งรู้อ่ะครับ กรำ อย่างงี้เวลาซื้อก็อันตราย อ่ะจิ

ThOtSaWaT ^^!!

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  21/8/2008 22:19:21

เลขที่สมาชิก: 19692

ขอบคุณมากคับ

-GolF- NoEnJoY--->

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  22/8/2008 2:02:46

เลขที่สมาชิก: 20554

อืมถูก

kiti

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  22/8/2008 11:27:32

เลขที่สมาชิก: 12974

ขอบคุณครับที่ให้ความรู้ ดีนะไม่ใช่สาวก yonex

ThOtSaWaT ^^!!

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  3/10/2008 23:06:23

เลขที่สมาชิก: 19692

ยกคำพูด:
เขียนโดย fuji:

จริงๆตอนนี้ต้องแก้ไขหัวข้อกระทู้สักหน่อยละครับ
เพราะมันมีไม้รหัส TW ด้วย.....
เรื่องดูไม้จริงไม้ปลอมคงจะไม่ยากแล้วละครับ ส่องรหัสดูเลขก็รู้แล้ว เลขรหัสไม่มั่ว ตัวเลขชัดแล้วจริงๆ ซื้อรหัสTHไปซะ สิ้นเรื่องสิ้นราวไป....
ทีนี้ถ้าคิดจะเล่นของปลอมละ ราคาที่เท่าไหร่จะเหมาะดี เรียนตามตรงว่าผมไม่สนับสนุน แต่ถ้าอยากลอง ก็ลองดูครับ จะได้ไม่เป็นหมูให้พ่อค้าขายของปลอมเชือด.....
เท่าที่เคยสัมผัสมา จากต้นทางฝั่งลาว ไม้พร้อมซองครบชุดเกรดspหาได้ราวๆ สามร้อยบาทไทยเท่านั้นครับ ไม้จะมาสุมๆเป็นมัด(ยังกะผักบุ้ง) อาจจะมีห่วย มีดีปนกันไป ของไม่ได้ผ่านการตรวจคุณภาพละครับ...
ทีนี้อยู่ที่พ่อค้าจะมาคัด ว่าจะเอาอันไหนไป อันไหนมาขายเรา บางคนก็ขายถูกหน่อย บางคนก็ขายแพง บวกค่าเดินทาง ค่ากำไร ค่าโม้ ค่าความเสี่ยง(กรณีไม้หักแล้วทำไม่ได้อย่างที่บอกไว้) ฯลฯ......
ราคาที่ผมพอหาได้ใน กทม. อยู่ราวๆสองไม้พันนิดๆครับ ตีได้ เป็นไม้แบตก้านย้วบๆ สปริงๆ จริงๆมันก็ตีได้นะ แต่ก็คุณภาพตามราคา(ที่ไม่ได้เสียภาษี แถมละเมิดลิขสิทธิ์อีกต่างหาก..) ใครชอบก็หากันเองครับ ผมไม่บอกแหล่งละกัน(ผมไม่สนับสนุนของละเมิดอยู่แล้ว) เดี๋ยวคนขายมาถล่มผมอีก...เบื่อจะอธิบายแล้ว..ก็ได้ข้อมูลจริง ราคาจริงมาแบบนี้จริงๆ หลายคนก็ยืนยัน ในebayขายไม้ละสามร้อยยังมีเลย....ไม้ปลอมหนะ ไม่รู้จะเบี่ยงเบนประเด็นทำไม
ทีนี้หลายคนคงจะว่า ทำไมในเวปมันขายแพงกว่าที่ผมบอก....จริงๆต้องไปดูเองครับ อย่างที่บอกไปข้างบนว่า ไม้มันมามั่วๆ มีดีบ้างห่วยบ้าง..
ถ้า...คนที่เอามาขายคัดของดีมา ราคาก็พอสมน้ำสมเนื้อครับ......(แต่ผมว่าน่าจะถูกได้อีกนะ) แต่ถ้าไม่ ....มันน่าไหมละครับ แล้วเรียนตามตรงว่า เมื่อย้อนไปดูสมัยก่อน ผมยิ่งไม่ชอบพวกขายไม้ปลอมขึ้นจับใจเลยครับ...
เมื่อก่อนไม้ spขายกัน 1200ครับ จากรับมา3-500 กำไรบ้าขนาดไหนละครับ เมื่อก่อนค่าเงินเราดีกว่านี้ด้วยซ้ำ...
มาหลอกว่าขายไม้ดีราคาถูกให้เรา ทั้งๆที่ตัวเองหลอกเรามากกว่าซะอีก....
พอคนรู้มากขึ้นก็ดีขึ้นครับ...ราคาก็ลดลง 1000 800 600 เรื่อยๆ....มันขายไม่ออกละครับ ส่วนนึงเพราะwinexด้วย ทำไม้ดีราคาถูกมา...ตอนเรียนผมเกือบจะใช้ไม้ปลอมอยู่แล้วละ เพราะไม่มีเงิน แต่winexช่วยชีวิตแท้ๆ...
ไม้แบต ไม่ได้มีแค่yonexครับ ยี่ห้ออื่นๆก็มีตั้งเยอะแยะที่ราคาดีกว่าไม้ปลอม แล้วคุณจะไปซื้อไม้ปลอมทำไม? ไม่เข้าใจจริงๆ ให้ต่างชาติเค้าประนามอยู่ได้ว่าคนไทยชอบของละเมิดลิขสิทธิ์ ทั้งๆที่ของไม่ละเมิดมีตั้งเยอะแยะ....แล้วก็ดีกว่า เสียตรงคำว่าไม่มีโยเน็ก ...แค่นั้นจริงๆ
อย่าติดยี่ห้อเลยครับ.............แล้วของปลอม มันไม่ได้เหมือนของจริงหรอกครับ..
วันนี้ของขึ้นเล็กน้อยครับ จริงๆมีอีกหลายเรื่อง แต่หลายคนคุยด้วยแล้วชอบเบี่ยงประเดิน ไม่เคยตอบตรงคำถามชัดๆ สักที......เลยจบดีกว่าครับ

เห็นด้วยอย่างแรงครับ

ป๋าติ๊ก เอวร่าน

เขียนเมื่อ:  4/10/2008 15:07:30

เลขที่สมาชิก: 6231

ขุดมาให้อ่านเพื่อ ให้ความรู้ กับผู้ที่เริ่มล่นแบด และสมาชิกใหม่ของเว็บ ครับ

ลองอ่านกระทู้นี้ตั้งแต่ หน้าแรก จะไม่ถูกหลอกครับ
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

จอมสลัดทะเลหมอก

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  4/10/2008 16:10:41

เลขที่สมาชิก: 5118

ยกคำพูด:
เขียนโดย usmile008:

นอกจาก SP ยังมีจาก tw เค้าว่ากันว่ามาปลอมจากไต้หวัน จิงปะฮะ ถึงรุ่นเดียวกัน น้ำหนักก้อไม่เท่ากัน ของ SP กั[ TW

ทำในจีนทั้งนั้นแหละครับ

TW มันเป็นของปลอมที่เกรดดีกว่า SP

หลังๆนี่ก้อมีปลอม TW โดยเอา เกรด SP มาทำก้อมี

ปลอมกานเข้าปาย

ஐ~ฟ้า*0*ใส~ஐ

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  6/10/2008 17:28:52

เลขที่สมาชิก: 19273

ขอบคุณสำหรับความรู้ดีคะ
Page 5 of 7«1234[5]67»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 4 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 4 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
4 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต