ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  พบหมอข้างคอร์ท
/  การโพสต์ในห้องสุขภาพคับ
การโพสต์ในห้องสุขภาพคับ                 

진휘 (อาม)

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  28/10/2003 0:47:29
  การโพสต์ในห้องสุขภาพคับ

เลขที่สมาชิก: 28

ผมว่าโพสต์ในห้องนี้
เราอย่ามาแซวกันเลยดีมั้ยคับ
สงสารคนพี่หมอเค้านะ
กว่าจะอ่านเจอไอ้ที่เป็นคำถามจริงๆ
มันเสียเวลาไม่ใช่น้อยเลยนะ
แล้วคนเป็นหมอเนี่ย คงไม่ได้มีเวลามากมายหรอกมั๊ง
นะคับ เราจะได้ๆคำตอบที่ต้องการกันนะคับ
ข้อความที่โพสต์ขอให้ตรงตามวัตถุประสงค์หน่อยดีมั้ยคับ

[ แก้ไขโดย armdamon เมื่อ 28/10/2003 1:13 ]
ข้อมูลส่วนตัว

หน่วยกู้ชีพ

สมาชิกกิตติมศักดิ์
เขียนเมื่อ:  28/10/2003 1:05:08
  Re: การโพสต์ในห้องสุขภาพคับ

เลขที่สมาชิก: 37

...ในกระทู้นี้สามารถ ถามทุกคำถามที่เจ็บป่วยตามปกติได้ด้วย...ไม่ใช่แค่เจ็บปวดจากการเล่นแบดเท่านั้น...

คุณหมอฝากบอกว่า โพสถามไว้ได้เลยทุกอาการป่วย แล้วจะรีบ
มาตอบให้ แต่ถ้าติดเสาร์-อาทิตย์ อาจตอบยากนิด อาจต้องมาตอบให้วันจันทร์ แทน ....เพราะปกติคุณหมอจะทำงาน จันทร์-ศุกร์ และเสาร์บ่ายแค่นั้น...รายละเอียดการมาดูแลพวกเรา เดี๋ยวคุณหมอจะเข้ามาโพสบอกอีกทีด้วยตัวเองคะ....(แค่ฝากสารมาบอกก่อน เพราะวันนี้คุณหมอติดคนไข้เยอะหน่อย เลยมาตอบไม่ได้ครบทุกคำถาม แต่จะเข้ามาตอบเรื่อย ๆ เสมอๆๆ ....

...ยังงัยก็ขอบคุณคุณหมอ..ที่เข้ามาดูแลพวกเรา....

[ แก้ไขโดย jeep เมื่อ 29/10/2003 12:50 ]
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

หมอข้างคอร์ท

เขียนเมื่อ:  30/10/2003 18:55:12

เลขที่สมาชิก: 67

ยกคำพูด:

เขียนโดย armdamon:
ผมว่าโพสต์ในห้องนี้
เราอย่ามาแซวกันเลยดีมั้ยคับ
สงสารคนพี่หมอเค้านะ
กว่าจะอ่านเจอไอ้ที่เป็นคำถามจริงๆ
มันเสียเวลาไม่ใช่น้อยเลยนะ
แล้วคนเป็นหมอเนี่ย คงไม่ได้มีเวลามากมายหรอกมั๊ง
นะคับ เราจะได้ๆคำตอบที่ต้องการกันนะคับ
ข้อความที่โพสต์ขอให้ตรงตามวัตถุประสงค์หน่อยดีมั้ยคับ

[ แก้ไขโดย armdamon เมื่อ 28/10/2003 1:13 ]

ขอบคุณ คุณ armdamon สำหรับความห่วงใยนะครับ ...

หมอเองก็ไม่ค่อยมีเวลาเท่าไรครับ ... แต่คงไม่ยากไปนักสำหรับการมองหาคำถามน่ะครับ ... การแซวกันสนุกสนานคงเป็นเรื่องธรรมดาสำหรับเวบบอร์ด ตัวหมอเองก็ไม่อยากให้บรรยากาศในห้องนี้เป็นเหมือน
โรงพยาบาลของรัฐ ที่ ... มีหมอดุๆ หน้าตาเคร่งเครียด มาคอยถามคำตอบคำ (เอ ... เราว่าใครหว่า????? อิอิ )

อยากให้ห้องนี้เป็นเหมือนข้างคอร์ทแบด ที่เราเล่นสนุกสนาน ระหว่างที่หมอยังไม่ลงไปเล่นเซทก็มีคนแวะเวียนมาไถ่ถาม มาแซว ถ้าหมอยังเหนื่อยหอบอยู่ก็จะขอพักไม่ตอบ หรือถ้าหมอโดนโยก โดนตบอัด(ขอโทษไม่สุภาพ ) กระโหลก ก็อาจทำหน้าถมึงทึง ไม่พูดจา ตาขวาง หรืออาจกระโดดงับคอคนเข้ามาถามเข้าบ้างก็ได้ เคี้ยกๆ

ดังนั้น ก็คงจะขอว่า เข้ามากัด เอ๊ย!!! แซวกันได้พองาม พอหอมปากหอมคอ ห้าม แทะโลมหรือแทะเล็มกันเป็นอันขาดนะครับ

คือแบบที่ขอมาเนี่ย กลัวจะอยู่ในห้องนี้คนเดียว ไม่มีใครมาเยี่ยม หมอกลัวความเดียวดายอ้ะครับ อิอิ

진휘 (อาม)

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  29/12/2003 4:02:53

ยกคำพูด:

เขียนโดย หมอข้างคอร์ท:

ขอบคุณ คุณ armdamon สำหรับความห่วงใยนะครับ ...

หมอเองก็ไม่ค่อยมีเวลาเท่าไรครับ ... แต่คงไม่ยากไปนักสำหรับการมองหาคำถามน่ะครับ

เป็นห่วงคับ

เห็นหมออายุมาก ไม่อยากให้ใช้สายตาเยอะอ่ะ

หุๆๆ

หน่วยกู้ชีพ

เขียนเมื่อ:  29/12/2003 11:06:44

พอดีไปอ่านเจอโพสเก่าของหมอมา เลยขอยืมมาหน่อย...:evil::evil::evil::evil::evil::evil::evil::evil::evil::evil::evil::evil:

ยกคำพูด:

ดังนั้น ก็คงจะขอว่า เข้ามากัด เอ๊ย!!! แซวกันได้พองาม พอหอมปากหอมคอ ห้าม แทะโลมหรือแทะเล็มกันเป็นอันขาดนะครับ

คือแบบที่ขอมาเนี่ย กลัวจะอยู่ในห้องนี้คนเดียว ไม่มีใครมาเยี่ยม หมอกลัวความเดียวดายอ้ะครับ อิอิ

--
นักแบดโบราณ

...เจ๊ว่านะ สงสัยคุณหมอจะอยากไปอยู่ในกระทู้...สมรภูมิ Picture wars...ว่างๆๆเชิญคุณหมอมาเล่นที่คอร์ดกระทุ่มแบนบ่อยๆนะคะ.....:evil::evil::evil:

เขียนเมื่อ:  29/12/2003 15:05:45

ยกคำพูด:

เขียนโดย Mystique:

ยกคำพูด:

เขียนโดย หมอข้างคอร์ท:

หมอเองก็ไม่ค่อยมีเวลาเท่าไรครับ ... แต่คงไม่ยากไปนักสำหรับการมองหาคำถามน่ะครับ

เป็นห่วงคับ

เห็นหมออายุมาก ไม่อยากให้ใช้สายตาเยอะอ่ะ

หุๆๆ

เคี้ยกๆ ขอบคุณครับสำหรับความ"ห่วงใย"

คนที่"ห่วงใย"กันออกนอกหน้าเนี่ย อาจมีคนตามมา"หว่งใย"เรื่องเดียวกันกับเจ้าตัวนะครับ

แบบที่เค้าว่ามันมีอะไรน้า มาตามสนองอ้ะครับ ^_^

:photo: แอ๊คชั่น  อิอิ

[P] i n [G]

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  29/12/2003 17:04:33

เลขที่สมาชิก: 25

ได้ค้าบบบทีหลังผมจาไม่ทำอีกแล้วค้าบบบผมสำนึกผิดแล้วค้าบบบ:((

진휘 (อาม)

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  29/12/2003 17:58:02

ยกคำพูด:

เขียนโดย PinG!!!:
ได้ค้าบบบทีหลังผมจาไม่ทำอีกแล้วค้าบบบผมสำนึกผิดแล้วค้าบบบ:((

เอ่อ...งงนะ

ปิงไปทำไรมาอ่ะ

แล้วใครทำอารายปิงเหรอ

[P] i n [G]

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  29/12/2003 18:11:11

งงตัวเองเหมือนกันไปทำอะไรไว้ตอนไหน

หน่วยกู้ชีพ

เขียนเมื่อ:  30/12/2003 13:04:56

สวัสดีปีใหม่คะคุณหมอของพวกเรา..........:angel::angel:

ไฟล์ที่แนบไว้:

ไฟล์แนบถูกซ่อน กรุณาเข้าระบบเพื่อดูไฟล์แนบ

เขียนเมื่อ:  30/12/2003 15:15:48

:oops: สวัสดีปีใหม่ครับ

ถือโอกาสอวยพรปีใหม่เลยครับ ขอราธนาคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ จลดลบันดาลให้สมาชิกไทยแบดมินตันทุกท่าน มีความสุขความเจริญในชีวิต หน้าที่การงาน การศึกษา และ อย่าได้เกิดการบาดเจ็บจากการเล่นแบด ตลอดปี ๒๕๔๗ และตลอดไปนะครับ

เอ้า ไช ....... โย้      ไช ...... โย้      ไชๆๆ ...... โย้ๆๆ :pint: เอิ๊กกกกกส์

Kimamon

ปาปารัสชีประจำเว็บ
เขียนเมื่อ:  30/12/2003 15:52:42

เลขที่สมาชิก: 11

สาธุ _/ \_

นานๆ คนแก่จะอวยพรให้ซักกะที อุอุ

คิม

[P] i n [G]

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  30/12/2003 16:03:07

สวัสดีปีใหม่ครับ:hammer:

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 3 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 3 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
3 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต