ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  ประกาศจากทางเว็บ
/  อยากให้มีการปรับปรุงแก้ไขหรือเพิ่มเติมอะไรใหม่ในเว็บบ้าง
Page 2 of 7«1[2]345...7»
อยากให้มีการปรับปรุงแก้ไขหรือเพิ่มเติมอะไรใหม่ในเว็บบ้าง                 

M A M A

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  28/5/2008 10:23:13
  Re: อยากให้มีการปรับปรุงแก้ไขหรือเพิ่มเติมอะไรใหม่ในเว็บบ้าง

เลขที่สมาชิก: 1943

ส่งข้อมูลของการเพิ่มรายชื่อสนามแบดมินตันไป 3 ครั้งแล้ว ยังไม่เห็นเอาขึ้นให้เลยครับ ไม่รู้ว่าทางเว็ปมาสเตอร์มีขั้นตอนที่ต้องตรวจสอบนานเท่าไร?

ขอบคุณครับ
หนุ่ย
Mama Badminton Manager Club
ข้อมูลส่วนตัว

หงษาราชันย์

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  28/5/2008 10:23:29
  Re: อยากให้มีการปรับปรุงแก้ไขหรือเพิ่มเติมอะไรใหม่ในเว็บบ้าง

เลขที่สมาชิก: 15648

ยกคำพูด:
เขียนโดย ThaiBadminton.com spam-mail protection system:

ยกคำพูด:
เขียนโดย Songyee:

ความเร็วของเว็บครับบางทีช้ามากๆ ไม่รู้ว่าจะขึ้นได้อีกหรือเปล่าคับ

เรื่องช้าผมว่ามันมีหลายสาเหตุมากครับทั้งต้นทางปลายทางกลางทาง

แต่เท่าที่ผมเล่นเวปมานาน  ผมว่าเวปนี้ความเร็วไม่นับว่าช้า

ยกเว้นไปเจอลิ้งค์ลายเซนต์บางคนทีใส่รูปใหญ่กว่าบ้านคงโหลดช้าเป็นธรรมดา

เห็นด้วยครับ ผมเปิดที่ทำงาน เน็ตแรงหน่อย ไม่ค่อยช้าเท่าไหร่

แต่เล่นที่บ้าน แล้วเจอลายเซ็น ที่อลังการเข้าไปน่ะครับ โห... ช้าอย่าบอกใคร

แต่ตอนนี้มีการกำหนด standard ของลายเซ็นแล้ว น่าจะช่วยได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

--
ตัวแทนจำหน่าย Aeroplane ครับ
สนใจสอบถามได้ Line ID : jr988
Page : www.facebook.com/aeroplanejr
Web : www.jiraphatr.com
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

₪ PLUS ₪

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  28/5/2008 10:28:07

เลขที่สมาชิก: 2937

ยกคำพูด:
เขียนโดย Hidayanto:

อยากให้มีการเตือนผู้ใช้ภาษาไทยไม่เหมาะสมครับ => ไม่รู้ซีเรียสไปป่าว แต่เห็นแล้ว...เช่น เรย แร้ว
ให้มีการเตือนคนที่อวยพรให้ขายได้ไวๆ ในกระทู้ซื้อขายครับ => อยากให้เป็นการออกความเห็นเกี่ยวกับไม้
มากกว่าที่จะมีการเชียร์แบบนี้

เห็นด้วยกับการใช้ภาษาไทยไม่เหมาะสม แล้วก็การปั่นกระทู้ครับ
น่าจะมีเวลา และคนดูแล ตรวจสอบมากกว่านี้นิดนึง

--
- Plus -

ย.ยศฯ

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  28/5/2008 10:29:17

เลขที่สมาชิก: 6253

ยกคำพูด:
เขียนโดย M A M A:

ส่งข้อมูลของการเพิ่มรายชื่อสนามแบดมินตันไป 3 ครั้งแล้ว ยังไม่เห็นเอาขึ้นให้เลยครับ ไม่รู้ว่าทางเว็ปมาสเตอร์มีขั้นตอนที่ต้องตรวจสอบนานเท่าไร?

ขอบคุณครับ
หนุ่ย
Mama Badminton Manager Club

เห็นเหมือนกันครับ ว่าค่อนข้างใช้เวลานาน อาจจะเพราะต้องตรวจสอบความถูกต้องด้วยหรือเปล่า อีกอย่างอยากจะให้เพื่อนๆ ที่รู้จักคอร์ทแบดฯ ใหม่ๆ หรือมีการอัพเดทรายละเอียดคอร์ท เช่น เบอร์ จำนวนคอร์ท พื้นสนาม ก็ถ้าใครรู้ก็ช่วยเข้ามาอัพเดทเพิ่มเติม แต่ว่าก็ถ้าจะสมบูรณ์ก็อยากให้wm ช่วยปรับแก้ตามในเวลารวดเร็วเช่นกันครับ ยศฯ

--
Benseni nf10 - Gosen fp2 - Grand Sport tp8i - Tailai zf - Victor tk8000 :)

*กระบี่อยู่ที่ใจ*

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  28/5/2008 10:42:18

เลขที่สมาชิก: 4011

ยกคำพูด:
เขียนโดย MacGyver:

อยากแนะนำให้ช่วยดู 3 เรื่องครับ

1. เรื่องกระทู้เก่าเก็บที่น่าจะมีการลบทิ้งบ้าง อาจจะในบางหมวดเช่น ซื้อขายแลกเปลี่ยนที่เกิน 6 เดือนแล้ว
2. เรื่องของการโพสต์เพื่อเอาตำแหน่งโดยเฉพะอย่างยิ่ง "ขายได้ไวไวนะครับ" แค่กำจัดส่วนนี้ได้ก็ลบเนื้อที่บนเซิร์ฟเวอร์ไปเป็นหมื่นเรคคอร์ดแล้วครับ
3. เรื่องรูปไม่เหมาะสมหรือคำพูดที่ใช้กันบนบอร์ด เช่น คำพูดทั้งหลายที่ทำให้ภาษาไทยผิดเพี้ยนครับ

ขอบคุณครับ

ผมเห็นด้วยกับข้ออความด่านบนทั้งหมด แต่ขอเสริมในด้านของผู้ขาย นะครับ ที่อยากให้แก้ไข คือเท่าที่เจอมา

ปัญหานะ

1. ผู้ขายบางรายในเวปเราไม่มีความจิงใจในการขาย หรือจงใจทำให้เกิดความเสียหายโดยการเข้ามาเสนอราคาสินค้าที่ถูกเกินจริง และไม่สามารถติดต่อได้ ข้อนี้ผมว่าคนที่ขายของมานานอย่างผมและหลายหลายเจ้าก้อยากให้ผู้ดูแลจัดการหรือเป็นไปได้*ไม่อยากให้ คนที่เข้ามาสมัคร 1วันหรือมี2-3 id มาเสนอ ขายแล้วหาตัวไม่ได้ มาโพสต์มั่วๆไว้ 

*หรือกำหนดไปเลยว่าคนที่จะมาขายของต้องมีตำแหน่งตั้งแต่เท่าไรขึ้นไปเพื่อกันพวก มั่วไร้สาระเข้ามาป่วนกระทู้

2.จากข้อ1 ก็จะมีคนประเภท
http://www.thaibadminton.com/main/modules/newbb_plus/viewtopic.php?topic_id=16251&forum=7
ซื้งเข้ามาค้าขายแล้วก็ยังไม่ได้ส่งสินค้าให้ลูกค้าตามที่สั่ง ตามตัวไม่ได้ แบบนี้น่าจะแบรน รหัสหรือตัดจากการเป็นสมาชิกหรือไม่

3.ฝากพิจาราณาสมาชิกที่มาลงกระทู้แปลกๆ อย่างเช่นคนนึงมาขายmp 123 แล้วสมาชิกอีกท่านก็ลงมาประกาศหาซื้อ mp 123

มันเป็นการโพสต์แล้วเปลื้องเนื้อที่กระทู้นะครับ

4.หรือจะเก็บค่าลงประกาศขายในกระทู้ประกาศขาย บางก็น่าจะแก้ปัญหา คนโพสตไร้สาระได้มากเลที่เดียว สมมุติ กระทู้ละ20 บาท อยู่ได้ 3เดือน หรืออย่างไรก้ลองพิจาราณาดู

5.กรณีผู้ขายลงขายของแต่เวลาส่งของไม่ตรงตามสเปก บิดเบือน ของ สินค้าที่ได้ลงไว้ทำให้ลูกค้าได้รับความเสียหาย

เสนอทางแก้นะครับ

1.กำหนดคุณสมบัติของผู้ขาย ให้สามารถติดต่อได้กรณีเกิดหนีหาย หรือต้องเป็นผู้ที่เป็นสมาชิกมาแล้วไม่ต่ำกว่ากี่เดือน

ผิดพลาดประการใดฝากช่วยพิจาราณา เพื่อประโยชน์ของสมาชิกเวปเราทุกท่านนะครับ

--
" ตบโด่ง"
สนามสหสิน รังสิต ครับมาได้ตามนี้เลยครับ ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ
วันอังคาร 19.00-22.00 สนาม 8 -9 -10
วันศุกร์ 19.00-23.00 6-7- 8-9
วันอาทิตย์ 18.00-22.00 6-7-8-9
สอบถาม 0882552536 ต้นนอต
ยินดีต้อนรับสมาชิกทุกท่านนะคับ
@@@ โปรแกรม ทีมตบโด่ง@@@
....

++WiNnIe++

เขียนเมื่อ:  28/5/2008 10:44:31

เลขที่สมาชิก: 6922

อยากให้ผู้ที่เปิดร้านค้า จดทะเบียนกับทางเว็บครับ

--
>> ตีไม่เก่ง ตบไม่เป็น หยอดไม่ข้าม งัดไม่ไป ตีไปทำไม <<

" คอร์ดรุ่งเรืองกลกาล " พุธ , เสาร์ => 20.00-24.00 น.

ยอดชาเขียว

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  28/5/2008 11:24:41

เลขที่สมาชิก: 3489

ปัญหาส่วนมากก็คนใช้ทั้งนั้นครับ

๋JES {W.K Club}

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  28/5/2008 11:55:01

เลขที่สมาชิก: 4491

1.อยากให้มี แผนที่ของหัวข้อสนามแบดทุกอันสนามครับ
2.จัดกระทู้ที่ตอบคำถามได้ดี และมีประโยชน์ประจำปีครับ
3.ถ้าให้ดีอยากให้มีการพบปะสังสรรค์ระหว่างสมาชิกไทยแบดมินตัน ปีซักครั้ง

--
"อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา"

guiderus

เขียนเมื่อ:  28/5/2008 12:30:25

เลขที่สมาชิก: 8005

ใช่ๆ แผนที่แต่ละคอร์ท เห็นด้วยมากๆเลยครับ
ผมเคยกะว่าจะรวบรวมเอง หรือไปทำใน google map ละ
แต่ไม่ค่อยรู้จัก ว่าคอร์ทอยู่ตรงไหนกันบ้าง

--
- ZiEnt
- JPL by Thitipong
- AT700 FC

จิตสังหาร

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  28/5/2008 12:39:46

เลขที่สมาชิก: 9816

ผู้ใช้บางคน ตั้งกระทู้ผิดหมวดครับ อยากให้ดูแลตรงนี้
รวมไปถึงทำระบบ Feedback สำหรับผู้ซื้อและผู้ขายครับ เผื่อให้เกิดความน่าเชื่อถือสำหรับผู้ที่จะซื้อสินค้า
siamfishing.com มีอยู่ครับ ลองเข้าไปดูได้ครับ เป็นประโยชน์ในการตัดสินใจซื้อขายมากๆ

--
ARMORTEC SERIES AT 700 & AT 700 LTD
http://samran17.multiply.com/

The Sum Yeah

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  28/5/2008 12:58:55

เลขที่สมาชิก: 13900

อยากหั้ยอัพเดทราคาของหั้ยตลอดอ่ะคับ

ทุกยี่ห้อ ทุกรุ่นเลยอ่ะคับ

ขอบคุนคับ

--

<<George กะ Sara>>

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  28/5/2008 13:41:32

เลขที่สมาชิก: 3392

อยากให้มีการแจ้งรายละเอียดของวันที่เริ่มเปิดกระทู้ด้วยเหมือนกับที่มีในการตอบล่าสุด
แทนที่จะมีแต่ชื่อผู้เริ่มกระทู้อย่างเดียว

anukul2495

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  28/5/2008 14:44:04

เลขที่สมาชิก: 5708

ขอขอบคุณหลายท่านที่ได้กรุณาแสดงความเห็นที่เป็นห่วงต่อการใช้ภาษาไทยของผู้โพส์ทหลาย ๆ

ท่านที่พยายามใช้ภาษาสวิงสวายของวัยรุ่นที่ทำให้ภาษาไทยของเราเพี้ยนไปค่อนข้างมากในปัจจุบัน

ผมเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง แต่ทางเว็ปมาสเตอร์คงยากที่จะเข้าไปดำเนินการได้ เพราะเป็นเรื่องพื้นฐาน

การศึกษา ปัจจัยแวดล้อมทางสังคมของผู้โพส์ตแต่ละบุคคล

สำหรับการปรับปรุง อยากให้มี วิดีโอ หรือไฮไลท์ การแข่งขันมาให้ชมกันบ้าง

ไม่ทราบว่าจะเป็นปัญหาเรื่องลิขสิทธิหรือไม่ครับ

[ แก้ไขโดย anukul2495 เมื่อ 28/5/2008 14:47 ]

จอมสลัดทะเลหมอก

เขียนเมื่อ:  28/5/2008 14:45:37

เลขที่สมาชิก: 5118

เรื่องภาษาในเวบนี้อย่าไปจริงจังกับมันมากเลยครับ

อีกอย่างพื้นฐานความรู้ภาษาไทยแต่ละคนก็ไม่เท่ากัน เดี๋ยวจะต้องมาคอยจับผิดกันอีก

ยกตัวอย่างถ้าจะจับผิดกัน เช่น ไม่รู้ซีเรียสไปป่าว นี่ก็ไม่ได้ถูกต้องตามหลักภาษาไทยนะครับ

จริงๆต้องเขียนว่า ไปหรือปล่าว

อย่าเลยนะ ไม่สนุกหรอก การใช้ภาษาในชีวิตเรามีทั้งแบบเป็นทางการ และไม่เป็นทางการ

ถ้าในเวบเป็นทางการไปซะทั้งหมด เดี๋ยวมันจะโพสกันไม่สนุกและไม่ได้อารมณ์

แต่ถ้าจะจริงจังก็พร้อมจะให้ความร่วมมือ ถึงความสนุกสนานจะลดไปบ้างก็คงไม่เป็นไร

ส่วนเรื่องกระหน่ำโพส ผมว่ายกเลิกการจัด 10 อันดับการโพสเถอะครับ

เพราะมันทำให้เกิด 7 โพส ใน 140 วินาที รกบอร์ดปล่าวๆ

[ แก้ไขโดย ponc เมื่อ 28/5/2008 14:50 ]

--
ความรู้ ไม่สำคัญเท่าทัศนคติ

anukul2495

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  28/5/2008 15:03:29

ยกคำพูด:
เขียนโดย ป้อนC@Ti10:

เรื่องภาษาในเวบนี้อย่าไปจริงจังกับมันมากเลยครับ

อีกอย่างพื้นฐานความรู้ภาษาไทยแต่ละคนก็ไม่เท่ากัน เดี๋ยวจะต้องมาคอยจับผิดกันอีก

ยกตัวอย่างถ้าจะจับผิดกัน เช่น ไม่รู้ซีเรียสไปป่าว นี่ก็ไม่ได้ถูกต้องตามหลักภาษาไทยนะครับ

อย่าเลยนะ ไม่สนุกหรอก การใช้ภาษาในชีวิตเรามีทั้งแบบเป็นทางการ และไม่เป็นทางการ

ถ้าในเวบเป็นทางการไปซะทั้งหมด เดี๋ยวมันจะโพสกันไม่สนุกและไม่ได้อารมณ์

แต่ถ้าจะจริงจังก็พร้อมจะให้ความร่วมมือ ถึงความสนุกสนานจะลดไปบ้างก็คงไม่เป็นไร

ขออนุญาตแสดงความคิดค้านสักนิดนครับ  ในเรื่องภาษาผมว่าเป็นเรื่องน่าเป็นห่วงมากสำหรับเด็กไทย

ในสมัยนี้ ซึ่งถ้าเป็นแบบนี้นานไป เด็กรุ่นหลัง ๆ จะไม่รู้ว่าคำไทยที่ถูกต้องแน่ ๆ คืออะไร อย่างเช่นคำว่า

เดี๋ยว ก็ เป็นเด๋ว ใช่มั๊ยก็จะเป็นชิมิ ซึ่งพยายามเขียนเลียนการออกเสียงที่ผิดในการพูดของเด็กปัจจุบัน

ผมว่าการโพส์ตแบบอารมณ์สนุก เฮฮา ไม่เป็นทางการ หรือไม่ซีเรียส มันอยู่ที่สำบัดสำนวนของประโยค

มากกว่าแต่ก็ควรใช้คำไทยที่ถูกด้อง

ที่ผมเขียนมานี้เพื่อแสดงความเห็นเท่านั้นนะครับ ขออย่าได้คิดว่าผมต้องการหักหน้าหรือตำหนินะครับ

แต่อย่างไรเสียผมก็ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยที่แสดงความเห็นค้านกับคุณ

เขียนเมื่อ:  28/5/2008 15:24:45

ยกคำพูด:
เขียนโดย anukul2495:

ยกคำพูด:

ขออนุญาตแสดงความคิดค้านสักนิดนครับ  ในเรื่องภาษาผมว่าเป็นเรื่องน่าเป็นห่วงมากสำหรับเด็กไทย

ในสมัยนี้ ซึ่งถ้าเป็นแบบนี้นานไป เด็กรุ่นหลัง ๆ จะไม่รู้ว่าคำไทยที่ถูกต้องแน่ ๆ คืออะไร อย่างเช่นคำว่า

เดี๋ยว ก็ เป็นเด๋ว ใช่มั๊ยก็จะเป็นชิมิ ซึ่งพยายามเขียนเลียนการออกเสียงที่ผิดในการพูดของเด็กปัจจุบัน

ผมว่าการโพส์ตแบบอารมณ์สนุก เฮฮา ไม่เป็นทางการ หรือไม่ซีเรียส มันอยู่ที่สำบัดสำนวนของประโยค

มากกว่าแต่ก็ควรใช้คำไทยที่ถูกด้อง

ที่ผมเขียนมานี้เพื่อแสดงความเห็นเท่านั้นนะครับ ขออย่าได้คิดว่าผมต้องการหักหน้าหรือตำหนินะครับ

แต่อย่างไรเสียผมก็ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยที่แสดงความเห็นค้านกับคุณ

ไม่เป็นไรหรอกครับ ความเห็นที่แตกต่างก่อให้เกิดการพัฒนา (หรือการพนันหว่า)

ความเห็นของคุณผมก็เห็นด้วยในแง่ที่สมควรรักษาความถูกต้องของภาษาไว้

ส่วนความเห็นของผม ผมมองว่าภาษามีทั้งแบบที่เป็นทางการและไม่เป็นทางการ

ซึ่งในเวบนี้จะใช้แบบไม่เป็นทางการบ้างก้อคงไม่เป็นไร

แต่สรุปแล้วจะใช้แบบไหนกันผมก็พร้อมจะปฎิบัติตาม

แล้วในตัวภาษา(ที่ยังไม่ตาย/คือยังมีคนใช้อยู่)มันก็มีการวิวัฒนาการไปตามเวลาที่ผ่านไป

อย่างถ้าเอาคนไทยทุกวันนี้ไปคุยกับบรรพบุรุษของเราซัก 200ปีก่อน คงลำบากอยู่พอสมควร

ในใจผมเลยรู้สึกว่า บางอย่างก็ต้องปล่อยไปตามธรรมชาติ

มีคำบางคำที่ใช้เพี้ยนกันจนกลายเป็นคำที่ถูกต้องก็มี

แต่ถ้าปล่อยมากจนเพี้ยนไปอย่างที่คุณเป็นห่วง มันก็ใช่จริงๆ

มาหาจุดที่พอดีพอดี กันก็ดีครับ

ยินดีที่มีคนห่วงใยภาษาไทยของเราครับ

--

Tao700

เขียนเมื่อ:  28/5/2008 15:38:54

เลขที่สมาชิก: 80

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

ขออนุญาตแสดงความคิดค้านสักนิดนครับ ในเรื่องภาษาผมว่าเป็นเรื่องน่าเป็นห่วงมากสำหรับเด็กไทย

ไม่เป็นไรหรอกครับ ความเห็นที่แตกต่างก่อให้เกิดการพัฒนา (หรือการพนันหว่า)

ความเห็นของคุณผมก็เห็นด้วยในแง่ที่สมควรรักษาความถูกต้องของภาษาไว้

ส่วนความเห็นของผม ผมมองว่าภาษามีทั้งแบบที่เป็นทางการและไม่เป็นทางการ

ซึ่งในเวบนี้จะใช้แบบไม่เป็นทางการบ้างก้อคงไม่เป็นไร

แต่สรุปแล้วจะใช้แบบไหนกันผมก็พร้อมจะปฎิบัติตาม

แล้วในตัวภาษา(ที่ยังไม่ตาย/คือยังมีคนใช้อยู่)มันก็มีการวิวัฒนาการไปตามเวลาที่ผ่านไป

อย่างถ้าเอาคนไทยทุกวันนี้ไปคุยกับบรรพบุรุษของเราซัก 200ปีก่อน คงลำบากอยู่พอสมควร

ในใจผมเลยรู้สึกว่า บางอย่างก็ต้องปล่อยไปตามธรรมชาติ

มีคำบางคำที่ใช้เพี้ยนกันจนกลายเป็นคำที่ถูกต้องก็มี

แต่ถ้าปล่อยมากจนเพี้ยนไปอย่างที่คุณเป็นห่วง มันก็ใช่จริงๆ

มาหาจุดที่พอดีพอดี กันก็ดีครับ

ยินดีที่มีคนห่วงใยภาษาไทยของเราครับ

มิน่าเดี๋ยวนี้บิ๊กปองไม่กล้าเข้ามาบอร์ดอีกเลย

ล้อเล่นนะครับ

--

anukul2495

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  28/5/2008 15:55:06

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

ขอทำความรู้จักเลยครับ  ผมชื่อ อนุกูล  ชื่อเล่นว่า อ๊อด  อายุมากแล้ว เกือบ 56 เต็มที

ปัจจุบันเล่นแบดอยู่กับก๊วน สะเทิ้น ที่ My House 1 ตลิ่งชัน ถ้ามีโอกาสคงได้ร่วมเล่นกัน

บ้างนะครับ  เข้าใจเอาว่าคุณคงจะชอบเล่นแบดเช่นกัน หรือจะเข้าไปร่วมในกระทู้ด้วยกันก็ได้

ครับ ที่ " Saturn Ep X : สะเทิ้น สะท้าน สะเทือน " ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับมิตรภาพครับ

เขียนเมื่อ:  28/5/2008 16:16:49

ส่งPMไปแล้วตรับ

--

~*NewBie*~

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  28/5/2008 16:58:08

เลขที่สมาชิก: 5998

แผนที่ สนามแบด เป็นไอเดียที่ดีมากเลยครับ

ประมาณว่า แสดงเป็นแผนที่กรุงเทพ แล้ว กำหนดจุดดาวเป็นคอร์ทแบด วงกลมเป็นร้านขายอุปกรณ์
พอกดเข้าไป เจอรายละเอียดอื่นๆ หมายเลขติดต่อ

บ้านใครออฟฟิซใครอยู่ตรงไหนก็คงจะรู้อยู่แล้ว พอจะหาคอร์ทแบดใกล้ๆบ้านหรือออฟฟิซตัวเอง
ก็คงสะดวกไม่น้อย

ถ้ารวบรวมรายละเอียดอื่นๆ ( อันนี้ ใครมีข้อมูลอะไรก็ส่งเข้ามาละกัน)
เช่น การเดินทางไปคอร์ท, จุดสังเกต, รูปร่างหน้าตาคอร์ท ก็จะดีมาก

เสริมด้วย comment คอร์ท นั้นๆ ( อันนี้ ไม่แน่ใจว่าจะเกิดโทษมากกว่าประโยชน์รึเปล่า)

--
ผมว่าการตีแบดให้สนุก มันไม่ได้สนุกที่เราคนเดียว
ต้องให้สนุกทั่วกันทั้งคอร์ท ทั้งผู้เล่น ทั้งคนดู ทั้งเจ้าของคอร์ท
กระนั้นจึงเป็นการตีแบดที่สนุกอย่างแท้จริง
Page 2 of 7«1[2]345...7»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 1 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 1 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
1 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต