ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  ประกาศจากทางเว็บ
/  อยากให้มีการปรับปรุงแก้ไขหรือเพิ่มเติมอะไรใหม่ในเว็บบ้าง
Page 1 of 7[1]234...7»
อยากให้มีการปรับปรุงแก้ไขหรือเพิ่มเติมอะไรใหม่ในเว็บบ้าง                 

IT.MAN

Webmaster
เขียนเมื่อ:  28/5/2008 3:16:39
  อยากให้มีการปรับปรุงแก้ไขหรือเพิ่มเติมอะไรใหม่ในเว็บบ้าง

เลขที่สมาชิก: 1

เพื่อนๆสมาชิกคิดว่าทางเว็บควรปรับปรุงแก้ไขหรือเพิ่มเติมอะไรใหม่ๆในเว็บบ้างครับ
ตอบกันได้เต็มที่ครับ น้อมรับทุกความคิดเห็น

ขอบคุณครับ

--
มาเล่นกีฬาเพื่อสุขภาพกันเถอะ
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

SKP62

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  28/5/2008 6:38:17
  Re: อยากให้มีการปรับปรุงแก้ไขหรือเพิ่มเติมอะไรใหม่ในเว็บบ้าง

เลขที่สมาชิก: 11267

แนะนำร้านค้า บอกที่ตั้ง ขายของยี่ห้ออาไร โปรโมชั่นพิเศษ สำหรับสมาชิกเวป

--
เล่น 71 สปอรต์คลับ พฤหัส
ติยะโรจน์ เสาร์ และอาทิตย์
ข้อมูลส่วนตัว

fuji

เขียนเมื่อ:  28/5/2008 7:26:40
  Re: อยากให้มีการปรับปรุงแก้ไขหรือเพิ่มเติมอะไรใหม่ในเว็บบ้าง

เลขที่สมาชิก: 2211

จริงๆ ไม่มีหรอกครับ....
แต่ที่น่าปรับปรุง น่าจะเป็น userมากกว่าครับ
ช่วยสังเกตนิดนึงว่า เวลาตั้งกระทู้อะไร ควรจะอยู่หมวดไหน เพราะตอนนี้มั่วซั่วมาก
อย่างหมวดรีวิว มีทั้งถามตอบ หนักเข้ามีขายของก็มี ผมว่าทางwmน่าจะจัดระเบียบได้แล้ว
พวกปั่นกระทู้เอาไอเทม ก็เพลาๆหน่อยเถอะครับ โหลดserverโดยไม่เจตนา....
แล้วก็พยายามใช้ภาษาไทยให้ดีหน่อยครับ เพลาๆภาษา msnสักหน่อยเถอะ.....

--
"Don't buy upgrades; play up grades"

<<Rider_X>>

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  28/5/2008 8:13:39

เลขที่สมาชิก: 11016

เห็นด้วยครับพี่ ช่วยตรวจสอบและ Blog ข้อความที่ผิดระเบียบ ด้วย

Hidayanto

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  28/5/2008 8:18:26

เลขที่สมาชิก: 13422

อยากให้มีการเตือนผู้ใช้ภาษาไทยไม่เหมาะสมครับ => ไม่รู้ซีเรียสไปป่าว แต่เห็นแล้ว...เช่น เรย แร้ว
ให้มีการเตือนคนที่อวยพรให้ขายได้ไวๆ ในกระทู้ซื้อขายครับ => อยากให้เป็นการออกความเห็นเกี่ยวกับไม้
มากกว่าที่จะมีการเชียร์แบบนี้

ลาบหมู ไม่เอาหนัง

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  28/5/2008 8:19:47

เลขที่สมาชิก: 9504

ผมว่าการแบ่งลำดับชั้นก็เป็นปัญหาเหมือนกันนะคับ

คือบางกระทู้ คนที่เข้ามา reply เหมือนตั้งใจเก็บจำนวนโพสอย่างเดียว

ผมเลยสงสัยว่า น่าจะเกี่ยวกับต้องการเลื่อนลำดับชั้น (....รึป่าว)

หรือไม่ก็แอบโฆษณาสินค้าจากลายเซ็น เลยโพสกันมั่วไปหมด

ซึ่งก็เข้าใจว่ามันยากที่จะแยกได้ว่า ใครตั้งใจตอบ ใครตั้งเก็บแต้ม...ก็แค่มาบ่นอะคับ

★HangoveR ★

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  28/5/2008 8:22:57

เลขที่สมาชิก: 8905

ระบบการค้นหาครับ...

--
Facebook.com/aswinu.multiply
Follow me : @tatae13

pkikkee

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  28/5/2008 8:33:39

เลขที่สมาชิก: 10269

ในหน้าซื้อขายแลกเปลี่ยนหรือ ประมูล ผู้ที่ลงขายและผู้ที่มาซื้อน่าจะมีหลักฐานประกอบการซื้อขาย
เช่นการให้ Feedback score ว่าพอใจหรือไม่กับสินค้า สินค้าตรงกับรูปภาพการบรรยายมากแค่ไหน
รวมทั้งผู้ที่จะซื้อ หรือผู้ที่จะขายได้น่าจะต้องมีหลักฐานสำคํญเช่น สำเนาบัตรประชาชน ที่อยู่
เพื่อง่ายแก่การตรวจสอบ และป้องกันการหลอกลวงกันนะครับ

--
ดาบหนึ่ง : Tailai NS7000 + BG65 Ti 28 lbs
ดาบสอง : Yonex Arcsaber 10 + BG80 26 lbs
ดาบสาม : Hart Infinite 66 +BG80 28 lbs
ดาบสำรอง : Victor SW31 + BG80 26 lbs

~*NewBie*~

เขียนเมื่อ:  28/5/2008 8:47:01

เลขที่สมาชิก: 5998

กระดานปัญหาแบดมินตัน ผมอยากให้แบ่งเป็นห้องย่อยอีก สองสามห้อง

เพื่อที่จะรวมกลุ่มปัญหาแนวเดียวกันไว้

เช่น ปัญหาเทคนิค ปัญหาเรื่องอุปกรณ์ และปัญหาอื่นๆๆ

เรื่องการรีวิวอุปกรณ์

ส่วนมากจะตั้งชื่อกระทู้ ตามใจตัวเอง ไม่คำนึงถึงรูปแบบที่กำหนดให้

ทำให้มีห้องรีวิวเรื่องเดียวกันซ้ำๆ หลายห้อง และทำให้ยากต่อการรวบรวมข้อมูล

เรื่องลายเซ็น

ลายเซ็นน่าจะ ประกอบด้วย สอง ส่วน

หนึ่ง ข้อความตามใจฉัน

สอง ข้อมูล อุปกรณ์ที่ใช้

รวมสองส่วนนี้ น่าจะมีการทำรูปแบบสำเร็จไปเลย เพื่อความเรียบร้อย

ขอบคุณครับ นึกอย่างอื่นออกแล้วจะมาเพิ่ม

--
ผมว่าการตีแบดให้สนุก มันไม่ได้สนุกที่เราคนเดียว
ต้องให้สนุกทั่วกันทั้งคอร์ท ทั้งผู้เล่น ทั้งคนดู ทั้งเจ้าของคอร์ท
กระนั้นจึงเป็นการตีแบดที่สนุกอย่างแท้จริง

guiderus

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  28/5/2008 8:56:23

เลขที่สมาชิก: 8005

1. fix bug ตอนที่โพสต์ขึ้นหน้าใหม่ reply แรก จะยังกดไปดูไม่ได้
  2. กล่องข้อความ ขาออก น่าจะลบได้ โดยไม่ต้องรอให้ฝั่งที่รับข้อความเป็นคนลบ
    (แต่อันนี้ไม่รู้ว่าแก้ยากมั๊ย ถ้า RunCms มันเป็นงี้อยู่แล้ว)
  3. ...

นึกออกแค่นี้ก่อน

--
- ZiEnt
- JPL by Thitipong
- AT700 FC

Mr.C

เขียนเมื่อ:  28/5/2008 9:11:26

เลขที่สมาชิก: 11246

น่าจะมีร้านค้าที่จดทะเบียนกับทางเวปคับ ทำให้ผู้ที่เข้ามาสามารถมั่นใจในการซื้ออุปกรณ์ผ่านเวปคับ

--
Mr.C Sports @ Ari จำหน่ายอุปกรณ์แบดมินตันราคาส่ง LI-NING, YONEX, VICTOR, KUMPOO, DUNLOP, CARTON, KASON, JOOBONG, RSL, SMASH, YIMNEX
รับขึ้นเอ็นด้วยเครื่องดิจิตอลรุ่นใหม่ล่าสุด + บริการเปลี่ยนตาไก่(ทั้งไม้, กันเฟรมยุบ) เน้นคุณภาพ งานประณีตครับ

ติดต่อสอบถามได้ทาง PM หรือ โทร. 089 6619180

www.mrc-sports.com

Songyee

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  28/5/2008 9:21:35

เลขที่สมาชิก: 6604

ความเร็วของเว็บครับบางทีช้ามากๆ ไม่รู้ว่าจะขึ้นได้อีกหรือเปล่าคับ

--
ขอบคุณครับ Everybody ++>
Happy Let's go Together

A.INIESTA

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  28/5/2008 9:31:40

เลขที่สมาชิก: 14524

การตั้งกระทู้ผิดหมวดหมู่อ่ะคับ อันนี้คงต้องพึ่ง Webmaster ต้องคอยย้ายแหละครับ

** นึกได้แค่นี้อ่ะ เดี๋ยวนึกได้อีกมาโพสอีก

--
ทำดีเริ่มที่ตัวเราก่อน

บริจาคเลือด (ยังต้องการเลือดกว่า 40,000 ยูนิต ) http://www.redcross.or.th/donation/blood_donation.php4
บริจาคดวงตา (มีผู้รอกระจกตากว่า 4,000 ข้าง ) http://www.redcross.or.th/donation/eye_donation.php4
บริจาคอวัยวะ http://www.redcross.or.th/donation/organ_donation.php4

AuntNueng

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  28/5/2008 9:32:15

เลขที่สมาชิก: 14912

จัดระเบียบหัวข้อในกระทู้ค่ะ กระทู้ไหนเก่าไป และไม่เกี่ยวข้องกับปัจจุบันแล้ว น่าจะจัดการอะไรสักอย่าง
ขอขอบคุณ

MacGyver

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  28/5/2008 9:59:00

เลขที่สมาชิก: 1083

อยากแนะนำให้ช่วยดู 3 เรื่องครับ

1. เรื่องกระทู้เก่าเก็บที่น่าจะมีการลบทิ้งบ้าง อาจจะในบางหมวดเช่น ซื้อขายแลกเปลี่ยนที่เกิน 6 เดือนแล้ว
2. เรื่องของการโพสต์เพื่อเอาตำแหน่งโดยเฉพะอย่างยิ่ง "ขายได้ไวไวนะครับ" แค่กำจัดส่วนนี้ได้ก็ลบเนื้อที่บนเซิร์ฟเวอร์ไปเป็นหมื่นเรคคอร์ดแล้วครับ
3. เรื่องรูปไม่เหมาะสมหรือคำพูดที่ใช้กันบนบอร์ด เช่น คำพูดทั้งหลายที่ทำให้ภาษาไทยผิดเพี้ยนครับ

ขอบคุณครับ

--
-- สุขภาพแข็งแรงซื้อไม่ได้ ไม่มีขาย รีบไปซื้ออุปกรณ์แบด !! แล้วมาตีแบดออกกำลังกายกัน !!

S_Hades

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  28/5/2008 10:02:57

เลขที่สมาชิก: 7704

ขอสนับสนุนการแก้ไขใน 3 เรื่องนี้ ..

1. Bug Reply .. สำหรับการตอบในเรปแรกของหน้าใหม่ที่จะไม่ขึ้นในทันที ต้องรอการโพสต์ครั้งต่อไปจึงจะขึ้นหน้าใหม่ได้.. และตอนนี้กลายเป็นต้องโพสต์ถึงเรปที่ 2 ในหน้าใหม่ก่อนแล้วถึงจะขึ้นหน้าใหม่ได้ ..

2. ระบบค้นหา .. ไม่สามารถให้ความช่วยเหลือได้เต็มที่ ..

3. การตอบแบบหวังคะแนนการโพสต์ .. การตอบแบบไร้สาระ .. ไม่ได้ให้ความสำคัญกับคำถาม ไม่ได้มีเจตนาที่จะตอบคำถามของกระทู้จริงๆ โพสต์ไปแล้วก็ไม่เคยจะมาสนใจติดตามอ่านต่อ เพียงแค่ขอให้โพสต์ได้คะแนนการโพสต์เพื่อทำอันดับเท่านั้น .. เช่น "ขายได้ไวไวนะครับ" , "ตามนั้นเลยครับ" .. มันไม่ได้มีประโยชน์ต่อผู้ถาม แถมยังทำให้คนที่อ่านรู้สึกเสียอารมณ์และรกกระทู้เปล่าๆ .. การตอบเช่นนี้สมควรแบนผู้โพสต์เลยจะเป็นการดีครับ ..

ปัญหาเรื่องการใช้ภาษาให้ถูกต้องตามหลักไวยกรณ์ก็เป็นอีกเรื่องที่น่าเป็นห่วง .. แต่คงเป็นปัญหาที่สมาชิกทุกคนต้องใส่ใจและร่วมกันแก้ไข มากกว่าจะเป็นหน้าที่ของ Web Master .. เพราะการรักษาภาษาไทย เป็นหน้าที่และจิตสำนึกที่คนไทยทุกคนควรมีครับ ..

สุดท้ายขอขอบคุณและขอเป็นกำลังใจให้ พี่แมน Web Master และผู้ดูแลทุกท่าน ที่ช่วยเหลือให้เวปไซด์ดีๆ เช่นนี้มีอยู่ และจะได้พัฒนาต่อไปนะครับ ..

" BumBim "

เขียนเมื่อ:  28/5/2008 10:05:03

เลขที่สมาชิก: 6016

อยากให้มี "การค้นหา" ที่สามารถใช้งานได้จริงๆครับ

--
AT700 FC.

- AT700 : Old Color
- AT700 : New Color
- AT700 : Limited

b_O_a_T_i_E

เขียนเมื่อ:  28/5/2008 10:15:57

เลขที่สมาชิก: 5170

ยกคำพูด:
เขียนโดย Hidayanto:

อยากให้มีการเตือนผู้ใช้ภาษาไทยไม่เหมาะสมครับ => ไม่รู้ซีเรียสไปป่าว แต่เห็นแล้ว...เช่น เรย แร้ว
ให้มีการเตือนคนที่อวยพรให้ขายได้ไวๆ ในกระทู้ซื้อขายครับ => อยากให้เป็นการออกความเห็นเกี่ยวกับไม้
มากกว่าที่จะมีการเชียร์แบบนี้

เห็นด้วยคับ...แล้วก้อ " ตามนั้นเรยคับ " ด้วยอีกอันนึง

--

~ Pok Pak Fun Club ~

วันจันทร์ 19.00 - 22.00 น. @ Mama Court

" True love does not come by finding the perfect person, but by learning to see an imperfect person perfectly "

Tao700

เขียนเมื่อ:  28/5/2008 10:18:36

เลขที่สมาชิก: 80

ยกคำพูด:
เขียนโดย Songyee:

ความเร็วของเว็บครับบางทีช้ามากๆ ไม่รู้ว่าจะขึ้นได้อีกหรือเปล่าคับ

เรื่องช้าผมว่ามันมีหลายสาเหตุมากครับทั้งต้นทางปลายทางกลางทาง

แต่เท่าที่ผมเล่นเวปมานาน  ผมว่าเวปนี้ความเร็วไม่นับว่าช้า

ยกเว้นไปเจอลิ้งค์ลายเซนต์บางคนทีใส่รูปใหญ่กว่าบ้านคงโหลดช้าเป็นธรรมดา

--

ย.ยศฯ

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  28/5/2008 10:20:05

เลขที่สมาชิก: 6253

ข้อแนะนำตรงใจผมเหมือนกัน เช่น พยายามใช้ภาษาไทยที่ถูกต้อง ลดภาษาหรือข้อความที่ไม่สื่อความหมายมากนักหรือสื่อพร่ำเพรื่อ ลดความสำคัญของระดับชั้นลง ลบกระทู้เท่าเก็บที่ไม่มีใครสนใจหรือเข้าไปอ่านหรือค้นหาแล้ว และสำคัญคือต้องใช้วิจารณญาณส่วนบุคคลในการโพสต์ ตรงนี้เรื่องใหญ่ครับ ยศฯ

[ แก้ไขโดย YoYossaK เมื่อ 28/5/2008 10:24 ]

--
Benseni nf10 - Gosen fp2 - Grand Sport tp8i - Tailai zf - Victor tk8000 :)
Page 1 of 7[1]234...7»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 2 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 2 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
2 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต