ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  จัดตั้งกลุ่ม-หากลุ่ม
/  ถ้าจะเข้าตามสังกัด หรือชมรมต้องทำไงอะครับ?
ถ้าจะเข้าตามสังกัด หรือชมรมต้องทำไงอะครับ?                 

NamE

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  22/10/2004 23:01:10
  ถ้าจะเข้าตามสังกัด หรือชมรมต้องทำไงอะครับ?

เลขที่สมาชิก: 1300

คือผมอยากที่จะเป็นนักกีฬาแบดอะครับ แต่ว่าจะต้องมีสังกัดทีมแข่งขันอยู่ก่อน

ที่สำคัญก็คือผมไม่รู้ว่าจะเข้าตามสังกัดยังไง

เพื่อนที่พอรู้ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนมากนะครับที่ตอบ

[ แก้ไขโดย sittikorn เมื่อ 22/10/2004 23:06 ]

[ แก้ไขโดย sittikorn เมื่อ 22/10/2004 23:36 ]
ข้อมูลส่วนตัว

Aod

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  22/10/2004 23:34:10
  Re: ถ้าจะเข้าตามสังกัด หรือชมรมต้องทำไงอะครับ?

เลขที่สมาชิก: 905

สังกัดไรอ่ะคับ...หมายถึงทีมแข่งเหรอ.....ก็คงต้องหาโค๊ชหาที่เรียนหาสังกัดที่ส่งนักกีฬาลงแข่งมั้ง(ไม่รู้ไม่เคยแข่ง)....ตีเอามันอย่างเดียว....แต่ถ้าจะมาตีกับเพื่อนในwebได้เลยครับที่ตี 108....

--
Please READ SIGNATURE RULES before edit your signature !

NamE

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  23/10/2004 18:18:37
  Re: ถ้าจะเข้าตามสังกัด หรือชมรมต้องทำไงอะครับ?

เลขที่สมาชิก: 1300

เพื่อนๆช่วยกันตอบหน่อยนะครับ   คือผมอยากเป็นนักกีฬาแบดจริงๆ

Thaon

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  23/10/2004 20:02:56

เลขที่สมาชิก: 562

ลองเข้าไปติดต่อตามสโมสรแบตมินตั้นต่างๆเช่น เสนา บ้างทองหยอด สิงห์HH เป็นต้น แล้วก็ขอไปเรียนแบตกับเค้าทั้งนี้ทั้งนั้นค่าเรียนของแต่ละสโมสรจะไม่เท่ากัน แต่รู้สึกว่าจะต้องจ่ายเดือนต่อเดือน แค่นี้เองคุณก็ได้เป็นนักกีฬาของสโมสรนั้นแล้ว แต่!!!ส่วนใหญ่สโมสรเค้าจะรับพวกเด็กเล็กสักประมาน9ขวบหรือต่ำกว่า เพราะถ้าได้ฝึกตั้งแต่เด็กจะดีกว่าได้ฝึกตอนโต แต่เรื่องนี้ต้องไปต่อรองเองที่สโมสรนะครับไม่แน่ไม่นอน และที่สำคัญคือเวลาเราไปเรียนกับทางสโมสรเค้าจะเรียนเป็นกลุ่มอาจจะสัก10คน แล้วทาง coach นี่เค้าจะไม่มานั่งจ้ำจี้จ้ำไชตัวต่อตัวนะครับใครได้ก็ได้ใครไม่ได้ก็ช่างแต่ก็แล้วแต่จรรยาบรรของ coach อีกนะครับตาดีได้ตาร้ายเสีย หวังว่าคงช่วยในการตัดสินใจได้นะครับ ยังไงก็อย่าลืมไปติดต่อทางสโมสรด้วยนะครับ แล้วก็ถามผู้รู้หลายๆคนจะได้ช่วยตัดสินใจได้ง่ายขึ้น ขอบคุณครับ... 

THIT @ GRANULAR

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  25/10/2004 10:51:09

เลขที่สมาชิก: 456

ต้องถามก่อนว่าจะเอาสังกัดไปเพื่ออะไร..

ถ้าเอาไปสมัครแข่งขันก็ไม่จำเป็นก็ได้เวลาสมัครให้กรอกในช่องสโมสรว่าอิสระก็ได้

แต่ถ้าจะเอาเพื่อแสดงว่าข้าฯก็ศิษย์มีครู,มีทีมกับเขาดเหมือนกันก็ต้องเสียตังค์ไปเรียนกับเขา

แต่มีอีกวิธีง่ายๆคือไปเป็นสมาชิกกับทีมที่เขาตีตามสนามต่างๆเป็นกลุ่มใหญ่ๆแล้วมีชื่อทีมคุณก็มีสังกัดแล้ว

--
========================
GRANULAR BADMINTON ACADEMY
ร่วมสานฝันให้เด็กไทย ไปให้ไกล สู่ระดับโลก
========================

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 15 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 15 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
15 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต