ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: ไม้แบดมินตัน
/  Yonex Arcsaber 7 Pro vs Yonex Arcsaber 11 Pro
Yonex Arcsaber 7 Pro vs Yonex Arcsaber 11 Pro                 

MB074

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  2/9/2022 22:03:02
  Yonex Arcsaber 7 Pro vs Yonex Arcsaber 11 Pro

เลขที่สมาชิก: 84731

Yonex Arcsaber 7 Pro vs Yonex Arcsaber 11 Pro ฟิวลิ่งต่างกันไหมครับ ลังเลสองไม้นี้อยู่ครับ 
ถ้าต้องเลือก 1 ไม้มาเล่นคู่  เลือกตัวไหนดีครับ 
ข้อมูลส่วนตัว

KinjiJang

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  21/9/2022 11:18:28  [มีการแก้ไข: 21/9/2022 11:19:49]
  Re: Yonex Arcsaber 7 Pro vs Yonex Arcsaber 11 Pro

เลขที่สมาชิก: 36593

ส่วนตัวใช้ Arcsaber 7 pro อยู่ครับ รู้สึกว่าใช้เล่นคู่ได้ดีครับ
หน้าไม้ไว เล่นลูกดาด หยอด และ รับลูกตบได้ดี และ พลิกหน้าไม้ได้เร็ว ส่วนลูกตบ ผมอาจจะตบได้ไม่หนักเท่าไหร่ แต่รู้สึกว่าวิถีของลูกกดจิกดีมากครับ สร้างโอกาสให้ซ้ำดาบ 2 ได้บ่อยๆ และที่สำคัญ ผมว่าไม้ตีสนุกและรู้สึกตีสบายขึ้น สามารถเล่นได้หลายเกมส์มากขึ้นครับ

ส่วน Arcsaber 11 Pro ผมยังไม่เคยลองนะครับ

MB074

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  22/9/2022 23:33:04
  Re: Yonex Arcsaber 7 Pro vs Yonex Arcsaber 11 Pro

เลขที่สมาชิก: 84731

ยกคำพูด:
เขียนโดย KinjiJang:

ส่วนตัวใช้ Arcsaber 7 pro อยู่ครับ รู้สึกว่าใช้เล่นคู่ได้ดีครับ
หน้าไม้ไว เล่นลูกดาด หยอด และ รับลูกตบได้ดี และ พลิกหน้าไม้ได้เร็ว ส่วนลูกตบ ผมอาจจะตบได้ไม่หนักเท่าไหร่ แต่รู้สึกว่าวิถีของลูกกดจิกดีมากครับ สร้างโอกาสให้ซ้ำดาบ 2 ได้บ่อยๆ และที่สำคัญ ผมว่าไม้ตีสนุกและรู้สึกตีสบายขึ้น สามารถเล่นได้หลายเกมส์มากขึ้นครับ

ส่วน Arcsaber 11 Pro ผมยังไม่เคยลองนะครับ

เล่นหลังเป็นไงบ้างครับ ตบจากหลังเป็นไงบ้าง

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 1 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 1 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
1 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต