ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  ถามปัญหาแบดมินตัน
/  สอบถามอายุการเก็บเอ็นใหม่ ขึ้นเอ็นช่วงนี้ดูวันผลิตกันด้วยนะ
สอบถามอายุการเก็บเอ็นใหม่ ขึ้นเอ็นช่วงนี้ดูวันผลิตกันด้วยนะ                 

changzzz

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  15/10/2021 17:07:45  [มีการแก้ไข: 15/10/2021 17:09:56]
  สอบถามอายุการเก็บเอ็นใหม่ ขึ้นเอ็นช่วงนี้ดูวันผลิตกันด้วยนะ

เลขที่สมาชิก: 27360

ผมอยากทราบว่าเอ็นใหม่มีอายุการเก็บรักษากี่ปี ถามไปทาง y thailand เขาก็ไม่ตอบ

เรื่องมีอยู่ว่า

วันที่  9 ตุลาคม 2564 ผมไปขึ้นเอ็นที่ร้านXXX เยื้องโลตัสพระราม1 เหตุการร์คือ ผมขึ้นเอ็น 80 power 28ปอนด์ สีส้ม ร้านแจ้งว่าเอ็นขึ้นได้แค่ 22 ปอนด์ ถ้าขาดลูกค้าต้องซื้อใหม่ซึ่งผมยอมรับ ปรากฏว่าเอ็นขาด ผมก็ยอมซื้อใหม่ ขึ้นใหม่ 26 ปอนด์ไม่ขาด แต่ประเด็นคือ ผมดูหลังซองพบสติ๊กเกอร์ เอ็นนำเข้าเมื่อ สิงหาคม 2559 ซึ่งถ้านับตั้งแต่ผลิต อายุมันเกิน 5 ปีแล้ว ผมจึงโวยว่าเอาของเก่ามาขาย (ขายในราคาเท่าของใหม่ด้วย) เอ็นไม่น่าจะมีคุณภาพแล้ว ขึ้นแล้วถึงขาด ผมจึงถามทางร้านว่าเอ็นเก็บได้กี่ปี ทางร้านตอบว่า 10ปีก็ใช้ได้ ถ้าเอ็นไม่เป็นขุยเขาไม่ทิ้ง และอ้างว่าเซลเป็นคนส่งให้ทางร้านเอง ทางร้านไม่รับผิดชอบไม่รับรู้อะไรทั้งนั้น ทางร้านบอกว่าผมขึ้นสูงเกิน แต่ประเด็นผมไม่ได้อยู่ที่ขึ้นสูง แต่อยู่ที่เอาของเก่ามาขาย ถึงเอ็นไม่ขาดแต่คุณภาพการตีจะยังดีอยู่หรือไม่

ผมว่ายังมีอีกหลายร้านที่เป็นแบบนี้โดยเฉพาะร้านที่ไม่ค่อยมีลูกค้า

ต่อไปถ้าร้านรู้ อาจจะทำสติ๊กเกอร์วันที่มาแปะทับของเก่าเองก็ได้ เพราะวันที่ไม่ได้พิมพ์ลงบนซอง
ข้อมูลส่วนตัว

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 6 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 6 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
6 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต