ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: รองเท้าแบด
/  แนะนำรองเท้าที่เหมาะสำหรับคนเท้าแบนและเท้าหใญ่หน่อยครับผม
แนะนำรองเท้าที่เหมาะสำหรับคนเท้าแบนและเท้าหใญ่หน่อยครับผม                 

kakakanga

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  2/4/2022 22:28:01
  Re: แนะนำรองเท้าที่เหมาะสำหรับคนเท้าแบนและเท้าหใญ่หน่อยครับผ

เลขที่สมาชิก: 84478

เข้ามาหาลายแทงครับ จดไว้เผื่อไปลองดูครับ
ข้อมูลส่วนตัว

Te5444

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  8/3/2022 22:16:51
  Re: แนะนำรองเท้าที่เหมาะสำหรับคนเท้าแบนและเท้าหใญ่หน่อยครับผ

เลขที่สมาชิก: 84491

ลองดูของ Lining ครับหน้ากว้างซัพพอตดี

HanYong

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  16/9/2021 22:36:19

เลขที่สมาชิก: 56102

เข้าใจ จขกท. เลย
มีปัญหาเท้าแบนเหมือนกันครับ
ปจบ.ใช้ Yonex SHB65 พอดีอยากได้หน้ากว้าง ส้นหนาๆ
และเปลี่ยนแผ่นรองข้างในเป็นกลุ่ม Insole ก็ช่วยได้ครับ
แต่เดิมเจอปัญหาอีกอัน คือ นิ้วโป้งเท้าขวาทิ่ม เวลาวิ่งเข้าลูกหน้า
แก้ปัญหาได้ คือ เลือก size รองเท้าใหญ่กว่าปกตินิดนึง (ปกติใส่ 43/9 เลือกรองเท้าแบด 44/US10/28cm)
เลือกใหญ่นิด เผื่อแผ่นรองและใส่ถุงเท้าหนา

ลองดูครับ เผื่อช่วยได้ Fito Fito

Pattaradorn

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  24/8/2021 1:22:20
  แนะนำรองเท้าที่เหมาะสำหรับคนเท้าแบนและเท้าหใญ่หน่อยครับผม

เลขที่สมาชิก: 84222

ตามหัวข้อเลยแนะนำรองเท้าที่เหมาะสำหรับคนเท้าแบนและเท้าหใญ่หน่อยครับผม เป็นคนเท้าแทนใส่รองเท้าบางรุ่นแล้วมันจะบีบละเวลาเล่นไปนานจะเจ็บฝ่าเท้าอะครับ 

มีใครมีรุ่นไหนแนะนำในการแก้ปัญหาที่กล่าวมาไหมครับ หรือใครมีปัญหาเดียวกันแก้ปัญหาแบบไหนกนครับ ขอบคุณครับ

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 1 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 1 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
1 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต