ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  จัดตั้งกลุ่ม-หากลุ่ม
/  การถูกอัปเปหิออกจากก๊วนแบดมินตัน
การถูกอัปเปหิออกจากก๊วนแบดมินตัน                 

(-*-)

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  28/4/2021 13:41:25
  การถูกอัปเปหิออกจากก๊วนแบดมินตัน

เลขที่สมาชิก: 7288

ผมมีประสบการณ์แย่เพิ่งเกิดกับผม เมื่อเร็วๆนี้เองครับ
ปกติผมจะไปตีกับก๊วนหนึ่งแถวห้วยขวาง ทุกวันเสาร์
ก่อนจะไปตีผมก็จะมีการไลน์บอกคนจัดก๊วน ว่าขอไปตีด้วยนะครับ
ทีนี้ทางคนจัดก็จะไลน์ตอบกลับมาทุกคั้ง แต่เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผิดสังเกตคือ
ไม่มีการตอบกลับเลย และไม่มีการอ่านข้อความ ผมก็สงสัย บวกกับ ib ทางเฟสบุ๊คมีการบล็อกผมไป เลยโทรไปสอบถามทางคอร์ทว่า ทางพี่คนนั้นเค้ามีจองคอร์ทมั้ย
ปรากฏว่า มีจองเหมือนเดิม จำนวนคอร์ทก็เท่าเดิม ทีนี้ผมเลยขอสอบถามเบอร์โทรศัพท์กับพี่คนนั้น ทางคอร์ทบอกว่าพี่คนนั้นเค้าเพิ่งโทรไลน์มาทางคอร์ทว่าไม่ให้เบอร์เค้ากับใคร ผมก็เลยถามเค้าว่า ทำไมเพราะอะไร เค้าตอบว่าช่วงนี้โควิดระบาดเยอะ เค้าขอตีกับคนที่รู้จัก ไม่รับคนนอก ซึ่งผมข้องใจและแปลกใจอยู่สองอย่างคือ
1 ผมตีกับทางก๊วนนี้มาได้เก้าเดือนแล้ว ผมยังถูกเรียกว่าเป็นคนนอกเหรอครับ
2. ถ้าจะไม่ให้ผมตีเพราะโควิด หรือเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ คำถามคือทำไมไม่แจ้งทางไลน์ให้ทราบอะไรเลย ทำไมต้องเงียบ ทำไมต้องบล็อกผมด้วย

จากที่เล่ามาผมนี่ก็รู้ตัวแล้วล่ะครับว่าคงหาก๊วนใหม่ตี แต่ไม่เข้าใจว่าเจ้าของก๊วนคนนี้เค้าคิดไรทำไร
เป็นเพื่อนๆ งงกันมั้ยครับ
ข้อมูลส่วนตัว

BiBirdNokk

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  28/4/2021 18:30:40
  Re: การถูกอัปเปหิออกจากก๊วนแบดมินตัน

เลขที่สมาชิก: 23268

ทุกอย่างต้องมีเหตุผลในตัวของมันแหละครับ

เหตุการณ์เช่นนี้ ถ้าเราไม่คิดมาก เราก็ต้อง MOVE ON ครับ

แต่ถ้าเราอยากไม่อยากให้เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นอีก ในก๊วน อนาคตของคุณ ก็อาจจะเริ่มกลับมามองที่ตัวเองก่อนแหละครับว่า เราจริงจังเกินไปหรือป่าว หรือว่าเราไม่จริงจังเกินไป

ซึ่งจริงๆแล้วเหตุผล มันก็ไม่น่าซับซ้อนครับ นั่งคิดดีๆ คุณก็น่าจะเดาออก

การที่คุณถูกเตะปลั๊กหลุดแบบนี้ หลักๆอาจจะต้องเชคตัวเองก่อนครับ

(-*-)

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  28/4/2021 18:47:22
  Re: การถูกอัปเปหิออกจากก๊วนแบดมินตัน

เลขที่สมาชิก: 7288

เดาไม่ออกหรอกครับ ปกติไม่เคยมีปากเสียงกับใคร ไม่ได้บาดหมางกับใคร และก็ลงเล่นทุกครั้งตามที่เค้าเรียกให้ลง มาทุกครั้งที่เค้ามีจัดให้เล่น เวลานั่งพักก็อยู่เงียบๆ ไม่ได้มีปากเสียงกับใคร ก็คงต้อง move on อย่างที่คุณบอกล่ะครับ

Yoinlove

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  4/5/2021 14:52:18

เลขที่สมาชิก: 82757

แบดมินตัน เป็นกีฬาที่ผมไม่อยากคาดหวังว่าจะตีได้สนุกทุกวันเลยครับ เพราะส่วนใหญ่ต้องเล่นเป็นคู่
คาดหวังว่าคนอื่นจะอยากเล่นกับเรายิ่งยาก สาเหตุเยอะมาก เช่น ฝีมือเค้าฝีมือเรา คนเยอะ เข้ากับคนอื่นเป็นยังไงบ้าง

อัครเทพวรากร ทวิภพ

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  10/6/2021 1:52:05

เลขที่สมาชิก: 3487

คนไม่ลงตัวมั้งครับ

--

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 12 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 12 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
12 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต