ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  ถามปัญหาแบดมินตัน
/  ลังเลระหว่าง BG66 UM กับ BG68Ti ครับ
ลังเลระหว่าง BG66 UM กับ BG68Ti ครับ                 

pcrwinn

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  25/12/2020 9:40:18
  ลังเลระหว่าง BG66 UM กับ BG68Ti ครับ

เลขที่สมาชิก: 83894

พอดีผมจะขึ้นกับไม้ Protech odyssey Rider เลยลังเลระหว่าง BG66 UM กับ BG68Ti

ส่วนตัวใช้ BG66 ธรรมดาอยู่ ขึ้น 24lbs แต่อย่างลองเปลี่ยนเป็นตัวอื่นบ้างครับ เลยอยากสอบถามว่ามันจะต่างกันขนาดไหนระหว่าง bg66um และ bg 68ti

และขึ้น 24 กับ 26 จะต่างกันมากไหมครับ

ขอบคุณครับ

ข้อมูลส่วนตัว

BiBirdNokk

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  21/1/2021 12:29:49
  Re: ลังเลระหว่าง BG66 UM กับ BG68Ti ครับ

เลขที่สมาชิก: 23268

bg66um และ bg 68ti

ถ้าถามว่าต่างกันขนาดไหน มันก็แตกต่างกันตามเสปคนั่นแหละครับนิดๆหน่อยๆ แต่โดยส่วนตัวแล้วผมว่า 66um เด้งกว่าดีง่ายสบายๆครับ ส่วน 68ti ผมว่าเสียงมันแหม่งๆ อายุการใช้งานสั้น เป็นขุยง่ายไปนิดครับ

bg66um ว่าขาดง่ายแล้ว bg 68ti มันก็เสื่อมไวพอๆกัน

ขึ้น 24 และ 26 ต่างกันมากไหม มันจะต่างกันมากสำหรับคนที่ตีไม่แม่นครับ 24 ปอน ถ้าคุณตีจังหวะซ่อมถึงไม่โดนจุดสวีทสปอต มันก็ยังเด้งพอพาลูกให้ข้ามเนตไปได้ในบางจังหวะครับ

ขึ้น 26 ปอนด์ จังหวะซ่อม หรือจังหวะล้วงลูก จังหวะแก้ไข ถ้าคุณ เข้าท่าผิด จังหวะการตีไม่ได้ สวิงแขน ไหล่ ศอก ไม่ดี หนีบแขนตี กับเอ็นที่ตึง ลูฏที่ได้ก็จะสั้น ไม่ค่อยข้ามเนต ถึงข้ามก็โชยๆ โดนแย๊บตาแตก หรือจังหวะวิ่งตี คุณตีได้ไม่ไกลเท่ากับยืนตีเฉยๆ นั่นแหละครับไม่ควรขึ้นตึง

ทั้งนี้ทั้งนั้น บางร้านที่ขึ้นเอ็น ขึ้น 24 ปอน แต่ตึงกว่าร้านที่ขึ้น 26 ปอน มาก็มีครับ บางร้านไม่ได้คาริเบตเครื่องขึ้นบ่อยครับ บางร้านขึ้นบีบหน้าไม้ ก็กลายเป็นเราอาจจะมีอคติกับเอ็นตัวที่เราอยากลองใช้ก็มีครับ

ถ้าถามผม ผมคิดว่า 66UM 24 ปอนด์คับ ขึ้นให้เราตีสบายที่สุดครับ สบายตอนแก้ไขลูกครับ
ข้อมูลส่วนตัว

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 6 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 6 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
6 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต