ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  ถามปัญหาแบดมินตัน
/  Astrox 99 lcw/duora 10/duora z strike เลือกไม้ไหนดีคับ
Astrox 99 lcw/duora 10/duora z strike เลือกไม้ไหนดีคับ                 

LEEFENGRONG

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  23/12/2020 15:11:25
  Astrox 99 lcw/duora 10/duora z strike เลือกไม้ไหนดีคับ

เลขที่สมาชิก: 83911

ตี astrox 99 3u มาตลอดแต่มีคนแนะนำให้ duora10 กับ z strike ให้ซึ่งเราก็สนใจduora10เพราะไม่ค่อยเมื่อยเวลาตี ตัว z strike ลูกหยอดสวยทุกลูก อยากรู้ว่าถ้าเป็นพี่ๆจะเลือกไม้ไหนใน3ไม้นี้ หรือมีไม้แนะนำน้องหน่อยไหม 1.เล่นได้ตลอดเกมส์ 2.ไม่เปลืองแรง 3.ลูกแบล็กแฮนด์สวยๆ 4.ไม้บาลานซ์หน่อยคับ 谢谢
ข้อมูลส่วนตัว

Leolice

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  24/12/2020 8:40:19
  Re: Astrox 99 lcw/duora 10/duora z strike เลือกไม้ไหนดีคับ

เลขที่สมาชิก: 57355

เคย(ลอง)ตีทั้ง 10 และ z strike ครับ ส่วนตัวคิดว่าก้าน 10 จะอ่อนกว่าครับ และหัว 10 หนักกว่า z strike
เอาจริงๆ ถ้าตี 99 3u ไหว 2 ไม้นี้ ตีได้สบายๆครับ

gallant

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  25/12/2020 10:22:58
  Re: Astrox 99 lcw/duora 10/duora z strike เลือกไม้ไหนดีคับ

เลขที่สมาชิก: 10585

ทั้ง 3 ตัวนี้มีความแตกต่างกันครับ ต้องบอกว่าแล้วแต่คนชอบครับ
ถ้าตีแบดมานานแล้วผมคิดว่าน่าจะรู้ว่าการเล่นของตัวเองเป็นแบบไหนน แล้วก็น่าจะมีคำตอบในใจแล้วนะครับ

ผมขอพูดในมุมมองของไม้ ตามความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

1.99 LCW ถ้าเทียบกับตัว 99 เดิมจะเบาครับในแง่ของน้ำหนักเพราะว่าเห็นแต่ 4U น่าจะตีง่ายกว่าด้วยนะครับ
(ผมก็ยังไม่เคยลองครับ ดูจากสเปคไม้)
ตัวนี้เหมาะกับคนเล่นสายบุก ตบแหลก ต้องแลกมาด้วย พละกำลังตัวเองด้วยครับ เพราะว่ากินแรง ออกแนวหัวหนัก
ทำให้การยกไม้โต้กลับในเกมเร็วจะทำได้ลำบากหน่อยครับ

2.Dura 10 ตัวนี้เป็นไม้บราลานซ์ครับ นั้นหมายถึงเล่นได้ทุกแนวแต่ไม่ได้เก่งด้านใดๆนะครับ
เหมาะกับคนที่ไม่เน้นไปทางใดทางหนึ่งครับ ไม้ก็ใส่ลูกเล่นที่หน้าไม้คือ หน้าไม้ไม่เหมือกันทั้ง 2 หน้า ทำให้อาจจะ
ไม่เหมาะกับคนที่ชอบหมุนไม้นะครับ ส่วนตัวเคยใช้ รู้สึกว่าไม่ชอบเท่าไรครับ ทั้งกังวลเรื่องหน้า ทำให้เล่นไม่ได้ก็มี
แล้วก็รู้สึกว่าก้านมันกระด้างไปหน่อย

3.Z-Strike ตัวนี้เป็นไม้สายบุก คล้ายๆกับ 99 แต่เพิ่มความเร็วเข้ามาครับ พูดให้ง่ายก็คือหน้าไม้จะแคบกว่า 99 ครับ
ทำให้รู้สึกดีได้ยากกว่า ส่วนตัวผมก็ไม่เคยใช้ครับ ก็ได้แค่ดูสเปกกับเอาไม้มาแทนกันดูครับ

ผมแนะนำอย่างงี้ครับ

1.เล่นได้ตลอดเกมส์ 2.ไม่เปลืองแรง 3.ลูกแบล็กแฮนด์สวยๆ

อันนี้อยู่ที่ทักษะและพละกำลังของคุณเองครับ ซึ่งสามารถฝีกฝนกันได้ครับ จะฝีกเองหรือเรียนก็ได้ครับ

4.ไม้บาลานซ์หน่อยคับ

ถ้าเทียบ 3 ตัวนี้ก็คงไม่พ้น Dura10 ครับ

แต่ทั้งนี้หมดที่ผมกล่าวมาเป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผม ก็ลองไปพิจารณาดูครับ อาจจะมีผิดบ้างถูกบ้างครับ
ขอให้เลือกในสิ่งที่ตัวเองชอบ และ อย่าพยายามฟังคนอื่นมากกว่าตัวเองครับ

สุดท้ายของให้ได้เจอไม้ที่ใช่สำหรับตัวคุณเองนะครับ และ ขอมีความสุขในการตีแบดครับ

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 3 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 3 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
3 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต