ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  ถามปัญหาแบดมินตัน
/  ขอความรู้ของ 2 ไม้นี้หน่อยครับ Yonex 88D กับ Victor TK BXR
ขอความรู้ของ 2 ไม้นี้หน่อยครับ Yonex 88D กับ Victor TK BXR                 

nunthachai2003

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  14/10/2020 12:05:02
  ขอความรู้ของ 2 ไม้นี้หน่อยครับ Yonex 88D กับ Victor TK BXR

เลขที่สมาชิก: 83761

ขอความคิดเห็นของ 2 ไม้นี้หน่อยครับ Yonex Astrox 88D กับ Victor Thruster K BXR เดิมทีใช้ตัว Yonex Astrox 88D ขึ้นเอ็น 24 ปอนด์ ลองใช้มา 2-3 อาทิตย์ แต่มีอาการเจ็บที่แขน เดิมใช้ dunlop biomimetic tour II ep ขึ้นเอ็น 25 ปอนด์ เป็นไม้ Balance  ใช้มานานแล้วไม่เคยมีอาการอะไรเลย เลยไปลอง Victor Thruster K BXR และดูสบายกว่าแต่ยังไม่เคยลองแบบขึ้นเอ็นตีจริง เลยขอถามหน่อยครับ ว่าเราควรขายไม่เก่าออกแล้วซื้อตัวนี้มาลอง หรือว่ามีใครเคยใช้ Yonex Astrox 88D เทียบกับ Victor Thruster K BXR ว่าต่างกันตรงไหนบ้างครับ รบกวนด้วยครับขอบคุณมากครับ
ข้อมูลส่วนตัว

gallant

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  15/10/2020 11:24:33
  Re: ขอความรู้ของ 2 ไม้นี้หน่อยครับ Yonex 88D กับ Victor TK B

เลขที่สมาชิก: 10585

ผมลองดูจากสเปคคร่าวๆ ค่อนข้างที่จะเหมือนกันคือก้านแข็ง แต่น้ำหนักหัวไม่แน่ใจว่าใกล้กันหรือเปล่า เพราะว่าไม่ได้ระบุไว้ครับ

ถ้าผมแนะนำคือ ถ้าไม้ที่เราซื้อมาแล้วตีไม่เข้ามือ มีอยู่แค่ 2 ทางคือ 1. ขายทิ้ง 2. ตีไปจนกว่าจะเข้ามือครับ

เรื่องไม้แบด ต้องบอกว่ามันขึ้นอยู่กับทักษะ ของแต่ละบุคคลครับ การที่จะหาไม้ให้เข้ากับเราก็เป็นเรื่องยากครับ ต้องลองถึงจะรู้ครับ

อย่าเชื่อใครจนกว่าจะได้ลองเองครับ แนะนำให้ลองดูตามก๊วนครับ เผื่อมีคนเขาใช้ไม้ที่เราต้องการอยู่ ลองขอเขามาลองตีดูครับ

แต่ถ้าไม่มีก็ต้องซื้อมาลองเองครับ

nunthachai2003

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  15/10/2020 16:34:52
  Re: ขอความรู้ของ 2 ไม้นี้หน่อยครับ Yonex 88D กับ Victor TK B

เลขที่สมาชิก: 83761

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ขายตัว 88D ไปแล้วมาลองตัว lining tertonic7D ครับ เดี๋ยวขอลองดูก่อนครับ ต้องขอขอบคุณมากครับ

gallant

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  16/10/2020 9:20:37

เลขที่สมาชิก: 10585

ยกคำพูด:
เขียนโดย nunthachai2003:

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ขายตัว 88D ไปแล้วมาลองตัว lining tertonic7D ครับ เดี๋ยวขอลองดูก่อนครับ ต้องขอขอบคุณมากครับ

เยี่ยมไปเลยครับ lining ผมก็ชอบนะครับ แต่ตอนนี้ลองกลับมาหา Yonex ดูหน่อย ถ้า lining มีอะไรใหม่ก็จะกลับไปเหมือนกันครับ

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 6 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 6 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
6 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต