ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  ถามปัญหาแบดมินตัน
/  เอ็นขาดไวมาก ตีแค่ครั้งเดียว
เอ็นขาดไวมาก ตีแค่ครั้งเดียว                 

FZ2014

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  6/4/2020 4:37:26
  เอ็นขาดไวมาก ตีแค่ครั้งเดียว

เลขที่สมาชิก: 12354

- มันปกติไหมครับ ผมบางครั้งตีแค่ครั้งเดียวเอ็นก็ขาดแล้ว (ถ้าตีแป๊กส่วนใหญ่บริเวณด้านบนหัวไม้).  ผมชอบตบมากและขี้นเอ็นประมาณ 28-30 ปอนด์ตลอดเลยครับ เปลี่ยนไปใช้ bg 65 หรือ apacs pro 70 เส้นใหญ่แต่ก็ขาดอยู่ดีเพราะบางทีผมตบพลาดก็ขาดแล้วจะลดความตึงลงก็ไม่รู้ความรู้สึกในการตีการควบคุมลูกจะเหมือนเหมือนเอ็นเวลาขึ้นตึงๆไหมครับ?   ครั้งเดียวถ้าตีพลาดแล้วขาดนี้มันปกติไหมครับผม. ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ข้อมูลส่วนตัว

myway

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  6/4/2020 10:47:11
  Re: เอ็นขาดไวมาก ตีแค่ครั้งเดียว

เลขที่สมาชิก: 78522

ดูที่ตาไก่ครับ ส่วนมากเกิดจากตาไก่แตก แลัวมันบาดเอ็น ชัวร์ครับ

gallant

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  7/4/2020 9:32:33
  Re: เอ็นขาดไวมาก ตีแค่ครั้งเดียว

เลขที่สมาชิก: 10585

ต้องลองเปลี่ยนตาไก่ดูตามที่ คุณ myway แนะนำเลยครับ การขึ้นเอ็นสูงตาไก่จะไปเร็วกว่าปกติครับ
ถ้าเจอร้านขึ้นเอ็นดีๆเขาจะสำรวจไม้กับตาไก่ให้เราก่อนขึ้นนะครับ ถ้ารับไม้ไปแล้วขึ้นเลยนี่ควรเปลี่ยนร้านด่วนครับ
ไม่ว่าจะเป็นตาไก่เราเอง เครื่องที่ขึ้นเองด้วยมีผลหมดนะครับ ลองสำรวจดูเวลาขึ้นมาเสร็จแล้วเอ็นสภาพเหมือนเดิมไหมครับ

myway

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  7/4/2020 12:40:33  [มีการแก้ไข: 7/4/2020 12:42:18]

เลขที่สมาชิก: 78522

ผมรู้เพราะว่าผมเป็นคนขึ้นเอ็นเอง เคยขึ้นให้ลูกค้าแล้วเอาไปตีวันเดียวขาด กลับมาหาผมๆเลยลองดูตาไก่ ปรากฏว่ามันมีตาไก่แตกอยู๋หนึ่งอัน เลยแกะตาไก่จากไม้หักมาใส่แทน ก็หายครับ บางทีมีคนนำไม้มาขึ้นเอ็นจำนวนมาก คนขึ้นเอ็นก็ดูไม่หมดครับ

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 7 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 7 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
7 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต