ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: ไม้แบดมินตัน
/  รีวิวไม้แบดมินตัน YONEX รุ่น NANOFLARE 800
รีวิวไม้แบดมินตัน YONEX รุ่น NANOFLARE 800                 

Little-Fox

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  28/2/2020 13:00:34
  Re: รีวิวไม้แบดมินตัน YONEX รุ่น NANOFLARE 800

เลขที่สมาชิก: 39536

👍
ข้อมูลส่วนตัว

Lostdata

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  27/2/2020 18:33:12  [มีการแก้ไข: 27/2/2020 18:34:18]
  รีวิวไม้แบดมินตัน YONEX รุ่น NANOFLARE 800

เลขที่สมาชิก: 63709

พรีวิวกึ่งรีวิว Nanoflare 800 #nanoflare #nanoflare800
ช่วงที่มันออกแรกๆได้ลองตีของพี่ที่รู้จักกันแค่แป้ปเดียวยังไม่ได้ลองตีเกมครับ ลองน็อกลูกเฉยๆก็โอเคนะ
ตีได้สบายดี ตบได้ แต่พอมามีเป็นของตัวเองแล้วความรู้สึกก็เปลี่ยนไป....ไม้อะไรวะตียาก
และเข้าใจเลยว่าทำไมขายมือสองกันเยอะ มาที่เรื่องคุณภาพของไม้และราคาก่อนนะครับ ค่อนข้างแกว่ง มือ 1 ตอนนี้เห็นขายถูกสุด 4,200(SP) ไม้ไทยก็อยู่ในช่วง 4,500-5,100 สีไม้ดำด้าน มีลายนิดๆหน่อยๆ โอเคสวยครับผ่าน 💯💯
เสียอย่างเดียวสีเหมือน #Astrox22 ไม้ตัวนี้หน้าแคบและบางมากๆๆๆ
เห็นครั้งแรกยังเสียวว่าถ้าไปเจอคนขึ้นเอ็นไม่ดีหรือตีบวกกันคงหักแน่นอน
เพราะเฟรมมันเล็กลงจาก #Nanoflare700 เกือบครึ่งเลย แต้มละ 4,000 ไม่เอานะครับ ใครใช้ไม้นี้ต้องระวัง
มาถึงการตีนี่ดูจะเป็นปัญหาที่สุดเลย จากตอนแรกที่ได้ลองน็อกลูกของพี่ที่สนามมันตีสนุกดีครับ
Yonex เคลมว่า #nanoflare800 เป็นไม้หัวเบาก้านแข็ง เน้นดาดเน้นตบ
ไม้สวิงไวขึ้น แต่พอมาเอาลงเกมจริงๆพบว่าหลายๆลูกทำได้ยากพอสมควร
ลูกตัดหรือหลอกวางหน้าเน็ตกะน้ำหนักมือไม่ได้แล้วลูกโชยมาก ตบก็ไม่ได้รู้สึกว่ามันแรงเหมือนตัวอื่นๆที่เคยใช้
ไม้เบาจริงถือสบายจริงแต่ตีแล้วหนักใจพาร์ทเนอร์เลยครับ หันมามองว่าเอ็งตีอะไรเนี่ย 55555
แต่ก็อย่างว่ามันเป็นความรู้สึกแรกที่ได้ใช้อาจจะยังไม่เข้ามือมากนัก
ตอนนี้ใช้ตีมาสามวันแล้วก็ตรงปรับจูนกันไป ถ้าให้เวลากับมันหน่อยน่าจะดีก็ได้มั้งครับ..

มือใหม่ถ้าซื้อตัวนี้มาใช้ผมคิดว่าไม่เหมาะ ด้วยความบอบบางและความไม่เป็นมิตรเท่าไหร่นักของมันด้วย
หรือมือเก่าผมว่าใช้ไม้เดิมไปก่อนก็ได้ครับ
ถ้าอยากได้ไม้สาย Speed ดีๆ ผมว่า BARVESWORD 12 คือคำตอบของนักแบดจริงๆ

ขอบคุณที่อ่านมาจนถึงบรรรทัดสุดท้ายครับ ขอให้วันนี้เป็นวันที่ดีสำหรับทุกคนนะครับ 😁

&t=49s
ข้อมูลส่วนตัว

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 5 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 5 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
5 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต