ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: รองเท้าแบด
/  Yonex Comfort Z 2 เป็นยังไงบ้างครับ
Yonex Comfort Z 2 เป็นยังไงบ้างครับ                 

DinB

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  3/3/2020 1:05:32
  Re: Yonex Comfort Z 2 เป็นยังไงบ้างครับ

เลขที่สมาชิก: 82794

ซื้อมาแล้วครับ ใส่เล่นไป 3 ครั้ง ประมาณ 6 ชั่วโมงได้ รู้สึกว่า support ดีมากครับ ตอนใส่งงๆ หน่อยเพราะไม่มีลิ้นรองเท้า ต้องเอาเท้ายัดๆ เข้าไป แต่ดีมากตรงที่กระชับ เท้าไม่ขยับ ไม่หลุดครับ สำหรับน้ำหนักนี่ต้องถือว่าหนักพอสมควรเลย แต่ไม่หนักเว่อร์ ใส่แล้วรู้สึกมั่นคงดี ส่วนความเด้งนี่เป็นเด้งแบบแข็งๆ ไม่ยวบ แล้วแต่คนชอบครับ ส่วนตัวยังไม่ชินเท่าไหร่ แต่ใส่ไปนานกว่านี้รู้สึกว่าต้องถูกใจแน่นอน

ตอนนี้ผมสั่ง asics court control ff มาอีกคู่ ไปลองมาแล้วชอบ รู้สึกอยากได้รองเท้าเบาๆ สำหรับเล่นคู่ คู่นี้แม้จะเบา แต่มีเทคโนโลยีเจลเพิ่มเข้าไป ทำให้ซัพพอร์ทไม่เลวเลยครับ (แต่ส่วนตัว ยังไงก็สู้ comfort z ไม่ได้ในด้านนี้)
ข้อมูลส่วนตัว

DinB

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  24/2/2020 15:40:52
  Re: Yonex Comfort Z 2 เป็นยังไงบ้างครับ

ยกคำพูด:
เขียนโดย Little-Fox:

Comfort Z 2 ตอนนี้ถ้าเทียบกับรองเท้า Yonex รุ่นอื่นๆ
รุ่นนี้ซัพพอร์ดเท้าในจังหวะกระโดด และจังหวะลงน้ำหนัก ได้นุ่มที่สุดแล้ว ณ ตอนนี้
พื้นรองเท้าใส่แล้วจะรู้สึกสูงกว่ารุ่นอื่น โครงรองเท้าใส่แล้วกระชับเท้ามากขึ้น แต่บุฟองน้ำด้านข้างเท้าน้อยไปหน่อยครับ

ส่วนถ้าเทียบกับของ victor ผมไม่มีข้อมูลครับ เพราะไม่เคยใส่ 
ต้องรอท่านอื่นให้ความเห็นครับ...

ขอบคุณมากครับ ว่าจะไปลองใส่ดูที่ร้านเร็วๆ นี้ครับ อีกคู่ที่มีคนแนะนำมา คือ Eclipsion Z ที่มีสีใหม่ออกมาพร้อมๆ กัน เห็นเขาบอกว่ารุ่นนี้ support ก็ดีเหมือนกันครับ

Little-Fox

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  24/2/2020 12:00:56

เลขที่สมาชิก: 39536

Comfort Z 2 ตอนนี้ถ้าเทียบกับรองเท้า Yonex รุ่นอื่นๆ
รุ่นนี้ซัพพอร์ดเท้าในจังหวะกระโดด และจังหวะลงน้ำหนัก ได้นุ่มที่สุดแล้ว ณ ตอนนี้
พื้นรองเท้าใส่แล้วจะรู้สึกสูงกว่ารุ่นอื่น โครงรองเท้าใส่แล้วกระชับเท้ามากขึ้น แต่บุฟองน้ำด้านข้างเท้าน้อยไปหน่อยครับ

ส่วนถ้าเทียบกับของ victor ผมไม่มีข้อมูลครับ เพราะไม่เคยใส่ 
ต้องรอท่านอื่นให้ความเห็นครับ...

DinB

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  24/2/2020 1:54:43
  Yonex Comfort Z 2 เป็นยังไงบ้างครับ

มีใครใช้รองเท้า yonex comfort z 2 ที่เพิ่งออกใหม่บ้างไหมครับ อยากทราบว่าเป็นยังไง พอดีกำลังหารองเท้าเน้น support ตอนนี้ใช้ Victor P8510 อยู่ อยากจะหามาสำรองอีกคู่ครับ

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 1 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 1 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
1 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต