ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์




/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  18/1/2563-NTS Juniors badminton championship 2020
18/1/2563-NTS Juniors badminton championship 2020                 


 
น้ำหนึ่ง

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  18/10/2019 23:44:21  [มีการแก้ไข: 19/1/2020 20:05:22]
  18/1/2563-NTS Juniors badminton championship 2020



ข้อความ: 303
เลขที่สมาชิก: 69985
สมัครเมื่อ: 28/8/2014

รายการ NTS JUNIOR  BADMINTON CHAMPIONSHIP 2020

ชิงถ้วยเกียรติยศและทุนการศึกษา


ในวัน เสาร์ ที่ 18 มกราคม  2563

ณ สนามแบดมินตัน NTS (พระราม2)



เปิดรับสมัคร

ตั้งแต่ วันนี้ ถึง วันที่ 13 มกราคม 2563



ประเภทการแข่งขันและเงินรางวัล           เงินรางวัล


** ประเภทจำกัดอายุ ** (ยึดเกณฑ์ปี 2562 ค่ะ)

(ในรุ่น U 9 รับเฉพาะมือสมัครเล่นที่ไม่ติด Ranking 10 นะคะ) 

(ในรุ่น U -11,13,17 รับเฉพาะมือสมัครเล่นที่ไม่ติด Ranking 1-20 นะคะ) 


**เริ่มใช้ข้อมูลอันดับ Ranking สมาคม ณ วันที่ ....(จะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง) **

*** รายชื่อผู้ไม่มีสิทธิ์ลงในรุ่นนั้นๆจะ ประกาศในตาราง Link ตรวจสอบรายชื่อค่ะ***


ประเภทเดี่ยว

BS (U9)     (เป็นผู้ไม่เกิดก่อน 2554)

BS (U11)   (เป็นผู้ไม่เกิดก่อน 2552)

BS (U13)   (เป็นผู้ไม่เกิดก่อน 2550)

BS (U15)   (เป็นผู้ไม่เกิดก่อน 2548)

BS (U17)   (เป็นผู้ไม่เกิดก่อน 2546)

GS (U9)     (เป็นผู้ไม่เกิดก่อน 2554)

GS (U11)   (เป็นผู้ไม่เกิดก่อน 2552)

GS (U13)   (เป็นผู้ไม่เกิดก่อน 2550)

GS (U15)   (เป็นผู้ไม่เกิดก่อน 2548)

GS (U17)   (เป็นผู้ไม่เกิดก่อน 2546)




เงินรางวัล 2,000. / 1,500 / 1,000 (ที่ 3 ร่วม) 



หมายเหตุ* ไม่มีการลดเงินรางวัลใดๆทั้งสิ้น

     จำนวนผู้สมัครในแต่ละประเภทขั้นต่ำ 8 คนจะทำการจัดการแข่งขัน



ประเภทบุคคลทั่วไป ไม่จำกัดอายุ ไม่จำกัดเพศ 

 

รายละเอียดเบื้องต้น

1. กรรมการตัดสินต้องได้ผ่านการอบรมการเป็นกรรมการตัดสิน

2. รางวัลได้แก่ ถ้วยรางวัล พร้อมเงินรางวัล

3. การประเมินมือ ตามอายุ และ Ranking

4. ขั้นตอนการสมัคร

        4.1. สมัคร

        4.2. ประเมินมือ 

        4.3. พิจารณาผ่าน 

        4.4. ชำระค่าสมัคร และส่งหลักฐานการชำระค่าสมัคร(ไม่รับชำระหน้างาน)

            (ชำระก่อนมีสิทธิ์ก่อน)(คนที่ยังไม่ได้ประเมิน..ห้ามโอนเงินมาก่อน)

        4.5. ตรวจสอบสถานะถูกต้อง

        4.6. การสมัครเสร็จสมบูรณ์

 

5. วัตถุประสงค์หลักในการแข่งขัน

   - เพื่อให้บุคคลที่รักในกีฬาแบดมินตัน มีโอกาสแข่งขัน เพื่อทดสอบฝีมือ

   - เพื่อให้ทุกคนมีกิจกรรมร่วมกันที่เป็นประโยชน์และหลีกไกลจากยาเสพติด

   - เพื่อพัฒนา กีฬาแบดมอนตันให้เป็นที่นิยมแพร่หลายมากขึ้น

   - เพื่อสร้างระเบียบวินัย ของคนที่มีใจรักออกกำลังกาย

   - เพื่อเสริมสร้าง ความมีน้ำใจนักกีฬา รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย

 6. ระเบียบกติกาการแข่งขัน 

      - (รอบคัดเลือก)การแข่งขันในรอบแบ่งกลุ่ม แข่งแบบ 21 คะแนน ( 2 เซ็ท โดยจะมีการเปลี่ยนฝั่งการเล่นเมื่อจบเกมแรก) ใช้วิธีการนับคะแนนระบบแรลลี่พอยท์ (The Rally Point) และไม่มีดิว โดยที่ผู้ชนะ จะได้ 2 คะแนน ส่วนผู้ที่แพ้ จะได้ 0 คะแนน ถ้าเสมอกันคนละเกมส์ จะได้ทีมละ 1 คะแนน เมื่อแข่งพบกันหมดในกลุ่ม กรรมการจะรวมคะแนน เพื่อนำคู่ที่ได้อันดับ 1,2 ของสายเข้าสู่รอบน็อคเอ้าส์ ส่วนทีมที่ได้อันดับ 3,4 ตกรอบ

      - รอบน็อคเอาส์เป็นต้นไป เกณฑ์การนับคะแนน แข่งแบบ 21 คะแนน ( 2 ใน 3 เซ็ท)  ใช้วิธีการนับคะแนนระบบแรลลี่พอยท์ (The Rally Point) ผู้ชนะผ่านเข้าสู่รอบต่อไป ผู้แพ้ตกรอบ

      - กำหนดวันแข่งขัน

         วันที่ 18 มกราคม  2563  (วันเดียวจบ)

 

7....ลูกที่ใช้จัดการแข่งขัน.ลูก Li-Ning 

       

8. ค่าสมัครแข่งขัน และการชำระค่าสมัคร

   -  ประเภทเดี่ยว ค่าสมัคร 600 บาท( ไม่รวมค่าลูก)   

   - ค่าลูก คูปองละ 320  บาท/ชุด (ชุดละ 10 ใบ)

 -  ชำระค่าสมัคร ได้ที่ ชื่อบัญชี .....นายชินวัฒน์  สัตยธรรม..........

    ธนาคาร ไทยพาณิชย์  เลขที่บัญชี 036-2-70266-5


9. Link สมัครแข่งขัน และ Link ตรวจสอบรายชื่อ. 


สมัครแข่งขัน
https://docs.google.com/forms/d/e/1FAIpQLSckEuKsLzp_gy_VwWMh-Ty1_r5rqPiLj9L4a8W67AuGejXfGg/viewform?vc=0&c=0&w=1&usp=mail_form_link



ตรวจสอบรายชื่อ
https://docs.google.com/spreadsheets/d/18fJzwSJiPY2P-TdiYzFLwLhqmauw4fwYTa_-aNgsFoQ



ขอบคุณค่ะ

(น้ำหนึ่ง) พริษฐรักษ์ พันธ์เลิศ
ฝ่ายดำเนินการแข่งขัน

Mobile  : 0969652598
Line ID : 66610794997


ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ
 
น้ำหนึ่ง

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  1/12/2019 11:10:33
  Re: 18/1/2563-NTS Juniors badminton championship 2020



ข้อความ: 303
เลขที่สมาชิก: 69985
สมัครเมื่อ: 28/8/2014

ตอนนี้มีนักกีฬาทยอยสมัครเข้ามาเยอะแล้วนะคะ

รีบๆสมัครก่อนเต็มนะคะ
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ
 
น้ำหนึ่ง

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  16/1/2020 22:12:19
  Re: 18/1/2563-NTS Juniors badminton championship 2020



ข้อความ: 303
เลขที่สมาชิก: 69985
สมัครเมื่อ: 28/8/2014

สายการแข่งขัน
ตรวจสอบได้จาก Link จรวจสอบรายชื่อนะคะ
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ
 
น้ำหนึ่ง

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  18/1/2020 17:35:33
  Re: 18/1/2563-NTS Juniors badminton championship 2020



ข้อความ: 303
เลขที่สมาชิก: 69985
สมัครเมื่อ: 28/8/2014

ผลการแข่งขันแบดมินตัน
รายการ NTS Junior Badminton Championship 2020
วันที่ 18 มกราคม 2562

ผลการแข่งขัน

ประเภทมือ BS (U9)

รางวัลชนะเลิศ
PAKKAWAT@KIP BADMINTONCLUB ด.ช.พชร เพ็ชรตระกูลชาติ
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
Vasin BC ดช.สรรวัชญ์. ชูมาก
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
Boy's club สรวิศ ชื่นคุ้ม
PAKKAWAT@KIP BADMINTONCLUB ด.ช.กฤตภาส มัญจกานนท์

ประเภทมือ BS (U11)

รางวัลชนะเลิศ
PAKKAWAT@KIP BADMINTONCLUB ด.ช.อภิชยา ดอกลอย
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
Boy’s Club ณเดชน์ เกริกกฤตยา
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
Krubo ด.ช.ธนกฤต. วงศ์วาณิชวัฒนา.
Krubo ด.ช.นพวัฒน์ เลิศนวนิล

ประเภทมือ BS (U13)

รางวัลชนะเลิศ
Beyon แบดมินตัน จักรภพ หน่อขัติ
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
Boy's club ประวีร์ ภูริพันธ์วิชัย
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
PAKKAWAT@KIP BADMINTONCLUB ด.ช.ทัชชกร อิงคสารมณี
สโมสรแบดมินตันธนบุรี ชัชวัสส์ จันทรอาภรณ์กุล

ประเภทมือ BS (U15)

รางวัลชนะเลิศ
Boy Club กันต์กวี แก้วสุวรรณ
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
Bestminton ปัญญภัทร์ ชัยชนะศักดิ์
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
Bestminton ปัญญภัทร์ ชัยชนะศักดิ์


ประเภทมือ BS (U17)

รางวัลชนะเลิศ
Vasin BC อลังการ เมษะไชยะ
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
Vasin BC อินทัช พิณรัตน์
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
EAGLE THAILAND สุรศักดิ์ ชาวนายก
EAGLE THAILAND ภูมิพัฒน์ ศรีดช


ประเภทมือ GS (U9)

รางวัลชนะเลิศ
อิสระ พิชญดา อยู่ประเสริฐ
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
Puti Club กัญญ์ณัชชา สาบรัมย์
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
บอยคลับ กัญญาภัค ชูสูงเนิน
Vasin BC ธัญธิตา อุดมถิรกรณ์

ประเภทมือ GS (U11)

รางวัลชนะเลิศ
PAKKAWAT@KIP BADMINTONCLUB ด.ญ.ธนัชพร อินทร์แสง
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
Vasin BC วิรดา นามเสนา
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
S29 อารยา ประภากรวณิชกุล
Vasin BC ศิรภัสสร เมษะไชยะ

ประเภทมือ GS (U13)

รางวัลชนะเลิศ
S29 ปัณฑิตา บุญสัมพุทธ
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
EAGLE THAILAND ฌลานันท์ แฮนเซน
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
PAKKAWAT@KIP BADMINTONCLUB ด.ญ.กัลย์นภัสสร์ ชูพงศ์
singha999 ปวีณา อิสิสิงห์


ประเภทมือ GS (U15)

รางวัลชนะเลิศ
เทศบาลนครนครปฐม ประภัสสร ปรึกษากร
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
S29 วรวลัญช์ เกลียวสันเทียะ
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
EAGIE THAILAND เบญจพร พวงผกา
บ้านทองหยอด ณภัทร ล้วนวรวัฒน์


ทางทีมงานผู้จัดแข่งขัน
ต้องขอบพระคุณทุกท่านด้วยนะคะ
ขาดตกบกพร่องประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ




ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 3 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 3 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
3 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต